Lưu ý biển cấm rẽ trái đi từ thiên đường Bảo sơn rẽ vào cao tốc Láng hòa lạc(Có ảnh)

gashv

Xe máy
Báo cáo các cụ là em vừa dính xong, xxx bảo em bị lỗi 2,5 củ, em đưa 500k nó ko nghe, nhất quyết 1 củ đành phải chấp nhận, ko biết em xxx có lừa em ko ạ?
Cụ gà quá, lỗi này lớn nhất là vi phạm ra vào đường cao tốc, phạt từ 800 đến 1.2tr

Bít tất

Xe hơi
Chỗ này thỉnh thoảng lại ra bắt nên rất đông khách :D

Lionking288

Xe tải
Em vừa bị dính lỗi, đưa 300k xong đc nó giảng giải cho 1 hồi rồi đi thôi :). Coi như của đi thay người, lên xe còn bị vợ kêu hơi đắt hehe ;).

mznxbcv

Xe đạp
Chỗ này cụ đi mà để ý cũ thì thấy có vạch liền và vạch đứt phía bên ngoài đường Hòa Lạc nhé. Nên chỉ được rẽ từ Hòa lạc vào thôi không được rẽ ra nhé.

international

Xe buýt
Họ làm vậy để xe từ đường cao tốc thoát ra đường gom rồi rẽ vào ngã 3 Biển Sắt ấy mà. Tuy nhiên e thấy đây là một sự bất hợp lý vì cách đó một đoạn chưa đầy 2km đã có lối ra rồi. Việc mở thêm lối thoát như vậy chỉ góp phần làm tăng nguy cơ gây tai nạn giao thông trên cả đường cao tốc lẫn đường gom
Vốn dĩ chỗ này ko phải là lối ra vào, ban đầu có dải bê tông ngăn giữa đường gom và cao tốc, tuy nhiên cánh xe tải chở hàng và vật liệu xây dựng toàn phá dải bê tông để thoát ra rẽ về Biển sắt như cụ nói (vì đi thêm mấy trăm mét để thoát ra rồi tìm đường quay đầu, sau đó lại chui xuống hầm để quay đầu thêm phát nữa ở hầm chui chỗ rẽ vào Lê Trọng Tấn thì lòng vòng xa quá). Cứ xây lại bê tông thì sau đấy lại bị phá, diễn ra hàng năm trời. Chắc là trời ko chịu đất thì đất phải chịu trời nên sau đấy em thấy họ bỏ luôn dải bê tông ngăn cách để cho xe thoát ra luôn và cắm thêm biển cấm rẽ trái từ đường gom vào cao tốc, coi như thừa nhận thiết kế ko hợp lý và hợp pháp hóa việc xe từ cao tốc thoát ra ngoài, đồng thời để tránh xung đột thì vẫn cấm xe từ ngoài vào cao tốc và tự nhiên thành cái bẫy cho xxx kiếm tiền.
Ở chiều từ Hà Nội về Hòa Lạc cũng tương tự nhưng ngược lại là cho từ đường gom vào cao tốc và cấm từ cao tốc thoát ra đường gom.

andang112

Xe tăng
Chào các Bác,

Tình hình hôm trước em đi từ Thiên đường Bảo sơn ra, em thấy có đoạn rẽ trái ra cao tốc Thăng long đẹp quá, rẽ luôn! đang vi vu thì bị đồng chi áo vàng gọi vào hỏi thăm.

Hôm sau em đi lại thì quan sát kỹ thì có biển cấm rẽ, em có chụp ảnh để các Bác lưu ý.

Bình thường đi lên trên 1 đoạn, có biển chỉ dẫn để rẽ vào cao tốc ( đoạn rẽ này hay có xe đi ngược chiều các bác lưu ý, nhất vào tầm chiều tối)

Hôm em bị hỏi thăm là vào Chiều thứ 7 (23/11/13) hôm khác em không chắc.
Vị trí XXX đứng ngay gầm cầu ( chi tiết xem ảnh).

Đoạn này nó đúng là bẫy mình, nếu cấm sao nó không bịt lại, cả chiều từ HN-Hòa lạc nữa, nó mở toang 2 đường ra, sau đó cắm biển ở đó.

Vậy em pót lên có Bác nào hay đi khu vực này thì lưu ý.

Chúc các Bác lái xe an toàn.
như hình cụ thì cứ phai đi thẳng đến chỗ nào đc rẽ ra cao tốc

nganvitga

Xe tăng
Cháu bị một lần rồi, giờ có ăn kẹc cháu nữa

datto70

Xe điện
Báo cáo các cụ là em vừa dính xong, xxx bảo em bị lỗi 2,5 củ, em đưa 500k nó ko nghe, nhất quyết 1 củ đành phải chấp nhận, ko biết em xxx có lừa em ko ạ?
Cao tốc thì lỗi phạt cũng cao, nhưng lỗi này không quá 1,2 triệu
Em đi QL 2 ( nút lối rẽ cầu Hạc trì) quên không xin nhan vòa đưa XXX 200 000 đ, cậu xxx trẻ bảo lỗi này cảu Bác 700 000 đ, em chỉ cười và vẫn là 200 000 đ. XXX nhiều khi có học thuộc hết bài đâu^:)^^:)^^:)^

0914014354

Xe điện
E đọc đến 10 lần vẫn ko hiểu cụ viết cái gì ?!

Em cũng dính chưởng khi quay đầu tại đầu cầu phía trước, mất 500K, sau khi bị phạt về học lại luật đúng là mình sai, các cụ từ Thiên Đường Bảo Sơn ra muốn về Sơn Tây chú ý phải chui qua gầm cầu vượt rồi vòng lên cầu theo đúng làn,không rẽ phải ngay trước cầu vượt. Đi qua cầu sang đầu cầu vượt bên kia thì rẽ phải vào làm đường gom về Sơn Tây.

0914014354

Xe điện
E vào khu nhà cụ Spledora rồi , đẹp , nhưng hơi nâtaxa tí, ...
Cụ chuẩn ạ.
Chiều HN HL cho đi từ đường gom vào đlTL vì có đường 70 đi từ nhánh dưới Nhổn đi lên ăn vào đường gom đlTL, nhiều xe đi huớng này nhập vào cao tốc đlTL.
Chiều HL HN cho đi từ cao tốc đlTL ra đường gom để nếu muốn có thể rẽ tiếp vào đường 70 vào phía bên trong , tới ngã 3 đường 70vs72 có thể tùy chọn rẽ trái họăc phải đi HĐ họăc QOai.
---Túm lại chỗ rẽ ra rẽ vào này các cụ cứ hình dung nó là cái ngã tư , giao giữa đường 70 chạy từ Nhổn về Hà Đông với đlTL. Từ Nhổn đi HĐ và ngươc lại thì lên cầu vượt bắc ngang đlTL. Từ Nhổn muốn đi hướng HL thì rẽ phải vào làn đường gom sau đó được nhập vào cao tốc đlTL. Từ phía HL muốn đi HĐ thì đang trong cao tốc đc rẽ ra đường gom từ TĐBS đi ra, sau đó rẽ phải đường 70 đi tới ngã 3, đến ngã 3 rẽ trái tiếp tục đg 70 là đi HĐ, rẽ phải là đường 72 đi Quốc Oai.
Hết ạ.
Hôm nọ đã có 1 thớt về chỗ rẽ ra rẽ vào đlTL này và các cụ cũng chém nát nước rồi .

Các cụ lưu ý phần đối diện phía đường bên kia của đoạn này nhé để khỏi mất tiền oan:
Hướng từ Hòa lạc - HN thì được rẽ từ cao tốc vào đg gom, ko đc rẽ từ đg gom vaocao tốc
Hướng HN - HLac thì được rẽ từ đg gom ra cao tốc, ko đc rẽ từ cao tốc vào đg gom.
các cụ lưu ý nhé. Nhà em ở Splendora nên em biết rỗ đoạn này mà

polizia

Xe container
Đm, chiều nay em đi thiên đường Bảo Sơn ra dính ngay lỗi này. Đang mải nói chuyện rẽ ra đoán thế nào cũng dính, y rằng có chốt thật. Bám đuôi em là mấy cụ khác cũng bị hốt hết.
Em xuống đưa bằng nghe lỗi xong đánh xe lên trên. Kẹp 3l vào sổ đăng kiểm xong đi xuống.
Vào chốt mình nhận lỗi luôn bảo tôi sai, ko ý kiến gì, xin giải quyết tại chỗ .... thì nghe phán lỗi này 2,5 củ giữ bằng 2 tháng ... nên em bảo thôi em gửi 5l nhé, cậu CSGT bảo để lên đây ... thế là em móc ví đưa tờ 5l còn 300k kẹp sổ đăng kiểm vẫn còn nguyên tại em thấy hơi ít, đíu dám đưa ra sợ chê ít phạt biên bản :))
Xong em đi về xe thì mấy ông sau hỏi em bao nhiêu em xoè 5 ngón tay .
Giờ vào đây đọc thì ko rõ chính xác sẽ phạt lỗi ko tuân thủ biển ( mức 300-500 ) hay lỗi cao tốc 1tr2????

Chỉnh sửa cuối:

ducvns

Xe hơi
cạm bẫy khắp nơi, lưới trời lồng lộng :D

Chào các Bác,

Tình hình hôm trước em đi từ Thiên đường Bảo sơn ra, em thấy có đoạn rẽ trái ra cao tốc Thăng long đẹp quá, rẽ luôn! đang vi vu thì bị đồng chi áo vàng gọi vào hỏi thăm.

Hôm sau em đi lại thì quan sát kỹ thì có biển cấm rẽ, em có chụp ảnh để các Bác lưu ý.

Bình thường đi lên trên 1 đoạn, có biển chỉ dẫn để rẽ vào cao tốc ( đoạn rẽ này hay có xe đi ngược chiều các bác lưu ý, nhất vào tầm chiều tối)

Hôm em bị hỏi thăm là vào Chiều thứ 7 (23/11/13) hôm khác em không chắc.
Vị trí XXX đứng ngay gầm cầu ( chi tiết xem ảnh).

Đoạn này nó đúng là bẫy mình, nếu cấm sao nó không bịt lại, cả chiều từ HN-Hòa lạc nữa, nó mở toang 2 đường ra, sau đó cắm biển ở đó.

Vậy em pót lên có Bác nào hay đi khu vực này thì lưu ý.

Chúc các Bác lái xe an toàn.
Em vừa bị mất cái bánh mì kẹp ở đây các cụ ạ

hanoipho83

Xe tải
lỗi này là ko tuân theo biển chỉ dẫn vạch kẻ đường trong đô thị từ 300 đến 500n lập biên bản 400n.ngoài đô thị từ 100 đến 300 lập biên bản 150n bác lại bị xxxx nó trộ
Mịa chủ nhật tuần trước em mới dính chỗ này, xxx doạ 1,2trieu, em đưa 300k nó ko chịu, mãi sau 500k nó mới cho đi.

xe o số

Xe đạp
chỗ này cấm rẽ nhưng giống đc rẽ lắm nếu không để ý biển,

Trâu Đất

Xe buýt
Mịa . Em cũng vừa bị phát chiều nay xong . Hu hu ko đọc thớt này sớm hơn .

hainewsgroups

Xe tải
Website
karaokedep.com.vn
em cũng bị phốt ở đây. tới gầm cầu mới bị xích 500k. Đường rõ đẹp.

boykhat

Xe tải
Khi điều khiển ô tô trên đường cao tốc, các tài xế thường mắc lỗi về tốc độ, quy định ra vào đường cao tốc hay khoảng cách an toàn giữa các xe...
Đối với những người điều khiển ô tô vi phạm, mức tiền phạt căn cứ vào Nghị định 46/2016/NĐ-CP:

Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc: Sẽ bị phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồn

camry34

Xe buýt
Các cụ lưu ý e cũng bị vẫy ở đây, tụi xxx nó đớp của con em, đau..., em ra theo hướng từ HN đi HL chứ ko phải vào, nó vẫy ở chỗ trc hầm chui theo hướng HN đi Hòa Lạc chỗ qua cầu vượt 70. (đối diện chỗ cụ chủ thớt bị vẫy, bên này đường- lỗi ra, cụ chủ là lối vào)