[Thảo luận] Lưu ý khi đi Quảng Ninh và Vốt Ka Kụ Vietvoiz

stork

Xe đạp
e lại tg? vụ j chứ ngày nào e cũng phải đi qua đây nên thành quen mất rồi. nhiều lúc đi buổi trưa buồn ngủ quá toàn phải cố tình chèn vào vạch tí cho tỉnh ngủ :))

cuongdt86

Xe tăng
Cái đường đi từ HN lên Lạng Sơn tuyền kiểu này mà các cụ :)

Mr.Saclo

Xe tăng
Kính gửi các cụ,

Cuối tuần vừa rồi em và gấu có đi Hạ Long chơi. Đang lái xe bình thường đến Đông Triều và Mạo Khê thì đột nhiên cảm thấy tay lái và xe cứ rung rung và cảm giác rung mạnh này cảm nhận rất rõ ở tay lái. Như phản xạ tự nhiên em xi nhan phải và xuống kiểm tra gầm xe/ lốp xe thì thấy mọi thứ vẫn ok và yên tâm tiếp tục lên đường thì một lúc sau lại xảy ra hiện tượng tương tự. Lúc này, phải alo cụ Vietvoiz để hỏi cụ mặc dù lúc đó là 1h chiều. May mắn cụ Việt đã tư vấn nhiệt tình và khuyên em nên vào gara gần nhất kiểm tra và thay bugi (vì có thể bugi để lâu hỏng và có lúc bỏ máy). Em đánh xe vào Huyndai Mạo Khê và chú phụ trách kỹ thuật cười nói hôm nay xe anh là xe thứ 4 hỏi về lỗi này (trước đó là Santafe + Kia Forte của các bác khác), chú ấy còn nói nếu anh không tin thì đi cùng em chỉ cho. Sau khi đi thực địa cùng chú em đó thì quả thực là đường Quảng Ninh mới làm thêm vạch phân làn nhìn như vạch vôi thường mà rất cứng - cảm giác rung xe rất kinh khủng (nhằm bảo đảm an toàn cho 4b ko được lấn làn phải của 2b). Các kụ/ mợ lưu ý để không mất thời gian như e nhé.

P/s: e cám ơn cụ Vietvoiz và vốtka cụ. Chỉ offer mới nhiệt tình và giúp nhau anytime như vậy

Thanks,

Doanchung
Quả này em bị một phát hồi đi qua Ninh bình , đi vào cái dải phân cách giữ xe thô sơ và xe cơ giới ở đường 1 , nó rung thì thôi rồi . Gọi loạn hết cho showroom chỗ bán xe , đi một lúc thì em mới kết luận ra nó là cái gì .

niceshot

Xe container
Kính gửi các cụ,

Cuối tuần vừa rồi em và gấu có đi Hạ Long chơi. Đang lái xe bình thường đến Đông Triều và Mạo Khê thì đột nhiên cảm thấy tay lái và xe cứ rung rung và cảm giác rung mạnh này cảm nhận rất rõ ở tay lái. Như phản xạ tự nhiên em xi nhan phải và xuống kiểm tra gầm xe/ lốp xe thì thấy mọi thứ vẫn ok và yên tâm tiếp tục lên đường thì một lúc sau lại xảy ra hiện tượng tương tự. Lúc này, phải alo cụ Vietvoiz để hỏi cụ mặc dù lúc đó là 1h chiều. May mắn cụ Việt đã tư vấn nhiệt tình và khuyên em nên vào gara gần nhất kiểm tra và thay bugi (vì có thể bugi để lâu hỏng và có lúc bỏ máy). Em đánh xe vào Huyndai Mạo Khê và chú phụ trách kỹ thuật cười nói hôm nay xe anh là xe thứ 4 hỏi về lỗi này (trước đó là Santafe + Kia Forte của các bác khác), chú ấy còn nói nếu anh không tin thì đi cùng em chỉ cho. Sau khi đi thực địa cùng chú em đó thì quả thực là đường Quảng Ninh mới làm thêm vạch phân làn nhìn như vạch vôi thường mà rất cứng - cảm giác rung xe rất kinh khủng (nhằm bảo đảm an toàn cho 4b ko được lấn làn phải của 2b). Các kụ/ mợ lưu ý để không mất thời gian như e nhé.

P/s: e cám ơn cụ Vietvoiz và vốtka cụ. Chỉ offer mới nhiệt tình và giúp nhau anytime như vậy

Thanks,

Doanchung
Lái xe chẹt vào sơn kẻ đường làm rung lái thì phải biết ngay chứ nhỉ!?

Em không hiểu cụ lái xe kiểu gì mà chèn vào vạch vôi nên bị rung lái cũng không biết, để phải đi hỏi han, rồi đưa xe vào xưởng mất thời gian!?

joyride

Xe điện
Cụ vu van tam hạ hoả! Việc nói cũng nói rồi. Cụ khai quật thớt này lên phang mấy câu nhà Vòi làm gì nữa?

ha hue

Xe hơi
Ờ .Hay quá ,thớt này của cụ giúp giải đáp xắc mắc của E cách đay hàng năm rồi nhé .Dạo đó E hay đi Qn đến đoạn đó cảm thấy như đang đi xe bên một nhà máy nào đó , hoặc đi trong khu vực có dông bão nghe cứ ù ù mà ko hiểu tại sao ?

ChuyenDaQua

Xe tăng
Chán nhỉ,cảm giác lạng vo lăng do đường xóc... và lỗi do máy hoàn toàn khác nhau.Vậy mà ...

Excavator

Xe hơi
cái này em thấy đi trên đường 1 hay gặp lắm

longhai

Xe tăng
Kính gửi các cụ,

Thanks,

Doanchung
Bệnh vậy mà cụ giải thích là do bugi thì em cũng đến chịu. :D

ATTILA

Xe điện
Vieivoiz = Chất lượng thấp + giá cao + vô trách nhiệm + láo: cụ đọc ở đấy nhé http://www.otofun.net/threads/560700-den-pha-bi-nuoc-vao-sua-tai-vietvoiz
Nhà cụ này chắc phải có thù oán gì với nhà ông vòi kia lắm lắm nên mới lôi mấy cái thớt cũ lên để bêu, ở đời ko ai nói hay dc nhất là trong chuyên môn - kinh doanh.
Em cũng đã từng sang ông vòi làm xe 2 lần và cũng ko hài lòng với cách làm của họ, xe em 1 vạn ông bảo làm cái bảo dưỡng 1 vạn giá 300k mà nâng xe lên siết vài cái ốc mà ngần đấy tiền thì kể ra ko hợp lý nên em cũng chẳng quay lại nữa thế thôi.

DrHuy81

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Khi cụ chèn lên vạch phân làn mà cụ không biết à? Đương nhiên là xe bị sật sật rồi.

Tribute

Xe container
Ặc. Tay lái rung có thể do bugi ạ.

PhiCong

Xe buýt
Kính gửi các cụ,
May mắn cụ Việt đã tư vấn nhiệt tình và khuyên em nên vào gara gần nhất kiểm tra và thay bugi (vì có thể bugi để lâu hỏng và có lúc bỏ máy).Doanchung
Chết dở, "lỗi" tại đường có vạch phân làn mà lại tư vấn thay bugi thì có chết không cơ chứ. May mà chủ thớt không nghe theo... :-?