Lưu ý khi lái xe trời mưa trên cao tốc

TongTuLenh

Xe đạp
mình đi xe phải biết xe mình như thế nào cụ ạ.xe xịn nó có chế độ auto cứng lái.em chạy trời mưa vẫn bon bon 80km/h(ko phải khoe đâu ạ).nhưng vẫn có độ an toàn nhất định.chỉ cần ko bám đít xe khuất tầm nhìn thôi

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
đi chậm nhất có thể và bật hết đèn lên các cụ

TSTA

Xe container
đi chậm nhất có thể và bật hết đèn lên các cụ
khuyên linh tinh quá, đi chậm nguy cơ tai nạn rất cao, đi theo dòng xe, tốc độ như mọi người.
Cụ lại dạy bổ túc lái xe mà khuyên vậy thì ...

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
khuyên linh tinh quá, đi chậm nguy cơ tai nạn rất cao, đi theo dòng xe, tốc độ như mọi người.
Cụ lại dạy bổ túc lái xe mà khuyên vậy thì ...
CỤ mới là người linh tinh í, trời mưa dòng xe đóng tốc độ bàn thờ cụ cũng theo à???mưa ko đi chậm thì đi rì? có cho các cụ khác đi nhanh còn chả đi được, còn đã gặp dòng xe trên đường thì dĩ nhiên chả phải đi sau họ, đúng là tay nhanh hơn não=)):))

TSTA

Xe container
CỤ mới là người linh tinh í, trời mưa dòng xe đóng tốc độ bàn thờ cụ cũng theo à???mưa ko đi chậm thì đi rì? có cho các cụ khác đi nhanh còn chả đi được, còn đã gặp dòng xe trên đường thì dĩ nhiên chả phải đi sau họ, đúng là tay nhanh hơn não=)):))
đừng ngụy biện, 1 vài ng có thể phóng nhanh, nhưng cả dòng xe ko bao giờ gọi là nhanh. nếu cả dòng chạy nhanh được thì xem lại mình đi.

Tư duy phản biện của cụ em cũng chịu, nhanh với chậm là so với dòng xe. Nhìn cả dòng xe mà chạy. Cụ nói nhanh với chậm là so với cái gì. Cả đường chạy 60, ông khuyên ng ta bò chậm càng chậm càng tốt, bò 20 ra đường à.

Cả đường chạy 80, mình chạy 50-60 đc coi là chậm,
cả đường chạy 30, mình chạy 45-50 đc coi là nhanh.

Giao thông trên đường phải hòa nhập với cả dòng xe (ko phải 1 vài cá nhân nào đó), nhìn trc nhìn sau. Cảm thấy mình lạc lõng về cách chạy với cả dòng xe thì tốt nhất đừng tham gia, luyện thêm. Làm gì có kiểu càng chậm càng tốt.

1 ai đó non tay lái còn đỡ, đây 1 ng "nhận đi bổ túc tay lái" còn đi dạy kiểu này. Lại còn đả kích "ng khác tay nhanh hơn não", ng như cụ ko khiêm tốn ko bao giờ có nhiều học viên.

Chỉnh sửa cuối:

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
đừng ngụy biện, 1 vài ng có thể phóng nhanh, nhưng cả dòng xe ko bao giờ gọi là nhanh. nếu cả dòng chạy nhanh được thì xem lại mình đi.

Tư duy phản biện của cụ em cũng chịu, nhanh với chậm là so với dòng xe. Nhìn cả dòng xe mà chạy. Cụ nói nhanh với chậm là so với cái gì. Cả đường chạy 60, ông khuyên ng ta bò chậm càng chậm càng tốt, bò 20 ra đường à.

Cả đường chạy 80, mình chạy 50-60 đc coi là chậm,
cả đường chạy 30, mình chạy 45-50 đc coi là nhanh.

Giao thông trên đường phải hòa nhập với cả dòng xe (ko phải 1 vài cá nhân nào đó), nhìn trc nhìn sau. Cảm thấy mình lạc lõng về cách chạy với cả dòng xe thì tốt nhất đừng tham gia, luyện thêm. Làm gì có kiểu càng chậm càng tốt.

1 ai đó non tay lái còn đỡ, đây 1 ng "nhận đi bổ túc tay lái" còn đi dạy kiểu này. Lại còn đả kích "ng khác tay nhanh hơn não", ng như cụ ko khiêm tốn ko bao giờ có nhiều học viên.
Ohh học viên thì em ko bao h hết, cụ hỏi trên này thì rõ nhá, chả đôi co với những kẻ tay nhanh hơn não làm dề để làm việc khác có lợi hơn, mà cụ có bằng chưa? biết lx chưa mà lên đây nhể?:))

TSTA

Xe container
Ohh học viên thì em ko bao h hết, cụ hỏi trên này thì rõ nhá, chả đôi co với những kẻ tay nhanh hơn não làm dề để làm việc khác có lợi hơn, mà cụ có bằng chưa? biết lx chưa mà lên đây nhể?:))
sai chỗ nào, phản biện coi, đừng nói đả kích cá nhân để ngụy biện.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
sai chỗ nào, phản biện coi, đừng nói đả kích cá nhân để ngụy biện.
Tất cả những dòng em viết trên là 1 kỹ năng thừa sức phản biện cụ, mong cụ dùng não để làm việc :D

TSTA

Xe container
Tất cả những dòng em viết trên là 1 kỹ năng thừa sức phản biện cụ, mong cụ dùng não để làm việc :D
:)) :)) :)) :))
Còn gì nữa ko.

Khổ cho cụ. Tranh luận với e. 1 ng đang ko dùng não. Mà cụ còn đuối lý ko thắng được.

Em xin lỗi cụ nhiều nhé.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
:)) :)) :)) :))
Còn gì nữa ko.

Khổ cho cụ. Tranh luận với e. 1 ng đang ko dùng não. Mà cụ còn đuối lý ko thắng được.

Em xin lỗi cụ nhiều nhé.
ohh ko có j, tiễn cụ:)) :)) :)) :))

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Cho e hỏi thêm là nãy giờ cụ vấn lắp não, khi comment những vấn đề trên đó à.

Em nghĩ chắc cụ quên chứ bt ai nói vậy :))
Em nghĩ là đầu cụ có thể do đẻ non thiếu não nên cụ chưa đọc kỹ và cơ bản là thiếu kỹ năng sống và làm việc thôi, ko sao em hiểu những người như cụ mà:)):)):))

TSTA

Xe container
Em nghĩ là đầu cụ có thể do đẻ non thiếu não nên cụ chưa đọc kỹ và cơ bản là thiếu kỹ năng sống và làm việc thôi, ko sao em hiểu những người như cụ mà:)):)):))
Cụ cứ thể hiện suy nghĩ và cách tư duy của cụ tiếp đi.
Em đẻ chắc cũng non, não cũng kém, thật tình em thấy em kém, ko nghĩ đc nhiều. Lạ cái là cụ vẫn đuối lý là sao.

Em cũng rất nể kĩ năng sống và làm việc của cụ đó

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Xin lỗi các cụ khác nhiều nhé vì những comment của em ạ.

anhtho

Xe ngựa
Đi cao tốc gặp trời mưa nên giảm tốc vì nhiều khi gặp vũng nước đọng. Ở tốc độ cao, gặp vũng nước là dễ bị trượt nước, nhất là nếu vũng nước không đều 2 bên bánh xe.

Đây là trường hợp em bị trên cao tốc NB-CG, em đã xuống ~ 70km/h. Các cụ để ý giây thứ 23, 24 là gặp vũng nước, tay lái bị giằng khá mạnh, nếu non tay là xe lệch lái ngay, sau em phải giảm xuống còn 40-50.
Hình hơi tối là do cam cùi các cụ nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Đi cao tốc gặp trời mưa nên giảm tốc vì nhiều khi gặp vũng nước đọng. Ở tốc độ cao, gặp vũng nước là dễ bị trượt nước, nhất là nếu vũng nước không đều 2 bên bánh xe.

Đây là trường hợp em bị trên cao tốc NB-CG.
Hình hơi tối là do cam cùi các cụ nhé :)
cụ thay cam Yi của xiaomi đi, dùng tốt khi đêm mà có 1tr1.
Cam quan tọng là dùng đc buổi tối cụ à.