Thảo luận Lưu ý khi nộp thuế trước bạ khi mua mới. Tránh mất tiền oan

mr_phamthaihung

Xe hơi
A Nguyễn Văn Thọ. Sale của Mercedes HP. Tôi nói nghi ngờ chứ tôi ko khẳng định. Tôi ko biết lương các a bao nhiêu mà các a nói tôi mất ~10tr mà viết lên đây là bần tiện. 1 kh mất 10tr. 100 kh là bn. Mẩt tiền thì phải ngồi im mới là phóng khoáng, mới là cao thượng, mới đủ đẳng cấp để các a phục vụ à. Còn đa nghi thì nhờ các a cả. A đọc lại và đặt vào địa vị a xem có tin đc ko. Tôi ko nhờ các a đi nộp thuế. Tôi nói là e tôi có nói e rỗi để e đi làm cho. Nhưng sale bảo để a mang hồ sơ gốc và cùng nhân viên thuế đến tận nhà thu. Tôi đến với Mer ko phải để khoe mẽ, tôi mua mer vì đặt niềm tin vào sự an toàn cho gia đình. Tiền ko phải là dễ kiếm. Đồng tiền dễ kiếm chỉ có là đồng tiền bẩn thôi
Nộp thuế suy cho cùng là
Bác ko hiểu gì vẫn cứ lý sự cùn. Ở trên bác nói đại lý nó ăn thông với thuế có hệ thống và tổ chức để ăn tiền của bác. Đại lý nào ăn thông dc với thuế. Tôi nói trắng ra việc của đại lý là bán xe. Việc đóng thuế là của các bác. Bác cứ nhập nhèm khiến mọi người hiểu là đại lý thu thuế của bác. Ko hiểu bác mua cái xe C giá giảm ?. Mở miệng ra là phải phục vụ kh thế này thế kia. Bần tiện đa nghi như bác ko đáng được phục vụ đến thế đâu

mr_phamthaihung

Xe hơi
Để mai e gặp bên thuế xem ntn
Cụ kiểm tra lại hoá đơn thuế ! Hoá đơn (biên lai) thuế cụ đứng tên nộp thì phải được cầm bản chính. Nếu cơ quan thuế thu sai cụ mang biên lai ra khiếu nại được ! Nếu biên lai thu thuế đúng mà sale thu nhiều hơn thì mang đến gặp trưởng đại lý quại thẳng cánh, làm ăn bố láo mất nghề như chơi ! Sao phải xoắn !

violet17

Xe tải
@ bác sale, bọn em dưới góc độ là người mua hàng đang dùng kiến thức của mình để kiểm tra các thông tin đây, bác đừng có nặng lời.
rất cám ơn bác mr_phamthaihung, đúng ra là chỉ áp giá 1389 thôi nhưng bên thuế vẫn áp dụng bảng giá 2016 nên áp thuế của giá 1399.
Còn nếu áp giá cho số khác trên số đó (1479) là sai.

mabu_210

Xe điện
A Nguyễn Văn Thọ. Sale của Mercedes HP. Tôi nói nghi ngờ chứ tôi ko khẳng định. Tôi ko biết lương các a bao nhiêu mà các a nói tôi mất ~10tr mà viết lên đây là bần tiện. 1 kh mất 10tr. 100 kh là bn. Mẩt tiền thì phải ngồi im mới là phóng khoáng, mới là cao thượng, mới đủ đẳng cấp để các a phục vụ à. Còn đa nghi thì nhờ các a cả. A đọc lại và đặt vào địa vị a xem có tin đc ko. Tôi ko nhờ các a đi nộp thuế. Tôi nói là e tôi có nói e rỗi để e đi làm cho. Nhưng sale bảo để a mang hồ sơ gốc và cùng nhân viên thuế đến tận nhà thu. Tôi đến với Mer ko phải để khoe mẽ, tôi mua mer vì đặt niềm tin vào sự an toàn cho gia đình. Tiền ko phải là dễ kiếm. Đồng tiền dễ kiếm chỉ có là đồng tiền bẩn thôi
Chuẩn rồi cụ, 10 chai chứ ko phải c.ứt đâu....cụ phải làm cho ra ngô ra khoai nhá, em oánh dấu theo dõi thớt roài đó.

mr_phamthaihung

Xe hơi
báo cáo các bác là bên thuế thu và nộp đủ NSNN 12% của 1479 là 177,480 triệu. E check rồi. Nhưng vì sao bên chi cục thuế Thủy Nguyên HP lại thu cao như thế thì e chưa rõ lắm. Người bên thuế chỉ nói xuông là mức giá BTC đưa ra là giá sàn, là mức giá thấp nhất. Không đưa ra công văn gì của BTC hay Hội đồng nhân dân... về việc áp trên mức giá BTC đưa ra cả.

MustangS

Xe hơi
Vậy là các bạn sale đã được giải oan cho vụ này. Nhưng cũng là một bài học cần rút kinh nghiệm nên tìm hiểu kỹ thông tin để tư vấn thêm cho KH vì đây cũng là một service đáng tiền cho khách hàng tăng niềm tin để chọn các cụ.

mr_phamthaihung

Xe hơi
Vậy là các bạn sale đã được giải oan cho vụ này. Nhưng cũng là một bài học cần rút kinh nghiệm nên tìm hiểu kỹ thông tin để tư vấn thêm cho KH vì đây cũng là một service đáng tiền cho khách hàng tăng niềm tin để chọn các cụ.
bác nói chí phải

atdp

Xe hơi
Đọc qua topic này thấy bác chủ thớt cũng lèm bèm bỏ mẹ. Chưa biết đúng sai thế nào đã lên đây gào mồm lên rồi nào là mất tiền oan nào là so sánh giá giữa bên ngoài với bên trong . Cả các bạn bên ngoài cũng *** hiểu gì cũng a dua a tòng đồng cảm như cá mè 1 lứa. Chỉ biết gõ phím mà ko biết động não. Khổ thân mấy a Sale nhiệt tình quá, chăm khách hàng đến tận răng theo đúng phương châm chăm sóc khách hàng là thượng đế rồi mà còn bị nghi oan ăn đầu ăn đít. Qua topic này cũng nhắn nhủ 2 điều với bác chủ topic.
-thứ 1 : kinh doanh phải có lãi. Bác đừng so sánh giữa cái áo hàng chợ với cái áo hàng hiệu cho dù nó cùng chất liệu, cùng 1 ng sx nhưng khác về thương hiệu. Ng ta bán cho bác bằng niềm tin, bằng uy tín, bằng cả lòng nhiệt tình. Còn bác kêu đắt rẻ thì bác ko mua ng ta đâu có ép. Mà của rẻ lấy đâu ra tốt.
-thứ 2: bảng giá bên thuế nó như cái barem chỉ dùng để tham chiếu để tránh chốn thuế nó có thể thay đổi theo tháng, năm theo từng thành phố. Nghĩa là hoá đơn thấp hơn hoặc bằng thì áp giá theo barem đó, còn hoá đơn cao hơn giá barem thì áp giá đúng bằng giá hoá đơn nghĩa là đúng giá bán. Còn tuỳ từng tp có thể áp giá theo barem cũng có thể áp giá theo giá hoá đơn, giá bán. Cả 2 đều có thể được.
P/S. Khôn quá cũng chưa phải là tốt.

atdp

Xe hơi
@ bác sale, bọn em dưới góc độ là người mua hàng đang dùng kiến thức của mình để kiểm tra các thông tin đây, bác đừng có nặng lời
rất cám ơn bác mr_phamthaihung, đúng ra là chỉ áp giá 1389 thôi nhưng bên thuế vẫn áp dụng bảng giá 2016 nên áp thuế của giá 1399.
Còn nếu áp giá cho số khác trên số đó (1479) là sai.
Ông này éo biết thì ngồi im đi, kiến thức dùng khi hiểu hãy nói còn nói linh tinh là kiến thức con kiến. Tôi hỏi ông thế này xem ông có kiến thức thì trả lời tôi nhé
- ví dụ1: mai ông mua con c200 này với giá 1 tỷ rẻ hơn giá đề xuất thì ông áp giá bao nhiêu
- ví dụ 2: tuần sau ông mua là 2 tỷ trong khi giá xe đề xuất là 2 tỷ thì ông áp giá là bao nhiêu

mr_phamthaihung

Xe hơi
Đọc qua topic này thấy bác chủ thớt cũng lèm bèm bỏ mẹ. Chưa biết đúng sai thế nào đã lên đây gào mồm lên rồi nào là mất tiền oan nào là so sánh giá giữa bên ngoài với bên trong . Cả các bạn bên ngoài cũng *** hiểu gì cũng a dua a tòng đồng cảm như cá mè 1 lứa. Chỉ biết gõ phím mà ko biết động não. Khổ thân mấy a Sale nhiệt tình quá, chăm khách hàng đến tận răng theo đúng phương châm chăm sóc khách hàng là thượng đế rồi mà còn bị nghi oan ăn đầu ăn ***. Qua topic này cũng nhắn nhủ 2 điều với bác chủ topic.
-thứ 1 : kinh doanh phải có lãi. Bác đừng so sánh giữa cái áo hàng chợ với cái áo hàng hiệu cho dù nó cùng chất liệu, cùng 1 ng sx nhưng khác về thương hiệu. Ng ta bán cho bác bằng niềm tin, bằng uy tín, bằng cả lòng nhiệt tình. Còn bác kêu đắt rẻ thì bác ko mua ng ta đâu có ép. Mà của rẻ lấy đâu ra tốt.
-thứ 2: bảng giá bên thuế nó như cái barem chỉ dùng để tham chiếu để tránh chốn thuế nó có thể thay đổi theo tháng, năm theo từng thành phố. Nghĩa là hoá đơn thấp hơn hoặc bằng thì áp giá theo barem đó, còn hoá đơn cao hơn giá barem thì áp giá đúng bằng giá hoá đơn nghĩa là đúng giá bán. Còn tuỳ từng tp có thể áp giá theo barem cũng có thể áp giá theo giá hoá đơn, giá bán. Cả 2 đều có thể được.
P/S. Khôn quá cũng chưa phải là tốt.
ông nói như cứt. thứ nhất: ông lấy cái gì làm căn cứ để biết cái áo đó là hàng hiệu khi không được mua từ hiệu chính hãng, không giấy tờ, không căn cứ
thứ 2: Bảng thuế nó áp barem thay đổi theo tháng, theo từng thành phố thế sao trong cùng 1 tháng cùng 1 thành phố 2 chi cục 2 quận huyện lại áp khác nhau. Cứ áp theo cảm tính, tao quý thằng này tao cho thấp, tao ghét thằng kia tao áp cho giá cao. Thế lấy đâu ra sự công bằng, cái gì cũng thế thì loạn à.
PS: Những kẻ tỏ vẻ hiểu biết hơn người thật ra trong đầu chả có cái ccc gì

Chỉnh sửa cuối:

mr_phamthaihung

Xe hơi
E thì đồ rằng nếu bác K làm gắt thì hoa đơn nộp ngân sách chỉ là 166 tr thôi
Sale K bị oan đâu
E chỉ nói là nghi ngờ của e về việc nhân viên thuế và sale abc là sai vì e được tận mắt thấy chứng từ đã nộp vào ngân sách đủ 177tr480. Còn việc nộp thuế tính theo giá niêm yết thì e chưa có kết luận và đang nhờ chính a GĐ AnDu điều tra tiếp

dngduc

Xe điện
Cụ khiếu nại trực tiếp với chi cục Thuế nơi đã thu thuế của cụ để đòi lại khoản thu vượt quy định. Hội đồng nhân dân chỉ quyết định tỷ lệ % (với HP là 12) thôi. Bảng giá của BTC công bố theo thông tư là fixed. Có thể người tới tận nơi thu thuế cho cụ có trình độ nghiệp vụ thấp (chậm cập nhật quy định của NN)

Cụ sale cho bác cũng có lỗi là đáng ra phải rất hiểu biết để tư vấn đúng cho khách hàng vụ nộp thuế này, không để khách hàng bị thu oan như vậy ! Kiểu gì bây giờ đòi được vạ thì cũng rắc rối và phiền hà rất nhiều so với việc nộp đúng từ đầu !

báo cáo các bác là bên thuế thu và nộp đủ NSNN 12% của 1479 là 177,480 triệu. E check rồi. Nhưng vì sao bên chi cục thuế Thủy Nguyên HP lại thu cao như thế thì e chưa rõ lắm. Người bên thuế chỉ nói xuông là mức giá BTC đưa ra là giá sàn, là mức giá thấp nhất. Không đưa ra công văn gì của BTC hay Hội đồng nhân dân... về việc áp trên mức giá BTC đưa ra cả.

mr_phamthaihung

Xe hơi
cám ơn bác dngduc, có gì mới mình sẽ cập nhật. M tin vào bên AnDu sẽ có câu trả lời để chứng tỏ mình là 1 Đại lí uy tín và luôn sẵn sàng bảo vệ khách hàng.

atdp

Xe hơi
ông nói như ***. thứ nhất: ông lấy cái gì làm căn cứ để biết cái áo đó là hàng hiệu khi không được
mua từ hiệu chính hãng, không giấy tờ, không căn cứ
thứ 2: Bảng thuế nó áp barem thay đổi theo tháng, theo từng thành phố thế sao trong cùng 1 tháng cùng 1 thành phố 2 chi cục 2 quận huyện lại áp khác nhau. Cứ áp theo cảm tính, tao quý thằng này tao cho thấp, tao ghét thằng kia tao áp cho giá cao. Thế lấy đâu ra sự công bằng, cái gì cũng thế thì loạn à.
PS: Những kẻ tỏ vẻ hiểu biết hơn người thật ra trong đầu chả có cái ccc gì
Ông càng nói càng thấy ngu bỏ mẹ. Tôi mua bằng kinh nghiệm của tôi, bằng sự hiểu biết tìm tòi của tôi. Và quan trọng hơn thế là tôi mua ở nơi uy tín nơi tôi tin tưởng. Còn ông là con ng đa nghi dám bỏ tiền mua xe Mec mà cái *** gì cũng chê đắt thì ông đi xe đạp mẹ cho nhanh. Tốt nhất mấy nữa sửa chữa thay dầu ra mẹ ngoài thay cho rẻ đỡ phải so sánh sao ngoài rẻ mà trong đắt thế.
Ps. Khôn thế thì bao giờ mới giỗ đầu.

mr_phamthaihung

Xe hơi
Cái j nó cũng có nguyên nhân của nó ông bạn ạ. Ông bạn chắc biết câu chuyện cậu bé chăn cừu rồi đấy

anhhoang

Xe tải
Thông tin của cụ chủ thớt hữu ích cho người mua xe không chỉ mer mà còn các hãng khác nữa, e sắp mua mati nên rất cần. Cụ nói với mấy ông K có tiền mua xe có hiểu gì đâu cho phí lời

mr_phamthaihung

Xe hơi
Nói chung cơ quan thuế nhà nước quá loằng ngoằng. Ko có sự thống nhất giữa BTC tổng cục thuế và chi cục thuế dẫn đến việc thu lệ phí trước bạ cũng theo cảm tính, mỗi nơi 1 kiểu.

violet17

Xe tải
Sao bác adtp lại ăn nói theo cái kiểu bất lịch sự thế nhỉ. . topic này hữu ích cho những ai mới mua xe mà chưa nắm được cụ thể thuế họ sẽ áp giá ntn lắm. Và cả các bạn Sale nữa vì các đại lý bán Merc tất cả đều chăm sóc khách hàng khá kỹ, giúp khách các công đoạn bao gồm cả đóng thuế nên nếu các bạn ý biết biểu thuế áp cho từng năm thì đỡ phải thu cả 10% hoặc 12% của giá công bố rồi đi đóng rồi lại hạch toán trả lại khách phần thừa, hehe

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Nó bịp bác vì bác ko có bảng giá bộ tài chính áp dụng thu thuế trước bạ. Và thế là nó có hìu đút túi thôi.
Cụ không hiểu đừng nói liều. Nó chìa ra phiếu thu nộp NS rồi thì nó ăn gì ở đó. Vấn đề là thuế thu theo kê khai cụ khai 1 tỷ thấp hơn giá ấn định tối thiểu thì nó thu theo bazem. Cụ khai cao hơn thì nó thu theo kê khai. Vấn đề là căn cứ thu theo kê khai là hóa đơn bán xe. vậy HĐ đó nó viết cho cụ là bao nhiêu???