[Thảo luận] Lưu ý xxx ăn bẩn ở đường ra cao tốc lào cai - cao tốc bắc thăng long nội bài.

Libor

Xe điện
Cụ chủ không tả rõ nên em ko biết bắt lỗi bật đèn pha vào ban đêm này nó thế nào...nhưng em thấy cái lỗi không bật đèn khi đi qua hầm (không biết hầm chui này có áp dụng bắt không) nên chăng cần sửa đổi? Nhiều cái hầm dài như Hải Vân thì em không nói làm gì, tuy trong hầm đèn sáng trưng nhưng vẫn phải bật đèn là đúng vì nếu đang đi tốc độ 50 mà có sự cố mất điện của hệ thống đèn trong hầm thì chỉ tích tắc các cụ ko kịp bật đèn sẽ húc lung tung ngay...còn các hầm đứng bên này ái 1 nhát vọt sang bên kia mà đè ra bắt bật pha em thấy quả là hơi lạ ạ. Nên chăng cụ Bia đề nghị bổ xung biển báo bật đèn vào QCQG : các hầm đường bộ đủ độ dài(xxxm) ta nên lắp biển bật đèn chiếu sáng khi đi qua, hầm nào ngắn quá không treo biển thì khỏi bật cũng được ạ. Ở HN một số hầm chui em chưa thấy bắt lỗi này nhưng em đã đi qua hầm thủy điện Hòa Bình cũng ngắn tý...và xxx ở đây liên tục đứng chặn 1 đầu bắt lỗi chui qua hầm này không bật đèn vào giữa trưa ạ. :(

ubisapro

Xe trâu
nói chung là nhìn biển thui, ngắn dài j chả biết, cứ thấy biển hầm thì bật cho lành@@

freedom7653

Xe đạp
Em cho các bác cái nhìn tổng thể. việc bắt lỗi vi phạm là nên làm. tuy nhiên cũng như rất nhiều bức xúc của người đi oto ở hà nội. đó là việc quy định bất hợp lý so với cơ sở hạ tầng. và các anh công an (thiểu số) luôn khai thác sự bất hợp lý này để kiếm tiền túi. chứ không phải mục đích là tăng ngân sách, họ chuẩn bị sẵn về sách vở có bút tô đậm mấy dòng sau:
1. Lỗi bật pha trong đô thị
2. Lỗi không tắt pha khi gặp xe ngược chiều
- Hôm đó mình cũng đang vội nên cũng không cãi nhau vì biết đã vợt vào thì không thoát. Nhờ vả thì một tiền thóc 3 tiền mồi. cãi nhau thì mất cả tối nên rút kinh nghiệm thội. vậy làm cái mục này để giúp các bác hay đi tuyến này quan tâm. chúc các bác lái xe an toàn và vui vẻ.

Cụ thể khu vực bắt lỗi đè vạch. (Vạch thế này bác nào chưa đi qua thì đừng nói hay)

Chỉnh sửa cuối:

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Các cụ cho e hỏi, đường vành đai 3 trên cao đi qua khu dân cư vậy sử dụng pha hay cos ??

emnhaque1977

Xe máy
Việc này vừa diễn ra với em tối qua, em chay hướng Cầu Thăng Long --> Nội Bài, đến đoạn giao cắt quốc lộ 2 và Cao tốc Bắc Thăng Long Nội Bài thì em bị vợt và báo lỗi không đc bật pha tại nơi giao cắt các tuyến đường, em xuông xe phong cách điềm đạm và tôn trọng các đồng chí xxx, xuất trình giấy tờ đầy đủ và nói rằng do đi vội không chú ý mong các anh tạo điều kiện. Mình lịch sự thế nên các đ/c ấy cũng hiểu và bảo thôi tôi nhắc nhở anh, lỗi nhỏ nên mời anh đi. Đôi khi phong cách đàng hoàng, lịch sự cũng có lợi phết các cụ nhỉ? (em về tra lại 171 thấy nó nằm ở điểm g khoản 3 Điều 5 cụ ạ "g). Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm d Khoản 5 Điều này;" Lỗi của nó chính xác là từ 600k đến 800k các cụ a.

vietran

Xe ba gác
Ủn lên cho các cụ ngó
Toàn rình bắt vớ vẩn,
em toàn lượn phải ra Ql2 rồi rẽphair tiếp vào cao tốc NB chứ k đi đường này, vắng vẻ loằng ngoăgf vòng vo dễ có bẫy lắm. Càng chỗ an toàn vắng vẻ thì càng dễ có bọn rình núp chộp mình

titach_777

Xe máy
Các bác lưu ý, đoạn đường dẫn từ cao tốc Lào cai nhập với cao tốc thăng long . đội xxx ở đây chuyên bắt các lỗi bửn để ăn tiền.
1./ Lỗi đè vạch đoạn ra khỏi cầu chui qua quốc lộ 2 (có vạch chéo chiếm 1/2 làn đường)
2. mới đây lại thêm lỗi bật pha nữa. và lỗi thắt dây bảo hiểm người ngồi bên cạnh.
đưa 200k ko cầm, đòi 500k
- các bác đi chú ý sau khi qua gầm cầu chui, phải thắt dây bảo hiểm tài xế và phụ, đi 50km, ban đêm ko bật pha.

bọn này từ trước đến nay chuyên bắt các lỗi khó tả để ăn tiền.
sao lại phải đi 50km cụ nhỉ? Em tưởng chỗ này 80

titach_777

Xe máy
Em cho các bác cái nhìn tổng thể. việc bắt lỗi vi phạm là nên làm. tuy nhiên cũng như rất nhiều bức xúc của người đi oto ở hà nội. đó là việc quy định bất hợp lý so với cơ sở hạ tầng. và các anh công an (thiểu số) luôn khai thác sự bất hợp lý này để kiếm tiền túi. chứ không phải mục đích là tăng ngân sách, họ chuẩn bị sẵn về sách vở có bút tô đậm mấy dòng sau:
1. Lỗi bật pha trong đô thị
2. Lỗi không tắt pha khi gặp xe ngược chiều
- Hôm đó mình cũng đang vội nên cũng không cãi nhau vì biết đã vợt vào thì không thoát. Nhờ vả thì một tiền thóc 3 tiền mồi. cãi nhau thì mất cả tối nên rút kinh nghiệm thội. vậy làm cái mục này để giúp các bác hay đi tuyến này quan tâm. chúc các bác lái xe an toàn và vui vẻ.

Cụ thể khu vực bắt lỗi đè vạch. (Vạch thế này bác nào chưa đi qua thì đừng nói hay)
Ảnh đẹp và rõ quá

xe than

Xe tăng
Giao thông Việt Nam là một ẩn số.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ ơi, ẩn số thì phải có lời giải chứ ẩn số bí hiểm thì chết dân ạ

FUGACA

Xe buýt
Các bác lưu ý, đoạn đường dẫn từ cao tốc Lào cai nhập với cao tốc thăng long . đội xxx ở đây chuyên bắt các lỗi bửn để ăn tiền.
1./ Lỗi đè vạch đoạn ra khỏi cầu chui qua quốc lộ 2 (có vạch chéo chiếm 1/2 làn đường)
2. mới đây lại thêm lỗi bật pha nữa. và lỗi thắt dây bảo hiểm người ngồi bên cạnh.
đưa 200k ko cầm, đòi 500k
- các bác đi chú ý sau khi qua gầm cầu chui, phải thắt dây bảo hiểm tài xế và phụ, đi 50km, ban đêm ko bật pha.

bọn này từ trước đến nay chuyên bắt các lỗi khó tả để ăn tiền.
Em vừa dính lỗi pha hôm chủ nhật. Ông anh bằng hết hạn chưa đổi lái hộ 1 đoạn thế là nó đòi giữ xe. Em phải gọi điện cho người thân. Kết quả là ok a đi cẩn thận.

Website
www.facebook.com
Việc này vừa diễn ra với em tối qua, em chay hướng Cầu Thăng Long --> Nội Bài, đến đoạn giao cắt quốc lộ 2 và Cao tốc Bắc Thăng Long Nội Bài thì em bị vợt và báo lỗi không đc bật pha tại nơi giao cắt các tuyến đường, em xuông xe phong cách điềm đạm và tôn trọng các đồng chí xxx, xuất trình giấy tờ đầy đủ và nói rằng do đi vội không chú ý mong các anh tạo điều kiện. Mình lịch sự thế nên các đ/c ấy cũng hiểu và bảo thôi tôi nhắc nhở anh, lỗi nhỏ nên mời anh đi. Đôi khi phong cách đàng hoàng, lịch sự cũng có lợi phết các cụ nhỉ?

(em về tra lại 171 thấy nó nằm ở điểm g khoản 3 Điều 5 cụ ạ "g). Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều,

Lỗi của nó chính xác là từ 600k đến 800k các cụ a.
Cả 2 phần in đậm ở trên đều là bắt sai luật, các kụ nhé.

1- Luật không quy định "không được bật pha tại nơi giao cắt các tuyến đường". Do đó, bật pha tại nơi giao cắt không hề phạm luật.
2- Tại điểm g, khoản 3, điều 5, NĐ171 quy định lỗi vi phạm khi xe tránh nhau mà bật pha.
Mà hành vi xe tránh nhau chỉ xảy ra tại các ĐOẠN ĐƯỜNG HẸP, KHÔNG PHÂN CHIA THÀNH 2 CHIỀU XE CHẠY RIÊNG BIỆT. Đường kiểu này chỉ có ở vùng cao, đường liên xã mà thôi.

Hiện tại, các kụ chỉ có thể bị phạt vì phạm lỗi "sử dụng đèn chiếu xa trong khu đô thị, khu đông dân cư" mà thôi.

.

Hnghiep

Xe tải
Thanks cụ, các cụ giúp em mở mang nhiều quá!

joyride

Xe điện
Các cụ nên đi qua chỗ này hãy phán.

Nếu có xe ngược chiều, ko hạ pha, bắt là đúng.

Đoạn này giới hạn tốc độ, chả khó gì để tuân thủ vạch kẻ đường.

joyride

Xe điện
Cả 2 phần in đậm ở trên đều là bắt sai luật, các kụ nhé.

1- Luật không quy định "không được bật pha tại nơi giao cắt các tuyến đường". Do đó, bật pha tại nơi giao cắt không hề phạm luật.
2- Tại điểm g, khoản 3, điều 5, NĐ171 quy định lỗi vi phạm khi xe tránh nhau mà bật pha.
Mà hành vi xe tránh nhau chỉ xảy ra tại các ĐOẠN ĐƯỜNG HẸP, KHÔNG PHÂN CHIA THÀNH 2 CHIỀU XE CHẠY RIÊNG BIỆT. Đường kiểu này chỉ có ở vùng cao, đường liên xã mà thôi.

Hiện tại, các kụ chỉ có thể bị phạt vì phạm lỗi "sử dụng đèn chiếu xa trong khu đô thị, khu đông dân cư" mà thôi.

Nơi giao cắt có tình huống tránh, nhường xe không cụ?

Website
www.facebook.com
Nơi giao cắt có tình huống tránh, nhường xe không cụ?
Có lẽ câu trả lời của kụ là Có.

Còn câu trả lời của nhà cháu là Không.
Chỉ có hành vi tránh, nhường nhau trên đường hẹp, nơi chỉ có 1 làn xe, không phân chia thành 2 chiều xe chạy riêng biệt.
Xe đi ngược chiều nhau, nếu không tránh nhau (mỗi xe đều đi sát lề đường bên phải của mình) thì sẽ đấu đầu nhau.

Chỉnh sửa cuối:

khanhtg

Xe tải
Lỗi ko cài dây mà cũng bắt được à. sao ko bảo sau khi dừng xe thì tôi bỏ dây ra