Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhtran72

Xe tải
Có khi nào cài đặt lại phần mềm chuẩn sẽ hết những lỗi này ko nhỉ ?
Em thì thấy toàn lỗi cơ bản , phần mềm chứ không phải là phần cơ !
Nói gì thì nói em vẫn ủng hộ nền công nghiệp xe hơi Việt
Nhưng phải chuẩn chỉnh , thà chậm nhưng chắc chứ ko phải nhanh ẩu đoảng vội vàng hư , lại càng không ủng hộ kiểu bao biện .... đây là tính năng !!!!
Những tính năng này tương đối căn bản, theo tôi không phải là lỗi phần mềm.
Lỗi ở đây có lẽ là do phần cứng. Những thiết bị cảm biến thường đòi hỏi độ chính xác cao, chịu được môi trường làm việc khắc nghiệt. Nếu dùng những đồ chất lượng kém của anh hàng xóm thì thường 1 thời gian sau mới có lỗi.
Cái lỗi nắp bình xăng thì là lỗi cơ khí do cái lẫy không bật ra hết. Thông thường cái lẫy này phải được test hàng chục nghìn lần. Ở đây chắc là đặt loại rẻ tiền.

Tóm lại đừng mong cái gì nhanh mà tốt. Tiền là mồ hôi nước mắt của cc, cc nên chọn lựa theo uy tín, chất lượng chứ đừng làm chuột bạch

ubisapro

Xe trâu
E thì ko bao giờ đưa thân mình ra chuột bạch cái gì. Nhanh cho vuông @@

FUKCLU3

Xe tải
Trả lời với cụ vài mục:
- Dừng đèn đỏ về P, bóp cần đạp thắng kéo D ko được @@. Giữa ngã tư tắc mất 1 nhịp đèn bị chửi sml. Thử chán thử chê ko được, tắt máy đề lại thì được. -> Cụ vẫn chưa vào group Face của các chủ xe rồi, cái này là tính năng khi bật Auto Start Stop. xe dừng tính năng này được kích hoạt, trong khi đó vợ cụ tháo dây an toàn or mở cửa bên tài -> Xe mặc định hiểu người lái muốn ra ngoài nên khóa P, không về được số D. Rơi vào trường hợp này, cần tắt máy khởi động lại. Cái này mình lần đầu cũng tưởng lỗi, cũng hoang mang.
- Bật gạt mưa auto, tắt máy đi là mất, lần sau muốn auto phải bật lại => Cái này xe Vinfast nào cũng vậy, cơ chế bật auto của cái này là như vậy, không phải lỗi.
- Cam lùi ko tắt sau khi R rồi cài lại số D (tầm 20 giây) -> Thỉnh thoảng xe bị, GLC cũng hay bị lag, treo...
- Điều hòa như cái quần què, thề luôn. => Điều hòa đặc trưng của xe Vin là nhiệt độ hiển thị, để 20 độ quạt gió nấc 1 -2 là OK. Trước mình cũng rất bực mình khi chưa quen sử dụng. Thêm nữa là sau này có thể do "AI" của điều hòa học thói quen sử dụng (hoặc do người dùng đã quen sử dụng) thì điều hòa dùng cũng rất dễ chịu. Mình vừa bị lỗi lên xe khởi động là điều hòa về Auto, check ra mới thấy là do lỗi của cái USB mới cắm vào gây xung đột, làm hệ thống của xe bị reset.
- Đèn đi đêm như cái chày, tối không tả được @@. Không nên mang ra đi tỉnh tối. => Ra 3s bảo nó chỉnh đèn cao lên (hoặc xem video youtube cách chỉnh tầm chiếu của đèn), cộng với việc học điều chỉnh tầm chiếu đèn qua nút nấc cao thấp trong xe.. Đèn Vinfast cơ bản chỉnh theo ý mình xong là ngon, sáng hơn nhiều so với mấy xe trong nhà mình.
Cụ nói thế lày các mem lại bảo cụ PR. Thật không muốn thêm dầu vào lửa chứ ai cũng biết Vinfast mới ra, vẫn còn vài lỗi hắt hơi sổ mũi. Vào group VLO thì thấy cảnh này hoài. Xe mình lâu lâu cũng hiện 4 cái bánh bơm hơi đỏ chót. Lúc đầu cũng hoảng. Sau đc giải thích do cảm biến áp suất quá nhạy thế thôi. Sau này mình cũng vài lần thấy lại tín hiệu này, thì sẽ chạy chậm lại, để ý xem coa thực sự có gì sai sai không (xe Vin lốp mỏng, dễ nhận ra, một lần đạp đinh thật rồi, biết liền). Chừng 10s nếu nó tự tắt tức là...no vấn đề.
...
Tâm lý của người dùng cũng ảnh hưởng chất lượng sản phẩm đấy. Soi quá, thì tính năng chưa hiểu cũng thành ra lỗi...

FUKCLU3

Xe tải

Này thì tính năng. Kính cụ. Khởi động từ bãi đỗ cụ nhé, cửa ko mở, dây an toàn nguyên si.
Mình bị vài lần hồi đầu. Giao xe cho ai khác đi cũng bị ít nhất 1 lần đứng giữa đường. Sau vài ngàn km thì mình đã quen nết con xe. Không bao giờ bị cảnh này. Hoặc đạp phanh chưa lút, hoặc kéo cần số chưa gọn tay, hoặc cả hai. Thế thôi cụ. Xe nào cũng vậy.

mazda3_pro

Xe lăn

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Mình bị vài lần hồi đầu. Giao xe cho ai khác đi cũng bị ít nhất 1 lần đứng giữa đường. Sau vài ngàn km thì mình đã quen nết con xe. Không bao giờ bị cảnh này. Hoặc đạp phanh chưa lút, hoặc kéo cần số chưa gọn tay, hoặc cả hai. Thế thôi cụ. Xe nào cũng vậy.
Cần số kéo lục cà lục cục thế kia cụ còn bảo chưa gọn tay ạ @@. Chắc em phải đứng lên dậm vào cái phanh cho nó "lút" ?? @@
Cụ giải thích sao việc đề lại, kéo khịch cái ăn luôn giúp em. Nếu ko phải lỗi phần mềm ?

À thôi để em đoán
AI nó học đây mà :(

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Nhiều cụ không chịu đọc hướng dẫn sử dụng xe. Cái này chính mình vấp. Cũng đi hỏi ngu mấy lần...
Thế thì cụ nhắc sale khi bán xe dặn khách, anh ơi khởi động xe xong bấm ngay nút A bên dưới để tắt cái chế độ thông minh hiện đại bậc nhấ đi ko đi xe nó dừng giữa đường, xe sau nó húc nát đít xe anh đấy :)))).
Nguy hiểm lắm cái đường HN này

FUKCLU3

Xe tải
Cần số kéo lục cà lục cục thế kia cụ còn bảo chưa gọn tay ạ @@. Chắc em phải đứng lên dậm vào cái phanh cho nó "lút" ?? @@
Cụ giải thích sao việc đề lại, kéo khịch cái ăn luôn giúp em. Nếu ko phải lỗi phần mềm ?

À thôi để em đoán
AI nó học đây mà :(
Autostop nó làm việc kiểu gì đó. Vài lần mình cũng bị như vậy. Nó nhạy đến mức phát mệt. Xe vừa dừng nó đã tắt máy. Có lúc mình ham nghĩ chuyện khác, tưởng máy tắt, vô tình theo thói quen bấm vào nút start stop. Thế là nó ỳ ra. Off hẳn chức năng này thì hết hẳn mọi chuyện. Mình nghĩ cái lập trình autostop là vấn đề.
Xe ra nhanh ngoài sức tưởng tượng, nên mình may là cũng đã hình dung là sẽ có sự nọ việc kia.
Rút cuộc cũng chỉ là lặt vặt. Nếu nhiêu đó mình cũng chấp nhận đc...

FUKCLU3

Xe tải
Thế thì cụ nhắc sale khi bán xe dặn khách, anh ơi khởi động xe xong bấm ngay nút A bên dưới để tắt cái chế độ thông minh hiện đại bậc nhấ đi ko đi xe nó dừng giữa đường, xe sau nó húc nát đít xe anh đấy :)))).
Nguy hiểm lắm cái đường HN này
A cái này đúng hội kín kia 100% khuyên như vậy.😀😀😀

thanhtrung052

Xe tăng
E hóng.đang định bán con fiat ghẻ Ý đi để chơi hàng việt. K ngờ xe có cả Al. Trên cả tuyệt vời

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Thấy đồn a Khựa mà cấm biên thì a Vượn ko có xe để giao, chả biết đúng ko

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Video đã được/bị xoá.
:x
Bay màu rồi , cầu mong cho chàng trai kia không bị cái gì , hay làm sao ngoài ý muốn !
video thì em có lưu lại rồi , có chia sẻ trên Fb , họ có thể xoá , hoặc tác động để xoá , nhưng đánh mất niềm tin của khách hàng , và sự khinh bỉ lại là thứ không bao giờ có thể xoá được !

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

mazda3_pro

Xe lăn

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đội hỏi mua lại voucher là đội nào được nhỉ ???
Câu hỏi nhẹ nhàng nhưng khó trả lời thật

Trạng thái
Thớt đang đóng