Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần 1 trong 10 "lỗi" mà youtuber tung ra dư luận đc chứng minh không phải là lỗi thì bên kiện thắng.
Nguyên tắc là vậy mà.
Youtuber này đã đc đích thân giám đốc truyền thông của Vinfast gọi điện mời đem xe đến giám định 1 lần nữa nhưng youtuber không chấp nhận, còn đe sẽ tiếp tục tung clip khác lên. Vậy thì chiến tranh là đúng rồi chứ hoà bình gì nổi.
Cho nguồn đi cụ.
8-|

Jamebonds

Xe container
Thật sự cách xử lý của VF với "khách hàng" như cậu kia là ko nên
Mà trong cái clip của cậu ý e lại rút ra được 1 thông tin khá hữu ích, đó là phủ gầm ô tô thực sự giảm được tiếng ồn:D

datto70

Xe điện
Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
P/s: Dự kiến 04/05 đi cọc VF e34, nhưng chắc sẽ thôi ý định.
Khách hàng là Thượng đế, nhưng cũng không nên đội Thượng đế lên đầu.

datto70

Xe điện
Anh V giảm giá con A 50 củ, con SA thêm 100 củ nữa thì có 10 cái vụ này doanh số Lux vẫn Tăng ~X( :x

GrapQR

Xe buýt
nói chung người thường thì ko bao giờ có ý định quay clip, cắt video ngay từ khi bắt đầu đi sửa, cu e nói còn đống video bằng chứng nữa ở nhà
cu e này là dân youtube chuyên câu view nên nó đã có ý định bóc phốt ngay từ đầu rồi
Cốt lõi là có làm giả hay ko chứ youtuber kiếm nội dung cho kênh thì để ý và quay lại những thứ đó quá bt.

tiennv.kd

Xe tải
Nói chung em thì chưa đủ để tin yêu xe Việt lắm.

E nghĩ vụ này Vin đi nước cở truyền thông quá sai. Từ vị trí ng bán hàng họ lại muốn kiêm luôn làm quan toà. Khi chất lg sản phẩm còn là dấu hỏi vơi nhiều người, họ đang soi rất kỹ ko chỉ mặt hàng mà còn cách a ứng xử. Ko ai muốn mua hàng của ô đầu gấu để nhỡ mồm là bị ăn đấm cả

GrapQR

Xe buýt
xe lìn nào chả có lỗi, nhà tôi mới mua con mercedes cũng lỗi nọ lỗi kia clip đăng youtube? lớn rồi trước khi làm gì cũng phải suy nghĩ cho chín chắn rằng việc mình làm, lời mình nói đã đúng đắn chưa? mình đã tìm hiểu kĩ vấn đề chưa. Đừng để ảnh hưởng đến người khác. Nhà tôi chưa mua xe nào của vin, nhưng thấy việc vinfast làm được rất đáng hoan nghênh ủng hộ, bọn anti không thích thì cũng không sao, đừng đặt điều nói linh tinh là được. Nhắc lại xe Mercedes cũng lỗi lặt vặt này nọ.
Cụ này set auto mode 'anti đặt điều linh tinh', thì còn gì để nói :))

GrapQR

Xe buýt
Khách hàng là Thượng đế, nhưng cũng không nên đội Thượng đế lên đầu.
Quan trọng là tính đúng/sai.
Tố đúng mà Vin làm trò kiện cáo ntn thì tôi thấy quá khiếp đảm.
Cảm tính sau khi xem clip thì bạn này tố thật, có giấy tờ xác nhận của vinfast và videos khi các lỗi xuất hiện. Sự thật ko dc 9/10 thì cũng 8/10, 2/10 còn lại là nói quá lên để tăng tương tác. Phần thật vẫn nhiều.
Với cách hành xử của Vin thế này thì cộng đồng nên cân nhắc khi muốn sở hữu xe. Chẳng may bức xúc, lên mạng kêu ca rồi bị cuốn vào 1 cuộc chiến pháp lý với đội ngũ luật sư hùng hậu của nhà xe thì đúng dở hơi.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Em xin mạn phép hỏi các cụ Pro Vin, các cụ Vino. Thằng cu em trong clip nó nói cái gì sai? Sai ở chỗ nào xin các cụ vạch ra để tranh luận. Xin hãy có nguồn và bằng chứng. Và nữa là tại sao Vinfast được phép khẳng định cu em nói không đúng sự thật và ảnh hưởng uy tín Vinfast, trong khi chưa có ban ngành nào đưa ra kết luận và bằng chứng? Và cuối cùng, tại sao Vinfast lại gửi đơn tố cáo ra công an? Và sao công an lại mời cu em lên làm việc?
:-?

Trạng thái
Thớt đang đóng