Thảo luận Lux A lỗi hay thiết kế

ninhbinhnew

Xe tải
cháu chạy 1 năm nay 3 vạn km thấy ngon mới lạ ,

FUKCLU3

Xe tải
điều đáng sợ nhất là các cụ kiểu này, em nói thật không biết cụ có mua xe thật không. Nhưng nếu cụ xuống tiền thì cụ phải kiểm tra kĩ xe chứ nhỉ, cụ đi thử xem chán chê, nếu không hài lòng thì không lấy. Đây cụ sơ sơ rồi cụ nói như thể đó là lỗi xe. Trong khi xe nào chẳng có tiếng rè rè đó. Rồi đấy em nhìn sơ có cụ nào vào lại mỉa lỗi không dám mua. Quan trọng cụ ngồi trong có nghe thấy tiếng đó ko, hay cụ ra ngoài. Nhân tiện nếu cụ ra ngoài để nghe tiếng xe có gì thì cụ thử cùng vị trí đứng cạnh bmw hay mec để so sánh kết luận, chứ cứ không hiểu gì là chửi lỗi thì em ạ cụ,
Hãng lại kêu 1 Lê online làm nóng box ý mà

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
-Bác nói ngc rồi, trợ lực điện sao bền bằng trợ lực dầu đc?:D
Em thấy nói trợ lực dầu hay hỏng hơn trợ lực điện vì nó phức tạp hơn, đặc biệt khi đánh hết lái thì bơm sẽ làm việc hết công suất để bơm dầu .... gì nữa thì em chịu, ko biết có đúng ko

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
điều đáng sợ nhất là các cụ kiểu này, em nói thật không biết cụ có mua xe thật không. Nhưng nếu cụ xuống tiền thì cụ phải kiểm tra kĩ xe chứ nhỉ, cụ đi thử xem chán chê, nếu không hài lòng thì không lấy. Đây cụ sơ sơ rồi cụ nói như thể đó là lỗi xe. Trong khi xe nào chẳng có tiếng rè rè đó. Rồi đấy em nhìn sơ có cụ nào vào lại mỉa lỗi không dám mua. Quan trọng cụ ngồi trong có nghe thấy tiếng đó ko, hay cụ ra ngoài. Nhân tiện nếu cụ ra ngoài để nghe tiếng xe có gì thì cụ thử cùng vị trí đứng cạnh bmw hay mec để so sánh kết luận, chứ cứ không hiểu gì là chửi lỗi thì em ạ cụ,
Dạ đi thử thì em ngồi trên xe. Cách âm ko nghe thấy. Về khu em bảo vệ hỏi thì em mới biết cụ ạ. Em cũng may mắn đang sở hữu 4 5 cái xe oto mà chưa có cái nào bị bao giờ nên em mang ra hỏi thôi. Cám ơn cụ

Ngoài vấn đề trên ra thì mọi thứ đều đang hoàn hảo ạ :)

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Túm lại là mang ra vinfast bảo tháo ra bỏ đi có được ko các cụ ?
Em đánh lái nặng 1 tí cũng ko vấn đề :|

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Đây cái mặt em đây không cụ lại bảo ko thật khổ em quá :) . Em mua ở vinfast 68 trịnh văn bô cụ nhé.
Em đi mẹc E, bim 5, cx5, ranger, tucson đều 2019 2020 ko có xe nào bị cụ nhé =.=

Chỉnh sửa cuối:

secrets

Xe tăng
Túm lại là mang ra vinfast bảo tháo ra bỏ đi có được ko các cụ ?
Em đánh lái nặng 1 tí cũng ko vấn đề :|
Bỏ đi thì ngang với lái công nông cụ ạ, nặng lắm, ăn chơi thì cụ tìm chỗ nào chuyên tuning độ chế thay cái bơm đấy đi bằng con nào kêu bé hơn :D
Đây cái mặt em đây không cụ lại bảo ko thật khổ em quá :) . Em mua ở vinfast 68 trịnh văn bô cụ nhé.
Em đi mẹc E, bim 5, cx5, ranger, tucson đều 2019 2020 ko có xe nào bị cụ nhé =.=

Mấy con này toàn trợ lực lái điện rồi nên nó không có để kêu cụ ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em vừa lấy xe cho vk đi đc có mấy trăm km.
Tiến chậm hoặc lùi chậm nó cái tiếng rít rít rít rất khó chịu (nghe như tiếng bánh cọ vành). Đi đâu bảo vệ các chỗ cũng hỏi xe có bị sao không.

Qua vinfast thì bảo đấy là tiếng ... bơm trợ lực (trợ lực lái hay cái gì thì ko rõ). Ngay cả khi tắt máy xong 1 lúc nó vẫn rít tầm 10 15s mới ngắt.

Nếu là option thì cắt đi được ko ạ ??
Xe mới méo gì như con công nông hỏng dây cua roa
Hôm đứa e cùng cơ quan dừng xe trước mặt em , e cũng thấy tiếng này khá to . E bảo nó đưa vào hãng kiểm tra xem , nó nói hãng bảo là do bơm trợ lực , xe nào cũng vậy . E thì thấy chẳng giống các xe khác nên theo em là bất thường

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]

khổ ghê cơ , cứ có ai chê vin hoặc chỉ cần nói xe vin có lỗi thôi là các cụ ấy xúm vào 5 , 7 cụ cho rằng cụ làm màu , hoặc cụ không đủ tiền mua xe mà chỉ ...nói suông !
Hoặc cụ là Fan của Toy vào chửi vinfast ! may mà cụ post ảnh sớm , chứ ko còn nhiều còm không chấp nhận được nữa cơ , con nọ con kia .... xe ôm củ táo không có tiền ....vv
Thông cảm cho cụ chủ , theo em cụ mang đến hãng thử đề nghị khắc phục xem có được không , chứ Box vinfast ở đây thì thật cụ em không dám tin sẽ có câu trả lời chuẩn đâu ạ !

Chỉnh sửa cuối:

nguyencanhtrung

Xe hơi
Cụ bị thuốc rồi ạ, nghe nói cán bộ cấp phòng trở lên bắt buộc phải mua nên nó đầy đường và chả ai dám kêu ca gì, chỉ có mấy ông người ngoài tưởng đông là ngon vồ vào kêu ngay đấy ạ :P
Em da từng làm ở Vin nên thông tin thực là khuyến khích mua thôi, không bắt buộc đối với cấp P (cấp lãnh đạo cơ sở -phòng, bộ phận); chỗ em cũ T4 cũng không bắt buộc.

FUKCLU3

Xe tải

Cái này là cụ tăng độ khó cho game rồi. Cũng có người thắc mắc. Nhưng không ai cho đó là lỗi cả cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
Trợ lực thủy lực gần như các hãng không còn sử dụng nữa mà sử dụng trợ lực điện (motor điện) hoàn toàn, nhiều người nhầm lẫn rằng trợ lực điện thì nhẹ hơn trợ lực thủy lực nhưng thực ra nó nhẹ hơn không nằm ở bản chất điện hay thủy lực mà là người ta muốn làm thế, motor trợ lực điện được điều khiển công suất bởi ecu nên muốn nặng hay nhẹ là do thiết kế phần mềm của từng hãng, đa phần các hãng sẽ để nhẹ (tăng công suất trợ lực) ở tốc độ thấp, vô lăng sẽ nặng ở tốc độ cao, hoặc trong các chế độ lái thể thao (giảm công suất trợ lực).
Mặt khác một ưu điểm tuyệt đối của trợ lực lái điện là các chế độ lái tự hành (lùi chuồng tự động, lệch làn, hay tự lái...) bắt buộc phải sử dụng trợ lực điện.

Về cơ bản thì bây giờ trợ lực điện lại bền hơn cụ ạ vì người ta chỉ cần quan tâm đến cái motor trợ lực, loại thủy lực bền là loại thủy lực hoàn toàn (một phần công suất động cơ sinh áp trợ lực, thường thấy trên xe tải), VF dùng loại thủy lực nhưng được cấp áp suất dầu bởi cái motor điện nên về khía cạnh nào đó xác suất hỏng cao gấp đôi (hoặc là hỏng phần điện hoặc là hỏng phần thủy lực) :D
-Nói túm lại là Vova đi mua lại cái tk của Bim rồi đi thuê bên th3 sx, nhưng Bim nó chỉ bán cho mấy cái thứ lỗi thời chứ nó đêk bán những cái công nghệ ngon nghẻ nhất, thế nên mới có cái chuyện lỗi tay lái vớ vẩn ntn, chứ Bim vốn nổi tiếng trên TG về cảm giác lái và nó cũng chả dở hơi mà đem bán rẻ công nghệ cho mấy ô đem về sx ra cái xe chỉ rẻ bằng 1/3 rồi quay ngc lại cạnh tranh tt với chính nó cả? :P :D

RAVA

Xe ba gác
em thì nghi ngờ lắm , có thể vin không mua thiết kế của BMW mà là mua lại sản phẩm đã thành phẩm của bên thứ 3 thì nó mới nhiều lỗi vặt thế chứ ! còn bên thứ 3 thì lại chuyên gia copy ăn cắp công nghệ nổi tiếng thế giới chăng ?
đặc biệt nước lạ thì sản phẩm của họ trông hào nhoáng bề ngoài , hay nhìn thoáng qua giống y xì đồ zin , nhưng độ hoàn thiện, và tính năng thì chửa chắc đã bằng 7 % chứ không phải 70 % đâu
-Cái này thì cũng chả khó kiếm vì bên Tàu đã có thằng Brilliance nó Ld với Bim từ lâu rồi? Với lại cảm giác lái của mấy con Lux là khá ổn, nếu bác nào đã từng lái mấy con Bim cổ (5s và X5) cách đây hơn chục năm sẽ thấy nó cũng khá là giống, tất nhiên là ko thể như hàng xịn đc rồi, chứ hàng do Tàu tk và sx thì lởm lắm, ko chắc chắn nv đc đâu? :D

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Thực ra thì đến nay mới có lỗi rít rít đấy và cái lỗi nhỏ liên quan việc đang nổ máy thì ko mở được cốp (chắc là tính năng an toàn).
Tắt máy xe xong nó có rít 1 lúc nữa cơ ^^. Chỗ em im phăng phắc nên cái tiếng này nghe hơi to :)
Còn lại thì em thấy hoàn toàn hài lòng

FUKCLU3

Xe tải
Thực ra thì đến nay mới có lỗi rít rít đấy và cái lỗi nhỏ liên quan việc đang nổ máy thì ko mở được cốp (chắc là tính năng an toàn).
Tắt máy xe xong nó có rít 1 lúc nữa cơ ^^. Chỗ em im phăng phắc nên cái tiếng này nghe hơi to :)
Còn lại thì em thấy hoàn toàn hài lòng
Đang nổ máy và cửa chỗ tài xế vẫn đóng thì không mở được cốp sau là tính năng an toàn đúng rồi cụ ạ.

Junying1607

Xe tải
Em chuẩn bị lên Lux Cụ cho xin cái clip để em nghe rõ hơn được không ạ. Quan tâm :D

MiniTàu

Xe buýt
Cụ bị thuốc rồi ạ, nghe nói cán bộ cấp phòng trở lên bắt buộc phải mua nên nó đầy đường và chả ai dám kêu ca gì, chỉ có mấy ông người ngoài tưởng đông là ngon vồ vào kêu ngay đấy ạ :P
Lại nghe nói à, cụ có bằng chứng gì không

caisua

Xe lăn
Lại nghe nói à, cụ có bằng chứng gì không
Việc này ai ngu gì mà ra văn bản để cho cụ xem bằng chứng. Chỉ có thằng bạn em bị bắt mua SA dù 2 vc nó có xe cả rồi, nó hỏi em có mua suất nó ko thì giảm 400M mà em chưa dám. Cụ có cần xem đoạn chat trước tết thì qua em cf nhé

Arsephan

Xe tăng
Giờ nào rồi vẫn bổn cũ soạn lại này nhỉ 🤭

Phải có bài vở gì mới mới lên tí chứ 😏