Thảo luận Lux A lỗi hay thiết kế

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em vừa lấy xe cho vk đi đc có mấy trăm km.
Tiến chậm hoặc lùi chậm nó cái tiếng rít rít rít rất khó chịu (nghe như tiếng bánh cọ vành). Đi đâu bảo vệ các chỗ cũng hỏi xe có bị sao không.

Qua vinfast thì bảo đấy là tiếng ... bơm trợ lực (trợ lực lái hay cái gì thì ko rõ). Ngay cả khi tắt máy xong 1 lúc nó vẫn rít tầm 10 15s mới ngắt.

Nếu là option thì cắt đi được ko ạ ??
Xe mới méo gì như con công nông hỏng dây cua roa

Em làm cái clip thực tế cho nó sinh động. Mấy ông review xe ko biết được đút bao tiền mà ko thấy nhắc đến vấn đề này bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Chắc do mãnh liệt thôi mà
Phải rên phải rít mới là đam mê
Bệnh hay do lỗi ấy nhề
Bơm gì mà nó rít ghê vậy trời ?...

Chỉnh sửa cuối:

secrets

Xe tăng
Tiến chậm hoặc lùi chậm nó cái tiếng rít rít rít rất khó chịu (nghe như tiếng bánh cọ vành). Đi đâu bảo vệ các chỗ cũng hỏi xe có bị sao không.

Qua vinfast thì bảo đấy là tiếng ... bơm trợ lực (trợ lực lái hay cái gì thì ko rõ). Ngay cả khi tắt máy xong 1 lúc nó vẫn rít tầm 10 15s mới ngắt.

Xe cụ bình thường nhé, không có tiếng rít ấy là hỏng bơm trợ lực lái, nếu cảm thấy phiền quá có thể nghiên cứu bọc cách âm bơm trợ lực (em fun)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Xe cụ bình thường nhé, không có tiếng rít ấy là hỏng bơm trợ lực lái, nếu cảm thấy phiền quá có thể nghiên cứu bọc cách âm bơm trợ lực (em fun)
Vậy là trợ lực dầu hả cụ, tks

MiniTàu

Xe buýt
Cụ mở cửa mới nghe thấy tiếng ve kêu chứ đóng kín cửa có nghe thấy gì đâu.
Đấy là tiếng bơm trợ lực volant hoạt động, ko muốn nghe tiếng kêu thì ra gara tháo bơm trợ lực ra là hết

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

thienbinh14_10

Xe tải
Bên ngoài nghe tiếng rít đó cũng khó chịu thật, nó là bệnh chung của dòng này mà ko thấy hãng khắc phục. Cũng như hiện tượng trả lái chậm ấy, nếu không quen đi khá nguy hiểm.

Toilatoi242

Xe tăng
Gớm hôm rồi cháu đi 2 bánh đưng cạnh con Mec nó còn kêu to phành phạch hơn tiếng rít rít ấy cơ, Lux A cách âm ổn nên ngồi ôm volang ko nghe thấy gì đâu. Tiếng vo vo ấy đặc biệt có tác dụng đối với đội 2 bánh khi tắc đường - xe tao tới gần rồi đó xê ra đê.

MiniTàu

Xe buýt
Thấy nhiều ng đi, nhiều ng chê, thé này cũng lo lắng cho các cụ khi xuống tiền nhi
Em thì thấy những người đã sở hữu đều khen nhiều hơn chê, đúng là có cái chưa ổn nhưng chấp nhận đc.
Còn toàn mấy cụ không có xe, lái thử vài mét rồi đi khóc thuê với chê hộ thôi.
Bằng chứng xe Vin ngày càng nhiều trên đường, tháng nào doanh số cũng đứng top

Sonya

[Tịch thu bằng lái]

giống y hôm em đứng cạnh con xe tàu , nó cũng rú rít kinh người !
xe vin chắc mãnh liệt nên tắt máy nó vẫn kêu ,
Thôi thì như cụ vin..ô kia bảo cụ về tháo trợ lực ra đi cho nó to tay , vừa mãnh liệt vừa được tập thể thao

Chỉnh sửa cuối:

Meo_Trần

Xe hơi
điều đáng sợ nhất là các cụ kiểu này, em nói thật không biết cụ có mua xe thật không. Nhưng nếu cụ xuống tiền thì cụ phải kiểm tra kĩ xe chứ nhỉ, cụ đi thử xem chán chê, nếu không hài lòng thì không lấy. Đây cụ sơ sơ rồi cụ nói như thể đó là lỗi xe. Trong khi xe nào chẳng có tiếng rè rè đó. Rồi đấy em nhìn sơ có cụ nào vào lại mỉa lỗi không dám mua. Quan trọng cụ ngồi trong có nghe thấy tiếng đó ko, hay cụ ra ngoài. Nhân tiện nếu cụ ra ngoài để nghe tiếng xe có gì thì cụ thử cùng vị trí đứng cạnh bmw hay mec để so sánh kết luận, chứ cứ không hiểu gì là chửi lỗi thì em ạ cụ,

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vâng trợ lực thủy lực-bơm điện, loại trợ lực phổ biến nhất giai đoạn 2000-2010.
Vậy những xe trợ lực điện thì sẽ nhẹ hơn và ít hỏng hơn trợ lực thủy lực đúng ko ạ

SimsSam

Xe điện

Đổi xe khác đi ạ. Xem có hết kêu không.

caisua

Xe lăn
Em thì thấy những người đã sở hữu đều khen nhiều hơn chê, đúng là có cái chưa ổn nhưng chấp nhận đc.
Còn toàn mấy cụ không có xe, lái thử vài mét rồi đi khóc thuê với chê hộ thôi.
Bằng chứng xe Vin ngày càng nhiều trên đường, tháng nào doanh số cũng đứng top
Cụ bị thuốc rồi ạ, nghe nói cán bộ cấp phòng trở lên bắt buộc phải mua nên nó đầy đường và chả ai dám kêu ca gì, chỉ có mấy ông người ngoài tưởng đông là ngon vồ vào kêu ngay đấy ạ :P

secrets

Xe tăng
Vậy những xe trợ lực điện thì sẽ nhẹ hơn và ít hỏng hơn trợ lực thủy lực đúng ko ạ
Trợ lực thủy lực gần như các hãng không còn sử dụng nữa mà sử dụng trợ lực điện (motor điện) hoàn toàn, nhiều người nhầm lẫn rằng trợ lực điện thì nhẹ hơn trợ lực thủy lực nhưng thực ra nó nhẹ hơn không nằm ở bản chất điện hay thủy lực mà là người ta muốn làm thế, motor trợ lực điện được điều khiển công suất bởi ecu nên muốn nặng hay nhẹ là do thiết kế phần mềm của từng hãng, đa phần các hãng sẽ để nhẹ (tăng công suất trợ lực) ở tốc độ thấp, vô lăng sẽ nặng ở tốc độ cao, hoặc trong các chế độ lái thể thao (giảm công suất trợ lực).
Mặt khác một ưu điểm tuyệt đối của trợ lực lái điện là các chế độ lái tự hành (lùi chuồng tự động, lệch làn, hay tự lái...) bắt buộc phải sử dụng trợ lực điện.
-Bác nói ngc rồi, trợ lực điện sao bền bằng trợ lực dầu đc?:D
Về cơ bản thì bây giờ trợ lực điện lại bền hơn cụ ạ vì người ta chỉ cần quan tâm đến cái motor trợ lực, loại thủy lực bền là loại thủy lực hoàn toàn (một phần công suất động cơ sinh áp trợ lực, thường thấy trên xe tải), VF dùng loại thủy lực nhưng được cấp áp suất dầu bởi cái motor điện nên về khía cạnh nào đó xác suất hỏng cao gấp đôi (hoặc là hỏng phần điện hoặc là hỏng phần thủy lực) :D