Thảo luận Lux A lỗi hay thiết kế

FUKCLU3

Xe tải
Nói chung là em không khoái chiếc xe vin !
Không vào mắt em
Sau 1 lần đi thử thấy nó thô , và nói như nào nhỉ , nó chưa xứng đáng để gọi là xe sang
Rồi nghe mấy ông cò vạc đội vin tự khen , tự tung hô và tự sướng với nhau nào 70 % x5
Nào xuất xe đi Đức .... vv , quá đỗi hợm hĩnh
Thì thôi dị ứng luôn !
Nên = nhắc đến xe vin bất cứ loại nào ...em cho nex luôn !
Chính vì ghét đội vlv cò vạc !
Người yêu kẻ ghét là chuyện bình thường. Nhưng nếu chỉ vì ghét giọng điệu của ai đó mà ghét cả tông chi họ hàng các thứ liên quan thì cụ rất Việt Nam (kiểu cổ điển).
Mình có khối người bạn bè không chọn Vin. Nhưng họ chọn mua hay không là vì SỞ THÍCH và SỰ PHÙ HỢP của sản phẩm. Rất đỗi bình thường, không hờn ghét giận dỗi hay quy kết ai đó là VLV này kia.
Mục tiêu của Vinfast cũng chỉ là chiếm 30% thị phần nội địa thôi cụ.
Hôm qua mình đi off với một hội VLV. Hình như bệnh VLV nó lây thẳng từ anh Vượng bỏ qua sale, đến luôn nguyên cả cộng đồng người mua xe Vin hay sao ấy. Không ai giống ai nhưng lại có điểm chung là tinh thần dân tộc mạnh mẽ và tính cách hào sảng rần rật.
Xe Vin chưa bao giờ làm hài lòng tuyệt đối cho người mua, nhưng làm cho mỗi người từ việc mua 1 cái xe bình thường trở nên có tư duy, tìm hiểu về bản chất, tính năng xe cộ của xe nghiêm túc và vững vàng trước khi mua thay vì cắm đầu mua theo thị hiếu như những người khác, và trở nên suy tư, trăn trở, nghĩ về đất nước thì là điều rất đặc biệt. Chưa từng có chiến dịch xây dựng lòng yêu nước nào mà sâu sắc, hiệu quả như vậy trong thời buổi tiền là tiên là phật hiện nay.

FUKCLU3

Xe tải
Mời cụ cứ việc yêu nước , cứ việc hừng hực cứ việc khí thế ngút trời mây
Em nhường cụ và các cụ vlv hết !
Nhưng đừng phát biểu người không ủng hộ , hoặc chưa ủng hộ anh V là thiểu năng, hay thiếu não , thiếu chất xám ....vv
Rất phản cảm
Có những người tự đáy lòng, căm ghét những người yêu nước cụ ạ. Từ kinh nghiệm nhiều đời yêu nước nhà mình rút ra đấy. Cái đó thuộc về nền tảng giáo dục. Có những gia đình, có những con người nêu cao lối sống cá nhân trên hết đấy cụ.
Thứ 2, không ai quy kết TẤT CẢ những người không mua xe Vinfast là thiểu năng, thiếu chất xám. Nhưng có 1 sự thật là trước khi Vinfast ra đời, PHẦN LỚN người mua xe phổ thông chỉ quan tâm: 1. Xe có phải Toy hay không? Nếu mua xe sang thì cứ Merc mà chọn. Ai mua BMW thì đồng nghĩa thuộc về nhóm thiểu số rồi. 2. Xe có giữ giá hay không? 3. Nếu chọn xe Hàn thì coi thử nó có bao nhiêu OPTION.
Chứ hầu như không ai quan tâm: 1. Xe mình là SUV hay CUV xét về cấu trúc khung. 2.Hệ thống treo của xe thuộc loại gì. 3. Hộp số của xe có tính năng như thế nào. 4. Vì sao xe BMW cao cấp hơn xe Nhật Hàn....nghĩa là mua theo sự dẫn dắt thị hiếu của người khác.
Điều quan trọng nữa, bây giờ tầng lớp trung lưu Việt Nam phát triển rất nhanh. Bản thân tầng lớp này chứa khát vọng vươn lên khẳng định mình rất lớn. Ủng hộ hàng Việt Nam chính là góp phần xây dựng nền móng thế lực quốc gia, cơ sở cho lòng tự tôn dân tộc, điểm tựa cho sự phát triển và lòng tự trọng chân chính trên con đường phát triển của mỗi cá nhân.
Nghĩ sao nếu anh ra sức thuyết phục người khác mua hàng của mình (tức do người Việt làm ra) trong khi bài xích thậm tệ hàng Việt Nam chất lượng cao khác? Hai mặt?
Đó là lý do tại sao rất nhiều doanh chủ trẻ mua Vinfast. Họ cũng marketing đấy. Nhưng là cách marketing đàng hoàng, vừa có lợi đơn (xe tốt giá rẻ chính sách ưu việt) vừa lợi kép (dễ bán hàng của mình làm ra vì nói thật, chúng tôi dành thiện cảm cho nhau, mua hàng của nhau rất nhanh chóng, tin cậy). Cộng đồng này phát triển rất nhanh, vì nó được lòng người.
Còn với cụ, cụ cứ mua cái gì phù hợp với cụ. Chúng tôi nói thật là chẳng bận tâm đâu. Qua rồi cái thời tụi mình tâm tư rằng liệu có nhiều người hiểu và ủng hộ hàng Việt hay không.
Bây giờ đi đường gặp Vinfast ngược chiều đá đèn hoạ hoằn lắm mới gặp người đá lại, vì người mua nay quá đa dạng, đông, cả tài xế, người đi chợ, xe công ty...không kể xiết.
Vinfast trở thành xe quốc dân là điều tự nhiên. Cụ nên thích nghi dần.😀

Junying1607

Xe tải
Có những người tự đáy lòng, căm ghét những người yêu nước cụ ạ. Từ kinh nghiệm nhiều đời yêu nước nhà mình rút ra đấy. Cái đó thuộc về nền tảng giáo dục. Có những gia đình, có những con người nêu cao lối sống cá nhân trên hết đấy cụ.
Thứ 2, không ai quy kết TẤT CẢ những người không mua xe Vinfast là thiểu năng, thiếu chất xám. Nhưng có 1 sự thật là trước khi Vinfast ra đời, PHẦN LỚN người mua xe phổ thông chỉ quan tâm: 1. Xe có phải Toy hay không? Nếu mua xe sang thì cứ Merc mà chọn. Ai mua BMW thì đồng nghĩa thuộc về nhóm thiểu số rồi. 2. Xe có giữ giá hay không? 3. Nếu chọn xe Hàn thì coi thử nó có bao nhiêu OPTION.
Chứ hầu như không ai quan tâm: 1. Xe mình là SUV hay CUV xét về cấu trúc khung. 2.Hệ thống treo của xe thuộc loại gì. 3. Hộp số của xe có tính năng như thế nào. 4. Vì sao xe BMW cao cấp hơn xe Nhật Hàn....nghĩa là mua theo sự dẫn dắt thị hiếu của người khác.
Điều quan trọng nữa, bây giờ tầng lớp trung lưu Việt Nam phát triển rất nhanh. Bản thân tầng lớp này chứa khát vọng vươn lên khẳng định mình rất lớn. Ủng hộ hàng Việt Nam chính là góp phần xây dựng nền móng thế lực quốc gia, cơ sở cho lòng tự tôn dân tộc, điểm tựa cho sự phát triển và lòng tự trọng chân chính trên con đường phát triển của mỗi cá nhân.
Nghĩ sao nếu anh ra sức thuyết phục người khác mua hàng của mình (tức do người Việt làm ra) trong khi bài xích thậm tệ hàng Việt Nam chất lượng cao khác? Hai mặt?
Đó là lý do tại sao rất nhiều doanh chủ trẻ mua Vinfast. Họ cũng marketing đấy. Nhưng là cách marketing đàng hoàng, vừa có lợi đơn (xe tốt giá rẻ chính sách ưu việt) vừa lợi kép (dễ bán hàng của mình làm ra vì nói thật, chúng tôi dành thiện cảm cho nhau, mua hàng của nhau rất nhanh chóng, tin cậy). Cộng đồng này phát triển rất nhanh, vì nó được lòng người.
Còn với cụ, cụ cứ mua cái gì phù hợp với cụ. Chúng tôi nói thật là chẳng bận tâm đâu. Qua rồi cái thời tụi mình tâm tư rằng liệu có nhiều người hiểu và ủng hộ hàng Việt hay không.
Bây giờ đi đường gặp Vinfast ngược chiều đá đèn hoạ hoằn lắm mới gặp người đá lại, vì người mua nay quá đa dạng, đông, cả tài xế, người đi chợ, xe công ty...không kể xiết.
Vinfast trở thành xe quốc dân là điều tự nhiên. Cụ nên thích nghi dần.😀
Các cụ anti ấy nhiều người ở tận bển. Các cụ ấy vẫn nghĩ là xe vin lưa thưa với hiếm hoi lắm. Nên có lỗi gì là quy chụp cả hãng xe mà đâu biết ở Vn, dân mình mấy năm nay trải nghiệm chán chê rồi. Các cụ ấy ko biết điều đó nên vẫn miệt mài đó cụ ạ. Trách sao được :D

secrets

Xe tăng
Theo em hiểu thì có mấy loại chợ lực và Vinh phát không dùng loại nào hết 😁
Hôm nay em dừng xe bên cạnh em GLC bật máy sao nó kêu to thế hả trời, mà có nóng lắm đâu
Tiếng đó là tiếng quạt két nước hay quạt giàn nóng điều hòa, không chỉ xe Đức mà xe Nhật, Hàn cũng kêu to, đôi khi xe vừa chạy đỗ lại hoặc chạy chậm là nó chạy hết công suất luôn rồi mà không cần yếu tố thời tiết, âm thanh này sạch người ta chỉ phàn nàn về âm lượng còn tiếng rít của bơm trợ lực lái VF có tính kim loại (tần số cao) khá khó chịu, nhiều xe đời trước cũng dùng cơ cấu trợ lực lái tương tự nhưng không phát ra âm thanh như vậy. Không rõ cụ có ý định nhắn gửi gì không nhưng e biết nhiều cụ Vin..ô cố tình bẻ lái đánh lận hai loại âm thanh này.

hoopsdaddu

Đi bộ
Em ko có xe cơ mà thấy vin đi qua cũng thấy tiếng réo như vậy. Cứ thắc mắc mãi. H mới biết là tiếng của hệ thống trợ lực.

tungnm1505

Xe máy
Nếu xe không có tiếng rít i i này thì cụ phải mang đi sửa, chứ có tiếng này là hoàn toàn bt. Nó là tiếng bơm trợ lực. Nếu k tin, cụ cứ ra ngoài đường, ngồi quán nước chè, bịt mắt lại, khi nào có xe nào chạy qua có tiếng y hệt thế, mở mắt ra xem có đúng xe VF k?

tungnm1505

Xe máy
Thêm nữa, sau khi tắt máy, còn tiếng ro ro là của quạt gió két nước nhé, nó tầm 10, 15s như cụ nói đấy

tungnm1505

Xe máy
Cụ bị thuốc rồi ạ, nghe nói cán bộ cấp phòng trở lên bắt buộc phải mua nên nó đầy đường và chả ai dám kêu ca gì, chỉ có mấy ông người ngoài tưởng đông là ngon vồ vào kêu ngay đấy ạ :P
Cụ nghe nói hay cụ biết? Túm lại, nếu biết thì hãng nói, còn k biết thì nên im cụ ạ.

stone_lamp

Xe điện
Tiếng đó là tiếng quạt két nước hay quạt giàn nóng điều hòa, không chỉ xe Đức mà xe Nhật, Hàn cũng kêu to, đôi khi xe vừa chạy đỗ lại hoặc chạy chậm là nó chạy hết công suất luôn rồi mà không cần yếu tố thời tiết, âm thanh này sạch người ta chỉ phàn nàn về âm lượng còn tiếng rít của bơm trợ lực lái VF có tính kim loại (tần số cao) khá khó chịu, nhiều xe đời trước cũng dùng cơ cấu trợ lực lái tương tự nhưng không phát ra âm thanh như vậy. Không rõ cụ có ý định nhắn gửi gì không nhưng e biết nhiều cụ Vin..ô cố tình bẻ lái đánh lận hai loại âm thanh này.
Tiếng kêu khá to vì em đứng chờ lx của em đón bằng Fortuner mà, anh bạn đi cùng đang đi vonwagen cũng thắc mắc. Xe vk em là VF lux a 2020 em thấy kêu hay ko để ý

MiniTàu

Xe buýt
Theo em hiểu thì có mấy loại chợ lực và Vinh phát không dùng loại nào hết 😁
Hôm nay em dừng xe bên cạnh em GLC bật máy sao nó kêu to thế hả trời, mà có nóng lắm đâu
Quạt gió của GLC nó nổ to thật, gần ngang công nông

thanhcong2002

Xe buýt
Nói chung là em không khoái chiếc xe vin !
Không vào mắt em
Sau 1 lần đi thử thấy nó thô , và nói như nào nhỉ , nó chưa xứng đáng để gọi là xe sang
Rồi nghe mấy ông cò vạc đội vin tự khen , tự tung hô và tự sướng với nhau nào 70 % x5
Nào xuất xe đi Đức .... vv , quá đỗi hợm hĩnh
Thì thôi dị ứng luôn !
Nên = nhắc đến xe vin bất cứ loại nào ...em cho nex luôn !
Chính vì ghét đội vlv cò vạc !
Việc xe Lux trả lái chậm và bơm trợ lực có tiếng rít phải khẳng định là nhược điểm VF cần khắc phục để cái xe tốt lên là rất bình thường. Nhưng việc một số bạn VF đưa nó như là "ưu điểm" làm khách hàng thấy thiếu tin tưởng ở họ và có thể có những quyết định như cụ. Cò vạc kiểu đấy VF sẽ loại bỏ trong nay mai thôi.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com

Đậu xanh chắc số em đen :))).
Có thử nhấn vào nút P bên trái cần số (nút bật tắt cảm biến lùi) nhưng không ăn thua.
Thôi sau lễ vác ra bảo dưỡng 1k km rồi ăn vạ một thể =)).
Tiếng bơm trợ lực nếu hạ kính xuống hoặc đứng ngoài xe thì nghe, còn trong xe thì ko nghe thấy gì ạ.

secrets

Xe tăng

Có thử nhấn vào nút P bên trái cần số (nút bật tắt cảm biến lùi) nhưng không ăn thua.
Tiếng bơm trợ lực nếu hạ kính xuống hoặc đứng ngoài xe thì nghe, còn trong xe thì ko nghe thấy gì ạ.
cụ cứ từ từ trải nghiệm, còn nhiều điều bất ngờ chờ đón cụ :D

secrets

Xe tăng
Haiz, nhìn màn hình cam lùi mà e nhớ ảnh chụp từ mấy con điện thoại Nokia dùng Symbian một thời, hoài cổ thật.

Arsephan

Xe tăng

Sao 1k km đã phải đi bảo dưỡng? Vinfast 8k km mới bảo dưỡng lần đầu NAE nhé.

Arsephan

Xe tăng

Cụ chụp biển số rồi vào nhóm chủ xe trên Face này, có nhiều thông tin hơn cho cụ khi mới dùng Vinfast Lux.

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
Em vừa lấy xe cho vk đi đc có mấy trăm km.
Tiến chậm hoặc lùi chậm nó cái tiếng rít rít rít rất khó chịu (nghe như tiếng bánh cọ vành). Đi đâu bảo vệ các chỗ cũng hỏi xe có bị sao không.

Qua vinfast thì bảo đấy là tiếng ... bơm trợ lực (trợ lực lái hay cái gì thì ko rõ). Ngay cả khi tắt máy xong 1 lúc nó vẫn rít tầm 10 15s mới ngắt.

Nếu là option thì cắt đi được ko ạ ??
Xe mới méo gì như con công nông hỏng dây cua roa

Em làm cái clip thực tế cho nó sinh động. Mấy ông review xe ko biết được đút bao tiền mà ko thấy nhắc đến vấn đề này bao giờ.
mấy con xe dòng Lux đều như vậy mà
ngoài đường mấy con xe chạy tôi nghe đều rít như thế nên con xe nào rít như thế thì biết ngay con VF Lux rồi
thiết kế ấy mà
nghe cũng sướng tai chứ:D

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
mấy con xe dòng Lux đều như vậy mà
ngoài đường mấy con xe chạy tôi nghe đều rít như thế nên con xe nào rít như thế thì biết ngay con VF Lux rồi
thiết kế ấy mà
nghe cũng sướng tai chứ:D
Vâng em cũng ra showroom nghe thử rồi ạ