Lux SA bản base có cần thay loa không ah

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
Các cụ tư vấn giúp em với ah . E mua con Lux SA bản base , theo các cụ có lên điều chỉnh gì không ah ( đầu tư khoản 30 - 40tr ạ ) có chỗ nào làm tốt ở HN không ạ . Chứ e sợ cháy nổ lắm

Chỉnh sửa cuối:

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]

DVDtrieubon

Xe điện

babyboyhn84

Xe hơi
cụ lên âm thanh JBL qua em tư vấn , em bên PGI ( phân phối JBL , Infinity chính hãng duy nhất tại Việt Nam car audio )
em bên JBL store 185 xã đàn - hà nội
0981296196

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Rất nhiều cụ sẽ tư vấn cho cụ chi tiết. Tuy nhiên cụ nên đi theo hướng cố định như sau:
1. Cải thiện những gì thiếu & Yếu
2. Nâng cấp full đầy đủ hệ thống loa
3. Nâng cấp 1 bộ nghe "đã tai"
Nó sẽ phụ thuộc theo mức độ đầy tư của cụ. Theo em cụ có thể nâng cấp dần dần theo các bước sau:
- Cải thiện dải âm trầm rất yếu
- Cải thiện dải âm cao & âm trung
- Bổ sung amply & bộ xử lý

blue_tu

Xe máy
loa chán vậy à cụ

theanh78hl

Xe hơi
loa chán vậy à cụ
Thấy bảo chán nhất phân khúc. Em ko đi xe này ko biết cụ thể nhưng xác định âm thanh nguyên bản thì chỉ có dùng xe sang mới ok.
Em đi 4 đời xe đều phải đầu tư thêm 15-20tr

minhhuy8300

Xe hơi
Xe bản thiếu loa thường chán lắm cụ thay đi sẽ khác nhiều

tntnb

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp em với ah . E mua con Lux SA bản base , theo các cụ có lên điều chỉnh gì không ah
Đã loa theo xe lại còn bản base thì âm thanh chỉ để nghe radio thôi (vì mỗi cặp loa theo xe hãng mua đống có mấy chục nghìn). Muốn hay thì phải móc túi thôi, nhưng chơi âm thanh là rất tốn kém. Nếu nó chuyển từ nghe như loz sang nghe được là 1 số tiền cơ bản rồi, từ nghe được sang hay lại mất vài chục củ nữa, từ nghe hay sang rất hay lại tốn tiền trăm củ và từ rất hay sang tuyệt vời là tiền tỉ đó. Chân thành nếu không nghiện âm thanh thì nghe radio là được rồi.

papa2nhoc

Xe tải
Đã loa theo xe lại còn bản base thì âm thanh chỉ để nghe radio thôi (vì mỗi cặp loa theo xe hãng mua đống có mấy chục nghìn). Muốn hay thì phải móc túi thôi, nhưng chơi âm thanh là rất tốn kém. Nếu nó chuyển từ nghe như loz sang nghe được là 1 số tiền cơ bản rồi, từ nghe được sang hay lại mất vài chục củ nữa, từ nghe hay sang rất hay lại tốn tiền trăm củ và từ rất hay sang tuyệt vời là tiền tỉ đó. Chân thành nếu không nghiện âm thanh thì nghe radio là được rồi.
Cụ thật là chí lý.
Tùy nhu cầu và điều kiện của mình mà chơi thôi nhỉ. Nghe các cụ bán hàng tư vấn mỗi người một ý mà mình không tự lọc được là rối não ngay liền à.

Autovn89

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp em với ah . E mua con Lux SA bản base , theo các cụ có lên điều chỉnh gì không ah
Tuỳ nhu cầu của cụ,
Đơn giản thì cụ chỉ cần thay loa cánh, lắp thêm sub. Với lại cụ định đầu tư trong khoảng nào thì mọi người dễ góp ý cho cụ hơn.

redcode

Xe điện
Muốn hay lại tốn tiền, kinh nghiệm của em là nếu lên loa + amp rời thì nên làm phần dây dợ, phụ kiện chuẩn luôn từ đầu. Sau nâng loa rất nhàn mà ko tốn thêm chi phí đi lại phần điện. Nên làm ở những cửa hàng chuyên âm thanh oto, nếu liên quan đến cột A và bộ xử lý (DSP) thì cần chú ý kỹ hơn, ko vớ phải thợ lởm nát xe :|

bebibo

Xe tải
Muốn hay lại tốn tiền, kinh nghiệm của em là nếu lên loa + amp rời thì nên làm phần dây dợ, phụ kiện chuẩn luôn từ đầu. Sau nâng loa rất nhàn mà ko tốn thêm chi phí đi lại phần điện. Nên làm ở những cửa hàng chuyên âm thanh oto, nếu liên quan đến cột A và bộ xử lý (DSP) thì cần chú ý kỹ hơn, ko vớ phải thợ lởm nát xe :|
Cụ có thể cho vài địa chỉ thợ làm tốt ko?
Có cửa hàng tư vấn em set Helix (1sub gầm+ loa cánh) tầm 13tr4, nh ko có âm li. Nh e thấy nếu ko có âm ly thì phần nguồn phát là từ đầu DVD theo xe sẽ kiêm chức năng nguồn âm+int amp thì sao mà hay được nhỉ. Đấy là còn chưa kể dây dợ, các thể loại nữa.

redcode

Xe điện
Cụ có thể cho vài địa chỉ thợ làm tốt ko?
Có cửa hàng tư vấn em set Helix (1sub gầm+ loa cánh) tầm 13tr4, nh ko có âm li. Nh e thấy nếu ko có âm ly thì phần nguồn phát là từ đầu DVD theo xe sẽ kiêm chức năng nguồn âm+int amp thì sao mà hay được nhỉ. Đấy là còn chưa kể dây dợ, các thể loại nữa.
Không cụ, nếu cụ không cầu kỳ và ko đầu tư nhiều, cụ chỉ cần mua đôi loa trước thay vào vị trí loa zin thôi. Công suất đầu zin vẫn đủ để đánh, nhiều cụ đã lắp theo cách này rồi. Dây dợ các thứ dùng lại dây zin. KHi nào cụ muốn nâng cấp lớn, dùng thêm amp ngoài, sub hơi thì mới nên làm tổng thể phần dây. Mà xe cụ xịn thế, đầu tư lớn một lần cho xong. Món này dễ nghiện nhẩy hố vôi nâng cấp lắm. À, cụ cứ đi nghe thử bộ nào ưng rồi mới múc nhé, tư vấn online chỉ 1 phần thôi.

bebibo

Xe tải
Không cụ, nếu cụ không cầu kỳ và ko đầu tư nhiều, cụ chỉ cần mua đôi loa trước thay vào vị trí loa zin thôi. Công suất đầu zin vẫn đủ để đánh, nhiều cụ đã lắp theo cách này rồi. Dây dợ các thứ dùng lại dây zin. KHi nào cụ muốn nâng cấp lớn, dùng thêm amp ngoài, sub hơi thì mới nên làm tổng thể phần dây. Mà xe cụ xịn thế, đầu tư lớn một lần cho xong. Món này dễ nghiện nhẩy hố vôi nâng cấp lắm. À, cụ cứ đi nghe thử bộ nào ưng rồi mới múc nhé, tư vấn online chỉ 1 phần thôi.
Dùng thêm amp ngoài và sub hơi thì cần lưu ý j về nguồn ko cụ? Liệu bình theo xe có cung cấp đủ dòng hay mấy thiết bị lắp thêm như amp/sub có làm hỏng bình?
Cụ có thể bật mí là cụ đang xài loa/amp j và làm ở đâu ko ah?
Thanks cụ nhé.

edc

Xe lăn
Nghe nhạc đạt đến đỉnh cao là tắt. Chỉ nghe giao thông.