Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Thì mở thớt lại nói ko tiếp người ko dùng VF. Kể lệ nọ chai là đủ hiểu mà. Ko ai bắt ai tôn trọng ai đc cả. Muốn ai tôn trọng ai thì tự làm thôi.
Thớt riêng cũng được mà cụ. Có nhiều thớt khác để com. Còn cụ ấy kể vì cụ ấy yêu xe, hào hứng nên kể thôi. E thấy cũng hay mà. Trên face book mọi người còn chia sẻ câu chuyện mua xe của mình, rất hay và văn minh.

202

Xe container
Thớt riêng cũng được mà cụ. Có nhiều thớt khác để com. Còn cụ ấy kể vì cụ ấy yêu xe, hào hứng nên kể thôi. E thấy cũng hay mà. Trên face book mọi người còn chia sẻ câu chuyện mua xe của mình, rất hay và văn minh.
Thớt riêng cũng được cụ à. Nhưng dùng từ ko tiếp người ko dùng VF thấy nó ngứa mắt thêm. Còn yêu, thích cứ hồn nhiên chia sẻ. Có sao đâu. Cũng như biết bảo vệ tình yêu của mình.

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Thớt riêng cũng được cụ à. Nhưng dùng từ ko tiếp người ko dùng VF thấy nó ngứa mắt thêm. Còn yêu, thích cứ hồn nhiên chia sẻ. Có sao đâu. Cũng như biết bảo vệ tình yêu của mình.
Cụ góp ý ngay từ đầu thế cũng hay. Hạn chế bớt chê bai, dè bỉu là đc cụ nhỉ. E vào đây để phản đòn các cụ anti thoai, nhưng bản thân e cũng thấy nên hạn chế châm chọc ^^. Vào diễn đàn vinfast trên fb hay hơn nhiều.

Angrycock

Xe tải
Ngắn gọn và đúng. Đối với Giá Lux A hay SA thì vẫn là rẻ (trên những gì nhận được) so với các xe mình lấy ra so sánh như VW, GLC,...
Bh thì e k để ý giá lắm nhưng đúng là những thứ căn bản của 1 con xe (động cơ, hộp số, khung gầm, an toàn) thì Lux A ngon. E chỉ thấy con SA hơi đuối so vs xác nó thôi :)). Mua đợt đầu nên có j chưa tốt thì mình góp ý cho đời sau :))

Angrycock

Xe tải
Thôi các bác cứ bẻ nhau câu chữ :)). Thích thì vào k thích thì ra xD. Trên này e tưởng nhiều ng cũng muốn bình luận về VF nhưng ít quá đc có vài ng xD

Arsephan

Xe tăng
Bh thì e k để ý giá lắm nhưng đúng là những thứ căn bản của 1 con xe (động cơ, hộp số, khung gầm, an toàn) thì Lux A ngon. E chỉ thấy con SA hơi đuối so vs xác nó thôi :)). Mua đợt đầu nên có j chưa tốt thì mình góp ý cho đời sau :))
Mình cũng nghĩ nó đuối hơn Lux A Full là đương nhiên vì xác nặng, nhưng không đuối so với nhiều xe khác, và quan trọng là đi HB, Sedan nhiều và nhà có Sedan nên phải SUV :D. Xe mình nhận tháng 3 nên ít nhất là đời sau được 1 lứa.

Arsephan

Xe tăng
Nhờ cụ sang thớt khác nếu cụ thấy khó chịu, thớt này này nội dung nó là vậy. Và lý do cũng nói rõ rồi. Nếu cụ tôn trọng diễn đàn thì cũng nên tôn trọng nội dung của Thớt.

lapin

Xe container
Thôi các bác cứ bẻ nhau câu chữ :)). Thích thì vào k thích thì ra xD. Trên này e tưởng nhiều ng cũng muốn bình luận về VF nhưng ít quá đc có vài ng xD
Người mua Lux, Lux SA còn mải làm kiếm tiền, ít ai rảnh lắm :))

Arsephan

Xe tăng
NAE là 1 người tích cực trong nhóm Vinfast, nhưng cũng đính chính người anh em 1 tý nhé, mình không phải là Yêu xe đâu, cũng ~10 năm mua xe lái xe, cũng có 2-3 xe nên giờ cảm xúc về Xe không quá nhiều, chỉ là phương tiện cho mình thấy yên tâm khi lái thôi :D. Có điều cũng như NAE, thấy nhiều Người (!) có quan điểm (hoặc cố tình) quá thể tiêu cực, cũng như cố ý dìm hàng 1 thương hiệu mới của nước nhà, đưa ra những thông tin sai lệch, cố tình dắt mũi người đọc... Nên mới tham gia lại vào OF để cung cấp cho những anh em khác thông tin đáng tin cậy, đúng đắn và chính đáng hơn. :D
Hi vọng những anh em chủ xe có thể tích cực lập thớt, cung cấp những nội dung chia sẻ đúng đắn, khen chê đúng cảm nhận và đánh giá thật tâm, để Nhóm Vinfast trên diễn đàn bớt loạn, thông tin đúng và chuẩn mực có thể đến được với những anh em đang cần thông tin tham khảo để ra quyết định lựa chọn mua hoặc không mua Vinfast. Cũng như tạo ra nơi trao đổi thông tin, chia sẻ các tips trong quá trình sử dụng xe của Anh Em.

P.S: Mình đã bị Admin cảnh cáo khi có hàm ý nói này nọ, nên h phải gọi là "Người (!)" đối với một số mà mình không biết gọi là gì :)):)):))

Toilatoi242

Xe tăng
Fadil bình dân hơn chứ Lux 10 người thì 8 người sở hữu là Vger rồi. Nếu hạn chế vậy chắc đổi đuôi miền trang Ofer thành Viner phỏng bác - ý kiến cá nhân của mem đc cầm lái Lux A 5p ngồi nhờ SA 50p cho hay!

datto70

Xe điện
Mình kg có xe, vào còm cho thớt nổi =))
A- Lý do mua xe ( phải có cái này cho đúng mục đích của thớt, kg thì bị mời ra khỏi thớt mất :D)
1- Nhu cầu chuyển từ sedan sang gầm cao, cần 5+2
2- Tin tưởng vào sự đầu tư của Vin
3- Giá quảng cáo 3 kg ( thực tế có 3, hay 4 -5 kg thì kg rõ, chỉ biết hiện tại nâng giá lên 1,84 tỏi nhưng lại bớt cho 10-13%)
4- Ủng hộ thương hiệu VN ( kg nhận là yêu nước nhé), vì hay đọc nhiều về nên Oto VN, sau trên 20 ưu đãi nhưng kg có gì phát triển cả, nên có ông Vin nhảy vào hố vôi thì mua ủng hộ thương hiệu Việt.
B- Vài cái không hài lòng SA Full - nhận 11/2019- đi 4500 km
1- Chức năng ngắt động cơ tạm thời quá dở
2- Màn hình cam 360 mờ, nhòe khi trời bắt đầu hơi tối
3- Bản đồ kg tìm được vị trí cần đến khi gõ
4- Hai nút +- âm lượng và tăng giảm ga tự động như đồ hàng mã, có lúc ấn kg được
5- Nẹp inox trang trí ( đã gọi là trang trí thì nó phải đẹp) nhưng SA thì kg như ý, có đoạn 10 cm ( phần chữ L sau xe bên phụ) chả thấy bám vào đâu, ấn tay cứ thấy phập phồng, đầu nẹp cao hơn so với đầu nẹp cánh xe ( lệch).
6- Roăng cao su cánh sau bên lái ( roăng trong) bị bung 5 cm, lồi vòng hẳn ra nhé, mình xem kỹ thì thấy nó bị thừa, nên nó bong phồng ra ( chắc khi rán roăng này, thợ dàn kg đều, vì roăng này liền vòng tròn nhé, kg có khe nối), kể cả có dán keo lại thì chắc nó vẫn phồng ra. Xe mới như vậy mình nghĩ không ổn, mà xe mình hầu như kg có ai ngồi sau, rất ít khi đóng mở
7- Roăng cao su bên ngoài cánh sau bên phụ, bung ra ( xe hầu như rất ít mở cửa này, chắc do mấy bạn rửa xe chạm vào), mình thấy ngoàm của nó quá nông, không ổn, lấy tay ấn nó lại vào, nhưng kg chắc cho lắm, chỉ cần khi mở cửa xe ai quẹt vào nó sẽ lại bung ra.

Arsephan

Xe tăng
A- Lý do mua xe ( phải có cái này cho đúng mục đích của thớt, kg thì bị mời ra khỏi thớt mất :D)
3- Giá quảng cáo 3 kg ( thực tế có 3, hay 4 -5 kg thì kg rõ, chỉ biết hiện tại nâng giá lên 1,84 tỏi nhưng lại bớt cho 10-13%)
4- Ủng hộ thương hiệu VN ( kg nhận là yêu nước nhé), vì hay đọc nhiều về nên Oto VN, sau trên 20 ưu đãi nhưng kg có gì phát triển cả, nên có ông Vin nhảy vào hố vôi thì mua ủng hộ thương hiệu Việt.
4- Hai nút +- âm lượng và tăng giảm ga tự động như đồ hàng mã, có lúc ấn kg được
5- Nẹp inox trang trí ( đã gọi là trang trí thì nó phải đẹp) nhưng SA thì kg như ý, có đoạn 10 cm ( phần chữ L sau xe bên phụ) chả thấy bám vào đâu, ấn tay cứ thấy phập phồng, đầu nẹp cao hơn so với đầu nẹp cánh xe ( lệch).
6- Roăng cao su cánh sau bên lái ( roăng trong) bị bung 5 cm, lồi vòng hẳn ra nhé, mình xem kỹ thì thấy nó bị thừa, nên nó bong phồng ra ( chắc khi rán roăng này, thợ dàn kg đều, vì roăng này liền vòng tròn nhé, kg có khe nối), kể cả có dán keo lại thì chắc nó vẫn phồng ra. Xe mới như vậy mình nghĩ không ổn, mà xe mình hầu như kg có ai ngồi sau, rất ít khi đóng mở
7- Roăng cao su bên ngoài cánh sau bên phụ, bung ra ( xe hầu như rất ít mở cửa này, chắc do mấy bạn rửa xe chạm vào), mình thấy ngoàm của nó quá nông, không ổn, lấy tay ấn nó lại vào, nhưng kg chắc cho lắm, chỉ cần khi mở cửa xe ai quẹt vào nó sẽ lại bung ra.
Thanks Cụ.

Vậy cụ nhận xe sớm rồi, Xe nhận lô sau cập nhật chắc cũng đã khắc phục được kha khá lỗi, từ lỗi phần mềm hệ thống đến Sản xuất, cụ đi cập nhật phần mềm đi:
1- Chức năng ngắt động cơ tạm thời quá dở -> Đã khắc phục, đi bật 100% nhưng chưa thấy vấn đề gì nhiều.
2- Màn hình cam 360 mờ, nhòe khi trời bắt đầu hơi tối -> Công nhận! Cái này cần thay đổi.
3- Bản đồ kg tìm được vị trí cần đến khi gõ -> Công nhận, cái này cần thay đổi: 1 là cập nhật bản đồ hoặc cập nhật kết nối điện thoại, tốt nhất là cả 2.
4- Hai nút +- âm lượng và tăng giảm ga tự động như đồ hàng mã, có lúc ấn kg được -> Cần thay.
5- Nẹp inox trang trí ( đã gọi là trang trí thì nó phải đẹp) nhưng SA thì kg như ý, có đoạn 10 cm ( phần chữ L sau xe bên phụ) chả thấy bám vào đâu, ấn tay cứ thấy phập phồng, đầu nẹp cao hơn so với đầu nẹp cánh xe ( lệch). -> Xe 2020 không thấy.
6- Roăng cao su cánh sau bên lái ( roăng trong) bị bung 5 cm, lồi vòng hẳn ra nhé, mình xem kỹ thì thấy nó bị thừa, nên nó bong phồng ra ( chắc khi rán roăng này, thợ dàn kg đều, vì roăng này liền vòng tròn nhé, kg có khe nối), kể cả có dán keo lại thì chắc nó vẫn phồng ra. Xe mới như vậy mình nghĩ không ổn, mà xe mình hầu như kg có ai ngồi sau, rất ít khi đóng mở -> Xe 2020 không thấy.
7- Roăng cao su bên ngoài cánh sau bên phụ, bung ra ( xe hầu như rất ít mở cửa này, chắc do mấy bạn rửa xe chạm vào), mình thấy ngoàm của nó quá nông, không ổn, lấy tay ấn nó lại vào, nhưng kg chắc cho lắm, chỉ cần khi mở cửa xe ai quẹt vào nó sẽ lại bung ra. -> Xe 2020 không thấy.

Arsephan

Xe tăng
Fadil bình dân hơn chứ Lux 10 người thì 8 người sở hữu là Vger rồi. Nếu hạn chế vậy chắc đổi đuôi miền trang Ofer thành Viner phỏng bác - ý kiến cá nhân của mem đc cầm lái Lux A 5p ngồi nhờ SA 50p cho hay!
Không hẳn đâu cụ. Mình chẳng làm gì liên quan đến Vin. Thậm chí công việc có liên quan rất nhiều cũng ko làm/chưa có dịp làm với Vin luôn. Thớt này hỏi lý do anh em mua xe thôi, nếu anh em nào mua xe vì được ưu đã nội bộ thì cũng là lý do quá chính đáng, có vấn đề gì đâu, người ngoài mong còn chẳng được.

thientc

Xe hơi
2. 3. 4. thì thừa nhận, còn các mục khác có vậy đâu nhỉ! Xe e nhận tháng 2 vừa rồi chắc hoàn thiện hơn

Angrycock

Xe tải
2. 3. 4. thì thừa nhận, còn các mục khác có vậy đâu nhỉ! Xe e nhận tháng 2 vừa rồi chắc hoàn thiện hơn
Bao giờ phải qua thử xem bản mới hoàn thiện tn chứ e nhận đợt 12/2019 nhiều chỗ linh tinh lắm xD

Arsephan

Xe tăng
Bao giờ phải qua thử xem bản mới hoàn thiện tn chứ e nhận đợt 12/2019 nhiều chỗ linh tinh lắm xD
Yep bác, cũng vì vậy những người đặt trước như bác được ưu đãi nhiều nhất luôn mà, AE lấy sau không được ưu đãi vậy nữa. :D

thientc

Xe hơi
E cũng thử tổng hợp các lỗi mà khách mua đã nói đến để về kiểm tra xe mình. Nhưng thấy chả đúng với xe mình. Chỉ công nhận nút âm lượng và tăng giảm ga tự động quá lởm, không bằng cái đồ chơi trẻ con (cái này hy vọng sau có thể thay), cả cái màn hình không thực sự nét, bản đồ thì coi như thừa (chắc chỉ bị lạc đường ở đâu rất xa thì biết được mình đang ở khu vực nào)