[Funland] Lý do người Ấn ăn bốc?

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
Phong tục tập quán của nước họ thôi ạ, thực ra em cũng rất thích ăn xôi bốc với thịt gà cứ gọi là ngon không tả nổi. Cơ mà cứ phải kỳ cái tay cho sạch rồi mới ăn. Hehe

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cái hình ăn bẩn dưới đây:

1. Họ đang theo một nghi thức nào đó

2. Họ đang biểu tình phản đối vấn đề gì đó.

Chứ bình thường ai đổ cơm xuống đất ăn như thế này, còn ko bằng con cún
Dù là cái gì, cũng không thể gọi là văn minh được.

chẳng có tên

Xe tăng
Phong tục tập quán của nước họ thôi ạ, thực ra em cũng rất thích ăn xôi bốc với thịt gà cứ gọi là ngon không tả nổi. Cơ mà cứ phải kỳ cái tay cho sạch rồi mới ăn. Hehe
Đàn bà mà ăn bốc cũng rất chi là thú vị nữa cụ ạ! Xưa các cụ có câu đàn bà, thịt gà , xôi nếp là phải ăn bốc mới ngon

duyawa

Xe tăng
Đàn bà mà ăn bốc cũng rất chi là thú vị nữa cụ ạ! Xưa các cụ có câu đàn bà, thịt gà , xôi nếp là phải ăn bốc mới ngon
Đàn bà mà ăn bằng đũa với thìa thì kiểu j cụ nhỉ? Đũa dùng để gắp cái j, thìa dùng để múc cái j nhỉ?:-B

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Comment :))))))

Dodge Ram

Xe điện
Vừa xem VTV trưa, em nghe mà không tin vào tai mình. Vẫn lễ hội có đến 600,000 người chen chúc ở trên một đoạn sông. Ngước lên nhìn thấy chen vai thích cánh y như cảnh Sầm Sơn năm nào!8-x8-x
Thôi bọn ngu muội đấy cũng nên đi về với thánh thần của chúng cho nhẹ trái đất.

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
Há há, em chỉ dám bốc ... Vợ em thôi, chứ bốc nhầm em hàng xóm là lại tan cửa nát nhà đấy cụ!!!

Bimmer

Xe điện
Mấy năm trước Ấn còn phải lập Dự án quốc gia về chống nạn ỉa đái bậy hay gọi một cách khoa học là bài tiết trong môi trường thiên nhiên.
Nửa tỉ dân là không có toilet.

LuckyCar

Xe container
Ngoài Bắc ăn nhà hàng, tiệc cưới chấm riêng hết. Thậm chí ăn lẩu nước sôi sùng sục cũng chấm riêng.
Em vừa đi ăn cưới hôm nọ, giữa thủ đô mà vẫn chung đấy cụ, tất nhiên giờ cũng riêng nhiều rồi, nhưng chưa phải là tất cả đâu.

chẳng có tên

Xe tăng

provtc

Xe container
Người Ấn bảo thủ quá. Thế giới bây giờ người ta bay vào vũ trụ ầm ầm rồi, phải thay đổi chứ, sống ở Ấn ăn bốc ,sangg đến Tây đến Tàu người Ấn vẫn ăn bốc và hôn nhân vẫn lẫn quẩn trong cộng đồng người Ấn với nhau. Thời sơ khai con người ăn bốc rồi từ từ tiến bộ dùng muỗng đũa ,vậy mà người Ấn vẫn thế. Các cụ nói họ giữ vệ sinh chứ nhiều vùng nước non thiếu có đâu mà giữ được.
Chuẩn luôn, cái này nó gọi là hủ tục chứ phong tục gì, ví dụ cầm cái bánh mì ăn thì ok vì nó khô ráo sạch sẽ, em đi ăn cỗ ở đâu ô nào cầm tay bốc đĩa xôi em nói cho vào mặt ấy, nhìn kinh bỏ m ẹ. mà bọn ấn này ăn bốc sao ăn được nẩu với ăn phở nhỉ

Kurumasuki

Xe container
Mấy năm trước Ấn còn phải lập Dự án quốc gia về chống nạn ỉa đái bậy hay gọi một cách khoa học là bài tiết trong môi trường thiên nhiên.
Nửa tỉ dân là không có toilet.
Một trong những lý do họ đưa ra là để giảm tỷ lệ hãm hiếp rất cao khi phụ nữ đi vệ sinh ngoài trời.

7vienngocrong

Xe tăng
Chuẩn luôn, cái này nó gọi là hủ tục chứ phong tục gì, ví dụ cầm cái bánh mì ăn thì ok vì nó khô ráo sạch sẽ, em đi ăn cỗ ở đâu ô nào cầm tay bốc đĩa xôi em nói cho vào mặt ấy, nhìn kinh bỏ m ẹ. mà bọn ấn này ăn bốc sao ăn được nẩu với ăn phở nhỉ
Nói thì nhiều người chửi chứ con chó cụ nuôi huấn luyện cho ăn trong bát trong tô quen đến khi vứt ra đất nó không thèm ăn. Có người nói Tây nó k khinh rẻ người Ấn ăn bốc, đó là nó lịch sự nhưng lên mạng họ vẫn chê như mình. Con người ở thời đại này mà đổ thức ăn trực tiếp xuống đường ngồi bốc ăn như vậy đáng bị phê phán, lên án hủ tục xấu xa.

Nov

Xe tăng
Qua đây em bỏ ý định xuất khẩu đũa qua Ấn độ. Em giành đũa để bán cho hàng xóm thôi. Vì hàng xóm có thói quen tuyên bố "trả đũa" rất ghê
Thồi, cụ tập trung phát triển và chăm sóc thị trường gạch đá trên OF này đê, tay trái tay ngang làm giề.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Dân ta sạch sẽ, cái gì cũng chùi, vào quán ăn, thấy trc khi ăn đều lấy giấy ăn lau bát lau thìa, trong khi xem dây chuyền SX giấy ăn toàn từ phế liệu. tự hào mềnh văn minh, vô thần, tin vào khoa học, cơ mà tụi khoa học đỉnh cao thì lại không vô thần.chết cười.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Món này của người Ấn cũng liên quan tới ăn bốc bằng tay, thì có gọi là văn minh không ạ

Cậu_Biii

Xe đạp
em có xem clip phỏng vấn nta bảo là ăn bốc nthe ăn nó mới ngon mà cảm giác được đồ ăn và ăn ngon hơn ý

Fightingman

Xe tải
Cũng là một nét văn hóa tín ngưỡng của dân tộc họ. Thực ra không riêng gì Ấn Độ, mà một số quốc gia hồi giáo khác cũng ăn bốc như Philippine, Indonesia, Parkistan...Tuy nhiên, có một điều các cụ hết sức lưu ý là họ sẽ chỉ dùng tay phải để bốc thức ăn và họ cũng sẽ chỉ dùng tay này để bắt tay với khách. Trong quan niệm của họ, tay trái chỉ dùng để rửa đít...vì vậy, khi phải bắt tay với các bạn này, các cụ cũng nên đưa tay phải của mình ra nhằm thể hiện sự tôn trọng họ.