[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

carat

Xe buýt
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Cụ tự nghĩ ra đấy à?

carat

Xe buýt
Cực dễ. Nó chạy 3 app. Khách, đồ ăn, ship hàng.
2 thằng grap đứng nc ở Tímes city. 1 thằng bảo sáng nay em mới đc 10 cuốc 285 nghìn. Thằng kia bảo sáng nay anh chưa đc 200. Chiều bù. Thằng 285 khai tháng 30 củ. Xong hỏi bảo vệ Vỉngoup lương anh tháng 15 củ k. Ông kia bảo giết ng à? Chục củ thôi. 2 thằng grap nháy nhau cười. Em đứng hóng mới biết bọn nó thu nhập ntn
Vưỡn chưa hiểu ý cụ là gì?

tieunhupha

Xe điện
Em cũng ủng hộ, học xong sinh viên cứ chạy grab hết đi.
Dù làm doanh nghiệp, nhưng em chẳng đi tranh người với grap, khi người vào làm không làm ra hơn được mức em trả cho họ.
Còn 10 năm nữa chán chạy grab họ có đến xin việc, chắc em chỉ có thể xếp cho họ làm những việc giản đơn, mà chưa chắc lương cao hơn mấy cậu thanh niên vừa tốt nghiêp phổ thông, vì hội thanh niên kia đang khoẻ hơn nhiều.
Tụi em kinh doanh, không làm từ thiện!
Quan điểm em giống cụ. Với người trẻ thì grab nên là bước đệm để gom tiền hay tăng vốn sống để tính mưu khác chứ ko phải cách lâu dài. Vậy nên đội thanh niên cứ lấy thu nhập grab làm chuẩn thì em mời họ về luôn. Em có thể nhận người trình độ tiếp thu kém, ko kinh nghiệm chứ ý thức, tư duy về cuộc sống kém thì em chịu.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk

vnvodoi

Xe tăng
Em chưa chạy grap nhưng đi nhiều. Grapcar ko nói vì phải đầu tư nhiều nhưng grapbike để được thu nhập 12-15tr là khó, chạy 28/30 ngày từ sáng đến tối luôn. Trời nắng cũng
như trời mưa. Mà ko cụ nào đề cập đến cái rủi ro cao của nghề grapbike nhỉ, đi đường hít bụi, tai nạn giao thông ....
Còn Ai chọn nghề gì người ta có lý do riêng, tôn trọng quyết định của họ. Nền kinh tế tự vận hành theo bàn tay vô hình ah.
Vâng ý em cũng là hãy tôn trọng quyết định của họ và đừng chỉ trích. Vì em thấy đây không phải chủ đề đầu tiên về vấn đề này và lần nào cũng có những cụ phê phán những người đang cố tự nuôi sống bản thân và gia đình.

cưỡi chổi

Xe lăn
Mỡ đấy mà húp cụ nhé...cụ biết live chym mà bán được 200 đơn thì người ta phải ntn không:))
200 đơn thì nó là tổng của tổng phân phối rồi chứ méo phải lai trym bán được dăm ba cái. Hoặc nhân vật nổi tiếng lai trym chứ ngon thì cả thế giới nnười ta đi lai trym hết rồi :))

huhong1992

Xe tải
Nghe các cụ nói mà em thấy ham quá.
Sẵn nay bà sếp tổng mắng em xơi xơi trong cuộc họp chắc mai em làm cái đơn xong bán nốt con m3 đi mua con i10 cũ để chạy grab cho nhàn cái đầu.
Em thấy chạy grabcar cũng sướng đấy chứ, cũng ngày ngồi máy lạnh, nghe nhạc, lái xe qua các con phố, lâu lâu đi đường trường mà thu nhập cũng ổn.
Thích thì làm éo thích thì thôi, éo phải áp lực từ cấp trên hay phải lo các vấn đề của cấp dưới. Tóm lại các cụ vote cho em để thứ 2 em làm cái đơn.

QuangSunlight

Xe điện
Bán hàng online ngon phết đấy cụ. Vợ em mang danh kế toán trưởng lương có chục củ, làm tối mặt tối mũi, trên đe dưới búa , có bán mấy cái mỹ phẩm online cũng kiếm tương đương đi làm, cứ thấy hàng ngày nghĩ status mới sai chồng đưa hộ hàng cho shipper nếu không có nhà, cứ quý cty mỹ phẩm lại tổng kết đại lí gì đó ăn chơi sanh chảnh, năm ngoái cty bên mỹ phẩm còn tổ chức cho đi hàn quốc, tiếc vợ em bận bên kia không đi được.
Em thấy mấy cái kinh doanh nền tảng công nghệ chắc chắn là xu hướng tương lai, không những thế còn phát triển thần tốc hơn nữa khi hệ thống logictics và thanh toán online hoàn thiện hơn.
Em thấy dễ người thì dễ ta , thế nên cái gì dễ quá thì không bền vì sẽ có sức ép cạnh tranh lớn

Đại Ba

Xe điện
Em chưa chạy grap nhưng đi nhiều. Grapcar ko nói vì phải đầu tư nhiều nhưng grapbike để được thu nhập 12-15tr là khó, chạy 28/30 ngày từ sáng đến tối luôn. Trời nắng cũng như trời mưa. Mà ko cụ nào đề cập đến cái rủi ro cao của nghề grapbike nhỉ, đi đường hít bụi, tai nạn giao thông ....
Còn Ai chọn nghề gì người ta có lý do riêng, tôn trọng quyết định của họ. Nền kinh tế tự vận hành theo bàn tay vô hình ah.
Grab chuyên chạy Food nghe nói riêng tiền thưởng là 600k 1 ngày cụ ạ. Tháng 18 triệu tiền thưởng, chưa kể tiền cước.

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
các cụ nói thế nào ấy chứ, em đang kiếm việc bục mặt ra chỉ yêu cầu lương 8 đến 10 củ mà chục năm nay rồi có kiếm dc đâu, giờ vẫn đang ăn bám đây ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy dễ người thì dễ ta , thế nên cái gì dễ quá thì không bền vì sẽ có sức ép cạnh tranh lớn

Chạy grab đâu phải chỉ người học xong đại học ra mới biết,
Khối ông nông dân từ nông thôn ra vẫn cái điện thoại với cái 2 bánh quần áo mũ xanh chạy vù vù...
Bây giờ ra phố, đặc biệt mấy siêu thị lớn, bến xe,... nhìn xanh lét!

carat

Xe buýt
Nghe các cụ nói mà em thấy ham quá.
Sẵn nay bà sếp tổng mắng em xơi xơi trong cuộc họp chắc mai em làm cái đơn xong bán nốt con m3 đi mua con i10 cũ để chạy grab cho nhàn cái đầu.
Em thấy chạy grabcar cũng sướng đấy chứ, cũng ngày ngồi máy lạnh, nghe nhạc, lái xe qua các con phố, lâu lâu đi đường trường mà thu nhập cũng ổn.
Thích thì làm éo thích thì thôi, éo phải áp lực từ cấp trên hay phải lo các vấn đề của cấp dưới. Tóm lại các cụ vote cho em để thứ 2 em làm cái đơn.
Cụ thích vote bằng vang hay vodka?

QuangSunlight

Xe điện
Chạy grab đâu phải chỉ người học xong đại học ra mới biết,
Khối ông nông dân từ nông thôn ra vẫn cái điện thoại với cái 2 bánh quần áo mũ xanh chạy vù vù...
Bây giờ ra phố, đặc biệt mấy siêu thị lớn, bến xe,... nhìn xanh lét!
Đúng rồi ạ . Phàm cái gì hiếm thì sẽ quý , giá cao . Kỹ năng lao động cũng tuân theo quy luật này .
Ví dụ dễ thấy nhất là lương phi công phải cao hơn lương grab là đương nhiên .

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Hội em còn có cụ con nhà có của ăn của để. Chả cần bằng cấp làm gì nhiều , ra đời đc mua cho con xe 400tr. Ngày cày 3 củ tươi. Tháng đút túi gọn 50tr. Lại đc tiếng là đang đi làm cho tập đoàn nước ngoài. HIện nay nghè mà nhiều tiền nhất trong XH lại ko phải là xuất phát từ bằng cấp- học thức. Mà là dịch vụ phục vụ cho số đông.
Cày 10 năm nó tai nạn nặng tí là đi sạch.
Nghề tài xế éo bao giờ em muốn làm là vì thế.

phukientcar

Đi bộ
cụ khai sáng cho e với, e cũng bán ol, tháng đc vài củ, nghe cụ nói cứ như hốt được của thiên hạ :))

konachi102

Xe buýt
Cụ ơi chạy grap nhiều người có sỏi đấy ạ. Họ chạy grap tích tiền để mở quán ăn, quán cfe..đấy. Ngày còn làm vp họ cũng muốn khởi nghiệp nhưng chỉ có 2 bàn tay trắng và 1 đống data khách hàng xào đi xào lại thôi. Em thật chứ làm 5 hay 10 năm thì kn làm việc cũng chả áp dụng đc nhiều. Cùng lắm mấy chiêu liên quan thuế má hay chốt khách hàng. Qtrong là măn ni thì k có.
Mà em nói thật, cụ nào muốn kinh doanh, học hỏi gì thì vào nơi khác. Nơi này chỉ đúng nghĩa chém gió thôi. Hỏi nghề các cụ ấy còn chả dám nói chứ mơ mà truyền kn. Toàn khuyên lô đề hay ở nhà vợ nuôi.:)). Các cụ muốn thành công cứ làm ngược lại những lời tư véo trong diễn đàn này là ổn ạ
em đồng ý với cụ . các cụ nói làm vp lâu có kinh nghiệm này nọ . cũng đúng nhưng ko phải toàn bộ . em làm sale mười mấy năm rồi . cứ chuyển công ty ngành nghề khác là làm quen từ đầu . Nghề sale kiếm lắm tiêu nhiều . đến 35 tuổi ít công ty muốn tuyển . vì đòi luonge cao làm việc không nhiệt bằng bọn mới ra ttrường được . e thấy mình chẳng khác mấy bác chuyển grap . lúc nào đầu bảo tích vốn , kiếm j đó mở riêng mà 10 năm rồi chưa làm dc

phukientcar

Đi bộ
grap tháng được 15 củ mà nóng như này thì cũng đáng, cảm nắng đột quy như chơi chứ chẳng đùa, hơn nữa giờ nhiều hãng cạnh tranh nhau lắm

konachi102

Xe buýt
cu
Ngành khác em ko dám nói, nhưng ngành nhựa của em mà nói, kiếm tiền ko dễ như các còm ở đây, khó lắm cccm ạ.
Ở chiều ngược lại, trong ngành của em, sales lương dưới 10 củ thì rất dễ kiếm ( nói thật, toàn là người ko biết làm, mình phải đào tạo lại hết ). Nhưng kiếm người biết làm mà lương dưới 40 củ rất khó.
cụ ở đâu vậy . chỗ cụ còn tuyển ko cho em theo với