Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngthienduc

Xe hơi
Toy là vô đối

Hungtantien

Xe buýt
Em mới học lái xong có khoảng trăm chẹo đang tìm mua một chiếc xe cũ về luyện tay lái.
Cũng có nhiều người khuyên tìm mua một chiếc KIA PRIDE hoặc CD5 cho nó lành, tiết kiệm nhiên liệu (5,5 đến 6,5l/100km) nhưng…
Lại cũng có nhiều người khuyên tìm một chiêc TOYOTA COROLLA đời 90-91 vì phụ tùng dễ kiếm, dàn đồng cứng cáp hơn, tốn xăng hơn chút (7-8l/100km)
Và hiện em đang tìm, chiếc nào cũng được nhưng vẫn ưu tiên TOYOTA

khkdgs

Xe điện
cá nhân em chả chơi xe hàn. tin tưởng toyota hơn.

jiulong

Xe tải
Nghe đây này: Xe Toy là 1 trong những xe có sự ổn định và bền có tiếng, tiết kiệm xăng vô đối nên đấy là nguyên nhân nó giữ giá!
Xe Đức như M, B thì đúng là đẳng cấp hơn nhưng nuôi chăm sóc tốn kém, chưa phù hợp đk ở Việt Nam còn yếu về mặt hậu mãi, sau 4-5 năm là phải sửa thay thế chứ không đơn thuần chỉ bảo dưỡng và rất tốn kém! Còn mấy cái xe hàn sau khi đi vài năm thì ae bên này càng không chấp, bằng chứng thì cứ về box nhà đọc cho sáng ra đã!
Chưa ghé mông cái xe nào cái sì pắc van thì nên đọc các bài cũ để tìm hiểu! Chém búa xua như kiểu trẻ trâu, ngậm mứt phun người nó rẻ tư cách lắm. Tung hô xe cuốc thuổng cái kiểu thế thì quá đi bôi gio vào cái xe mình bán thôi. Sau thử việc, quản đốc nó đá *** :))
Thế đã nhé, hôm nay học tạm thế thôi kẻo cái đầu chót va vào vô lăng không lĩnh ý kịp, nó lại làm khổ ae phải nghía mấy cái thớt nhảm :D
Cụ nói chuẩn, em đọc đến phần 4 là chán hẳn, ông này chắc sale của hàn xẻng. Nói cứ như đúng rồi, nghe phát chán.

jiulong

Xe tải
Fortuner tiết kiệm xăng không bác? 15l thì có tiết kiệm không?
bác cũng gà quá, toàn chém gió thôi. Bác thử so sánh hộ em giữa mấy cái MIT PAJERO, FORD Ếch với Fortuner xem cái nào uống xăng hơn, em đang đi fortuner V 4x4 đây đường trường em chạy chỉ 10l/100km, thành phố thì em ko để ý mấy nên chưa cụ thể dc.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
bác cũng gà quá, toàn chém gió thôi. Bác thử so sánh hộ em giữa mấy cái MIT PAJERO, FORD Ếch với Fortuner xem cái nào uống xăng hơn, em đang đi fortuner V 4x4 đây đường trường em chạy chỉ 10l/100km, thành phố thì em ko để ý mấy nên chưa cụ thể dc.
Xăng thì do người chạy 1 phần, công nghệ 1 phần.
em thấy bạn em chạy avalon chỉ 7,5l/100 đường trường (chắc xe xịn nên nó chạy a95 và mobi 1, lốp bơm 2.3kg), còn em trình còi chạy 630km hết 50l xăng a92-dầu castro 5w30, lốp bơm 2.1 kg - trong đó dừng nổ máy 1 chỗ mất 2 tiếng.
nói có sách mách có chứng chứ ko nghe nói đâu ạ. đoạn em quay là đoạn chạy trong phố vì bà xã ngủ say, còn đoạn cao tốc thì nó báo 13.8km/l em ko quay đc vì bà xã ko ngủ, em sợ vừa chạy vừa quay bà lại tưởng em diễn trò khỉ thì hỏng.
[video=youtube;DIafV9YzAJk]http://www.youtube.com/watch?v=DIafV9YzAJk[/video]

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xăng thì do người chạy 1 phần, công nghệ 1 phần.
em thấy bạn em chạy avalon chỉ 7,5l/100 đường trường (chắc xe xịn nên nó chạy a95 và mobi 1, lốp bơm 2.3kg), còn em trình còi chạy 630km hết 50l xăng a92-dầu castro 5w30, lốp bơm 2.1 kg - trong đó dừng nổ máy 1 chỗ mất 2 tiếng.
nói có sách mách có chứng chứ ko nghe nói đâu ạ. đoạn em quay là đoạn chạy trong phố vì bà xã ngủ say, còn đoạn cao tốc thì nó báo 13.8km/l em ko quay đc vì bà xã ko ngủ, em sợ vừa chạy vừa quay bà lại tưởng em diễn trò khỉ thì hỏng.
[video=youtube;DIafV9YzAJk]http://www.youtube.com/watch?v=DIafV9YzAJk[/video]
Đúng là do trình song k khác biệt nhiều đâu kụ

lỉnhang

Xe máy
quan trong la muc dich cua chu pic la gi.chac bac lai lam cho truong hai hay la thanh cong chu gi a?

topa1288

Xe hơi
chắc chủ thớt là Sale của Kia hay Hyundai rồi :))

Hằng Lê

Xe tăng
Chú em này lận đận lắm, có cái 2b đi làm thì bị xì hơi rồi :D

landrovercar

Xe tải

Thứ 2: vì là thương hiệu xe TOYOTA phổ biến tại Việt Nam nên nguy cơ phụ tùng nhái, kém chất lượng được thay thế trong TOYOTA là rất lớn. Chưa kể các xe bị lỗi thuộc diện TOYOTA VIỆT NAM chưa thu hồi sửa chữa (cái này các bác đọc báo sẽ rõ, rất nhiều). Khi xe có nhu cầu bán xe, với thực trạng phụ tùng TOYOTA nhái tràn ngập trên thị trường nên mang xe ra Gara luộc vài thứ là đã chênh lệch vài chục triệu đồng. Việc này sẽ có nhiều người làm, vì luộc xe mà mang lại lợi ích vài chục triệu thì nguy cơ thực hiện là rất lớn. Mà các phụ tùng nằm sâu trong máy móc thì khó mà phát hiện ra.
Chỉ Chạy 5-6 tháng mới bắt đầu biết. Lúc đõ đã muộn.
Nguy cơ phụ tùng giả, nhái, chất lượng kém , dẫn đến tai nạn giao thông là rất cao trong xe TOYOTA cũ.
Việc mua lại xe các hãng như Ford, Hyundai, BMW, MER FORTE, SORENTO thì sẽ giảm nguy cơ này. Tốt nhất là xe cũ thì cứ mua số AT là không dính phải taxi.
Cụ phân tích rất chính xác. Nếu cùng tầm tiền , cùng phân khúc em cứ chọn xe đức trước, sau mazda, . Em sợ mua phải toy taxi hoàn lương lắm

CR-Vic

Xe container
có khi đang bận làm vệ sinh quét dọn đống rác do các thông thái xóm bên tự xả ra rồi tự ngửi với nhau :D

chắc phải thế mới được cho vào hội :))

Chú em này lận đận lắm, có cái 2b đi làm thì bị xì hơi rồi :D

beamnhi

Xe buýt
Cụ phân tích rất chính xác. Nếu cùng tầm tiền , cùng phân khúc em cứ chọn xe đức trước, sau mazda, . Em sợ mua phải toy taxi hoàn lương lắm
Cụ lo lắng là phải. Nhưng cụ chỉ dùm con nào của TOY đang làm taxi khiến cụ phải lo mua nhầm mà cùng phần khúc với con xe nào đó của Đức hay Mazda với =))

miuzicar

Xe tải
Dynamat viết
Việc mua lại xe các hãng như Ford, Hyundai, BMW, MER FORTE, SORENTO thì sẽ giảm nguy cơ này. Tốt nhất là xe cũ thì cứ mua số AT là không dính phải taxi.
Không biết cụ đã bao giờ đi mua xe chưa nhưng nếu tổng sỉ vả cụ có ba trăm triệu thì nếu đủ tiền mua được mấy con ở trên mà số AT nũa thì e nghĩ rằng còn sợ hơn mua phải Toy Taxi.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Dynamat viết

Không biết cụ đã bao giờ đi mua xe chưa nhưng nếu tổng sỉ vả cụ có ba trăm triệu thì nếu đủ tiền mua được mấy con ở trên mà số AT nũa thì e nghĩ rằng còn sợ hơn mua phải Toy Taxi.
-Ông chủ thớt khuyên mọi người ko nên mua Toy nhưng lại đang xin tư vấn mua Vios ở thớt bên, đúng là tự nhét giẻ vào...ồm!:D

U_OAT

Xe điện
Gớm thật, làm j mà các cụ to chuyện thế, e chả xe hàn cũng chả xe nhật, e đang phấn đấu làm con Fiat của anh phát xít ý đây ạ, ko anh hưởng đến hàn và nhựt nhé, e té...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng