Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.6gli

Xe container
-Suy luận của bác theo cái kiểu khuyên mua Gezt hơn là mua Vios vì tỷ số thiệt hại ít hơn nghe nó vừa hài lại vừa thiếu thực tế, ko hiểu liệu nó có giống cái kiểu nếu lấy vợ thì nên chọn em nào xâu xấu cho nó yên tâm đỡ bị thằng khác dòm ngó, nếu chẳng may em nó có bị thiếu sót cái gì thì đỡ phí tiền đầu tư, khổ cái mỗi lần đi cùng với vợ thì nó hơi ngượng ngùng, kém tự tin và hay dòm trộm mấy em xinh xinh, trong lòng tiếc rẻ lại "giá mà"? Liệu tâm lý của bác nó có giống như thế ko? Còn về truyện "Thạch sùng" thì ko hiểu bác định nói gì chứ được như Thạch sùng thì tốt quá, bây giờ thì đêk ai quan tâm đến mẻ kho!:))
Em chết cười vì suy luận của bác đấy. Vì giữa hai chuyện Vợ và xe là hai câu chuyện khác nhau mặc dù xe vẫn thường được gọi là V2; V3...Vm nào đó. Lẽ ra em cũng không muốn lạm bàn chuyện vợ (đúng nghĩa nhé) ở đây nhưng vì bác đưa ra vấn đề nên em cũng bàn chút xíu. Vợ và xe khác nhau ở chỗ:
1. Vợ chẳng ai bàn cãi, tranh luận có nên lấy vợ cũ kiểu như xe có nên mua xe toy cũ=)) Vợ là chuyện chuyện trăm năm cả đời gắn bó là tình cảm, tình yêu. Không có chuyện cứ mang một đống tiền ra muốn là được nên sẽ k có chuyện "phí tiền" hay không "phí tiền" và cũng chẳng bao giờ chó chuyện "giá mà". Khi xuất hiện ý nghĩ "phí", "giá mà" thì HP gia đình, tình cảm vợ chồng đã là con số 0 tròn chĩnh.
2. Xe (V1, V2...Vm) có thể mua mới, cũ tùy thích => chán có thể bán và lại mua bất cứ lúc nào.:)) chỉ cần có tiền thích là được.
Vậy mà bác cũng có thể dùng hai việc chả giống nhau về bản chất tẹo nào để suy luận nên nó thật khôi hài, nực cười.
Truyện "Thạch Sùng" bác cũng đã đọc rồi em nghĩ với người giầu kinh nghiệm cuộc sống như bác thì không khó để nhận ra ý em định nói gì với bác. Bác đọc lại coment của mình bác sẽ hiểu. Có những thứ tưởng như chẳng có giá trị vật chất nhưng lại có giá trị làm thay đổi cuộc sống như cái "mẻ kho" cái mà các đại gia giầu sổi, trọc phú, cơ hội, hay khoe của, hợm hĩnh và nô lệ của đồng tiền đặt đồng tiền lên trên cả những giá trị nhân văn như "Thạch Sùng" không có và sẽ chẳng bao giờ hiểu được giá trị của nó.

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt
Bác chắc gì đã đi hay ngồi xe hàn nhiều bằng em! Thử nhé : EQUUS, Veracruz, santafe, sonata, Tucson, accent, K7, forte. Còn mấy con getz hay morning thì thỉnh thoảng không tính :D
Chạy nhiều thế mà vẫn không biết gì chứng tỏ ...

ducletrung

Xe container
Lão LUU đểu nhé tôi nói nốt cái ý của lão Kamri mà lão đã cho tôi ly vang đỏ là sao?

Luu Lehong

Xe container
Não nhiều nếp nhăn mới phải chờ bố vợ giải ngân để chọn Vios hay Phọt tè nữa là xong :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác chắc gì đã đi hay ngồi xe hàn nhiều bằng em! Thử nhé : EQUUS, Veracruz, santafe, sonata, Tucson, accent, K7, forte. Còn mấy con getz hay morning thì thỉnh thoảng không tính :D
Kụ đi nhiều xe Hàn đấy nhỉ, hehe

HaiNQ1983

Xe buýt
Cụ chọc tổ ong nếu thích, sao lại xui em :)). Riêng về mô tô xe máy, Hàn hoàn toàn ko có cái gì vs Honda, đừng nói Su, Ya. Vì xe máy xịn và dỏm dễ phân biệt hơn ô tô, ti vi, tủ lạnh!
Dù gì em vẫn ko dùng bất cứ thứ gì của Hàn xẻng; từ TV, điện thoại đến oto, ái thì muốn thử mà chưa đc :))

Luu Lehong

Xe container
Vừa rồi ngồi đi công tác Lào Cai, cùng đoàn phía chủ ĐT có cái Forte SX - chắc là phiên bản cao nhất vì thấy có số AT, cửa nóc, ĐH tự động. Em đi thử khoảng hơn 20 chục cây! Ngồi quan sát công nhận nhựa tapble, cánh cửa kém hơn Vios thật, nó cứ đen đen, sần sần chất tái sinh! Chụp tạm cái ảnh lúc dừng xe ăn cơm trưa!

arsenelupin

Xe buýt
Vừa rồi ngồi đi công tác Lào Cai, cùng đoàn phía chủ ĐT có cái Forte SX - chắc là phiên bản cao nhất vì thấy có số AT, cửa nóc, ĐH tự động. Em đi thử khoảng hơn 20 chục cây! Ngồi quan sát công nhận nhựa tapble, cánh cửa kém hơn Vios thật, nó cứ đen đen, sần sần chất tái sinh! Chụp tạm cái ảnh lúc dừng xe ăn cơm trưa!

Công nhận não có cũng như ko!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1.6gli

Xe container

Ấy chết ai lại để sale toy ngồi xe này. Mà còn sang tít tận lước nào chứ. chết thật toàn đồ tái sinh lỡ bác ấy bị làm sao như mấy tờ báo lá cải nói thì dự án cải tiến xe toy ai chịu làm nốt đây. Hi hi

arsenelupin

Xe buýt
Ấy chết ai lại để sale toy ngồi xe này. Mà còn sang tít tận lước nào chứ. chết thật toàn đồ tái sinh lỡ bác ấy bị làm sao như mấy tờ báo lá cải nói thì dự án cải tiến xe toy ai chịu làm nốt đây. Hi hi
Ung thư rồi, khổ thân!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng