[Funland] Lý Hùng - Diễm Hương hiện tại

scorp8x

Xe container
Lý Hùng, Việt Trinh, Diễm Hương, Y Phụng là 4 gương mặt không bao giờ phai mờ trong ký ức của em. Em có cảm nhận rằng thế hệ của họ hoạt động giống như mô hình của các sao Hồng Kong vậy. Hình ảnh Y Phụng mặc sexy bên chiếc moto quá là kinh điển.
Thời 8x - 9x thì phải kể thêm Thu Hà, LCTA nữa mới đủ bộ :)

7vienngocrong

Xe tăng
30 Tết e đi ngang thấy cụ Lý Hùng rửa sân hihi cao cỡ 1m7 beo béo rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhiều khi sự vô tình nhưng trông nó cũng ngộ cụ ạ. Lý Hùng bao nhiêu năm nổi tiếng nhưng vẫn không lập gia đình. Chứ anh này thời trẻ thì em nghĩ lấy ai chả được vì quá nổi tiếng, quá đẹp trai, quá nhiều tiền, ...
Em đọc đâu đó thì thấy Lý Hùng bảo thời sang Hồng Kông đóng phim, bị tai nạn nên không còn khả năng lấy vợ cụ ạ.

LaziCat

Xe container
E nghĩ cụ ấy cao hơn 1m70

ly-hung-doc-than-o-tuoi-u60-khong-quan-tam-den-tin-don-gioi-tinh-3daf4918.jpeg
ly-hung-doc-than-o-tuoi-u60-khong-quan-tam-den-tin-don-gioi-tinh-96ffc597.jpeg
Thấp cụ ạ. Em nghĩ tầm 1,65m - 1,67m thôi kể cả có giày độn nha, cụ này hay đi giày độn lắm ạ :D. Em có lần đứng cạnh cụ ấy, em đi giày cao 8cm mà nhỉnh hơn cụ ấy tẹo.

Xsara

Xe tăng
Em nghĩ là cụ ấy đeo chuỗi hạt ở cổ tay trái nên chuyển đồng hồ sang tay phải.
Theo các cụ thì Lý Hùng cao tầm bao nhiêu.
Cách đây tầm hơn 20 năm em thấy Lý Hùng đang ở vỉa hè ở Hà Nội nên em dừng xe máy lại hỏi cụ ấy đi đâu thì em đưa đi hộ, rồi đèo cụ ấy đi 1 đoạn đường. Thấy Lý Hùng thấp hơn em khá nhiều dù em chỉ cao có 1.7m.
Chắc cụ gặp Lý Hùng phiên bản HN thật . Cụ này em gặp ở phố Hàng Da tầm năm 92,93 ra đặt biển quảng cáo . Nhìn đúng LH thu nhỏ , cao tầm 1m65 , mặc áo 3 lỗ bó màu vàng gài kính Rayban trước ngực . Đầu chải ngôi lệch bồng bềnh , tóc mai để dài , hàng ria con kiến y hệt Lý Hùng

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cùng học, lại là cặp đôi luôn có nhau trên màn ảnh một thời gian dài, mà mất liên lạc nhau suốt 30 năm trong thời buổi công nghệ internet ngày nay, cùng với các quan hệ cũ, thì thật khó hiểu.
Dù sao, họ cũng đóng góp cho nền điện ảnh một số tác phẩm lấy được nước mắt người xem, trong một giai đoạn nhất định.
Cụ không cần còm kiểu dìm hàng như thế. Với những ai sinh sống ở miền Nam thì bộ tứ này là vua phòng vé, vua chụp ảnh lịch vào thời đó. Điện ảnh tư nhân (không dùng ngân sách kiểu phim cúng cụ ngoài miền Bắc) do tư nhân thao túng nên họ ưu tiên phim mì ăn liền là chính. Tuy nhiên một số phim mà các cụ/mợ kể tên là thành công nhất về thương mại vào thời điểm đấy, chưa kể họ còn hợp tác quốc tế trong sx phim (với HK) rất sớm so với mặt bằng thị trường bấy giờ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Xưa em xem thấy Lý Hùng đóng phim có vẻ gì đấy hơi gượng rất khó tả, cảm nhận là chưa bao giờ hòa vai và diễn tả/biểu lộ được cảm xúc của nhân vật. Võ vẽ thì thời đấy kỹ sảo điện ảnh kém nhưng thấy cũng thô, cảnh võ thuật còn thua xa Chánh Tín trong vai Nguyễn Thành Luân mặc dù cụ này chắc có biết gì về võ thuật đâu!
LH đóng không hay đúng như cụ nói, những đoạn zoom cận mặt mới thấy vụng 😃

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em đọc đâu đó thì thấy Lý Hùng bảo thời sang Hồng Kông đóng phim, bị tai nạn nên không còn khả năng lấy vợ cụ ạ.
Cụ Tiêu lắm thông tin nhỉ. Em nghĩ chắc cũng có lý do nào đấy và cái thông tin này có vẻ đúng ~o)

tung5917

Xe điện
Chắc cụ gặp Lý Hùng phiên bản HN thật . Cụ này em gặp ở phố Hàng Da tầm năm 92,93 ra đặt biển quảng cáo . Nhìn đúng LH thu nhỏ , cao tầm 1m65 , mặc áo 3 lỗ bó màu vàng gài kính Rayban trước ngực . Đầu chải ngôi lệch bồng bềnh , tóc mai để dài , hàng ria con kiến y hệt Lý Hùng
Em gặp là anh Lý Hùng thật, sao nhầm được cụ. Em nói chuyện suốt dọc đường đi, giọng miền nam và anh ấy cũng rất hoà đồng. Mấy chục năm rồi em không nhớ rõ lắm nhưng hôm đó là ở đường Ngô Thì Nhậm - Hai Bà Trưng - HN

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đấy Diễm Hương đẹp mong manh, Việt Trinh đẹp bốc lửa, nhiều scene phim hồi đó của Lê Tuấn Anh và Việt Trinh đúng là cảnh nóng
Em lại kết vẻ đẹp của Mộng Vân nhất, rất sexy mà vẫn kín đáo, tiếc là bị dính scandal tiệc thác loạn nên sự nghiệp đi xuống

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thăng Long đệ nhất kiếm, Phạm Công Cúc Hoa. Lý Hùng cũng hay đóng mấy vai phắc boi thời đấy.
Chuyên trị vai chơi bời có số má xong hoàn lương vì mẹ mất hoặc yêu phải gái ngoan hoặc tự nhiên có lý tưởng cao đẹp đột xuất. Kịch bản tệ vì phim mì ăn liền

Bastion.P

Xe container
Phim mỳ ăn liền đầu tiên e xem đó cụ, hồi đó trốn sang nhà hàng xóm xem nhờ, film này ko chiếu trên Vtv. Tầm 1990 thì phải.

Đến film Thăng Long đệ nhất kiếm thì có chiếu trên Vtv dịp Tết hồi 1994 gì đó.

Nói chung kỹ xảo ko bằng film HKK nhg e xem vẫn thấy hay :D

Phạm Công - Cúc Hoa một thời.

Noname_2015

Xe tăng
Xưa mới qua đoạn đói ăn, vẫn còn ít thứ xem, nên còn hào hứng.

Gớm nhớ lại mấy phim dài tập, giờ mà bắt xem lại chắc chỉ có toi: Nô tỳ Izaura, Đơn giản tôi là Maria, thậm chí kể cả phim Osin.

Diễn viên thì ít.

So hoa hậu tiền phong đời đầu với đời nay đã thấy khác, nên mới thấy thể chất người Việt cũng thay đổi nhiều.

Chỉ thấy có hoài niệm chưa bớt mấy.

muadem

Xe cút kít
Năm 92 em vào tận nhà LH, đâu ở đường 3/2 gì đó, gặp cả nhà ảnh luôn. Còn cùng thời DH LH có VT YP LCTA MD, ... đều là những nam thanh nữ tú tốn khá nhiều giấc mộng của thanh niên.

Trần Đoành.

Xe container
Thấp cụ ạ. Em nghĩ tầm 1,65m - 1,67m thôi kể cả có giày độn nha, cụ này hay đi giày độn lắm ạ :D. Em có lần đứng cạnh cụ ấy, em đi giày cao 8cm mà nhỉnh hơn cụ ấy tẹo.
Thôi xong... Đã đứng cạnh Lý Hùng là xong hẳn rồi :))

LaziCat

Xe container
Thôi xong... Đã đứng cạnh Lý Hùng là xong hẳn rồi :))
5 năm rồi thì chả xong :)). Bên ngoài oai phong thế thôi nhưng bị anh zai quát như trẻ con, đế chế bất động sản Khang Điền là của nhà anh ấy đấy ạ - một tay ông anh cả gây dựng :)).

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Cũng bt thôi cụ, chồng ko muốn cũng như ko cho thì ll gì, ở ẩn cho lành nhé. Chồng DH là một nhân vật rất đại gia, nên chị ko tham gia và ll gì cũng đúng chuẩn thôi.
Chồng DH là nhân vật nào vậy cụ????