Ma-tịt lắp điều khiển CD-Player sành điệu đơi !

AF-1

Xe buýt
Em sâu cái điều khiển CD em vừa lắp chỗ bác Minh Khôi cho con Ma-tịt để các bác oánh giá nhá, nói túm lại em thấy ngon - bổ - rẻ (y) .

Và nhân tiện em cũng xin cảm ơn bác Minh Khôi nhiều vì mặc dù đã muộn nhưng bác vẫn nhiệt tình sửa lại giúp em "cơ phận" của cái đầu CD Sony già nua đó ... bây giờ thò thụt ngon lém roài, lại chắc chắn nữa...:D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

hachi

Xe tăng
Tổng thiệt hại thế nào hả bác, bắt có nhậy không?

AF-1

Xe buýt
hachi nói:
Tổng thiệt hại thế nào hả bác, bắt có nhậy không?
Ối sời ! tổng thiệt hại là 300.000 VND, đầy đủ các chức năng , bấm nút phát lào ăn phát ấy nuôn vì nó được nối bằng ... 1 sợi dây điện mà lỵ :D (1 đầu có cáy giắc như loại giắc 3.5 ly, chỉ việc rút cái CD ra ... cắm giắc vào đít rùi lắp vào là xong) . :)) :)) :))
Em chọn lắp loại có dây vì trông nó nhỏ vừa với cái xe bé tý của em, còn loại đời mới không dây dùng hồng ngoại (là loại mà bác MK đã pót ảnh lên roài), lúc đầu định lấy cái này nên em cũng đã thử ngay rồi, rất nhạy và chuẩn lun, nhìn chất lượng xịn hơn, nhiều chức năng hơn 1 tý nhưng chủ yếu là nó quá to so với xe em và phải tốn thêm tiền ... pin nữa :D (giá loại này theo bác MK bẩu là 500.000 VND)

Pác cho em khỏi khí kg phải.
Giữa việc thò tay trái trên vô lăng để chỉnh mấy cái nút đó và dùng tay phải để bấm bấm trực tiếp trên đầu CD thì cái nào tiện hơn ạ?

Theo iem, cái điều khiển này dùng cho người ngồi ghế sau thì có lý hơn.

Theo em nếu quen tay rồi thì bấm trên vô lăng nhanh hơn nhiều bác Gấu ơi, không cần phải nhìn gì cả, "khều" 1 phát ok liền :) Nhất là đối với các xe số tay, tay phải vừa chuyển số tay trái vẫn chỉnh âm thanh được cùng lúc . Bộ phận này nó chỉ đưa 1 số tính năng cơ bản hay dùng như đổi đĩa, chọn bài, tăng giảm volume thôi, mí cái khác vẫn phải bấm trên đầu bác ạ .

bes

Xe lăn
ẹ...ẹ...thế mà hôm qua em ở chỗ Minhkhoi chả thấy quảng cáo gì cả...bác Khôi này kín tiếng ghê.

mltr6 nói:
Theo em nếu quen tay rồi thì bấm trên vô lăng nhanh hơn nhiều bác Gấu ơi, không cần phải nhìn gì cả, "khều" 1 phát ok liền :)
Ý quên. Nói lại cho rõ là so với cái cần lắp thêm thôi. Chứ còn mấy cái nút nằm sẵn trên mặt vô lăng như của bác R6 thì chắc là nhanh hơn rồi. Lỡ có bấm nhầm ...còi thì cũng chẳng ai biết :)) :))

Bác Gấu lại nhầm nhọt rồi :) Cái trên mặt vô lăng xe em là nút sang số khi xe ở chế độ số tay bác ạ, còn chỉnh âm thanh thì nằm phía sau, đúng ngay vị trí như trên hình của bác AF1 đây ạ .

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy có cái điều khiển từ xa dùng được cho nhiều nhãn hiệu khác nhau (1 remote ctrl dùng cho TV, DVD, dàn nhạc...nhiều hãng), bác minhkhoi xem có kiếm được cái đk âm thanh gắn trên vô-lăng cho các xe không, cụ tỉ là cái mzd6?

@Gấu: trời ơi bác Gấu hong tâm lý gì ráo à, đã có ai phát hiện ra Gấu với em câu bài đâu nà ? :) Thôi em trả lại chỗ cho CD-Player sành điệu đây :)

AF-1

Xe buýt
:'(
polar bear nói:
Pác cho em hỏi khí kg phải.
Giữa việc thò tay trái trên vô lăng để chỉnh mấy cái nút đó và dùng tay phải để bấm bấm trực tiếp trên đầu CD thì cái nào tiện hơn ??

Theo iem, cái điều khiển này dùng cho người ngồi ghế sau thì có lý hơn.
:D Bác Gấu cứ "chêu" em, hì hì... trông hơi bị lạ đấy chứ bác (tất nhiên là đối với ma-tít thôi)... bi giò em ko cần thò tay nữa mà chỉ cần với ngón tay khều khều thui, mấy lại em đã nói rùi là cái đầu CD của em là đồ nội địa 2nd-hen nên ko có điều khiển từ xa như đồ mới đập hộp mà bây giờ em dùng cũng lâu rồi nên "cơ phận" cũng kém (lúc trước bác MK chưa bảo dưỡng lại nó còn lỏng lẻo như răng bà lão ý chứ) nên nếu bấm bấm nhìều em sợ cái mẹt nó rụng ra mất, hi hi...:)) . Còn vấn đề quan trọng hơn là khi em đang vít 80-90km/h trên đường cao tốc thì động tác dòm xuống để chỉnh là ... cực kỳ nguy hiểm, vì tai nạn trên đường nhiều khi chỉ vì lý do tài xế nhãng ra 1 tý thôi :'( , mà ngày lào em chả phải đi thế (từ nhà em đến chỗ làm roài đi về là ngót trăm cây đấy bác ạh)

Chỉnh sửa cuối:

tracy

Xe đạp
Nhìn cũng ngộ ngộ há Bác chuyên cơ TTM ,chúc mừng Bác vấn đề là Bác thích là OK rồi . Tuy nhiên đọc xong bài của Bác E qunên cả ăn vì phải vận dụng khả năng suy đóan xem Bác muốn nói gì:)) :)) :)) ,Đừng giận nhé Bác

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Wài, thế là lại tốn tiền cho bác Minh khôi để chạy đua vũ trang rùi.
cái này ngoài việc tiện, chỉ cần khều tay thì nó còn có cái nút ATT để giảm tiếng khi nghe điện thoại, đại tiện. cái nút này thằng sony nó 0 đặt trên head đâu

AF-1

Xe buýt
tracy nói:
Nhìn cũng ngộ ngộ há Bác chuyên cơ TTM ,chúc mừng Bác và vấn đề là Bác thích là OK rồi . Tuy nhiên đọc xong bài của Bác E quên cả ăn vì phải vận dụng khả năng suy đoán xem Bác muốn nói gì:)) :)) :)) ,Ðừng giận nhé Bác
:D Hì hì, có gì đâu mà giận mới giỗi chứ ! mà ai bẩu bác ăn cơm rõ là sớm cơ. Sozy các bác nhé, em ngồi cafe dưới nhà nên tranh thủ pót bằng cái Pocket PC còi nên ko oánh được dấu má đoàng hoàng

Chỉnh sửa cuối:

vsp74

Xe đạp
Cho hỏi bác Minh Khôi là trong Sài Gòn muốn kiếm lọai này thì ở đâu có hả bác ? Có gì bác chỉ giúp với nhé - trông cũng bổ ra phết nếu gắn vào chỗ vôlăng bác nhỉ .

Slumps

Xe đạp
Em xin phép các cụ lôi cái thớt này lên để hỏi ạ. Thiết bị này có lắp được nếu là đầu CD chuẩn theo xe kia Morning SLX ko ạ.

Slumps

Xe đạp
Ko có cụ nào trả lời cho e ạ!

trankhon84

Xe tải
em cung đang quan tâm cái này có lắp dc đầu cho Morning khong nhỉ