[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thế này. Cụ ff cho em đi. Em cần 1K thôi còn đâu triệu hay tỷ đô em kính cẩn nghiêng mình biếu cụ! Cụ làm gì cũng đc miễn là tinh tinh 1K trump vào tk em là đc.
Khôn như cụ quê e yêu với riềng hết cmnr

wildcat74

Xe điện
Đùa cái con khỉ; có em này thích đùa với luật pháp thì có!

m4s

Xe điện
Cào mặt an vạ nó là thói quen dân An nam rồi mà. Có khi lại gây quĩ trợ giúp đc 20 tỷ như thằng Phan Anh thì sao :))
Phan Anh là một người đáng trân trọng cụ nhé. Việc PA bị dư luận viên vùi dập là cũng có lý do: ko theo định hướng của Ban Tuyên giáo, ko chịu làm tay sai cho chính quyền. Nếu cụ chỉ nghe hơi nồi chõ hoặc là DLV hay đội bút chiến thì em xin stop :)

IP man

Tháo bánh
Phan Anh là một người đáng trân trọng cụ nhé. Việc PA bị dư luận viên vùi dập là cũng có lý do: ko theo định hướng của Ban Tuyên giáo, ko chịu làm tay sai cho chính quyền. Nếu cụ chỉ nghe hơi nồi chõ hoặc là DLV hay đội bút chiến thì em xin stop :)
Úi úi, buông nhõn 1 câu xong stop là tóp thế nào.
Ít ra phải nói rõ là không theo định hướng như nào, ko làm tay sai như nào... hay lại giống cái em ăn vạ kia :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
E
Em chưa có xèng làm từ thiện nên em cũng chưa biết anh PA này là ntn. Em xin chân hóng vậy!

Kitcat

Xe container
Làm gì thì cụ không nên quan tâm. Quan tâm là tiền đó đã được dùng hết vào các mục đích từ thiện chưa. Vì em nhớ là đợt đó bảo ko ủng hộ hết mà giữ lại ủng hộ dần dần.
Dùng hết lâu rồi cụ ạ, có cập nhật số liệu trên website đấy cụ. Phan Anh can tội kêu gọi từ thiện đc nhiều hơn hội chữ thập đỏ của nhà nc bị đập thê thảm cấm sóng truyền hình, ngoài ra thêm đoàn quân trên mạng tấn công. Giá thay vì nghe nói ng ta kiểm tra lời m nói có chuẩn ko thì tốt.
ahhahahahhah hôhohohoh hiiii cười đau cả bụng
ahhahahahhah hôhohohoh hiiii cười đau cả bụng
Nó ngồi tiêu dần chứ còn sao nữa cụ :))

Thời gian đâu mà online

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện
Lội 1 phát mấy chục trang, cac cụ chém kinh quá, đa số toàn thuyết âm mưu. Vẫn chưa ngã ngũ, phải chờ bên Bỉ, xong từ chuyện em Mai nhẩy sang chuyện phan Anh từ thiện, các cụ buôn giỏi hơn cả các mợ, vãi đái.:))

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Lội 1 phát mấy chục trang, cac cụ chém kinh quá, đa số toàn thuyết âm mưu. Vẫn chưa ngã ngũ, phải chờ bên Bỉ, xong từ chuyện em Mai nhẩy sang chuyện phan Anh từ thiện, các cụ buôn giỏi hơn cả các mợ, vãi đái.:))
Vụ cụ p.a này đang là 1 project để 1 số người đếm chữ lấy tiền và báo cáo cuối năm cụ ạ
Cái dở của cụ p.a là ị vào mặt 1 tổ chức khổng lồ ăn lương ngân sách. Bố của tổ chức này hỏi đại ý "tao nuôi bọn mày có tốn cơm không ". Dĩ nhiên là người được hỏi phải trả lời "không tốn cơm chút nào"

cauquan1001

Xe tải
Website
buraman.com
Dùng hết lâu rồi cụ ạ, có cập nhật số liệu trên website đấy cụ. Phan Anh can tội kêu gọi từ thiện đc nhiều hơn hội chữ thập đỏ của nhà nc bị đập thê thảm cấm sóng truyền hình, ngoài ra thêm đoàn quân trên mạng tấn công. Giá thay vì nghe nói ng ta kiểm tra lời m nói có chuẩn ko thì tốt.
Em vào facebook PA like comment mà cũng bị nó chặn này. Buồn cười nhỉ

Kitcat

Xe container
E
Em chưa có xèng làm từ thiện nên em cũng chưa biết anh PA này là ntn. Em xin chân hóng vậy!
Cụ làm chân hóng lên website xem ạ
Vậy mới nói, ban đầu người ta ủng hộ vì thấy đau lòng chuyện lũ lụt. Thế mà nó bảo nhiều chỗ ủng hộ rồi nên nó chuyển qua ủng hộ việc khác, lập cái trang gì mà để gió cuốn đi. Đúng là cuốn thiệt, cuốn hết vào đâu thì chúng nó biết với nhau.
Tiền về quá nhiều Phan Anh phải khóa tài khoản ko nhận thêm. Ông Ý cũng đưa thời hạn để ng quyên tiền muốn lấy lại thì gửi đề nghị ông ấy chuyển trả. Hết thời hạn đó số còn lại mới dùng làm từ thiện cụ ạ. Không biết cụ có quyên đồng nào ko? Nếu có sao ko rút lại? Nếu ko có, cũng ko thèm biết tiền đã đc chi hết hay ko thì thà đừng nói còn hay hơn nói mà sai cụ ạ.

Kitcat

Xe container
Em vào facebook PA like comment mà cũng bị nó chặn này. Buồn cười nhỉ
Thôi cụ ạ, đoàn 10,000 quân vào còm chửi, ai cũng đòi reply dễ thường ng ta nghỉ việc nghỉ ăn trả lời. Mọi dữ liệu có trên website công bố, ng quyên tiền thật ko biết là ai, chứ quyên tiền mồm và chửi hôi thì đông thật.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thôi thế này. Cụ ff cho em đi. Em cần 1K thôi còn đâu triệu hay tỷ đô em kính cẩn nghiêng mình biếu cụ! Cụ làm gì cũng đc miễn là tinh tinh 1K trump vào tk em là đc.
Good news: Cô này chưa có chồng.
Của cụ đây:

Em xin nói rõ với các cụ là em đã đồng ý với cụ vnledigmann lấy 1k usd. Nhất ngôn ký xuất, tứ mã nan truy. Vậy cụ nào muốn trả hơn để làm vụ này thì trao đổi với cụ ấy.:)):)):))
P.s: Em vẫn đang tìm thư của quả phụ vì inbox có nhiều thư quá. Vậy nên cụ nào chỉ muốn trả 1k usd thôi thì vẫn còn cơ hội. Cụ nào đăng ký thì Vodka trước, inbox sau nhé.:!!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Good news: Cô này chưa có chồng.
Của cụ đây:

Em xin nói rõ với các cụ là em đã đồng ý với cụ vnledigmann lấy 1k usd. Nhất ngôn ký xuất, tứ mã nan truy. Vậy cụ nào muốn trả hơn để làm vụ này thì trao đổi với cụ ấy.:)):)):))
P.s: Em vẫn đang tìm thư của quả phụ vì inbox có nhiều thư quá. Vậy nên cụ nào chỉ muốn trả 1k usd thôi thì vẫn còn cơ hội. Cụ nào đăng ký thì Vodka trước, inbox sau nhé.:!!
Tóm lại của cụ tất. Còn đâu em lấy nhõn 1k Trump. Em đọc cái thể loại này cứ quen quen cụ ei.

Gcar

Xe container
Cụ xem ngay vụ Huawei thì biết. Bắt ả Mạnh xong là có thông báo lãnh sự ngay cụ nhé. Thằng TQ chả lu loa lên rằng Can vi phạm công ước QT về lãnh sự khi không thông báo vụ bắt giữ. Ngay lập tức phía Can đã đưa ra bằng chứng bác bỏ sự việc đó thôi.
TQ nói là Canada vi phạm thỏa thuận song phương giữa 2 nước ạ, không phải là vi phạm luật quốc tế. (không rõ luật quốc tế thì thế nào)

https://beta.scmp.com/news/china/diplomacy/article/2177282/china-accuses-canada-violating-agreement-over-huawei-arrest

Gcar

Xe container
Công ước Vienna 1963 về quyền lãnh sự không nói gì về tầm ảnh hưởng của người bị bắt, chỉ nói là nếu người bị bắt yêu cầu báo cho cơ quan lãnh sự thì nước chủ nhà phải báo ngay không chậm trễ. Các cụ tham khảo điều 36 Công ước Vienna về quyền lãnh sự:
http://legal.un.org/ilc/texts/instruments/english/conventions/9_2_1963.pdf
cái điều 36 ấy "he" có khi được hiểu là consular officer chứ không phải người bị bắt. Nếu lãnh sự yêu cầu thì sẽ được biết không chậm trể là có công dân nước đó bị bắt hay không.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các cụ bàn qua vụ mợ China với Canada à

bear in car

Xe buýt
Em gái cào lol ăn vạ hình như xoá cmn bài rồi. Khổ thân các anh “tương thân tương ái” bây giờ biết deck em ý ở đâu mà giúp :))
Ở xứ mình vẫn có thói quen là khi cần thanh minh gì thì cứ gào lên, hy vọng lôi kéo đc lòng trắc ẩn của mọi người. Nhưng thời buổi đã khác rồi, bây h thông tin nhiều, mọi người cũng cảnh giác với cách thức này nên thanh minh kiểu đó chẳng mấy hiệu quả :D

polizia

Xe container
các cụ cứ thắc mắc sao toà án nó ko thông báo cho DSQ !!! em nói thẳng luôn người Việt Nam sống ở nước ngoài phạm tội vặt rất nhiều : đánh nhau , buôn thuốc lá, cỏ ,trộm cắp......Nó rảnh đâu mà báo cho ĐSQ ạ , mà ĐSQ nhà ta thì ..........để các cụ định cư ở bên này đánh giá cho công bằng . Lại có cụ đem bà Mạnh của TQ ra so sánh nữa chứ , em là em nói thẳng các cụ bị thủ dâm tinh thần hơi quá đà rồi
Cụ nói chuẩn.
Đm gọi điên lên sứ quán để hỏi thì gọi cả chucb cuộc đe0 bốc máy. Gửi mail ko trả lời.
Em dự nếu có thông báo cho sứ quán thì cũng đíu ai nhận thư, gửi mail khéo rơi vào spam

m4s

Xe điện
ĐSQ nhà mình còn làm tiền dân nhà mình bỏ mẹ ra, nước nào cũng thế. Tất cả đều là mua bán và bài toán thu hồi vốn, ko đẹp đẽ chút nào. Tất nhiên ở đâu cũng có người tử tế, đáng tiếc sự tử tế lại tỷ lệ nghịch với chức vụ và quyền hạn :)) Em xin phép ko lan man nữa kẻo lạc đề của thớt này ;))

braveheart2810

Xe tải
Tù hai năm ra liệu anh Tây đi cùng kia có chờ mờ cụ kêu thoáng như bóng câu qua cửa sổ. Giờ mờ có thai với anh Tây kia không hiểu bọn Bỉ ổi nó có giảm án không!? Dưng biết quá khứ với hiện tại bấp bênh của em Mai dư này anh Tây kia có chịu cho vào hay phóng ra ngoài cũng là cả một vấn đề đấy ợ.
Em có nói anh Tây kia và có kêu anh ý chờ đâu , tây lông thì làm éo gì có chuyện chờ rồi thủ tiết như á đâu :D

Em thử ví dụ như giờ cô M kia có thai với 1 anh tây bất kỳ , miễn là có quốc tịch phú đĩ hoặc bỉ ổi hay ghê hơn nữa là mẽo thì sẽ như thế nào nhỉ ? :))