[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

newbiess

Tháo bánh
Cây cần sa to, có mùi đặc trưng bay xa mấy khu phố. Bọn trồng cần nó phải trồng dấu trong nhà, chiếu sáng bằng đèn rất tốn điện. CS bên bển nó khoanh vùng nhà nào tiêu thụ điện đột biến vào kiểm tra. Bọn trồng cần lại tiến hoá lên dùng pin mặt trời. Thuê nhà để trồng cần sao đầu tư thế được, chủ nhà qua check lộ ngay.
thế mà sao việc thuê nhà trồng cần ở Anh lại dễ dàng và phổ biến thế hở cụ. Đến mức Anh được coi là vựa cần

newbiess

Tháo bánh
Mấy con lợn 4 củ ở đầu topic tranh thủ kêu gào chửi bới "dân chủ Phương Tây" đâu rồi nhỉ? Giờ quốc lủi mịa đi chỗ khác rồi, hihi, nhổ bãi nước bọt lên trời khổ thế đó.
Thì thông tin mơ hồ chưa biết đâu là đâu, nghe chuyện bạn này kể cũng sốc bỏ xừ ra. Lỡ một ngày nó xảy ra với mình thì sao? Đất khách quee người

Trong khi lắm nick rồ Phương Tây một cách cực đoan. Mặc định cái gì Phương Tây cũng đúng. Trong khi thực tế Phương Tây cũng điếm thúi bỏ mịa ra. Giả tạo, tiêu chuẩn kép, dân chủ giả cầy. Mồm nói một đằng tay làm một nẻo. Nhìn vụ đàn áp biểu tình ở Paris thì biết. Cũng xe bọc thép, hơi cay, lựu đạn khói, bắt bớ cả vài trăm người, đủ hết mọi trò. Thế mà nếu xảy ra với nước khác thì thế nào Pháp đĩ cũng to mồm tố cáo chính phủ nước đó đàn áp dân chủ, ko có nhân quyền vv.

Hn07

Xe tăng
Cây cần sa to, có mùi đặc trưng bay xa mấy khu phố. Bọn trồng cần nó phải trồng dấu trong nhà, chiếu sáng bằng đèn rất tốn điện. CS bên bển nó khoanh vùng nhà nào tiêu thụ điện đột biến vào kiểm tra. Bọn trồng cần lại tiến hoá lên dùng pin mặt trời. Thuê nhà để trồng cần sao đầu tư thế được, chủ nhà qua check lộ ngay.
Cũ rồi cụ . Trước đây police nó dùng trực thăng đi soi tầm nhiệt độ các căn nhà , khu vực tình nghi . Còn giờ ăn cắp điện ăn cắp nước cực khó nhá . Cháu nghe dân trồng cần kể lại

Hn07

Xe tăng
Câu chuyện xảy ra từ 18 tháng 12. Bạn cũng được tại ngoại cách đây cũng vài tuần. Vậy mà đến gần đây bạn này mới chia sẻ câu chuyện mắc kẹt. Vậy việc chia sẻ là có tính toán hết chứ ko phải dại dột hay ảo tưởng

Nghe bạn kể thì cả bạn lẫn người nhà trước đó đều không muốn public câu chuyện. Như vậy hẳn là bản thân bạn và gia đình cũng biết sự thật thế nào và không muốn nhiều người biết đến (sẽ bị bóc phốt , ví dụ phốt có nhà cho thuê trồng cần, bạn trai cũng bị án vv mới bị giang cư mận bóc)...

Như vậy, khả năng đưa câu chuyện lên là do:
- thời gian tại ngoại cũng tính đường chuồn êm về VN (ví dụ qua Nga như nhiều cụ mách nước) nhưng không thể. Không đơn giản như nhiều cụ nghĩ
- khả năng bị án là rất cao nên hy vọng đưa câu chuyện lên có thể gây sức ép để được tại ngoại ở VN?
- đã hết cách , hết đường, nên public câu chuyện hy vọng có cơ hội
Toà nó cho tại ngoại khi hội đủ điều kiện giám sát . Nó chỉ định nơi ở chứ ko phải thích ở đâu thì ở , yêu cầu khai báo định kì để đảm bảo ko bỏ trốn . Gì chứ có giám sát cả mà . Tuy nhiên án 4 năm chỉ ở mức trung bình ko phải diện nghiêm trọng nên nó thả cho ra ngoài cũng dễ hiểu.

quanghung1986

Xe buýt
E
:)). Em ý ảo tưởng quá. Em ý đâu biết rằng bản thân chỉ là phó thường dân :)). Nhưng mà cảm thông đc. Bấu đc gì cứ bấu thôi
Em này cũng là con của 1 cán bộ ngoại giao cũ thì phải. Thế nên đường đi nước bước của Em đấy chắc cũng đã được hướng dẫn rồi. Mục đích chính của Em ấy giờ chỉ mong được ra khỏi Pháp trước phiên tòa ngày 09/02 vì khả năng sau đấy Em ấy bị dẫn độ về Bỉ là rất cao.

quanghung1986

Xe buýt
Cũ rồi cụ . Trước đây police nó dùng trực thăng đi soi tầm nhiệt độ các căn nhà , khu vực tình nghi . Còn giờ ăn cắp điện ăn cắp nước cực khó nhá . Cháu nghe dân trồng cần kể lại
Theo thông tin thì nhà này do chồng Cũ và Em này mua nên không có Chủ nhà.

tinhladayoan

Xe máy
Vâng Calemtte với Oscar Lambret em cũng ở đấy suốt. Bạn gái cũ em (giờ là bà chủ nhà em) trước ở cái Crous cạnh bệnh viện Lille, em không phải Lillois, em bên Hà Lan đi mòn cái đường tàu từ HL sang Lille rồi, anvers, Brussels Midi, mouscron thuộc như lòng bàn tay. Xã hội Pháp Bỉ HL thế nào thể hiện rõ nhất trên tàu, thằng Bỉ nó lấy hết thói xấu của 2 thằng kia.
He nhìn thông tin này là biết ông nào rồi, vợ làm these o Lille (pharma), chồng sống ở Hà Lan !

Hà Tam

Xe điện
Nếu xài đèn chỉ để chiếu sáng là chính (tỏa nhiệt kèm theo), thì bây giờ kỹ thuật mới hơn là dùng các loại đèn LED, lượng điện tiêu thụ giảm nhiều, đáng kể (chỉ còn 1/2 đến 1/3) so với với kỹ thuật truyền thống của đèn (cũ).

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài pin mặt trời thì các anh ấy còn mua dầu về chạy máy phát điện. Nóng đến nỗi mái nhà khác đầy tuyết thì nhà trồng cần không có. Sáng kiến tiếp là dùng giấy cách nhiệt lót dưới mái và tường để mùa đông không lộ nhưng Cs nó dùng trực thăng với camera tầm nhiệt thì cũng nát. Một trong những nguy hiểm của trồng cần/cỏ là bị cướp lúc thu hoạch coi như mất trắng. Em này còn đang giấu diếm cái gì đó nên giờ cứ bù lu bù la lên thôi.
Vâng, em kể chưa hết, công nghê mới là dùng camera tầm nhiệt đi rà, hehe, ọp đúng là cái gì cũng biết!
Thì thông tin mơ hồ chưa biết đâu là đâu, nghe chuyện bạn này kể cũng sốc bỏ xừ ra. Lỡ một ngày nó xảy ra với mình thì sao? Đất khách quee người

Trong khi lắm nick rồ Phương Tây một cách cực đoan. Mặc định cái gì Phương Tây cũng đúng. Trong khi thực tế Phương Tây cũng điếm thúi bỏ mịa ra. Giả tạo, tiêu chuẩn kép, dân chủ giả cầy. Mồm nói một đằng tay làm một nẻo. Nhìn vụ đàn áp biểu tình ở Paris thì biết. Cũng xe bọc thép, hơi cay, lựu đạn khói, bắt bớ cả vài trăm người, đủ hết mọi trò. Thế mà nếu xảy ra với nước khác thì thế nào Pháp đĩ cũng to mồm tố cáo chính phủ nước đó đàn áp dân chủ, ko có nhân quyền vv.
Mịa, lại rao giảng, có người đã phải bỏ cả nick vì bị giống nick của lão nài, đi đâu cũng bị ghét, tag nhầm, bán hàng cũng bị tẩy chay vì bị nhầm là lão.
Giờ 3 củ đổi chiến thuật, chia hai phe phỏng? Mấy ông tạo thớt ban đầu lặn, giờ login nick khác đổi giọng, có chửi dân chủ với dân quyền vẫn nguyên đ' đổi =))

Lạt

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa đọc hết nhưng em cũng là 1 đứa đã từng bị giữ lại khi từ Malaysia sang Sing. Cũng là đứa đi nhiều và thường là đi công tác nên em cũng rất tự tin. Đang đi phăm phăm thì bị thông báo là phải vào buồng an ninh để kiểm tra. Họ sờ tai, véo má, soi đủ thứ, em đã đưa cả vé máy bay khứ hồi, cả ảnh cùng đoàn Việt Nam sang họp mà phải mất đến gần 2 tiếng đồng hồ thẩm tra đủ thứ họ mới thả.
Tên và ngày tháng năm sinh... của em giống hệt với cái đứa đang bị truy nã nên là mới nên cơ sự. Thế nên em hoàn toàn tin chuyện này là có thật. Từ ung dung coi như chuyện vặt mà đến lúc họ kiểm tra lâu quá cũng sợ đến khóc luôn chứ không phải vừa. Chị kia còn bị tạm giam rồi mất hết liên lạc thì quả là ác mộng.

Hn07

Xe tăng
Em chưa đọc hết nhưng em cũng là 1 đứa đã từng bị giữ lại khi từ Malaysia sang Sing. Cũng là đứa đi nhiều và thường là đi công tác nên em cũng rất tự tin. Đang đi phăm phăm thì bị thông báo là phải vào buồng an ninh để kiểm tra. Họ sờ tai, véo má, soi đủ thứ, em đã đưa cả vé máy bay khứ hồi, cả ảnh cùng đoàn Việt Nam sang họp mà phải mất đến gần 2 tiếng đồng hồ thẩm tra đủ thứ họ mới thả.
Tên và ngày tháng năm sinh... của em giống hệt với cái đứa đang bị truy nã nên là mới nên cơ sự. Thế nên em hoàn toàn tin chuyện này là có thật. Từ ung dung coi như chuyện vặt mà đến lúc họ kiểm tra lâu quá cũng sợ đến khóc luôn chứ không phải vừa. Chị kia còn bị tạm giam rồi mất hết liên lạc thì quả là ác mộng.
Sao cụ biết tên+ ngày tháng năm sinh của cụ giống hệt với đứa bị truy nã ? Em ko nghĩ bộ phận an ninh nó lại đi chia sẻ điều này với cụ . Với lại theo cá nhân em ở Sing nó xác minh và giải quyết mọi việc nhanh lắm chứ quy trình ko lâu như âu mỹ nên 2 tiếng là may cho cụ rồi .

crYztaL

Xe buýt
Người thật việc thật, tối hôm qua khi nhập cảnh vào UAE để xem bóng đá giải Asian Cup 2019, một phóng viên bị giữ lại sân bay không được nhập cảnh vì trùng tên với 1 người nằm trong black list cấm nhập cảnh. Phía UAE sau đó chỉ đồng ý cho phóng viên đó nhập cảnh với điều kiện phải có 1 người khác ở lại thế chỗ. Tóm lại là giờ đặt tên cho con thì đặt tên lạ lạ tý cho ít bị trùng, đỡ rắc rối :))

wave-tau

Xe container
Ngoài pin mặt trời thì các anh ấy còn mua dầu về chạy máy phát điện. Nóng đến nỗi mái nhà khác đầy tuyết thì nhà trồng cần không có. Sáng kiến tiếp là dùng giấy cách nhiệt lót dưới mái và tường để mùa đông không lộ nhưng Cs nó dùng trực thăng với camera tầm nhiệt thì cũng nát. Một trong những nguy hiểm của trồng cần/cỏ là bị cướp lúc thu hoạch coi như mất trắng. Em này còn đang giấu diếm cái gì đó nên giờ cứ bù lu bù la lên thôi.
Trồng cỏ thịnh thời em M bay về vn và trước đò vài năm, trồng chán bên bỉ, hà lan rồi dạt sang nước nghèo như séc slovakia... đến giờ khéo tiền các đại gia qua mấy lần "máy giặt" rồi cũng nên, lại thành roanh nhưn thành đạt xa xứ. :D

Hự.

Xe điện
Người thật việc thật, tối hôm qua khi nhập cảnh vào UAE để xem bóng đá giải Asian Cup 2019, một phóng viên bị giữ lại sân bay không được nhập cảnh vì trùng tên với 1 người nằm trong black list cấm nhập cảnh. Phía UAE sau đó chỉ đồng ý cho phóng viên đó nhập cảnh với điều kiện phải có 1 người khác ở lại thế chỗ. Tóm lại là giờ đặt tên cho con thì đặt tên lạ lạ tý cho ít bị trùng, đỡ rắc rối :))
có ông nào phạm tội bị nã mà có cái tên phổ biến kiểu Nguyễn Văn Nam (em xin lỗi cụ nào trùng tên ạ), thì kha khá ông bị chặn lại cửa an ninh nhỉ. Khéo đặt tên con là Trần Nhập Cảnh lại ngon.

newbiess

Tháo bánh
Mịa, lại rao giảng, có người đã phải bỏ cả nick vì bị giống nick của lão nài, đi đâu cũng bị ghét, tag nhầm, bán hàng cũng bị tẩy chay vì bị nhầm là lão.
Giờ 3 củ đổi chiến thuật, chia hai phe phỏng? Mấy ông tạo thớt ban đầu lặn, giờ login nick khác đổi giọng, có chửi dân chủ với dân quyền vẫn nguyên đ' đổi =))
Rao giảng cái méo gì ở đây hở thèng 3 que. Điếm thúi thì nói là điễm thúi, đọc chỗ bôi đậm màu xanh xem có cãi được ko:

mà vụ thay đổi nick đổi giọng chắc tự suy bụng ta ra bụng người hở 3 xu. Đây éo bao giờ cần thế nhé. Chỉ sử dụng 3 nick :newbiess, newbiéshn và Nguoimoivao3 nhé. Cũng là để phòng khi bị khoá nick này có nick khác chứ việc méo gì phải đổi giọng như mấy thèng 3 que như ông

Y Nhu

Xe hơi
chuyện đùa như thật

linhsoc

Xe đạp
Em ý đang viết đanh thép trên fb là về vn laya tiền bồi thường kiện cư dân mạng tội xuyên tạc, vu khống các cụ kìa