Thảo luận Madaz 3 hay ford focus?

Hà_MazdaGP

Xe buýt
Hai xe này thì công nghệ, options hay cảm giác lái đều 1 chín 1 mười, cơ mà cụ thích thực dụng một chút thì lấy FF, yêu dáng đẹp thì M3. Cá nhân em nghĩ cụ cứ qua showroom lái thử cả hai xe, ưng em nào thì quất em đó thôi ạ. Chúc cụ sớm có xe

thieudaiduong

Xe máy
Chắc là FFecoboot mới mới thế chứ ạ?

Rockport Avior

Xe tăng
Nữ giới thì chạy M3. Nam giới thì focus.
Lái Focus rồi thì chả muốn cầm vô lăng M3 nữa đâu. Thật đấy.
Đồ focus giờ sẵn và rẻ bèo, rẻ hơn cả Vios. Cụ nào nói đồ đắt thì chắc chưa chạy Ford bao h.
Ford nó chuyên lắp một vài dòng xe, nên công nhân nó làm cũng quen tay hơn. Trường Hải dây truyền lắp hổ lốn đủ loại, chất lượng sao bằng được. Đồ M3 lòng mề tàu khựa nhiều lắm đấy.
Dân mình chết vì mác Nhật, chạy rồi mới biết.
Con xe M3 1,5l có 107 mã lực. Focus bản trend đã 180 mã lực. Chạy bóp cả M6 2.0 lòi tù và ra đấy !

thieudaiduong

Xe máy
Đồ focus giờ sẵn và rẻ bèo, rẻ hơn cả Vios. Cụ nào nói đồ đắt thì chắc chưa chạy Ford bao h.
Ford nó chuyên lắp một vài dòng xe, nên công nhân nó làm cũng quen tay hơn. Trường Hải dây truyền lắp hổ lốn đủ loại, chất lượng sao bằng được. Đồ M3 lòng mề tàu khựa nhiều lắm đấy.
Con xe M3 1,5l có 107 mã lực. Focus bản trend đã 180 mã lực. Chạy bóp cả M6 2.0 lòi tù và ra đấy !
Vâng nghe hợp tình hợp lý đây ạ

Chervolet Cruze chạy cũng đầm lắm mà giá chỉ tầm hơn 700 1 tý

trong_hang2007

Xe buýt
Cụ thống kê cái gì của tàu khựa? Chẳng phải chết vì mác japan đâu Cerato mác hàn mà doanh số hơn hẳn con ford focus sịn của cụ. Cái gì phù hợp hơn thì dân chọn. Ng ta đi mua xe cũng lái thử và cân đo đủ đg chứ ko phải thích là mang tiền ra mua về mà ko suy tính gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ thống kê cái gì của tàu khựa? Chẳng phải chết vì mác japan đâu Cerato mác hàn mà doanh số hơn hẳn con ford focus sịn của cụ. Cái gì phù hợp hơn thì dân chọn. Ng ta đi mua xe cũng lái thử và cân đo đủ đg chứ ko phải thích là mang tiền ra mua về mà ko suy tính gì cả.
Tôi chả chạy riêng focus đâu mà nói thiên vị!
So mazda3 với vios thì hợp lý hơn. Xác xe hạng C lắp động cơ hạng B quá yếu. Người mua xe lần đầu nhiều nên dễ nhầm. Chứ lái xe một dạo rồi chả ai muốn ngồi nên m3 nữa đâu. Độ vọt kém, độ chễ chân ga lớn. Hệ thống lái lỏng lẻo thua xa focus.
M3 chạy còn kém kia đấy ợ! Tạm được bản 2.0 nhưng giá lại cao. Dân tình đa phần mua bản 1,5 chạy chán chết!

Rockport Avior

Xe tăng
Cái bệnh lỗi cá vàng là rất nghiêm trọng. Ảnh hưởng trực tiếp ngay đến tính năng vận hành của xe. Tôi đã trực tiếp lái con M3 bị lỗi. Không thể tăng tốc lên được quá 90km/h và động cơ rất gằn. Vô cùng nguy hiểm
Sao M3 trên thế giới không bị, mà chỉ của Trường Hải lắp bị. Liệu có phải lắp ráp kém hay phụ tùng???
Sao mãi không khắc phục được hả?

trong_hang2007

Xe buýt
Tôi chả chạy riêng focus đâu mà nói thiên vị!
So mazda3 với vios thì hợp lý hơn. Xác xe hạng C lắp động cơ hạng B quá yếu. Người mua xe lần đầu nhiều nên dễ nhầm. Chứ lái xe một dạo rồi chả ai muốn ngồi nên m3 nữa đâu. Độ vọt kém, độ chễ chân ga lớn. Hệ thống lái lỏng lẻo thua xa focus.
M3 chạy còn kém kia đấy ợ! Tạm được bản 2.0 nhưng giá lại cao. Dân tình đa phần mua bản 1,5 chạy chán chết!
Nhưng đa phần dân tình họ ko có quan điểm như cụ. Cụ bảo tay lái M3 lỏng lẻo thì cụ vần thử 1 số tay lái điện của xe Hàn xem nó còn lỏng lẻo hơn nhiều đấy. Tôi còn thấy tay lái m3 hơi nặng vì tôi thích nhẹ vần trong phố cho nó nhàn. Tại sao có xe làm nhẹ có xe nặng? Cứ như cái suy nghĩ của cụ thì cái thằng nào làm cái tay lái nhẹ là ngu chắc. Với cụ độ vọt là quan trọng nhưnh ko phải là tất cả với ng khác. Atits 1.8 cũng ì bỏ mẹ, option ít sao giá vẫn đắt sao vẫn bán chạy? Nó Focus của cụ bốc thế sao doanh số ko bằng mấy hãng khác? Mấy cái ưu điểm của cụ ko phải là tất cả. Cụ thần thánh cái ưu điểm của cụ nhưng ng khác họ cho là bt, ko phải tiêu chí của cụ. Cụ bảo xe cụ đẹp nhưng đa số mọi người chê kiểu dáng xấu. Giống như cụ cưới con vk đẹp đi cùng nó cũng tự tin, vk cụ xấu đi đâu cũng chỉ thích đi 1 mình. Cụ mới nói đc một vài cái cụ cho là ưu điểm của cụ nhưng còn vô vàn cái điểm k bằng so với hãng khác đấy. Cụ bảo cầm lái focus xong chán ko muốn cầm lái mazda. Còn tôi cũng cầm lái focus chán chê rồi sang mazda nó chỉ là cảm giác khác nhau chứ chẳng có gì mà cụ thần thánh cái tay lái focus của cụ. Tôi cầm morning, matiz lái vẫn ngon chẳng có gì là chán và vất vả cả.

picaso182

Xe buýt
Dân mình hay phết.
Toy bán chạy thì bảo bày đàn, nào là người ta mua Toy chạy dịch vụ nhiều nên bán chạy V.v...!.
Thì cứ tạm cho là đúng một phần.

Nhưng chả mấy người mua Mazda chạy dịch vụ ấy thế mà vẫn bán chạy. Doanh số là niềm ước ao của bao nhiêu hãng xe. Toy còn ao ước doanh số Altis đc như M3, chưa nói đến Focus bán hàng chưa bằng số lẻ của M3.

Focus cháu đã chạy thử công nhận chạy ngon, công nghệ. Điều này ai cũng biết.

Nhưng để vào vòng chung kết mọi người lại chọn M3 nhiều gấp hơn 10 lần Focus..

Xét một vài khía cạnh, focus ngon. Tuy nhiên M3 nó lại có những ưu điểm, những cái ngon riêng của nó.

Mặc dù M3 trước bị lỗi cá vàng, bây giờ mọi người chưa rõ hết chưa nhưng bán vẫn chạy.

Mọi người vẫn đặt lòng tin vào M3 chấp nhận nhược điểm, rủi ro. Phải chăng M3 nó có quá nhiều ưu điểm ngoài cái nhược điểm đấy? Đấy mới là sự thành công của Mazda.

Cháu thấy có xiền mua xe chả mấy người dại ko biết xe dở mà tránh, xe ngon mà chọn đâu.

Chẳng qua chạy xe nào ưng xe ấy cứ nghĩ mọi người dại thế, sao ngon thế mà vẫn bán ế?.

trong_hang2007

Xe buýt
Cái bệnh lỗi cá vàng là rất nghiêm trọng. Ảnh hưởng trực tiếp ngay đến tính năng vận hành của xe. Tôi đã trực tiếp lái con M3 bị lỗi. Không thể tăng tốc lên được quá 90km/h và động cơ rất gằn. Vô cùng nguy hiểm
Sao M3 trên thế giới không bị, mà chỉ của Trường Hải lắp bị. Liệu có phải lắp ráp kém hay phụ tùng???
Sao mãi không khắc phục được hả?
Cái này cụ nên tìm hiểu nhất là nhg người sd xe m3. Nếu nó nghiêm trọng như cụ nói thì giá xe cũ nó rẻ thối rồi, xe mới cũng ế dài ra rồi. Ai mua M3 mà ko biết đến lỗi cá vàng. Rất nhiều thông tin về nó cụ ko biết cụ nên tìm hiểu để chia sẻ kiến thức giống như một ng có sự hiểu biết ấy. Cho cụ thêm ít thông tin, ko phải M3 Vn dính lỗi mà là động 1.5 lắp trên M2,M3 2015-2016 tỉ số nén cao hơn các loại động cơ khác nó yêu cầu loại xăng tốt hơn trong khi xăng tại vn chất lượng chưa đạt cho loại động cơ này. Máy 2.0, 2.5 hay 1.6 các đời trc cũng tại vn tỉ số nén thấp nên xăng kém hơn vẫn hđ ổn định. Vn ko lắp ráp động cơ cụ nhé, nên ko phải lỗi do động cơ vn. Mà nếu do lắp ráp các vấn đề khác làm nó báo lỗi thì ko có gì là ko khắc phục đc. Cụ cứ đổ xăng 95 chuẩn 100% thì còn lâu mới nổi cá.

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Nhưng đa phần dân tình họ ko có quan điểm như cụ. Cụ bảo tay lái M3 lỏng lẻo thì cụ vần thử 1 số tay lái điện của xe Hàn xem nó còn lỏng lẻo hơn nhiều đấy. Tôi còn thấy tay lái m3 hơi nặng vì tôi thích nhẹ vần trong phố cho nó nhàn. Tại sao có xe làm nhẹ có xe nặng? Cứ như cái suy nghĩ của cụ thì cái thằng nào làm cái tay lái nhẹ là ngu chắc. Với cụ độ vọt là quan trọng nhưnh ko phải là tất cả với ng khác. Atits 1.8 cũng ì bỏ mẹ, option ít sao giá vẫn đắt sao vẫn bán chạy? Nó Focus của cụ bốc thế sao doanh số ko bằng mấy hãng khác? Mấy cái ưu điểm của cụ ko phải là tất cả. Cụ thần thánh cái ưu điểm của cụ nhưng ng khác họ cho là bt, ko phải tiêu chí của cụ. Cụ bảo xe cụ đẹp nhưng đa số mọi người chê kiểu dáng xấu. Giống như cụ cưới con vk đẹp đi cùng nó cũng tự tin, vk cụ xấu đi đâu cũng chỉ thích đi 1 mình. Cụ mới nói đc một vài cái cụ cho là ưu điểm của cụ nhưng còn vô vàn cái điểm k bằng so với hãng khác đấy. Cụ bảo cầm lái focus xong chán ko muốn cầm lái mazda. Còn tôi cũng cầm lái focus chán chê rồi sang mazda nó chỉ là cảm giác khác nhau chứ chẳng có gì mà cụ thần thánh cái tay lái focus của cụ. Tôi cầm morning, matiz lái vẫn ngon chẳng có gì là chán và vất vả cả.
Ông này sâu mads hay sao ý nhẩy?
Tôi nói rồi! M3 dành cho chị em, và đa số dân mới chơi xe chưa khắt khe lắm, cứ mua mác Nhật cho lành, mà chả biết hết cái sự lành đó thế nào. M3 giá cũng hạt dẻ, đó là chiến lược đúng của anh Hải.
Ford chiến lược kinh doanh chưa tốt. Đó là sự thật. Nhưng để đem so m3 với focus thực sự là khập khiễng!
Cái nói lỏng lẻo, là ý tôi muốn nói nó không thật.
Tay lái M3 thực sự còn nặng hơn cả focus, không nói so với xe Hàn, nhưng nó là trợ lực thủy lực, không tuyến tính, có điểm chết giữa chừng. Lái nặng kể cả khi tốc độ chậm. Focus là trợ lực điện, chạy chậm thì nhẹ, và chặt dần khi tốc độ cao.
Hình thức tùy người, có thể M3 hợp số đông hơn! Nhưng nước sơn Mazda của anh Hải thì thua xa các hãng khác về chiều sâu và độ bóng!
Cái lỗi động cơ, là yếu tố quan trọng nhất để đánh giá sự ổn định vận hành, thì chả thấy trả lời!
Xe nào cũng là xe thôi, nhưng đánh giá nó phải công bằng. Tôi cầm lái M6 còn thấy chán hơn focus nhiều. Chưa nói M3. Lý do sao M6 rẻ hơn Cam đến vài trăm, dù vẫn đồng hạng D

Rockport Avior

Xe tăng
Lỗi nổi cá là rất nghiêm trọng!
Đừng đổ lỗi cho xăng. Con em gái tôi đổ toàn 95 chỗ Trần Quang Khải, cũng bị lỗi sau có 3 tháng sử dụng. Tôi đã chạy xe này lên đại lộ TL, không thể vượt nổi!
Sử lý cũng chỉ tạm thời, giải pháp an toàn là bán rẻ!...

Rockport Avior

Xe tăng
Dân mình hay phết.
Toy bán chạy thì bảo bày đàn, nào là người ta mua Toy chạy dịch vụ nhiều nên bán chạy V.v...!.
Thì cứ tạm cho là đúng một phần.

Nhưng chả mấy người mua Mazda chạy dịch vụ ấy thế mà vẫn bán chạy. Doanh số là niềm ước ao của bao nhiêu hãng xe. Toy còn ao ước doanh số Altis đc như M3, chưa nói đến Focus bán hàng chưa bằng số lẻ của M3.

Focus cháu đã chạy thử công nhận chạy ngon, công nghệ. Điều này ai cũng biết.

Nhưng để vào vòng chung kết mọi người lại chọn M3 nhiều gấp hơn 10 lần Focus..

Xét một vài khía cạnh, focus ngon. Tuy nhiên M3 nó lại có những ưu điểm, những cái ngon riêng của nó.

Mặc dù M3 trước bị lỗi cá vàng, bây giờ mọi người chưa rõ hết chưa nhưng bán vẫn chạy.

Mọi người vẫn đặt lòng tin vào M3 chấp nhận nhược điểm, rủi ro. Phải chăng M3 nó có quá nhiều ưu điểm ngoài cái nhược điểm đấy? Đấy mới là sự thành công của Mazda.

Cháu thấy có xiền mua xe chả mấy người dại ko biết xe dở mà tránh, xe ngon mà chọn đâu.

Chẳng qua chạy xe nào ưng xe ấy cứ nghĩ mọi người dại thế, sao ngon thế mà vẫn bán ế?.
Chiến lược đúng của anh Hải là bán rẻ hơn các hãng khác ợ. Altis nó đắt hơn M3 đến mấy trăm thì khó bán cũng đúng thôi. Thân vỏ đều hạng C cả. Nội thất thì đều không phải xe sang!
Xe bán chạy nhất chưa chắc đã là chiếc xe tốt nhất. Với m3 là do nó đạt được tiêu chí: Mác Nhật, rẻ như xe Hàn, vận hành đô thị cũng chả cần đến cảm giác lái lắm!
Focus nó bán ngang giá m3 thì cũng đông vui đấy!

trong_hang2007

Xe buýt
Ông này sâu mads hay sao ý nhẩy?
Tôi nói rồi! M3 dành cho chị em, và đa số dân mới chơi xe chưa khắt khe lắm, cứ mua mác Nhật cho lành, mà chả biết hết cái sự lành đó thế nào. M3 giá cũng hạt dẻ, đó là chiến lược đúng của anh Hải.
Ford chiến lược kinh doanh chưa tốt. Đó là sự thật. Nhưng để đem so m3 với focus thực sự là khập khiễng!
Cái nói lỏng lẻo, là ý tôi muốn nói nó không thật.
Tay lái M3 thực sự còn nặng hơn cả focus, không nói so với xe Hàn, nhưng nó là trợ lực thủy lực, không tuyến tính, có điểm chết giữa chừng. Lái nặng kể cả khi tốc độ chậm. Focus là trợ lực điện, chạy chậm thì nhẹ, và chặt dần khi tốc độ cao.
Hình thức tùy người, có thể M3 hợp số đông hơn! Nhưng nước sơn Mazda của anh Hải thì thua xa các hãng khác về chiều sâu và độ bóng!
Cái lỗi động cơ, là yếu tố quan trọng nhất để đánh giá sự ổn định vận hành, thì chả thấy trả lời!
Xe nào cũng là xe thôi, nhưng đánh giá nó phải công bằng. Tôi cầm lái M6 còn thấy chán hơn focus nhiều. Chưa nói M3. Lý do sao M6 rẻ hơn Cam đến vài trăm, dù vẫn đồng hạng D
Cụ sao thế? Mua xe là do người tiêu dùng họ lựa chọn, Chất lượng đi với giá tiền, cái nào hơn thì chọn. Focus của cụ bán giá 300tr xem doanh số có tăng vùn vụt ko? Cần quái gì cái chiến lược này chiến lược kia. Còn cái khái niệm thật hay ko thật của tay lái ở đây theo bản chất thì cụ nói là sai bét. Đã là thật ấy thì khi đi nhanh tay lái phải nhẹ hơn khi vần chết hay đi chậm Đấy mới là thật, đúng nguyên lý tự nhiên. Còn khi hệ thống điện nó làm ngược lại thì đừng nói là thật, Chỉ là đánh lừa cảm giác thôi. Còn thì những hỗ trợ của hệ thống tạo cảm giác an toàn hơn thì tôi công nhận.

Toietmoi

Xe điện
Công nhận lái Focus rất sướng, chuyển qua các dòng xe phổ thông khác là chán ngay. Ford dịch vụ hậu mãi kém nên trong thâm tâm khách hàng luôn cho rằng chất lượng xe Ford cũng kém, bởi khi làm dịch vụ, những lỗi nhỏ mà bị đẩy lên cao trào, hỗ trợ khách hàng kém sẽ bị xé ra to và tiếng xấu thì lưu lại rất chi là lâu.

GoldenPig

Xe tăng
Khuyên cụ nên đi Ford Focus ... Một kẻ vừa chia tay Focus để nâng đời cho hay

trong_hang2007

Xe buýt
Lỗi nổi cá là rất nghiêm trọng!
Đừng đổ lỗi cho xăng. Con em gái tôi đổ toàn 95 chỗ Trần Quang Khải, cũng bị lỗi sau có 3 tháng sử dụng. Tôi đã chạy xe này lên đại lộ TL, không thể vượt nổi!
Sử lý cũng chỉ tạm thời, giải pháp an toàn là bán rẻ!...
Cụ có khẳng định cây xăng chỗ e cụ đổ 100%95 chuẩn ko? Nếu ko có gì kiểm định đc thì nổi cá cũng phải thôi. Cụ bán rẻ xe đi nếu xe chỉ bị lỗi cá cụ chê, bán rẻ e xúc cho tất nhiên phải rẻ hơn giá bán cho thợ. Mua ngay con xe lỗi nổi cá trong một nốt nhạc.

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ có khẳng định cây xăng chỗ e cụ đổ 100%95 chuẩn ko? Nếu ko có gì kiểm định đc thì nổi cá cũng phải thôi. Cụ bán rẻ xe đi nếu xe chỉ bị lỗi cá cụ chê, bán rẻ e xúc cho tất nhiên phải rẻ hơn giá bán cho thợ. Mua ngay con xe lỗi nổi cá trong một nốt nhạc.
Ông này rất bảo thủ!
Hàng trăm loại xe đều đổ xăng ở đấy! Sao chỉ mazda bị?
Mà nếu chưa tìm được ngiyên nhân khắc phục triệt để, thì tạm dừng lắp loại động cơ đó đi!
Ông thử tưởng tượng lúc đang đạp ga chuẩn bị vượt cái xe công ten nơ trên quốc lộ 5 mà nó chợt báo lỗi, máy ì ì ra đấy thì thế nào???
Tôi là người coi trọng độ an toàn. Ông có thể mua M3 lướt giá rẻ để chăn gà, chứ bán rẻ M3 mới cho tôi cũng chả thèm!
Cái hội fb của em gái tôi nó chởi m3 không ngớt lời, mà vẫn đang đông lắm!...
Còn doanh số tính riêng ở VN thôi, cũng đừng lấy làm tự tin lắm.
Trên thế giới thì doanh số của m3 lại chỉ bằng số lẻ của Altis với focus. Chắc bọn tây lông nó ngẫn hết rồi!

trong_hang2007

Xe buýt
Chiến lược đúng của anh Hải là bán rẻ hơn các hãng khác ợ. Altis nó đắt hơn M3 đến mấy trăm thì khó bán cũng đúng thôi. Thân vỏ đều hạng C cả. Nội thất thì đều không phải xe sang!
Xe bán chạy nhất chưa chắc đã là chiếc xe tốt nhất. Với m3 là do nó đạt được tiêu chí: Mác Nhật, rẻ như xe Hàn, vận hành đô thị cũng chả cần đến cảm giác lái lắm!
Focus nó bán ngang giá m3 thì cũng đông vui đấy!
Forte, k3 giá rất hợp lý bán chạy. Cho đến bây giờ cũng đã khẳng định 2 dòng xe này do Trường Hải lắp ráp nhiều option đi rất ổn định ko hỏng vặt chi phí bảo dưỡng hãng rẻ như Sh. Đồ mua đâu cũng có. Chỉ có bán chạy mới hạ đc giá xuống chứ bán ế thì không thể giảm sâu giá đc và về lâu dài mà
Ông này rất bảo thủ!
Hàng trăm loại xe đều đổ xăng ở đấy! Sao chỉ mazda bị?
Mà nếu chưa tìm được ngiyên nhân khắc phục triệt để, thì tạm dừng lắp loại động cơ đó đi!
Ông thử tưởng tượng lúc đang đạp ga chuẩn bị vượt cái xe công ten nơ trên quốc lộ 5 mà nó chợt báo lỗi, máy ì ì ra đấy thì thế nào???
Tôi là người coi trọng độ an toàn. Ông có thể mua M3 lướt giá rẻ để chăn gà, chứ bán rẻ M3 mới cho tôi cũng chả thèm!
Cái hội fb của em gái tôi nó chởi m3 không ngớt lời, mà vẫn đang đông lắm!...
Còn doanh số tính riêng ở VN thôi, cũng đừng lấy làm tự tin lắm.
Trên thế giới thì doanh số của m3 lại chỉ bằng số lẻ của Altis với focus. Chắc bọn tây lông nó ngẫn hết rồi!
Bác ko biết động cơ 1.5 nó khác ở tỉ số nén so với các động cơ khác à. Mà chỉ có bác tưởng tượng ra cái kiểu đang đi vượt công thì báo lỗi xe nó ì ra. Bác ko hiểu gì thì tốt nhất đừng nói gì về M3 cả bao nhiêu ng ta vẫn đi. Còn chuyện an toàn ng ta đi morning cũng vẫn an toàn nếu k an toàn thì ai còn dám đi. Tôi đi moning 70km rung tay nên tôi đi 60. Có tai nạn cũng ở mức va chạm 60km còn cụ đi focus 150km vẫn đầm chắc nhưng nêu có va chạm một là cụ bay lên không trung hai là cụ mỏng như tờ giấy. Mà nói đến an toàn thì M3 nó đã đc đánh giá là chiếc xe an toàn hơn chứ ko phải focus của bác đâu. Bác tìm hiểu khắc biết. Còn chuyện bên tấy doanh số thế nào ta doanh số thế nào thì trc tiêb cụ phải biết thu nhập, giao thông, tất cả mọi thứ của xh tây nó cũng khác ta nên đừng bao giờ mang cái tây về mà áp dụng với ta đc. Gái tây chân dài đẹp hơn ta nhưng xem có ai đi săn gái tây làm vk. Nếu mà ta giống tây thì tôi đi mec, bim chứ đi gì focus. Sống trong môi trg nào mà ko biết thích nghi thì trc sau cũng bật ra thôi. M3 mà kém thì mấy năm sau nó sẽ chết. Forte, k3 giờ là cerato Trg Hải lắp bao năm nó vẫn ok đó thôi.