Thảo luận Madaz 3 hay ford focus?

trong_hang2007

Xe buýt
Cụ không hiểu hết ý em. vấn đề là lỗi do thiết kế và cách phun nhiên liệu. hãng cụ ở đâu để cuối tuần e mang xe qua nhờ các cụ xem giúp.
Vấn đề là nhiên liệu chỗ e có vẻ nó chuẩn hơn các cụ ở thủ đô. Vậy nên a e trong nhóm đi khá lâu ko dính cá, xe e cũng 2 vạn chưa sao e mua xăng 1 cây duy nhất gần nhà. Cơ quan e 3 con m3 cũng chưa con nào dính cá. Còn bảo dưỡng thay dầu định kỳ hãng họ làm gì e ko quan tâm. Vk cả e làm trong đại lí 3s của mazda nên e chỉ có đánh xe vào khi xe báo cần vào bảo dưỡng, rồi ra ngoài ngồi cafe khi nào xong vk lại alo vào đánh xe ra. Còn e ko tin việc cụ nói do kim phun và cách phun vì lỗi đó chắc chắn khắc phục đc còn nhiên liệu ko đúng đạt cho động cơ 1.5 mới la ko có cách khắc phục. Có làm sạch kim thì với cái nhiên liệu đó 1 thời gian nó lại bẩn.

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Vãi đạn :D. Đổ tại nhiên liệu là câu đổ tại của nhiều ông các hãng xe. Các loại xe ko sao có riêng mình ông bị rồi đổ tại sao đc? Động cơ 2.0, 2.5 đều Skyactiv nhưng cũng ko bị đó thôi?

Mua rồi thì có thể cố gật gù nghe nó khoa chân múa tay chứ lỗi là lỗi, lại còn động cơ :|. Xăng ông VN làm ra bao nhiêu loại xe, bao nhiêu người soi vào ko sao và cái xe kia cũng ông VN làm ra mà quay ra đổ tại?

hangdolly

Xe máy
M3 đi đồng chí,trước mình cũng phân vân về sau chốt e M3 1.5 vì hình thức okei,tiết kiệm nhiên liệu, chăm sóc sau ban hàng tốt (cái này mới quan trọng). cảm giác lái tốt,option vừa đủ. nói chung ngon trong tầm giá
Ngày xưa a mua ở chỗ nào ạ :D:D:D:D,em bên Mazda GP,Có cơ hội em mời anh qua bên em làm bảo dưỡng xe ạ

Jimmy Lin

Xe hơi
Em thì thich mazda hơn, dáng và style trẻ trung

Hà_MazdaGP

Xe buýt
Ông này sâu mads hay sao ý nhẩy?
Tôi nói rồi! M3 dành cho chị em, và đa số dân mới chơi xe chưa khắt khe lắm, cứ mua mác Nhật cho lành, mà chả biết hết cái sự lành đó thế nào. M3 giá cũng hạt dẻ, đó là chiến lược đúng của anh Hải.
Ford chiến lược kinh doanh chưa tốt. Đó là sự thật. Nhưng để đem so m3 với focus thực sự là khập khiễng!
Cái nói lỏng lẻo, là ý tôi muốn nói nó không thật.
Tay lái M3 thực sự còn nặng hơn cả focus, không nói so với xe Hàn, nhưng nó là trợ lực thủy lực, không tuyến tính, có điểm chết giữa chừng. Lái nặng kể cả khi tốc độ chậm. Focus là trợ lực điện, chạy chậm thì nhẹ, và chặt dần khi tốc độ cao.
Hình thức tùy người, có thể M3 hợp số đông hơn! Nhưng nước sơn Mazda của anh Hải thì thua xa các hãng khác về chiều sâu và độ bóng!
Cái lỗi động cơ, là yếu tố quan trọng nhất để đánh giá sự ổn định vận hành, thì chả thấy trả lời!
Xe nào cũng là xe thôi, nhưng đánh giá nó phải công bằng. Tôi cầm lái M6 còn thấy chán hơn focus nhiều. Chưa nói M3. Lý do sao M6 rẻ hơn Cam đến vài trăm, dù vẫn đồng hạng D
M3 trợ lực điện mà cụ ;;)

xexecoco

Xe tải
Focus bản trend

, nhưng nội thất cảm giác chật chội! Em cam đoan đây là lý do rất nhiều người nuối tiếc chia tay focus để mua M3 hoặc elantra.
Cụ đã ngồi thử chưa? cụ cảm giác nhưng khi ngồi vào đâu cho chật. e cao 1m70 ngồi vẫn thấy thoải mái. Mai cụ rảnh em mời cụ qua lái thử và cảm nhận thực sự chứ không phải cảm giác.

xexecoco

Xe tải
Ngày xưa a mua ở chỗ nào ạ :D:D:D:D,em bên Mazda GP,Có cơ hội em mời anh qua bên em làm bảo dưỡng xe ạ
e đang có ông em đang đi mazda 3 bản 1.5sedan lỗi cá vàng không biết mợ có giúp được không để hôm nào em đánh xe qua bảo dưỡng luôn.

picaso182

Xe buýt
Ngày xưa em cũng có quan điểm giống cụ. nhưng nói một cách công bằng thì mazda để các mợ đi thì hợp hơn.
Ngày xưa cháu cũng ko thích dáng Mazda đâu, lại nghe thiên hạ a dua nhau chê này kia, nên chả bao h cháu để ý đến Mazda.

Nhưng một hôm được ngồi M3 của ông bạn, bước vào xe cháu đã thích cách bố trí nội thất , chức năng taplo tiện dụng không rối dễ sử dụng, ngồi xe một đoạn cháu thấy yêu Mazda luôn.

Sau đó mới để mắt tới Mazda càng ngắm càng thấy M3 nó đẹp, nói chuẩn hơn là thiết kế hài hòa. Cháu thấy toàn đàn ông mua ấy thế mà nhiều phụ nữ lại khen mazda thiết kế đẹp. Thảo nào Mazda bán chạy thế, càng ngày ra đường càng đông. Đấy là thành công của Mazda chứ cụ !.

Cháu còn tìm hiểu thấy thông tin từ khi có công nghệ Skyaticv Mazda cực kỳ tiết kiệm lại xả khí thải ít.
Thông tin đây cụ:
http://www.vnmedia.vn/oto-xe-may/thi-truong/201512/xe-mazda-tieu-thu-nhien-lieu-an-tuong-nhat-514556

Sau này cháu mới ngộ ra 1 điều là: Cái gì nhiều người dùng thì nhiều người chê, khen cũng nhiều. Kệ nó đi cụ " mình thích thì mình mua thôi"

trong_hang2007

Xe buýt
e đang có ông em đang đi mazda 3 bản 1.5sedan lỗi cá vàng không biết mợ có giúp được không để hôm nào em đánh xe qua bảo dưỡng luôn.
Vấn đề này cứ đại lý Mazda nào gần thì đánh vào cho họ xử có gì phức tạp đâu. Hãng đã nhận trách nhiệm lo vụ này rồi

picaso182

Xe buýt
M3 trợ lực điện mà cụ ;;)
Chuẩn rồi mợ, M3 là trợ lực điện. Cháu thấy tay lái rất tốt.

Clip này so sánh M3 2015 và Focus 2015, động cơ Focus là bản 2.0 cũ. Tuy nhiên tay lái và hệ thống treo cả 2 xe vẫn như bản hiện nay ở VN.

Tây này reveiw rằng cảm giác lái cả 2 tốt. Nhưng Mazda tuyệt hơn Focus, M3 xử lý khúc cua và cảm giác mặt đường tốt hơn. M3 được đánh giá cao hơn, cân bằng nhiều yếu tố hơn.

Ở VN tay lái của Mazda cũng được đánh giá rất cao, chuẩn, thật tay, cảm giác lái tốt so với hãng khác.

Cụ nào chê tay lái M3 trợ lực dầu, lỏng lẻo, không tuyến tính, không thật tay thì luyện lái xe thêm, tìm hiểu, học hỏi, cập nhật kiến thức xe cộ thêm nhé.

trong_hang2007

Xe buýt
Họ đánh giá tay lái M3 như Bim 3 thì có cụ ở đây đánh giá lỏng lẻo chán chẳng muốn cầm. E thấy tay m3 rất chắc, đi vào chỗ gồ ghề nó phản hồi lên tay lái rất rõ.

phamhung2409

Xe tải
Em cũng đang phân vân 2 con này. Có các sale báo giá hết r mà đọc xong cm của các cụ là e hoa cmn mắt

Hà_MazdaGP

Xe buýt
Em cũng đang phân vân 2 con này. Có các sale báo giá hết r mà đọc xong cm của các cụ là e hoa cmn mắt
Mỗi xe có một ưu nhược điểm riêng, cụ quan tâm cứ qua showroom lái thử cả 2 xe, ưng em nào thì quất em đó thôi ạ

thieudaiduong

Xe máy
Chuẩn rồi cụ ơi, tuỳ từng lái. Cụ thử cả 2 là quyết đc ngay thôi. Còn về thời gian thì 2 m hay ff cũng như nhau thôi

chungnguyen5678

Xe tải
theo thông tin em mới đọc được thì hoá ra Ecoboost và Skyactiv có thể cùng từ 1 lò mà ra . Ford và Mazda đã có hơn 3 thập niên hợp tác chiến lược với nhau. những lúc cao điểm, Ford sở hữu đến 33% cổ phần của Mazda. giờ thấp rồi, chắc còn vài phần trăm hoặc ko còn % nào nhưng 2 bố này vẫn là đối tác chiến lược của nhau

bobesoc

Xe tăng
1 phiếu cho M3 cụ nhóe

j30

Xe máy
em thấy mazda3 ổn đấy chứ nhỉ?