Malaysia! chuyến đi của HorsePower

HorsePower

Xe container
Hang không sâu nhưng trần cao, và nó là nơi đặt đền thờ Hindu,
Các hàng rào ngăn đường đi trong hang cho thấy vào ngày lễ người hindu đến đây rất đông.
Trong hang mát nhưng ẩm.
Đi hết hang thì lại đi lên mấy bậc thang để đến ngôi đền Hindu thứ 2

Ngôi đền thứ nhất trong hang chính

HorsePower

Xe container
Khoảng giếng trời cuối hang.
So với các hang động ở Quảng bình thì hang này chưa là gì, nhưng hang này nằm ngay gần Kuala Lumpur thì lại là vấn đề khác, và nhất là nó lại phục cụ tín ngưỡng chứ không phải chỉ là thiên nhiên thuần túy.

HorsePower

Xe container
Kết thúc chuyến đi trong khoảng 1 giờ đồng hồ.
Nhìn sau lưng mới thấy bức tượng thật lớn vì lúc này đang đứng ngang quả núi mà chỏm đầu của bức tượng đã cao tuơng đuơng.

HorsePower

Xe container
Ipad chụp mờ mờ chứ không thể trong được, cộng với tiết trời oi ả, không nắng nhưng mây tạo 1 lớp ngăn đối lưu không khí.

HorsePower

Xe container
Leo lên rồi lại trèo xuống, cái lẽ đời nhể các cụ.
Em xuống!

Minh Nguyễn

Xe buýt
Xe cộ ở Malaysia

Hãng xe rat thịnh hành ở Malai

Vừa chạy, vừa chụp. Chụp không chọn lọc mà tình cờ.
Thế mới thấy, so mức sống, xe cộ nhà mình quá sang, quá đà.

Em thấy ở Mã chủ yếu là xe Proton với xe chữ P mà cụ Ngựa vừa dẫn, Toy thì Avanza nhiều chứ ít Ỉn hơn nhà mình. Hình như xe họ chỉ để đi thì phải chứ không phải của để dành như nhà mình?

ha7782

Xe tải
đọc bài của cụ hay! em đi ma từ năm 2011 e thấy cái biển này hay! có cả mức phạt luon các cụ à!

HorsePower

Xe container
Hãng xe rat thịnh hành ở Malai

Vừa chạy, vừa chụp. Chụp không chọn lọc mà tình cờ.
Thế mới thấy, so mức sống, xe cộ nhà mình quá sang, quá đà.

Em thấy ở Mã chủ yếu là xe Proton với xe chữ P mà cụ Ngựa vừa dẫn, Toy thì Avanza nhiều chứ ít Ỉn hơn nhà mình. Hình như xe họ chỉ để đi thì phải chứ không phải của để dành như nhà mình?
Xe Avanza em thấy bên Indo cực nhiều. Nó là phiên bản thu nhỏ của Innova, kinh tế và tiết kiệm.
Bên Malai xe cũng thông dụng. Ko chụp dc em kiếm rạm cái hình minh họa xe thông dụng Avanza

HorsePower

Xe container
đọc bài của cụ hay! em đi ma từ năm 2011 e thấy cái biển này hay! có cả mức phạt luon các cụ à!
Đúng là mỗi nơi có biển kiểu riêng.
Không biết có phải là Cấm đỗ trên phần đường có vạch ca rô chéo. Phạt 300 MR(1,8tr)

Lavande

Xe điện
Cây cầu bắc qua giữa 2 tòa nhà. Kết cấu trượt vì không thể bắt cố định trong lúc 2 tòa nhà lắc lư theo nhữn hướng có thể khác nhau.
Cụ ngựa mới đi mã về ah :D

Hồi 2005 e cũng đc thằng Petronas nó dẫn lên tầng 2 cái cầu này ngắm cảnh 1 lần. Cầu này có 2 tầng, tầng 1 cho khách du lịch, tầng 2 dành cho nv vp tòa nhà đi lại giữa 2 tháp.

tientaninfotech

Xe tăng
Chỉ đến 1957 Malaysia mới tuyên bố độc lập.
Nhưng là quyết định của Nghị viện Anh. Độc lập khỏi nhà nước bảo hộ.
Vậy là khác với Vn, đánh nhau chí chát mới dành dc độc lập, để rồi lài rơi vào vào gươm giáo 30 năm tiếp theo.
Malai sau độc lặp gặp chút rắc rối khi Singopre tách ra, rồi Indonesia gây chiến chút.
Mãi đến năm 1961 mới đổi tên Malaya thành Malaysia.
Rồi sau khi khó khăn chèo lái đất nứoc sau khó khăn kinh tế người ta tiến phừng phừng thành nước Malai ngày nay.
Em đến quảng trừong Độc lập thăm quan.
Nơi đây diễn ra lễ hội diễu hành các Band nhạc kèn trường trung học.
Vui và náo nhiệt.
Những guơng mặt hồ hởi, sẵn sàng hết mình, không thấy đâu sự rụt rè, ngần ngại trên các guơng mặt lớp trẻ Malai có lẽ phản ánh tinh thần đất nước Malai

Chân các Bé này thẳng tắp Cụ nhỉ, đúng là tuyển có khác. Nhưng xấu hơn gái VN nhà mềnh cụ ạ. Nhà cháu lại theo chân Cụ tiếp ạ.

HorsePower

Xe container
Chân các Bé này thẳng tắp Cụ nhỉ, đúng là tuyển có khác. Nhưng xấu hơn gái VN nhà mềnh cụ ạ. Nhà cháu lại theo chân Cụ tiếp ạ.
Đúng là thẳng.
Dinh dưỡng tốt ko chỉ cao hơn mà chân thẳng hơn. Chân cong là biểu hiện còi xương đấy cụ.
Hầu hết các thế hệ cũ của mình đều chân chữ O. Minh cứ quan niệm bế con cắp nách, tức là chân quàng vào hông ng bế là sau bị cong nhưng không phải. Đều do thiếu can xin.
Xinh thì em không biết, chỉ biết cái thái độ và nét mặt con ng ở nước văn minh hơn rất thú vị và thu hút. Em chứng kiến nhiều Mỹ nữ nước ta khi chụp ảnh hoặc không nói gì rất đẹp, nhưng khi nói chuyện thì vẻ đẹp đi đâu hết.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Quay về với cái chợ gần ks.
Em thấy phù hợp và mua dc mấy thứ về tặng Gấu.

Cửa hàng bán đồ mỹ nghệ làm tay đồ gỗ.

Tặng Gấu cái hộp để bao nhiêu vàng, kim cuơng châu báu cho hết vào đây..keke

HorsePower

Xe container
Em luôn bị thu hút với Văn hóa thổ dân, ở đây là Batik

HorsePower

Xe container
Chuyến bay về Vn từ sáng sớm nên 3:30 e đã dậy để chuẩn bị ra sân bay. Sân bay KL khá xa nhưng chạy đêm nên chỉ mất khoảng 1hour.
Chạy tới cái máy tự check in thì nó từ chối, bắt mình ra quầy làm. Ngái ngủ và uể oải giữa 1 đám đông cực kỳ bận rộn ngay giờ sáng tờ mờ.
Thủ tục chả có gì vì bay thẳng về Nội bài.

HorsePower

Xe container
Đi trong Asean cũng có được ưu tiên hơn.

Những chuyến bay giá rẻ bao giờ cũng ở những cưa ra rất xa.

Dùng những đồng MR cuối cùng em cơ tạm chai rượu whiskey Jack daniel rẻ tiền rồi phi vào trong định bụng ngủ 1 giấc cho đỡ đau đầu, dư chấn của bữa nhậu chia tay đêm qua.
Chào AirAsia

HorsePower

Xe container
Bồng bềnh với những giấc mơ vặt vãnh của kẻ phiêu bạt, nơp nớp lo lỡ tàu xe, ở những khách sạn sang hay tồi tàn...rồi để chả nhớ là đã ở những đâu, đi những đâu....cứ vậy gật lên gật xuống mấy cái máy bay cũng đưa em về với Hn.
Đi đâu thì đi, về đến nơi 1 cảm giác bình yên khó tả.

Sân bay giờ đã sáng sủa nhưng vẫn toát lên vẻ của 1 nhà ga Cấp thấp.

HorsePower

Xe container
Chào Hanoi. Hãy vút cao mạnh mẽ, thôi thì cái toà thế này mà của nước ngoài cũng được...keke...

Em kết bài sau 1 quãng bỏ bễ vì công việc.
Mai em đi Xè Ghènh rồi sang Indo luôn, đi chớp nhoáng, hy vọng chụp dc ít ảnh hầu các cụ.
Em kết thúc ở đây.
Kính!