[CCCĐ] Malaysia - Rong chơi cùng xe tự lái

chuotlang

Xe lừa

Ngồi trên xe bái vọng 1 cái rồi tiếp tục hành trình​

chuotlang

Xe lừa
Cụ ngon quá, em mang đầy đủ hộ chiếu mà bị hành mấy tiếng luôn. Đây là cảnh sát Sing nó dẫn độ xe em ra khỏi Woodlands quay lại Mã, đến lúc sang Sing lại mất thêm 1 tiếng vì chúng nó lại xác minh lỗi vào nhầm này nữa.

Oh của cụ là không đóng dấu Out ở Mã mà lại ló mẹt vào Sing à, em là ko có HC j hết, trình bày luôn là GPS đưa tao đi nhầm đường nên cho tao lối quay lại. Lâu 20p là vì ko có HC nên kiếm mãi mới đc bản chụp HC trong phone thì 5p là xong thủ tục thôi, chứ có HC có khi em lái sang Sing chơi them 1 tiếng rồi trứng vịt lộn :)

nowhereland

Xe điện
Oh của cụ là không đóng dấu Out ở Mã mà lại ló mẹt vào Sing à, em là ko có HC j hết, trình bày luôn là GPS đưa tao đi nhầm đường nên cho tao lối quay lại. Lâu 20p là vì ko có HC nên kiếm mãi mới đc bản chụp HC trong phone thì 5p là xong thủ tục thôi, chứ có HC có khi em lái sang Sing chơi them 1 tiếng rồi trứng vịt lộn :)
À, cụ là vẫn ở đất Mã nên còn dễ, chứ sang đất Sing rồi nó hành kỹ lắm không thoát được đâu. Lúc mới vào chỗ lấy lời khai muốn đưa bọn trẻ nhà em đi vệ sinh còn có police đi theo đứng cửa nhà vệ sinh đợi nữa cơ.

chuotlang

Xe lừa

Ở Mã toàn bộ biển báo không dùng English nên nhìn phải đoán, ví dụ như Berhenti đó là luật Full Stop quan sát rồi mới đc đi​

chuotlang

Xe lừa

Khoảng cách an toàn rồi mới nhấn ga vào đường chính​

chuotlang

Xe lừa
À, cụ là vẫn ở đất Mã nên còn dễ, chứ sang đất Sing rồi nó hành kỹ lắm không thoát được đâu. Lúc mới vào chỗ lấy lời khai muốn đưa bọn trẻ nhà em đi vệ sinh còn có police đi theo đứng cửa nhà vệ sinh đợi nữa cơ.
Bọn Sing thì nó cứ chảnh chó vớ vẩn em ghét, còn bọn Mã thì hệ thống nó bị làm sao ý, check ko đc thông tin em nhập cảnh từ cửa khẩu Mã Sing, nó hỏi em có phải dân lao động lậu ko hehe. Làm em tối hôm đó về KS phải lục HC ra xem nó có đóng dấu nhập cảnh ko nữa, ko thì Out ở Penang phải đến sân bay check in sớm hơn để giải quyết, may mà có dấu :)

chuotlang

Xe lừa

Xuống đến phía dưới thì trời bắt đầu hửng nắng​

Chíu ù

Xe tăng
Đẹp quá !
Em tập thử lái nghịch 1 tý mà hãi hãi không dám đi.

chuotlang

Xe lừa
Đẹp quá !
Em tập thử lái nghịch 1 tý mà hãi hãi không dám đi.
Cụ phải cố đi tầm 15-20 phút, đi qua tầm 5 cái ngã tư, 3 cái vòng xuyến là cụ sẽ quen ngay. Tốt nhất xem trên youtube các dashcam ở mấy nước tay lái nghịch trc cho quen mắt. Chỉ sợ cụ lái quen rồi chả muốn về tay lái thuận lái nữa vì cái luật của tay lái nghịch nó rất hay, phải ý thức cao hơn nên cảm giác nó văn minh hơn

Quỳnh hp

Xe tăng
Cảm ơn chủ thớt, đã làm cho e nhớ lại nhưng ngày chinh chiến bên mã,leo lưng chừng buta cave mệt lại leo xuống, lang thang 1 mình bắt bus từ kl xuống pinang,bắt phà từ butterworth sang pinang lang thang ngắm phố phường,bắt bus từ pinang sang puket thái lan. E may mắn đc ở trong nhà của ng mã gốc ấn, họ rất tốt và quý khách

chuotlang

Xe lừa

Ở đây khác hẳn Johor, chỗ nào cũng đông đúc và nhiều cửa hàng phải xếp hàng mới được vào​

chuotlang

Xe lừa

Và cũng có thế nhìn xuống Midhills căn hộ đã thuê xa xa kia​

chuotlang

Xe lừa
Cảm ơn chủ thớt, đã làm cho e nhớ lại nhưng ngày chinh chiến bên mã,leo lưng chừng buta cave mệt lại leo xuống, lang thang 1 mình bắt bus từ kl xuống pinang,bắt phà từ butterworth sang pinang lang thang ngắm phố phường,bắt bus từ pinang sang puket thái lan. E may mắn đc ở trong nhà của ng mã gốc ấn, họ rất tốt và quý khách
Ủa cả nhà em leo lên cái thang đó có ai kêu mệt đâu nhỉ, từ trẻ em đến người già.
Em thì ở dưới đuổi bồ câu để quay video nên ko lên, với cả em cũng ko hiều gì văn hoá Hindu nên lên cũng chả biết gì

Đám Hindu xiên đủ loại vòng vào người

Chị em thì nghĩ : chắc chỗ kia ló cũng xiên, keke
Không khéo lại nghiện ý nhỉ hehe, trong clip có em Tây xinh lắm cứ ôm lan can inox đứng ngắm anh đạo sỹ suốt :)

chuotlang

Xe lừa

Giờ ăn trưa nên mọi người tập trung trong food court nhiều hơn nên ở ngoài vắng​

chuotlang

Xe lừa

Rất nhiều cửa hàng phải xếp hàng mới được vào​