[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Wow! Trình shop đỉnh thật, nhìn rất tự nhiên. Mỗi thím Chinh là cùn quá ko chỉnh lên được.
Nhan sắc đến tầm Photoshop còn bó tay thì các cụ đều hiểu là dư lào rồi í. :D Còn thím Huy Ả rập nữa. :((

nam_hoai

Xe tăng
Em dự 3-1 cho Vn,Tiến Linh với PVĐức ghi bàn

mypleasure

Xe buýt
Em ủng hộ từ thời VN lần đầu tuyển HLV ngoại (ông Tavares) và ông Weigang đưa mình dành HCB SEA games đó cụ. Nhưng đúng là thời xưa mình chiếu dưới, xem đau tim lắm. Rồi qua một giai đoạn các cầu thủ đổ đốn thì chán hẳn. Từ thời ông Park về nắm quân lại thấy khí thế ầm ầm, các cầu thủ khỏe mạnh nhiệt huyết sạch sẽ, ai chả ưng. :D
Vâng nhiệt huyết sạch sẽ thì làm nghề gì cũng quý :D Thế mà em nghe giang hồ đồn các mợ toàn thích trai hư:P

HUNGSMUN

Xe container
Việt Nam thắng với 2 bàn cách biệt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Messi Lào Kẹo thiệt Phun ra thật Soukaphone Vongchiengkham dự Việt Nam thắng Mã 3 - 0. Các cụ các mợ tham khảo nhá.

Kuu

Xe lăn
Nếu thế thì mọi vị trí trên sân bg đều tốt hơn đội hình ngày xưa bác ợ, tốt về mọi mặt luôn :)
Cái thời mà H đức 1m78 gần như cao nhất đội hình, cả đội chỉ đủ thể lực đá đc 60-70 phút trên sân sau đó đi bộ, còn đến hiệp phụ 2 thì chuột rút cả loạt nằm sân la liệt.
Những ngày đó xem bóng đá thật hãi hùng, thủ môn và hậu vệ thì khốn khổ chống đỡ, còn khán giả thì trái tim luôn treo lơ lửng trước mọi đường bóng tấn công của đội bạn. Những phút cuối trận bóng xuống chỉ biết nhắm mắt phá ra, k đủ thể lực để giữ bóng nói gì đến phối hợp, mỗi cầu thủ chiến đấu như thể đó là trận đấu cuối cùng, tiếng còi hết trận là vỡ oà của cảm xúc.
Vì lý do này mà em k bg tha thứ cho đám Quyến, Thắng… dù đã từng có thời yêu mến bọn nó.
Nhắc đến lại thấy cay. Em chúa ghét mấy thằng lưu manh, nên giờ nhắc đến Quyến, Thắng là thấy khó chịu rồi. Người hâm mộ không đòi hỏi đội bóng thắng trước mọi đối thủ, mà quan trong là lối chơi và sự nghiêm túc, cầu tiến của BHL và các cầu thủ. 5-7 năm gần đây chúng ta đang có một lứa cầu thủ tốt và chuyên nghiệp.
Phải cứng rắn để làm gương cho các lứa cầu thủ sau. Em mà là người có quyền quyết em cũng không tha. Đuổi luôn Quyến, Vượng... về nơi xuất phát úp mẹt vào mít trâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ủng hộ từ thời VN lần đầu tuyển HLV ngoại (ông Tavares) và ông Weigang đưa mình dành HCB SEA games đó cụ. Nhưng đúng là thời xưa mình chiếu dưới, xem đau tim lắm. Rồi qua một giai đoạn các cầu thủ đổ đốn thì chán hẳn. Từ thời ông Park về nắm quân lại thấy khí thế ầm ầm, các cầu thủ khỏe mạnh nhiệt huyết sạch sẽ, ai chả ưng. :D
Cụ Tavares chính là người đầu tiên nhồi thể lực cho Đội tuyển. Anh em kêu trời thế nên cụ Weigang mới về.

HuyArt

Xe lăn
Đúng như vậy
Nhưng lâu rồi ở cấp đội tuyển TH ko đá tiền vệ. TH cũng vừa hồi phục chấn thương nên chưa lấy lại phong độ, do vậy em ko nghĩ TH sẽ đá TV ở trận găp Mã

Tuy nhiên,ông Park dùng quân thiên biến vạn hóa, ngày đẹp trời, ổng dùng cả Văn Thanh và Trọng Hoàng bên cánh phải tạo ra đột biến thì em cũng chẳng thấy có gì là lạ :))
Tuyển VN có rất nhiều hảo thủ đá được nhiều vị trí, nên sức mạnh được nhân hệ số tăng khá nhiều. Nổi bật là 2 cánh Văn Thanh, Trọng Hoàng và bên kia là Văn Hậu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thồi cụ. Chẳng may giống Hy Lạp thì chắc TG nó tẩy chay WC mất. Em thấy nếu Việt Nam tiến tới và duy trì được thứ hạng cũng như đẳng cấp thật ở mức top3-4 châu Á là mãn nguyện lắm rồi.

Tức là sau lứa này, các lứa kế cận sẽ xuất hiện, kế thừa thậm chí ưu việt hơn. Để làm được như vậy thì cần sự quan tâm rất sát sao của NHM nhà tài trợ và liên đoàn, từ ươm mầm tài năng, quan tâm giáo dục, hỗ trợ tinh thần và vật chất. Sau đó là rèn rũa kỹ càng bản lĩnh, tinh thần dân tộc, quán triệt nhiệm vụ chính trị, xử lý nghiêm khắc các hiện tượng lệch lạc lối sống và tư tưởng hưởng thụ cá nhân. Nhiệm vụ phát triển thể thao thành tích cao phải đi kèm song hành với nhiệm vụ xây dựng kinh tế vững mạnh. Hai cái đó (ko riêng gì 2 cái đó) bổ sung cho nhau, phản ảnh lẫn nhau, hữu cơ và khách quan và ko thể đảo ngược. Chúng sẽ như 2 vòng xoáy song hành mà cả 2 đầu đều kéo dài về vô tận, vòng này sâu sắc chỉn chu hơn vòng trước.
Em nghĩ Việt Nam đang đi đúng hướng đó cụ. Giải sinh viên của các ông Bầu lập ra để bắt nốt con cá sót em tin là sẽ thành công. Giờ có thêm giải để đội trẻ và dự bị của các đội Vleague 1 đá song song giống mấy nước phát triển nữa là mỹ mãn.

CHỐT

Xe tải
Nói gì thì nói trước đây mạnh tay cắt quả K cuối lứa Văn Quyến nên khán giả yên tâm hơn không hồi hộp như hồi xưa nữa.
Thầy Park cũng có yếu tố thuận lợi hơn.
Nhớ thầy Calisto , Cám ơn xxx vụ bắt bán độ nên người hâm mộ VN mới có cảm giác yên tâm xem như ngày hôm nay .

Việt Nam vô địch 🇻🇳🇻🇳🇻🇳

Supercub_90

Xe điện
Phải cứng rắn để làm gương cho các lứa cầu thủ sau. Em mà là người có quyền quyết em cũng không tha. Đuổi luôn Quyến, Vượng... về nơi xuất phát úp mẹt vào mít trâu.
Vâng, phải cấm đội đấy tham gia thi đấu, huấn luyện tất cả các giải từ cấp tỉnh trở lên.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Danh sách 23 cầu thủ Việt Nam trận gặp Mã. Tuấn Anh vắng mặt. Hy vọng em không sao và có thể quay lại ở trận gặp UAE.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hay bác qua đó kinh doanh homestay đặng dân ta có chỗ ăn dầm nằm dề cổ vũ đội tuyển:D
Đợi em kêu gọi quyên góp từ thiện ủng hộ đồng bào vùng lũ đã thì mới có vốn mợ ạ. :D