[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

xukixuka

Xe tải
Hôm qua CP có bóng đâu mà đá, cánh đó chờ Trọng Hoàng lên phối hợp ban bật , mà TH mất hút ở đâu. Chỉ nhận được mấy quả chuyền xa thì lọt giữa 2 thằng Mã. CP nếu hm qa đá thấp xuống ở vai trò hộ công thì được hơn.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hy vọng trận tới TA đc ra sân . Hôm qua đoọi tuyển e cảm thấy thiếu 1 thủ lĩnh giữ nhịp trận đấu ở giữa sân .
Gặp đội mạnh 1 chút là thấy Xuân Trường hầu như mất hút , Hoàng Đức đá hay nhưng vẫn cảm thấy thiếu cái gì đó .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Malai ko phải hạng vừa đâu, các cụ còn nhớ cách đây hai năm tại aisiad nó còn thắng Hàn quốc có a Son 1.0 đấy.
Mã mà không có cụ Park về cầm Việt Nam thì nó làm trùm khu vực rồi. HLV giỏi đó cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
UEA không phải tự nhiên đăng cai đứng ra tổ chức lượt về trong tình trạng dịch giã ko có khán giả này. Họ đã có sự chuẩn bị cực kỹ lưỡng, việc Thái, Mã, Ỉn đều thua tan nát trước họ là minh chứng, UEA lượt về rõ ràng ko phải là UEA của lượt đi nữa. Về mọi mặt phải thừa nhận chúng ta còn kém họ. Chỉ hy vọng sự biến ảo của ông Pak và cái duyên không biết sợ mấy đội Tây Á của đội nhà. Việc ông pak mất quyền chỉ đạo cũng là 1 thiệt thòi lớn. Không ai thích thua, nhưng một trận Hoà trước UEA cũng là quá đủ trước 1 đối thủ khó nhằn này. Em góp ý cụ trước khi mở thớt ạ!
Vẫn chỉ đạo trên khán đài được mà cụ. Trên thế giới có bác HLV nào đó chỉ thích ngồi trên khán đài chỉ đạo thôi. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
UEA không phải tự nhiên đăng cai đứng ra tổ chức lượt về trong tình trạng dịch giã ko có khán giả này. Họ đã có sự chuẩn bị cực kỹ lưỡng, việc Thái, Mã, Ỉn đều thua tan nát trước họ là minh chứng, UEA lượt về rõ ràng ko phải là UEA của lượt đi nữa. Về mọi mặt phải thừa nhận chúng ta còn kém họ. Chỉ hy vọng sự biến ảo của ông Pak và cái duyên không biết sợ mấy đội Tây Á của đội nhà. Việc ông pak mất quyền chỉ đạo cũng là 1 thiệt thòi lớn. Không ai thích thua, nhưng một trận Hoà trước UEA cũng là quá đủ trước 1 đối thủ khó nhằn này. Em góp ý cụ trước khi mở thớt ạ!
Vâng. Em cám ơn sự góp ý của cụ. :D

24AnTrạch

Xe buýt
Kaka! Mãi mới thấy cụ này nói giống suy nghĩ của em. Viêt nam mấy trận này đá không có tiền vệ thu hồi bóng đúng nghĩa. Dũng chíp nó đã như Kante vậy, luôn theo sát tình huống bóng đến cùng.
Xem cách hàng thủ mình cầm bóng đưa lên tuyến giữa thì thấy rõ luôn
Toàn phất dài ra cánh là chính ko phối hợp đc ở giữa là bao khi mất bóng tuyến dưới rất mệt cảm giác ko an toàn
Trước đây Khi còn Dũng chip hay TAnh bây h thì tính kết nối khá ổn 2 ông này giúp cho hàng HV đỡ bao nhiêu tình huống nguy hiểm

Red_Mer

Xe container
Mợ Red có vẻ thích zai đẹp nhể? :))
:D:D Em cũng giống như cụ Nhím, thích girl xinh í,:P. Linh cũng từ mặc áo tím của Becamex Bình Dương sang ĐTQG đới cụ Nhím ui. Màu tím thì, không nói - mặc định là yêu òi,:P:P.
Em theo mợ Natalie.P thoai. Dự chuẩn tới từng chân tơ kẽ tóc. :D
Bác chọn giờ mở topic mới nha, hôm nay ngày đẹp, mai là 4 - Tử, em cho là không thuận phong thuỷ nhắm đâu. Nata nhà em khiêm nhường lắm ấy, nên cụ cứ đi theo nhoé, :D.

taiadau

Xe điện
Mịa bọn Mã, cầu thủ tốt nhưng đúng là tả pí lù , đá rời rạc, ko là mình còn mệt hơn đấy. Hai trận vừa rồi Văn Đức phong độ ko tốt, còn ĐH thì xuống nhiều quá. XT đá điềm tĩnh, đầu óc khả năng quan sát thì ko cần phải nói nữa, chỉ kém hơn TA chút trong việc xoay sở khi bị áp sát (thoát pressing). HĐ hôm qua thể hiện quá ổn, tương lai còn rộng mở vì tố chất và còn nhiều tiềm năng, chinh chiến tích lũy thêm kinh nghiệm sẽ là trụ cột trong vài năm tới. Hoàng bò đá như hôm qua là quá hay rồi, VT chưa thể bằng được, mỗi tội có tuổi nên suy giảm thể lực về sau. Thật sự những trận như hôm qua mà có Hùng Dũng thì sợ x bố con thằng nào (nghĩ lại cay, đang đỉnh cao sự nghiệp). DM có nhưng quả cắt bóng tốt, nhưng vẫn còn điểm yếu cố hữu, đôi khi mất tập trung và có vài đường chuyền 50/50 ở hàng hậu vệ, cần tránh. Để chọn 1 vài cầu thủ tiêu biểu hôm qua thì em xin chọn Tấn Trường, Hải Quế, Hoàng Đức, Tiến Linh đại diện các tuyến của VN, tất nhiên chỉ là tương đối mà thôi.
Trận cuối, để nhẹ đầu thì cứ thắng mịa nó UAE các cụ nhỉ :D

piano

Xe điện
E không biết cầu thủ nào có thể chiếm suất của Đức Huy? Nhưng không hiểu sao chú này được gọi lên tuyển khá đều. Mặc dù trình độ rất làng nhàng. Ngay tại Clb Hà Nội cũng phải dự bị suốt
Hiện tại, ai cũng có thể hơn được Đức Huy. Như em đã nói, ĐH hiện đang có trình độ ở giải hạng dưới, ko phải là Vleague. Nhưng ĐH là công thần của thế hệ Thường Châu, thuộc team Hà Nội ( xương sống của tuyển ). Cụ để ý xem, 1 "cánh chim lạ" có cơ hội đá cho tuyển là cực kì khó. Hoàng Đức hay thì có hay đấy, nhưng nằm team Viettel mới có lợi thế vào sân, chứ đá cho Hp, Nam Định thì chắc có số phận giống Hồ Tấn Tài hiện tại!
Công thức tuyển qg = hagl, viettel và hn fc. Thêm văn đức, tiến linh và hđchinh ( thế hệ thường châu ).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
3 ông TV và 2 ông chạy cánh của mình hôm qua đến từ 5 CLB khác nhau. 1 ông cả năm không đá. 1 ông tập trung muộn và cũng mới quay lại Tuyển. 1 ông mới đá chính trận đầu. 1 ông chủ yếu làm bóng. 1 ông mới bình phục chấn thuơng. Vậy mà Mã cũng không làm gì được mình thì các cụ đủ hiểu trình mình cao hơn Mã bao nhiêu bậc. Trận gặp Indo mình đá nhuyễn vì Indo non kinh nghiệm và các tuyến đến từ cùng CLB hoặc đã đá với nhau từ rất lâu rồi. Quang Hải tuy thuộc biên chế HNFC nhưng em nó ăn ý với đội HAGL có khi còn hơn với mấy chú ở CLB vì đã đá với nhau quá lâu rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
:D:D Em cũng giống như cụ Nhím, thích girl xinh í,:P. Linh cũng từ mặc áo tím của Becamex Bình Dương sang ĐTQG đới cụ Nhím ui. Màu tím thì, không nói - mặc định là yêu òi,:P:P.

Bác chọn giờ mở topic mới nha, hôm nay ngày đẹp, mai là 4 - Tử, em cho là không thuận phong thuỷ nhắm đâu. Nata nhà em khiêm nhường lắm ấy, nên cụ cứ đi theo nhoé, :D.
4 em tưởng là tứ quí chứ nhỉ? Mấy mợ theo chân Tuyển từ thời Seagames 95 thì kinh dồi. :D

Em lấy hình ảnh trên mạng gửi các cụ. Cụ nào còn lăn tăn về vụ penalty của Văn Toàn thì chắc sẽ thanh thản khi nhìn các hình ảnh này nhé.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mịa bọn Mã, cầu thủ tốt nhưng đúng là tả pí lù , đá rời rạc, ko là mình còn mệt hơn đấy. Hai trận vừa rồi Văn Đức phong độ ko tốt, còn ĐH thì xuống nhiều quá. XT đá điềm tĩnh, đầu óc khả năng quan sát thì ko cần phải nói nữa, chỉ kém hơn TA chút trong việc xoay sở khi bị áp sát (thoát pressing). HĐ hôm qua thể hiện quá ổn, tương lai còn rộng mở vì tố chất và còn nhiều tiềm năng, chinh chiến tích lũy thêm kinh nghiệm sẽ là trụ cột trong vài năm tới. Hoàng bò đá như hôm qua là quá hay rồi, VT chưa thể bằng được, mỗi tội có tuổi nên suy giảm thể lực về sau. Thật sự những trận như hôm qua mà có Hùng Dũng thì sợ x bố con thằng nào (nghĩ lại cay, đang đỉnh cao sự nghiệp). DM có nhưng quả cắt bóng tốt, nhưng vẫn còn điểm yếu cố hữu, đôi khi mất tập trung và có vài đường chuyền 50/50 ở hàng hậu vệ, cần tránh. Để chọn 1 vài cầu thủ tiêu biểu hôm qua thì em xin chọn Tấn Trường, Hải Quế, Hoàng Đức, Tiến Linh đại diện các tuyến của VN, tất nhiên chỉ là tương đối mà thôi.
Em nghe đồn là cụ Park ngại tính toán nên cứ chủ trương nhất bảng. :D Xuân Trường em thấy thoát pressing tốt đấy. Em nó có xu hướng thoát nhưng xoay bóng lên trên phát triển bóng luôn, khác với TA có xu hướng an toàn trên hết. Nên để mà chuyển trạng thái nhanh thì vẫn ưu tiên Xuân Trường. Nếu Tuấn Anh và Xuân Trường đá với nhau thì Tuấn Anh đoạt được bóng hay có xu hướng chuyền cho Xuân Trường để phát triển bóng, quyết định tấn công hay dền dứ.

Red_Mer

Xe container
4 em tưởng là tứ quí chứ nhỉ? Mấy mợ theo chân Tuyển từ thời Seagames 95 thì kinh dồi. :D
Thôi bác ạ, bác đã nằm trong danh sách em ghim. Khi nào hết dịch, rất buồn là bác sẽ "bị" vợt đi cùng để bình loạn lại về Seagames, :P. Giờ em bám chưn bác nhoá,:D.

Minh Sang 2019

Xe tải
Cụ nhìn nhận chuẩn.
Nhưng hôm qua em thấy có 3 ông tướng đáng nhẽ phải ra sớm hoặc không nên cho đá gồm:
1. Ông Văn Hậu
2. Ông Văn Đức
3. Ông Xuân Trường
- Ông VH đá thế thảo nào ông Hà Lan cho ngồi chơi xơi nước. Đá tư duy lấy thịt đè người, đá láo. Thể hình nặng nề nên rất hay bị qua người. Và đặc biệt thấy nặng nề đi nhiều. Hậu vệ cánh mà tốc độ như hiện nay là hỏng.
- Ông Văn Đức đợt này thể lực xuống ghê quá. Từ trận trc kia. Ko hiểu sao trận này cho ổng ra muộn thế?
- Ông Xuân Trường gặp đội yếu thì đá hay còn gặp đội áp sát, nhanh thì ổng có trong sân ko khác gì chấp người. Ông này có trong sân làm hoàng đức rất khó đá. Ra sân cái HĐ đá hay ngay
Còn 1 ông nữa là ông Duy Mạnh. Ông này rất hay làm người khác thót tim, ko chắc chắn. Ko trách được vì bản thân trc đây ko phải là vị trí sở trường. Rất an tâm với BTD & Quế Ngọc Hải.

Nhimtiu

Xe container

Em có thích màu tím đâu mợ Red nhể, thích xanh lơ cơ mà? =))

lamien

Xe buýt
Cụ nhìn nhận chuẩn.
Nhưng hôm qua em thấy có 3 ông tướng đáng nhẽ phải ra sớm hoặc không nên cho đá gồm:
1. Ông Văn Hậu
2. Ông Văn Đức
3. Ông Xuân Trường
- Ông VH đá thế thảo nào ông Hà Lan cho ngồi chơi xơi nước. Đá tư duy lấy thịt đè người, đá láo. Thể hình nặng nề nên rất hay bị qua người. Và đặc biệt thấy nặng nề đi nhiều. Hậu vệ cánh mà tốc độ như hiện nay là hỏng.
- Ông Văn Đức đợt này thể lực xuống ghê quá. Từ trận trc kia. Ko hiểu sao trận này cho ổng ra muộn thế?
- Ông Xuân Trường gặp đội yếu thì đá hay còn gặp đội áp sát, nhanh thì ổng có trong sân ko khác gì chấp người. Ông này có trong sân làm hoàng đức rất khó đá. Ra sân cái HĐ đá hay ngay
Còn 1 ông nữa là ông Duy Mạnh. Ông này rất hay làm người khác thót tim, ko chắc chắn. Ko trách được vì bản thân trc đây ko phải là vị trí sở trường. Rất an tâm với BTD & Quế Ngọc Hải.
Rất nhớ Hùng Dũng, tình ginhf chấn thương của HD thế nào rồi bác?