[Funland] Mầm Non VI : ... Mong ngày tựu trường :D :P

Bình X-Five

Xe container
À quên, chỗ nào trung gian giữa "phía tây" và "phía đông, có chỗ đỗ xe nữa chứ nhỉ... :)
Nghe chừng khoai ~X(

mr_kang

Xe điện
Mụ NNPK bắt đầu treo biển "Tuyển sinh" khóa mới đc rồi đấy ạ :) Tình hình nhiều anh em lính mới muốn học quá (b)
Tái tụ tập chiều thứ 7 các cụ nhé! (b)
Em đặt cục gạch cho lớp kì 1 năm 2013 ạ :D

vh_savatage

Xe điện
À quên, chỗ nào trung gian giữa "phía tây" và "phía đông, có chỗ đỗ xe nữa chứ nhỉ... :)
Nghe chừng khoai ~X(
Em nghĩ có cafe Trung Nguyên "Không gian sáng tạo" ở đường Điện Biên Phủ có thể đáp ứng đc yêu cầu của mốc (b)

Bình X-Five

Xe container
Chỗ đấy rộng rãi nhưng ko có những khoảng riêng có thể đáp ứng cho việc 1 nhóm nhỏ dạy dỗ nhau :)
Được như tầng 3 Hotlife ngày xưa thì tốt nhất luôn :x
Có cả mic, cả màn hình Plasma... rất thuận lợi cho việc chém.

Em nghĩ có cafe Trung Nguyên "Không gian sáng tạo" ở đường Điện Biên Phủ có thể đáp ứng đc yêu cầu của mốc (b)

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
hợ, em cứ tưởng OF biến tướng thành WTT, tưởng các cụ quan tâm vụ Mầm non, thôi, đánh mông lui ra, mai vác máy ảnh mang vào đặt gạch sau vậy

vh_savatage

Xe điện
Chỗ đấy rộng rãi nhưng ko có những khoảng riêng có thể đáp ứng cho việc 1 nhóm nhỏ dạy dỗ nhau :)
Được như tầng 3 Hotlife ngày xưa thì tốt nhất luôn :x
Có cả mic, cả màn hình Plasma... rất thuận lợi cho việc chém.
Em thấy ở Nắng SG chỗ góc NCT-HTK có tầng 2 cũng ít ng ngồi ko biết có mấy thứ mốc nói ko

Chinxeng

Xe tăng
nhì nhằng nhỉ muốn có vị trí đẹp thì khó gì. cv thống nhất, bách thảo. chém gió tơi bời thì có làm sao đâu, còn muốn có tài liệu tham
khảo thì photo ra rồi thực hành tại chỗ quá đơn giản. mẫu thì có mợ chan cơm và nờ nờ pê ka rồi. xoắn mãi thế này thì đến lúc tận thế cũng chẳng khai giảng được :)) (b)

Bình X-Five

Xe container
nhì nhằng nhỉ muốn có vị trí đẹp thì khó gì. cv thống nhất, bách thảo. chém gió tơi bời thì có làm sao đâu, còn muốn có tài liệu tham
khảo thì photo ra rồi thực hành tại chỗ quá đơn giản. mẫu thì có mợ chan cơm và nờ nờ pê ka rồi. xoắn mãi thế này thì đến lúc tận thế cũng chẳng khai giảng được :)) (b)
Cơ bản là phải có 1 "khoảng" yên tĩnh 1 tý để các bác newbie học vài ba buổi lý thuyết.... hòm hòm là lại có quyền nhập vào các bác "oldbie" ngồi canh bên ngoài. (b) Nhể :D

Mapu

Xe tăng
Em thấy cafe equus, chỗ ô phở choạch mấy lần rồi, tầng 2 cực yên tĩnh và riêng tư, vụ màn lcd với máy chiếu mai em check, chỗ để xe thì thoải mái luôn ạ. Mỗi cái hơi xa, trên đường trần thái tông.

Chinxeng

Xe tăng
yên tĩnh thì có mấy quán chà đạo ở khu vực hồ Hoàn Kiếm ạ, mấy chỗ đó khá ổn, chỉ tội dạo này xe cộ kiếm chỗ đỗ là phải đi bộ hơi xa 1 chút.
em biết quán Tâm ở đó có 2 tầng nằm trong ngõ Phan Chu Trinh ngồi giảng đạo là khá hợp lý, giá rổ cũng rất bình dân. diện tích không lớn nhưng có mỗi tầng có thể chứa gần 30 người như vậy là chuẩn rồi (b).

Bình X-Five

Xe container
@ Mả Pú: Quán Equus có vẻ cũng ngon nhưng mà em phi chục cây ra đấy oải phết :((

@ Xẻng: Quán Tâm Nghe tả bằng mồm ổn phết nhỉ :x

HongHa

Xe điện
yên tĩnh thì có mấy quán chà đạo ở khu vực hồ Hoàn Kiếm ạ, mấy chỗ đó khá ổn, chỉ tội dạo này xe cộ kiếm chỗ đỗ là phải đi bộ hơi xa 1 chút.
em biết quán Tâm ở đó có 2 tầng nằm trong ngõ Phan Chu Trinh ngồi giảng đạo là khá hợp lý, giá rổ cũng rất bình dân. diện tích không lớn nhưng có mỗi tầng có thể chứa gần 30 người như vậy là chuẩn rồi (b).
nhưng ko để được 4B đâu cụ ạ, ngõ bé tí, ngày thường xe đã gần kín rồi, khu nhà cụ chậm học mà

Chinxeng

Xe tăng
nhưng ko để được 4B đâu cụ ạ, ngõ bé tí, ngày thường xe đã gần kín rồi, khu nhà cụ chậm học mà
em đã nói là để xe thì đi bộ hơi xa 1 chút, bên đường Trân Hưng Đạo và Hàn Thuyên đỗ xe thoải mái ạ ;))

HongHa

Xe điện
quên mất là cách đây 2 tuần em ngồi ở quán Cafe Salem trên đường Giãng Võ của 2 cô bạn thỉng thoảng giao lưu telít (tầng 1 và 2 ở KS Đông Đô cạnh triễn lãm), quán mới mở vài tháng, không gian thiết kế đẹp có thể chụp choạch mẫu tại chỗ, tầng 2 vẫn còn đóng cửa chưa mở do vắng khách (như 65 ý), xe 4B để được tầm 5 cái và free; cụ nào gần đấy qua xem có ổn ko, về giá rổ thì chắc đàm phán giảm giá cho anh em hơn chục phần trăm, để tối ra sân telít em nói chuyện

beanhue

Xe điện
quên mất là cách đây 2 tuần em ngồi ở quán Cafe Salem trên đường Giãng Võ của 2 cô bạn thỉng thoảng giao lưu telít (tầng 1 và 2 ở KS Đông Đô cạnh triễn lãm), quán mới mở vài tháng, không gian thiết kế đẹp có thể chụp choạch mẫu tại chỗ, tầng 2 vẫn còn đóng cửa chưa mở do vắng khách (như 65 ý), xe 4B để được tầm 5 cái và free; cụ nào gần đấy qua xem có ổn ko, về giá rổ thì chắc đàm phán giảm giá cho anh em hơn chục phần trăm, để tối ra sân telít em nói chuyện
He he..nếu được chỗ này thì chuẩn quá, ngay gần nhà em...hi hi...tuần này em đi cong tác nên ko chạy qua được roài...

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Các cụ chọn khu hồ Trúc Bạch đi, xe khu đó để thì thoải con gá mái, chọn mấy quán ra hồ thì ok, lại vừa chụp đc cảnh vừa chụp được mẫu quá là đại tiện

N68

Xe điện
Các cụ chọn khu hồ Trúc Bạch đi, xe khu đó để thì thoải con gá mái, chọn mấy quán ra hồ thì ok, lại vừa chụp đc cảnh vừa chụp được mẫu quá là đại tiện
Cái thời thoải cho xe ở quanh hồ TB xưa lắm rồi mụ Phóng ơi - bây h hở ra là bị chộp luôn (Trúc Bạch, Trấn Vũ, Châu Long... đều nằm trong QĐ cấm đỗ của UBND TP).

Muốn có chỗ đỗ xe để xõa thì chỉ còn những khá xa trung tâm như Việt Hưng, Mỹ Đình :((