Thảo luận Màn hình android

LaikimThuat

Đi bộ
Tôi thực sự nghi ngờ về việc bác cho rằng màn này của Nhật Bản. Khả năng cao là của nước láng giềng, mà chưa chắc được như những loại của nước láng giềng sản xuất mà có thương hiệu như Ownice hay Zestech đâu
Cùng quan điểm với cụ. Tôi thấy đa số màn android cho oto đều xuất xứ trung quốc hoặc đài loan, nếu như không muốn nói là toàn bộ. E cũng đang muốn lắp cho con accent gẻ của e mà nhiều loại quá nên đang bị hoa mắt

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thì thấy cái khác biệt về giao diện cũng rất đáng lưu ý.
Vì về cơ bản thì giao diện của các màn hình Android đó là không đa dạng như của điện thoại, có thể cài đặt các launcher này nọ vào nhưng sẽ không mượt đc như launcher gốc. Mà launcher gốc thì không phải của hãng nào cũng tối ưu.
Em cũng nhất trí với cụ, em dùng qua vài cái đầu và tìm hiểu thì chưa thấy cái nào kiểu như Gotech, ở Home nó hiện luôn hình xe và tốc độ hiện tại (dù rằng vẫn delay 1 vài giây sơ với thực tế). Phần cpnf lại em thấy các màn giao diện na ná giống nhau.

Màn hình hiển thị hình xe + tốc độ hiện tại thì cái Teyes cũng có cụ ạ.

Em cũng nhất trí với cụ, em dùng qua vài cái đầu và tìm hiểu thì chưa thấy cái nào kiểu như Gotech, ở Home nó hiện luôn hình xe và tốc độ hiện tại (dù rằng vẫn delay 1 vài giây sơ với thực tế). Phần cpnf lại em thấy các màn giao diện na ná giống nhau.

bmw198x

Xe buýt
Cùng quan điểm với cụ. Tôi thấy đa số màn android cho oto đều xuất xứ trung quốc hoặc đài loan, nếu như không muốn nói là toàn bộ. E cũng đang muốn lắp cho con accent gẻ của e mà nhiều loại quá nên đang bị hoa mắt
Cụ tư vấn em 1 loại màn của đài loan em nghiên cứu phát.

nnquynh

Xe tải
Đã android thì tôi thấy chỉ có vài loại không phải TQ, toàn loại hàng hiệu và đắt, còn lại toàn TQ thôi. Bác tìm ĐL làm gì, chắc gì đã có, hoặc ĐL giả hiệu.

SSC Ultimate

Xe hơi
Đã android thì tôi thấy chỉ có vài loại không phải TQ, toàn loại hàng hiệu và đắt, còn lại toàn TQ thôi. Bác tìm ĐL làm gì, chắc gì đã có, hoặc ĐL giả hiệu.
Bác cho em xin tên của mấy loại mang hàng hiệu để em nghiên cứu lắp với.

E

Em làm nghề chưa thấy đài loan . 1 nhật thi toàn gần 30 triệu ..... tầu loại rẻ dùng dc 5 t còn mấy ông rẻ nữa ko thể dùng dc ...
Bác cho e xin tên mấy loại cao cấp để em nghiên cứu lắp với.

SSC Ultimate

Xe hơi
Bác cứ múc Bravigo Ultra Pro là ngon, ko phải lăn tăn gì nhiều đâu ah. Noá là hãng tự nghiên cứu, phát triển sản phẩm nên hỗ trợ tốt. E đánh giá hơn hầu hết màn adroid của các hãng khác cùng phân khúc.

newbieppc

Xe hơi
Em đang lấn cấn giữa 2 hãng Bravigo và ZesTech cho con Teana già (2011) của em...

Nhờ các cụ có trải nghiệm, kinh nghiệm tư vấn hộ!

Autovn89

Xe tải
Mấy
Các màn hàng hiệu và đắt thì nó chỉ có carplay và androi auto thôi bác.chứ lại ko có wiffi và 4g. Bác nào thích youtube nghe nhạc onlnine tbif lắp androi thôi.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Các cụ rành cho em hỏi. Em mới lắp cái màn Oled C8 mà mò mãi chưa ra chỗ để nghe nhạc qua Bluetooth từ điện thoại, liệu có nghe được không các cụ. Rồi cái trình gọi điện trên màn Android có thay đổi được ko ạ vì em thấy giao diện nó xấu mà ko tiện sử dụng ạ.
Em cũn vừa lắp màn C8 new. Cụ dùng lâu rồi cho em hỏi, kết nối bluetooth nói chuyện đt thì bên đầu kia toàn kêu bị mất âm, bập bõm khó nghe. Màn cụ có bị vậy không ạ? Hoặc có cách khắc phục nào không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E đang dùng bộ X5s liền cam 360, đánh giá qua thì:
- Cam360 liền theo đầu nên dùng rất sướng, bật tắt cam, chọn góc nhìn...chạm phát ăn ngay ko trễ -> nhanh và dễ điều khiển hơn loại truyền thống nhiều. Tuy nhiên vạch ko có uốn éo theo góc lái.
- Đầu thì ko có gì đặc biệt, chức năng giống cái máy tính bảng chạy Android thôi, chắc tất cả đầu Android đều như nhau. Mấy năm trc e cũng lắp thì loại ngày xưa khởi động chậm, còn đầu mới này mở điện là thấy nó chạy luôn, như kiểu nó ko tắt nguồn mà chỉ tắt màn hình giống điện thoại.
- Có cắm sim để vào mạng được, nhưng lạ cái là ko gọi điện bằng sim được, chỉ gọi qua bluetooth với điện thoại.
Đàm thoại qua Bluetooth có bị chập chờn không cụ? E mới dùng màn Oled C8 bị mà kg biết chỉnh ở đâu

famlog

Xe đạp
e cũng đang nghiên cứu lắp con màn android mà hoa mắt quá, lại thấy có cụ lắp android box, cụ trải nghiệm cả 2 rồi cho e xin ít review với :D

Doan duy

Xe buýt
e cũng đang nghiên cứu lắp con màn android mà hoa mắt quá, lại thấy có cụ lắp android box, cụ trải nghiệm cả 2 rồi cho e xin ít review với :D
1 số dòng lắp màn android giá khá chát như Vinfast lux, Mazda.... thì cụ tham khảo cục android box, những dòng phổ thông lắp màn giá hạt dẻ thì thay màn luôn cụ à

famlog

Xe đạp
1 số dòng lắp màn android giá khá chát như Vinfast lux, Mazda.... thì cụ tham khảo cục android box, những dòng phổ thông lắp màn giá hạt dẻ thì thay màn luôn cụ à
e cũng chưa tìm hiểu box, k biết có lag hay chậm k cụ

binhepu

Xe hơi
Chào các cụ, em là mem mới nên đi hóng các thớt ạ