[Funland] Mạng internet của VNPT gần đây lởm quá các cụ ạ

Honghen2008

Xe container
Sáng ngay em vừa goi lên đài VNPT chửi bọn nó. Hôm qua nó tự dưng cắt mạng nhà em với nội dung không đóng cước làm con em không thi đc . Gọi lên tổng đài lại tra ra là khách hàng báo cắt từ hôm 22/9 với nội dung khách hàng chuyển địa chỉ báo cắt . Em đang không hiểu thế nào.. EMmthuê bao cáp quang thường đóng phí 6 tháng 1 lần. Tự dưng tháng trước có người đến chìa cái hóa đơn thuê bao FIber đóng theo tháng. Ông già ở nhà không biết lại đóng... . Em đang nghi đội nhân viên VNPT bắt tay nhau làm láo...Tổng đài tiếp nhận báo gọi lại mà đến h chưa có ông nào gọi lại...
Cụ cho em cái số cái nhà em cũng vnpt mà chậm như rùa bò bọn trẻ con khổ quá kêu như vạc.

hd-vt

Xe container
Tôi dùng vnpt đây, méo gia gì ạ. Tầm này đứt cáp vào mấy trang mua bán ở uk, us là lag vãi, ko load đc ảnh item. Nhất là giờ cao điểm thì bách nhục. Đêm hôm kia còn tạch luôn.

Lúc nào cũng phải thủ sim 4g vieteo. Quá chán.
Em có 4g thì thua cáp quang vnpt, mà vnpt xem phim học online cũng bị nghẽn. Hỏi thấy bẩu do cáp ngoài khơi sự cố, hỏi thêm thì được bẩu do TQ cào phá dây cáp quang nằm ngoài biển. Em nghĩ, họ nói thế chứ thực tế ... chịu. :-s

Tuantinhte

Xe hơi
Hiện tại khu vực em hình như độc quyền của VNPT. Em phải kéo 3 đường internet với gói tốc độ cao nhất của VNPT thế mà mạng cứ chậm như rùa bò chập chờn lúc được lúc mất. Gọi lên tổng đài thì họ reset lại và bảo theo dõi nhưng lại vẫn y nguyên. Đặc biệt là truy cập vào các trang web nước ngoài như kiểu microsoft,....
Có cụ nào tình trạng mạng giống nhà em không ạ?
chuẩn cụ ạ.
Cả tòa chung cư nhà em, dạo này dân kêu như vạc mà ko lắp đc mạng khác do vnpt thuê bao cả chung cư, ức chế thật!

pham minh

Xe container
Hiện tại khu vực em hình như độc quyền của VNPT. Em phải kéo 3 đường internet với gói tốc độ cao nhất của VNPT thế mà mạng cứ chậm như rùa bò chập chờn lúc được lúc mất. Gọi lên tổng đài thì họ reset lại và bảo theo dõi nhưng lại vẫn y nguyên. Đặc biệt là truy cập vào các trang web nước ngoài như kiểu microsoft,....
Ko phải đâu. Khoảng 1 tuần trở lại đây các trang mạng nước ngoài rất chậm. Chắc cáp có vấn đề.

bon_bon

Xe tải
Mạng nào chả chậm cụ. em dùng FPT đang chán mớ đời.vợ em nó xem livestream giật đùng đùng có cứ càm ràm nhức cả đầu. bực nhất là trẻ con học online.

Sắt Vụn

Xe buýt
Giờ này nhà mạng nào đi quốc tế cũng phập phù hết cụ ạ.

tamtommy

Xe tăng
em chưa gia hạn thì mạng nó chạy phè phè, vừa ra hạn thêm 6 tháng được vài hôm thì mạng lại chậm hơn cả rùa bò, bực quá

Qualcomaptx

Xe tăng
Nhà anh trai ruột em ở chung cư HN,bọn VNPT độc quyền cái chung cư ấy nên lắp mạng khác sẽ khó khăn hơn nhiều.Thế thì em giới thiệu FPT cho.Hôm sau anh ấy gọi thì nhắc là là phải nối dây.Sáng hôm sau thấy 2 thằng thợ đến lắp dây thì thấy hơi khó khăn 1 tí nhưng mấy cậu kia cũng vui tính nên ko có vấn đề gì,lắp mạng thấy nhanh,ổn.Thi thoảng bị chậm thì khởi đông lại thì trở lạu bt

forwin

Xe buýt
F1 nhà em học là dùng mạng dây thay vì wifi cho dù laptop. Đảm bảo 100Mbs của VNPT. Nếu wifi hay bị lag.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em cũng đang dùng VNPT, nay phải làm việc ở nhà mà tốc độ như con rùa, có nhắn tin qua ứng dụng của cty mà cũng không được

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ Gà khổng lồ. Có bạn hiền ra tay giúp cụ kìa
:D Thanks cụ. Hôm nay dù cắm dây trực tiếp từ modem vào laptop nhưng mạng vẫn lag, ngan già ra TTCSKH quậy tưng, rồi thâý 1ông kỹ thuật vừa về là nó lôi xềnh xệch về nhà xử lý.
Sau cả giờ thăm dò, từ tủ cáp ngoài đường đến dây mạng trong nhà, ông NV đã làm cho....bớt lag & trình bày tình hình....đứt cáp ngoài biển nên chỉ khắc phục đc đến thế, mong K.H thông cảm & kềm chế. Gửi 50K uống nước còn ko dám nhận.

TVPL

Xe container
Sáng con học thì lag, tí lại văng, tối bố về xem Netflix thì mù mắt.
Em vừa gọi Viettel lắp thêm đường nữa rồi, chán éo thèm gọi sửa nữa, Viettel mà ổn định là em gọi VNPT đến thanh lý hợp đồng luôn.
Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thôi ah... em thì đang akay vì chỗ em VNPT với VTV Cab chưa vào... trước em dùng mãi mấy món này, vẫn ổn nhất.

bungbvt

Xe tăng
Mạng quái nào chả thế. Em đổi mấy nhà mạng rồi. Lúc mời lắp thì nó hót êm tai lắm, được thời gian đầu cũng ổn, càng dùng lâu càng thấy chậm. Tiền vẫn giả " giá mạng nhanh".

Trandat0000

Xe máy
Trc dùng VNPT mà lởm quá cụ. Đổi qua VT dùng hơn hẳn

toyennha

Xe lăn
:D Thanks cụ. Hôm nay dù cắm dây trực tiếp từ modem vào laptop nhưng mạng vẫn lag, ngan già ra TTCSKH quậy tưng, rồi thâý 1ông kỹ thuật vừa về là nó lôi xềnh xệch về nhà xử lý.
Sau cả giờ thăm dò, từ tủ cáp ngoài đường đến dây mạng trong nhà, ông NV đã làm cho....bớt lag & trình bày tình hình....đứt cáp ngoài biển nên chỉ khắc phục đc đến thế, mong K.H thông cảm & kềm chế. Gửi 50K uống nước còn ko dám nhận.
Nhà em vừa dùng dây Lan. Vừa dùng 2 băng tầng vẫn lắc cụ à! Em câu 2 băng tầng của viettel fpt đều bị hết. Nhưng trong thôn em thì viettel thì bớt lắc hơn. Nhà em lắc nhiều do cho thôn em câu nhờ camera an ninh. Mà camera 📸 thì ko thể khống chế người vao xem được.

Tookies

Xe điện
Nhà em vừa dùng dây Lan. Vừa dùng 2 băng tầng vẫn lắc cụ à! Em câu 2 băng tầng của viettel fpt đều bị hết. Nhưng trong thôn em thì viettel thì bớt lắc hơn. Nhà em lắc nhiều do cho thôn em câu nhờ camera an ninh. Mà camera 📸 thì ko thể khống chế người vao xem được.
Cụ setting QOS cấp băng thông hạn chế cho quả cam ấy chứ! Cấp 512kbs cho cả làng lag 🍊 , mạng nhà mình phải ưu tiên chứ!

Chỉnh sửa cuối:
Đang bị tạch cáp quang, cty e xài FPT cũng chậm lòi mà.
Lâu lắm mới vớ quả tốc gợi nhớ dialup này, VNPT tối nay :D