Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

Luu Lehong

Xe container
Làm xe cho số đông thì 100% thua Huyndai và Toy. Xe Tàu còn chưa chắc đã địch nổi. DN Việt vào thị trường ngách là hợp lý hơn.
Còn cái khẩu hiệu thì bao giờ cũng chỉ có giá trị với 1 bộ phận người thôi. Sao cứ phải dè bỉu nó làm gì?
Lòng yêu nước và tư duy con buôn có gì mâu thuẫn đâu? Chả lẽ yêu nước cứ phải đâm chém, lên gân cốt mới là yêu nước?
Là con buôn thì cứ buôn với bán và lợi nhuận là tiêu chí đầu tiên, đừng có giở giọng chăn cừu là mua xe là có tinh thần yêu nước bác ạ! Nếu giá cả phải chăng hoặc sản xuất xe phổ cập, hoặc sản phẩm bán giá hợp lý thì mới vì sự nghiệp phát triển ô tô trong nước chứ bán trên giời cho 1 bộ phận dân thì nghe nó thối lắm! Người lớn không ngửi được!
Cứ cái đà này xem sau đợt 1, ngoài những ông có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan đến Vin xem có ai mua xe nữa không :D

cocsku

Xe cút kít
Là con buôn thì cứ buôn với bán và lợi nhuận là tiêu chí đầu tiên, đừng có giở giọng chăn cừu là mua xe là có tinh thần yêu nước bác ạ! Nếu giá cả phải chăng hoặc sản xuất xe phổ cập, hoặc sản phẩm bán giá hợp lý thì mới vì sự nghiệp phát triển ô tô trong nước chứ bán trên giời cho 1 bộ phận dân thì nghe nó thối lắm! Người lớn không ngửi được!
Cứ cái đà này xem sau đợt 1, ngoài những ông có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan đến Vin xem có ai mua xe nữa không :D
Đối với người buôn, mua may bán đắt, bán được hàng giá càng cao thì càng giỏi. Cứ bắt anh ta phải theo mình bán hàng giá rẻ phổ thông là sao. Anh ta bán cho 1 bộ phận dân cũng là điều tốt cho anh ta và cho bộ phận đó, mình không thuộc bộ phận đó thì mình mua chỗ khác. Mình không mua được ko có nghĩa là cái xe đó kém để mang ra chửi bới.

RAVA

Xe ba gác
Đối với người buôn, mua may bán đắt, bán được hàng giá càng cao thì càng giỏi. Cứ bắt anh ta phải theo mình bán hàng giá rẻ phổ thông là sao. Anh ta bán cho 1 bộ phận dân cũng là điều tốt cho anh ta và cho bộ phận đó, mình không thuộc bộ phận đó thì mình mua chỗ khác. Mình không mua được ko có nghĩa là cái xe đó kém để mang ra chửi bới.
-Cá việc chê xe kém ko đồng nghĩa với việc ko mua đc bác ợ? :D

tranminh83

Xe tải
Là người ko thích xe Vin fet, cũng éo muốn dân Việt sản xuất dc cái gì. Em toàn đi ngóng tin để có cái để chê. Em chỉ tin bọn Thái hay Indonesia sản xuất ra dc san phẩm chất lượng và giá cả hợp lý thôi. Dân Việt cứ thế mà nghèo và hèn nhé.... nói như vậy e bắt đầu thấy nhục rồi... khổ than e, các bác chê Vin fet cứu e....

nissantiida

Xe điện
-Xe cùng pk cho dù có dung tích xi lanh lớn hơn, nhiều option hơn cũng ko có chuyện cứ đương nhiên là giá phải cao hơn đâu, giá trị thương hiệu là rất quan trọng đấy? Cứ thử để nguyên bản cái logo chữ thập và tên cũ là Spark xem?:D
Option hơn để cho gia đình an toàn hơn là hơn >> xe lật rồi. Con Spark trước ở VN cũng không được thế này.
Thế bỏ logo thì đánh giá theo thương hiệu GM chứ? GM thì quá tốt về độ đảm bảo an toàn và vận hành.

RAVA

Xe ba gác
Option hơn để cho gia đình an toàn hơn là hơn >> xe lật rồi. Con Spark trước ở VN cũng không được thế này.
Thế bỏ logo thì đánh giá theo thương hiệu GM chứ? GM thì quá tốt về độ đảm bảo an toàn và vận hành.
-GM xịn hàng Mẽo thì còn ngon chứ mấy con GM giả cầy kiểu thay cái logo khác cho mấy con Deawoo như Matiz thành Spark, Lacetti thành Cruze, Rezzo thành Vivant...thì ra cái đêk gì? :D

nissantiida

Xe điện
-GM xịn hàng Mẽo thì còn ngon chứ mấy con GM giả cầy kiểu thay cái logo khác cho mấy con Deawoo như Matiz thành Spark, Lacetti thành Cruze, Rezzo thành Vivant...thì ra cái đêk gì? :D
Giả cầy cùng lắm là như Hyundai, Toyota made in VN thôi. Chưa kể nhà máy GM ở HN lúc trước sao so được với nhà máy VF bây giờ.

cocsku

Xe cút kít
-Cá việc chê xe kém ko đồng nghĩa với việc ko mua đc bác ợ? :D
Không mua được ko có nghĩa là họ không đủ tiền. Họ không bị thuyết phục về nhiều mặt khác nhau. Như thương hiệu, chất lượng, giá cả, thẩm mỹ, sự tiện dụng, hay cảm tình ....Hoặc đơn giản là họ đã được thuyết phục bởi một chiếc xe khác. Tuy nhiên không mua khác với việc chửi bới.

poiuy

Xe cút kít
Thàng Honda là Nhật mà nó nêu khẩu hiệu "Tôi yêu VN". Xem ra khẩu hiệu chỉ là khẩu hiệu thôi, soi kỹ làm cái gì? Bitis thì có câu: Nâng niu bàn chân Việt, cũng là 1 kiểu đó cả.
Xem ra những người đả kích các khẩu hiệu quảng cáo chính là những người bị ảnh hưởng của quảng cáo lớn nhất đến quyết định mua hàng của họ nên họ mới phản ứng với 1 câu khẩu hiệu quảng cáo không hợp ý mình.

RAVA

Xe ba gác
Giả cầy cùng lắm là như Hyundai, Toyota made in VN thôi. Chưa kể nhà máy GM ở HN lúc trước sao so được với nhà máy VF bây giờ.
-Bác vác Deawoo hay GM lẩu dê ra so với Hyundai hay Toy VN thì e biết trình của bác đến đâu rồi, nó mà ngon thì đã chả phải bán nhà máy cho thằng khác? :D

linhhoang289

Đi bộ
Túm lại là Vinfast có nguy cơ sập tiệm rất rất sớm.
Xe không lỗi gì thì tâm lý khách hàng đã e ngại sẵn rồi.
Đọc comment của cụ này lại nhớ câu trong táo quân: giàu thì nó ghét, nghèo thì nó kinh, thông minh nó tìm cách tiêu diệt. Văn hóa Việt Nam, văn hóa của cụ này trọn vẹn trong câu trên. Ngay cả con xe máy điện của VF dập khung cũng rất chắc chắn. Về dàn oto, người tiêu dùng được dùng chất lượng khung gầm, động cơ,...của Đức, thiết kế của Ý, hộp số của Áo, đại loại là 1 con xe chất lượng BMW được customized, Việt hóa,...mà nói đi nói lại nói thế éo nào cũng chê được. Chê từ giá (chê bất chấp xét phân khúc luôn) chê đến chất lượng (Ko biết mấy xe ở VN đang bán con nào mang đi kiểm nghiệm và được cấp chứng nhận Euro NCAP, Asean NCAP,...ko hay là mấy cái thùng tôn lắp 4 bánh lên chạy? ). Em ko phải người Vin, em cũng ko chạy xe Vin, tra số đt e thấy ngay em chạy Ford, ko fai hỏi xách mé có làm cho Vin ko, Em nói với cụ, những người như cụ là loại người đáng khinh. Ko văn minh lên được đâu, ko giàu lên được đâu, ko hơn thiên hạ được miếng nào đâu. Cụ nhé. Ngửa mặt lên mà sống

nissantiida

Xe điện
-Bác vác Deawoo hay GM lẩu dê ra so với Hyundai hay Toy VN thì e biết trình của bác đến đâu rồi, nó mà ngon thì đã chả phải bán nhà máy cho thằng khác? :D
Chưa so về nhà máy vì nhà máy thì VF nhà máy đầu tư tiền tỏi usd toàn robot tự động còn chả được các bác anti công nhận. Chỉ so về sản phẩm thì mấy con hạng A của Hyun, Toy chẳng lởm thì so với ai? Cắt options để cạnh tranh về giá nên chẳng dám mang đi test NCAP.
Còn thằng GM chúng nó ko thèm mấy thị trường nhỏ như VN thoi. Nên lẩu dê cũng kệ. Nếu chỉ có mấy con hạng A lởm kia thì bọn Nhật Hàn cũng lẩu dê chẳng kém đâu.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
soi ra thì có hãng xe nào ko bị dính lỗi mới triệu hồi đâu.

thientc

Xe hơi
Đọc comment của cụ này lại nhớ câu trong táo quân: giàu thì nó ghét, nghèo thì nó kinh, thông minh nó tìm cách tiêu diệt. Văn hóa Việt Nam, văn hóa của cụ này trọn vẹn trong câu trên. Ngay cả con xe máy điện của VF dập khung cũng rất chắc chắn. Về dàn oto, người tiêu dùng được dùng chất lượng khung gầm, động cơ,...của Đức, thiết kế của Ý, hộp số của Áo, đại loại là 1 con xe chất lượng BMW được customized, Việt hóa,...mà nói đi nói lại nói thế éo nào cũng chê được. Chê từ giá (chê bất chấp xét phân khúc luôn) chê đến chất lượng (Ko biết mấy xe ở VN đang bán con nào mang đi kiểm nghiệm và được cấp chứng nhận Euro NCAP, Asean NCAP,...ko hay là mấy cái thùng tôn lắp 4 bánh lên chạy? ). Em ko phải người Vin, em cũng ko chạy xe Vin, tra số đt e thấy ngay em chạy Ford, ko fai hỏi xách mé có làm cho Vin ko, Em nói với cụ, những người như cụ là loại người đáng khinh. Ko văn minh lên được đâu, ko giàu lên được đâu, ko hơn thiên hạ được miếng nào đâu. Cụ nhé. Ngửa mặt lên mà sống
Chưa cần biết đúng sai, nhưng thấy cụ rất thẳng thắn. Đã mời cụ 1 ly rượu nút chuối👍👍👍

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cả bên Nhật cũng có người đi xe Đức, ngược lại bên Đức không phải là không có người đi xe Mỹ, xe Nhật thậm chí xe Hàn. Mỗi người một sở thích.

Các cụ ghét Vin thì cho rằng nó là vin phét, chỉ biết nói phét làm xe thế nào được. Toàn mang các bộ phận ghép với nhau mà cũng gọi là làm xe. Xe bảo xịn mà sao lắm lỗi thế!

Các cụ yêu Vin thì cho rằng vin nó mang tinh hoa thế giới về đúc kết trong tinh thần việt mà thành cái xe. Đến Mẹc Bim còn có lỗi chứ xe này toàn lỗi vặt ăn thua gì.

Cụ thì bảo yêu nước kiểu Vin là yêu nước kiểu con buôn, cụ khác lại kêu buôn mà lỗ thì yêu nước thế nào được?

Các cụ vào đây kể cả yêu lẫn ghét đều cắn câu nhà Vượn hết! Yêu thì không nói, chứ chửi nhiều cũng là quảng cái cho nó cả. He he.

RAVA

Xe ba gác
Chưa so về nhà máy vì nhà máy thì VF nhà máy đầu tư tiền tỏi usd toàn robot tự động còn chả được các bác anti công nhận. Chỉ so về sản phẩm thì mấy con hạng A của Hyun, Toy chẳng lởm thì so với ai? Cắt options để cạnh tranh về giá nên chẳng dám mang đi test NCAP.
Còn thằng GM chúng nó ko thèm mấy thị trường nhỏ như VN thoi. Nên lẩu dê cũng kệ. Nếu chỉ có mấy con hạng A lởm kia thì bọn Nhật Hàn cũng lẩu dê chẳng kém đâu.
-Comment rất phù hợp với sự...hiểu biết hạn hẹp của ng viết, hic! :))

nissantiida

Xe điện
Toy nô ăn nói nửa vời để khỏi bị bắt bẻ những cái assumption nửa vời, không ai thèm chú ý thì tưởng mình nguy hiểm. Thôi cứ tự sướng đi.

Chỉnh sửa cuối: