Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
........ Cụ thì em ko muốn nói chuyện từ lâu rồi
Để đây xem có đúng là gọi khách hàng là chó là bò ko ?

Vì cụ có trích dẫn còm của em nên em giải thích ngắn gọn nhé:

Chả ai kinh doanh mà ví khách hàng là chó, câu của ngài Churchill là chỉ những người ngu dốt, bảo thủ, trì trệ, phá hoại sự tiến bộ hoặc nỗ lực của người khác ;).

Thấy cụ bức xức như vậy thì chả hay cụ là loại nào?

FULCKU

Xe tải
có tí hình bị hiếp

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe giá cao thì gọi là tinh hoa mãnh liệt
Ko mua hoặc góp ý thẳng thì ..... Là cờ hó thôi , rất chợ búa !

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe giá cao thì gọi là tinh hoa mãnh liệt
Ko mua hoặc góp ý thẳng thì ..... Là cờ hó thôi , rất chợ búa !
Ý kiến phản biện với tinh thần xây dựng cho mọi thứ tốt hơn, ai cũng được lợi thì gọi là góp ý (có ý "đóng góp"), riêng với tinh thần đố kỵ, ghen tị, phá thối thì gọi là "..." :)>-

Cụ xác định cái gọi là phản biện của cụ thuộc góp ý hay là "..."
Nếu không xác định được thì quote lại một còm tiêu biểu của cụ để em giúp ;)

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy cái clip này vớ vẩn. Đúng là có thể xe chưa tương xứng với giá bán chẳng hạn nhưng làm gì có chuyện lỗi đến mức này.....

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái clip này vớ vẩn. Đúng là có thể xe chưa tương xứng với giá bán chẳng hạn nhưng làm gì có chuyện lỗi đến mức này.....
Tư duy thời 4.0 là nếu có gì quay thành clip và up lên MXH thì điều đó chắc chắn là sự thật 100% ;) , nên cụ hoài nghi về tính chân thực và bản chất sự việc làm gì :-??

RAVA

Xe ba gác
-Nó còn có những lỗi còn ngớ ngẩn hơn nữa kia, vd như nẹp cao su viền cửa đầy ba via, rồi thì nẹp kim loại viền cửa cong queo...nhiều chi tiết nom rất cẩu thả và rẻ tiền. Nhưng mấy cái xe mà e ngó gần đây thấy VF cũng đã sửa đc khá nhiều, các chi tiết cũng có độ hoàn thiện cao hơn, ngay đến cái logo trên mặt vô lăng con SA Pre cũng quay trở về hình ngũ giác thay vì cái hình tròn rẻ tiền trc đây?

madmanholland

Xe đạp
-Nó còn có những lỗi còn ngớ ngẩn hơn nữa kia, vd như nẹp cao su viền cửa đầy ba via, rồi thì nẹp kim loại viền cửa cong queo...nhiều chi tiết nom rất cẩu thả và rẻ tiền. Nhưng mấy cái xe mà e ngó gần đây thấy VF cũng đã sửa đc khá nhiều, các chi tiết cũng có độ hoàn thiện cao hơn, ngay đến cái logo trên mặt vô lăng con SA Pre cũng quay trở về hình ngũ giác thay vì cái hình tròn rẻ tiền trc đây?
Bác này rỗi việc, người có nhu cầu mua xe Vf họ tự có đánh giá việc lựa chọn hãng nào. Không ai cám ơn bác post clip này cả, kiếm chuyện chọc ngoáy làm gì. Góp ý tích cực mới là điều cần làm.
Cái xe là vật hữu hình, chất lượng giá cả như thế nào người có nhu cầu đều biết tự đánh giá.

RAVA

Xe ba gác
Bác này rỗi việc, người có nhu cầu mua xe Vf họ tự có đánh giá việc lựa chọn hãng nào. Không ai cám ơn bác post clip này cả, kiếm chuyện chọc ngoáy làm gì. Góp ý tích cực mới là điều cần làm.
Cái xe là vật hữu hình, chất lượng giá cả như thế nào người có nhu cầu đều biết tự đánh giá.
-Bác phát biểu như bọn trẻ trâu ấy nhể? Trong những ng đi mua xe liệu có đc bao nhiêu % là hiểu biết về xe, kể cả những ng hiểu biết và có kn đi nữa mà chỉ ngồi lên chạy thử tầm 10km thì cũng đâu có cảm nhận đc gì mấy, thế nên mới có các diễn đàn, các video clip trên YouTobe để ng ta tìm hiểu, mà cái ng ta cần ko chỉ là những cái khen mà cả những cái chê nữa? Còn cái loại ko tìm hiểu, so sánh, học hỏi, chỉ thích đc khen, ko thích bị chê...mà đòi biết tự đánh giá thì chắc chỉ có trong suy nghĩ của bác thôi chứ đời nó ko như...mơ đâu?:D

FULCKU

Xe tải
-Bác phát biểu như bọn trẻ trâu ấy nhể? Trong những ng đi mua xe liệu có đc bao nhiêu % là hiểu biết về xe, kể cả những ng hiểu biết và có kn đi nữa mà chỉ ngồi lên chạy thử tầm 10km thì cũng đâu có cảm nhận đc gì mấy, thế nên mới có các diễn đàn, các video clip trên YouTobe để ng ta tìm hiểu, mà cái ng ta cần ko chỉ là những cái khen mà cả những cái chê nữa? Còn cái loại ko tìm hiểu, so sánh, học hỏi, chỉ thích đc khen, ko thích bị chê...mà đòi biết tự đánh giá thì chắc chỉ có trong suy nghĩ của bác thôi chứ đời nó ko như...mơ đâu?:D
Đang chạy bản plus của SA 2.0. Chưa ưng ở mấy thứ: điều khiển ghế, màn hình không nét, bản đồ ngu về khoản chọn điểm đến, design và chất liệu và sự phản hồi của nút bấm volant, nhôm viền màn hình thô, mấy đường may giáp mí của ghế hàng thứ ba và yếm vô lăng nhìn chán, hộp số chưa smart như mong đợi: hoặc em thì ì không bốc, hoặc bốc thì máy hơi lừng khừng trễ nải khoảng 0.5s khi chuyển số từ dải tốc độ 10-15km/h...và sau cùng là hỗ trợ đổ đèo giá mà cho giới hạn đến 60km/h thì hay hơn là chỉ 40km/h như mặc định.
Và thỉnh thoảng hay hoang báo lỗi giả...
Nghĩ mãi thì phàn nàn chừng đó là hết.
Có tiền sẽ mua tiếp 1 con nữa.

limoux

Xe buýt
-E thấy cái này trên youtube mang về cho các bác tham khảo!

Khu nhà tôi, hàng xóm nhiều người mua xe VinFast Lux SA cũng có, Lux A cũng có.....tôi nhìn tận mắt, sờ tận tay, chưa thấy con xe nào bị lỗi như trên cái youtube này ....:D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Khu nhà tôi, hàng xóm nhiều người mua xe VinFast Lux SA cũng có, Lux A cũng có.....tôi nhìn tận mắt, sờ tận tay, chưa thấy con xe nào bị lỗi như trên cái youtube này ....:D
Chào mừng cụ đến với MXH ;)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thật không thể tin nổi. Em năm nay 30t chưa bao giờ gặp chiếc xe mở cốp như vậy @@ kể cả xe cũ rích.

Chỉnh sửa cuối:

neverfg

Xe điện
Lỗi tý tẹo thôi mà. E nghĩ chắc mua president là ổn ngay ko lỗi.

cocsku

Xe cút kít
Dạo này đội anti ít hoạt động nên thớt buồn! Chẳng có vụ vật nhau nào ra hồn.