Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại đăng một status fb mà tác giả không đưa ra được bất kỳ thông tin như ảnh chụp hiện trường, kết quả làm việc giữa hãng và chủ xe, kết luận của bên chức năng, biên bản của CSGT tại hiện trường... Cảm giác như bất kỳ cái gì bất lợi cho VF cụ đều ôm vào người, bất kể thượng vàng hạ cám ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tác giả có phải cảnh sát điều tra đâu cụ? Họ hay em đều là những con người bình thường. Hay bây giờ status FB nào cũng bắt buộc phải có:
- ảnh chụp hiện trường, kết quả làm việc giữa hãng và chủ xe, kết luận của bên chức năng, biên bản của CSGT tại hiện trường?
L-)
Vì tác giả là người bình thường như cụ nói nhưng lại đăng status rằng "Liên tiếp 4 chiếc xe ô tô nhãn Vinfast gãy trục phía trước khi đang lưu thông", kết luận như vậy ở đâu ra?

Bên cạnh đó còn tỏ ra nguy hiểm "Chúng ta đang sống trong sự ngược đãi của chính xã hội ta đang sống. Mạng người trở nên rẻ mạt chưa từng có, và nó hoàn toàn bị thách thức một cách hết sức thản nhiên và công khai"

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết nói về sự im lặng, minh bạch cơ mà cụ? Mà bài báo viết về vụ này bị xoá liên tục, cả FB hay Voz. Mạng người lái xe thế là rẻ mạt rồi cụ? Không có thông tin, không ai lên tiếng. Thế thì ai biết được lý dó?
:-s
Minh bạch mà không có thông tin dẫn chiếu, đối chứng mà chỉ có áp đặt quan điểm?
Mặt hác, cụ hay tác giả fb chứng mình được thông tin bị xóa liên tục hay không rồi ta nói tiếp ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các bài báo trên mạng và VOz, FB bị xoá và report liên tục. đến mức hội trên còn phải quote lại nhau.

=D> =D> =D>
Người có quyền lợi sát sườn nhất là chủ xe. Các vụ việc như vậy, em luôn muốn nghe thông tin từ chủ xe/bảo hiểm (nếu có mua), tiếp theo là phản hồi từ hãng, khi 2 bên không đồng thuận với nhau thì tiếp theo là bên báo chí/ hiệp hội NTD/bên giao thông/CA.
Trên MXH, mọi người đăng ảnh chụp, clip quay trên đường là chuyện bình thường nhưng không nên vội kết luận khi không có thông tin từ nguồn có thể kiểm chứng, nếu đưa tin không có cơ sở nhưng gây ảnh hưởng uy tín của hãng thì họ co thể yêu cầu diễn đàn xóa.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Người có quyền lợi sát sườn nhất là chủ xe. Các vụ việc như vậy, em luôn muốn nghe thông tin từ chủ xe/bảo hiểm (nếu có mua), tiếp theo là phản hồi từ hãng, khi 2 bên không đồng thuận với nhau thì tiếp theo là bên báo chí/ hiệp hội NTD/bên giao thông/CA.
Trên MXH, mọi người đăng ảnh chụp, clip quay trên đường là chuyện bình thường nhưng không nên vội kết luận khi không có thông tin từ nguồn có thể kiểm chứng, nếu đưa tin không có cơ sở nhưng gây ảnh hưởng uy tín của hãng thì họ co thể yêu cầu diễn đàn xóa.
Nếu hãng lúc nào cũng nói là thông tin không đủ cơ sở và gây uy tín cho hãng thì sao cụ? Người thường không dc phép bàn tán hay kết luận ạ? Thế thì là rọ mõm rồi còn gì? Em tưởng chúng ta đang sống trong đất nước tự do? Bịa đặt và chống phá thì em không nói. Đây có con xe và nó hoàn toàn hỏng thật thì người ta dc quyền nghi ngờ chứ? Và con xe nó chỉ là 1 đồ vật, 1 sản phẩm. Tại sao các báo, bài viết về hãng xe KHÁC không bị như thế, dù đúng hay sai??
:-$:-$

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nếu hãng lúc nào cũng nói là thông tin không đủ cơ sở và gây uy tín cho hãng thì sao cụ? Người thường không dc phép bàn tán hay kết luận ạ? Thế thì là rọ mõm rồi còn gì? Em tưởng chúng ta đang sống trong đất nước tự do? Bịa đặt và chống phá thì em không nói. Đây có con xe và nó hoàn toàn hỏng thật thì người ta dc quyền nghi ngờ chứ? Và con xe nó chỉ là 1 đồ vật, 1 sản phẩm. Tại sao các báo, bài viết về hãng xe KHÁC không bị như thế, dù đúng hay sai??
:-$:-$
Nếu hãng lúc nào cũng nói là thông tin không đủ cơ sở và gây uy tín cho hãng thì sao cụ? Bảo vệ uy tín là quyền hợp pháp của họ, động đến lợi ích thì làm việc bằng pháp luật, chủ xe có quyền khởi kiện hãng xin lỗi, bồi thường thiệt hại nếu chứng minh họ sai

Người thường không dc phép bàn tán hay kết luận ạ? Thế thì là rọ mõm rồi còn gì? Có luật ANM rồi, cụ nhỉ, cứ chiếu theo mà hành xử trên MXH thôi

Em tưởng chúng ta đang sống trong đất nước tự do? Tự do trong khuôn khổ pháp luật, cụ chứng minh ngược lại thử xem

Đây có con xe và nó hoàn toàn hỏng thật thì người ta dc quyền nghi ngờ chứ? Quyền có giới hạn ở ranh giới bịa đặt nếu không có sở cứ

Và con xe nó chỉ là 1 đồ vật, 1 sản phẩm. Thương hiệu cụ ơi

Tại sao các báo, bài viết về hãng xe KHÁC không bị như thế, dù đúng hay sai? Em chịu, chiến lược và năng lực truyền thông các hãng khác nhau chăng?

cptu176

Xe điện
Con fadil như bị tông ngang hay sao đấy, lật bánh là bình thường
Chuẩn cụ ạ, trước khi phán thì phải nhìn ảnh, ngay cả con SA kia chũng là xúc hoặc đè lên vào cái gì đó, nhìn cái cản trước thì biết

Arsephan

Xe tăng
Nếu hãng lúc nào cũng nói là thông tin không đủ cơ sở và gây uy tín cho hãng thì sao cụ? Bảo vệ uy tín là quyền hợp pháp của họ, động đến lợi ích thì làm việc bằng pháp luật, chủ xe có quyền khởi kiện hãng xin lỗi, bồi thường thiệt hại nếu chứng minh họ sai

Người thường không dc phép bàn tán hay kết luận ạ? Thế thì là rọ mõm rồi còn gì? Có luật ANM rồi, cụ nhỉ, cứ chiếu theo mà hành xử trên MXH thôi

Em tưởng chúng ta đang sống trong đất nước tự do? Tự do trong khuôn khổ pháp luật, cụ chứng minh ngược lại thử xem

Đây có con xe và nó hoàn toàn hỏng thật thì người ta dc quyền nghi ngờ chứ? Quyền có giới hạn ở ranh giới bịa đặt nếu không có sở cứ

Tại sao các báo, bài viết về hãng xe KHÁC không bị như thế, dù đúng hay sai? Em chịu, chiến lược và năng lực truyền thông các hãng khác nhau chăng?
:D
h này còn rỗi hơi cãi nhau với mấy .... à, thôi NAE ơi =))

Bố 3 con

Xe tải
Có thế lực thù địch nào đó đang phá hoại...

Keep

Xe điện
Bài viết nói về sự im lặng, minh bạch cơ mà cụ? Mà bài báo viết về vụ này bị xoá liên tục, cả FB hay Voz. Mạng người lái xe thế là rẻ mạt rồi cụ? Không có thông tin, không ai lên tiếng. Thế thì ai biết được lý dó?
:-s
Sao phải lên tiếng khi mà người lái gây tai nạn 😂😂

Keep

Xe điện
Chuẩn cụ ạ, trước khi phán thì phải nhìn ảnh, ngay cả con SA kia chũng là xúc hoặc đè lên vào cái gì đó, nhìn cái cản trước thì biết
Nói chung bọn kia nó rất sung sướng khi vớ đc cái cọc, xe Vin tai nạn thì lấy làm mừng lắm ạ

Keep

Xe điện

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Nếu có luật ANM thì cứ ai nói sai bắt thôi? Đến giờ đã có ai nói không đủ cơ sở, gây uy tín cho VF bị bắt chưa cụ?
Mà vấn đề là tại sao các báo đưa tin cũng phải xoá bài và thành viên comment cũng không dc? Chưa bao giờ trường hợp các xe hạng khác bị gì mà như vậy cả? Hay có phép lạ ở đây?
:-/

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải lên tiếng khi mà người lái gây tai nạn 😂😂
Đúng rồi cụ, lúc nào chả do người lái. Con xe hem trả lái cũng do người lái. Con xe hứa suông sẽ có Apple Car/Android cũng do người lái. Màn hình, nút tàu nhiều chức năng không sử dụng dc cũng do người lái. Xe đi tự nhiên tắt khựng và màn hình đen ngòm cũng do người lái. Đúng chuẩn.

Còn xúc xích có mì chính, chất bảo quản và sản xuất bên Đức dc về Vn đội là tự làm gia truyền chắc do người mua cụ nhỉ? Quá mãnh liệt.

:)>-:)>-

FUKCLU3

Xe tải

Cụ cứ report khi thấy hắn quá đáng. Mình đã chặn nick. Chán không thèm quan tâm.

ngu ngơ

Xe điện
Nhiều người lên tiếng tại mấy thớt giải thích là do đâm va con lươn nên xe gẫy trục! Thế thì mấy ae mua xe VF chứng tỏ tay lái kém nhể, liên tục đâm va thế chứng tỏ mới có bằng, mua xe theo "tinh thần yêu nước", lái chưa thạo đã mua xe, lái xe ra đường tham gia giao thông. Hoặc hay do lý do gì đó đã lái thạo nhưng phấn khích quá, ko chịu quan sát đường để đến nỗi có mấy ngày mà liên tục mấy xe đâm va con lươn trên đường!
Gẫy trục mà vẫn đi thẳng không đâm đụng mới giỏi, toàn lái tài nhé.

Hoa Vinh

Xe tải
Lâu mới vào diễn đàn mà vào box Vin thấy ae phản biện bị đâm chém nhiều quá! Thấy còn khốc liệt hơn mấy thớt tranh luận xe hàn xe nhật ngày xưa!
Chỉ xem lướt qua thế em cũng đã hiểu sự minh bạch phần nào của cuộc chơi! Chơi thế này thì có thừa tiền em cũng không bao giờ mua xe của Vin!
Diễn đàn có minh bạch, đa chiều thì ae còn vào chứ kiểu đâm chém, áp đặt thế này thì sớm muộn cũng bai bai sớm!

König

Xe đạp
Lâu mới vào diễn đàn mà vào box Vin thấy ae phản biện bị đâm chém nhiều quá! Thấy còn khốc liệt hơn mấy thớt tranh luận xe hàn xe nhật ngày xưa!
Chỉ xem lướt qua thế em cũng đã hiểu sự minh bạch phần nào của cuộc chơi! Chơi thế này thì có thừa tiền em cũng không bao giờ mua xe của Vin!
Diễn đàn có minh bạch, đa chiều thì ae còn vào chứ kiểu đâm chém, áp đặt thế này thì sớm muộn cũng bai bai sớm!
Cụ mua xe cho cụ phục vụ cụ chứ nghe bọn hàng xóm nó cãi nhau thì mua cho vừa lòng chúng nó làm gì.

Hoa Vinh

Xe tải
Cụ mua xe cho cụ phục vụ cụ chứ nghe bọn hàng xóm nó cãi nhau thì mua cho vừa lòng chúng nó làm gì.
Đấy là nói chuyện vậy chứ bản thân em ko bao giờ nghĩ đến dùng xe của Ford, Mazda hay Vin cụ ạ, mấy chục tuổi đầu rồi, tiền mình làm ra, đến nay đã dùng 3 đời xe mới rồi đâu còn việc lựa chọn làm gì không nghĩ!
Nhưng xem mấy thớt trong box này, cứ thấy ai đưa thông tin phản biện là 1 hội xông vào chửi bới xâu xé, nhiều khi còn thấy lời lẽ thể hiện dốt nát vô học, thậm chí xì lốp là thấy không ổn rồi! Ngày xưa mấy Mod box xe hàn đã tệ nhưng cũng không đến nỗi như vậy, thế này khác gì bịt mồm thiên hạ để thủ dâm tinh thần với nhau!
Giờ thiếu gì nơi chơi, các diễn đàn khác, FB ầm ầm thì làm gì mà phải xì hơi, bưng bít cho nó nhọc, ae có phải chỉ có cái diễn đàn này trao đổi đâu!

Chỉnh sửa cuối: