Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

Huthasa

Xe container
Nếu bà chị quay clip này tự tin quay biển số và logo xe, thậm chí quay mặt thì sẽ tăng độ tin cậy. Còn thế này sẽ khiến người ta đặt dấu hỏi sao phải che che giấu giấu. Nếu là lỗi do NSX thì chủ xe có gì sai đâu mà ko dám ít nhất là quay biển số xe. Người ta hoan toan co the đặt câu hỏi liệu có phải là chiêu cạnh tranh ko lành mạnh hay không nên cố tình né quay biển số xe và mặt mũi chủ xe.
Những người này đang làm cho Vin nên phải sài đò Vin. Nhưng đồ nó đểu kêu mà không dám lộ mặt không nó củ hành. Cụ hiểu không???? À mà chắc không hiểu được đâu hoặc cố tình không hiểu hoặc nhà mới có mạng hoặc mới ở trển về.

Website
scents.com.vn
Nếu bà chị quay clip này tự tin quay biển số và logo xe, thậm chí quay mặt thì sẽ tăng độ tin cậy. Còn thế này sẽ khiến người ta đặt dấu hỏi sao phải che che giấu giấu. Nếu là lỗi do NSX thì chủ xe có gì sai đâu mà ko dám ít nhất là quay biển số xe. Người ta hoan toan co the đặt câu hỏi liệu có phải là chiêu cạnh tranh ko lành mạnh hay không nên cố tình né quay biển số xe và mặt mũi chủ xe.
Em thì ko nghĩ dám bịa đặt dựng chuyện , chọc tổ ong

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe vinfast về mà như này thì coi như toi luôn rồi
Bán lại giờ ai dám mua ?
Bà chị ở nhà cũng thế vì yêu nước mãnh liệt mà nói mãi không nghe , lao ngay 50 chai tiền cọc - hôm qua lại gọi bảo lấy lại cọc - em thì độ rằng làm sao mà lấy lại được cọc bây giờ !!! Em khuyên là bỏ luôn cọc đi mua chiếc xe khác thì còn kịp có xe mà chơi tết
Hơn nữa mua xe nào cũng được chứ mua xe Vin
Giả sử may mắn lắm gặp chiếc xe ít bị lỗi thì riêng khoản bảo hành bảo dưỡng nếu cứ xách chiếc xe đi tận Hà nội mà bảo hành thay dầu thay mỡ cũng đủ toi vì chi phí từ tỉnh mà về Hà Nội chứ các hãng xe khác hãng nào cũng có tại Yên Bái
Ngay chị kia 79 là biển Nha Trang mà còn đưa xe đi tận Đắc lắc là thấy toi luôn hẳn rồi

202

Xe container
Theo như quảng cáo thì pininfarina thiết kế hình thức bên ngoài hai con Lux nhưng có vẻ chỉ thiết kế concept. Còn phần thiết kế kỹ thuật thì không rõ thuê ai hay Vinfast tự làm.

Mấy cái lỗi về hình thức bên ngoài này Nhiều khả năng do thiết kế kỹ thuật cho phần vỏ chưa ổn.
Cái này ko liên quan thiết kế. Nếu thiết kê thì bị toàn bộ. Do lắp ráp và KCS thôi

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ chê mãi.
Cụ nào mua xe VIn cứ qua em spa xe nhé, đảm bảo mê ly luôn ạ :D

w[/MEDIA]
Khốn nỗi spa của cụ lại không thể xóa được cái vỏ tôn mỏng tang cong vêu theo kiểu ăn đu đủ không cần thìa
Kêu bành bạch thế kìa
Mà spa thì tốn thêm tiền chỉ là lừa mắt khách hàng cái vỏ bọc bên ngoài chứ có thay đổi được lỗi của xe đâu
Gì chứ lừa mắt khách hàng thì xe trung quốc làm được rất tốt

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Khốn nỗi spa của cụ lại không thể xóa được cái vỏ tôn mỏng tang cong vêu theo kiểu ăn đu đủ không cần thìa
Kêu bành bạch thế kìa
Mà spa thì tốn thêm tiền chỉ là lừa mắt khách hàng cái vỏ bọc bên ngoài chứ có thay đổi được lỗi của xe đâu
Quan trọng khách của em vui là được cụ =)) em không quan tâm cái to tát quá =)) Cụ có xe mang qua em spa nhá :))

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng khách của em vui là được cụ =)) em không quan tâm cái to tát quá =)) Cụ có xe mang qua em spa nhá :))
Dạ cám ơn cụ em ở tận trong Nam !
Mà xe em fortuner có được bén mảng đến spa của cụ không ạ
Hay cụ chỉ tiếp khách yêu nước thôi ạ ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Dạ cám ơn cụ em ở tận trong Nam !
Mà xe em fortuner có được bén mảng đến spa của cụ không ạ
Hay cụ chỉ tiếp khách yêu nước thôi ạ ?
Em đã bảo cứ khách vui là được cụ :))
Nhà em xe gì cũng nhận cả, khách OFers nhà em nhiều lắm :D

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế ạ , thế cụ lại viết là cụ nào có xe Vin thôi thì mang đến cụ làm em cứ tưởng tượng thành dã tượng
Dù sao cũng cám ơn cụ
Và thật lòng em đọc 1 số bài viết của cụ thì thấy cụ rất tâm huyết và nhiệt tình đấy
Chúc cụ thành công

Huthasa

Xe container
Kêu bành bạch thế kìa
Vỏ của SA không mỏng đâu cụ nhé. Cứng cáp lắm. Em thử ấn tay vào mà không lõm xuống như của Toy đâu (tất nhiên xo với mấy con cỏ Vios, Ỉn..) Chỉ có cái nội thất nhựa trông chán thật.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vỏ của SA không mỏng đâu cụ nhé. Cứng cáp lắm. Em thử ấn tay vào mà không lõm xuống như của Toy đâu (tất nhiên xo với mấy con cỏ Vios, Ỉn..) Chỉ có cái nội thất nhựa trông chán thật.
Chưa thấy cụ mang xe qua em spa nhá =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hai dòng Lux này mà làm cẩn thận thì sẽ rất ngon đấy các cụ ạ. Anh V ko biết làm thành ra ném tiền qua cửa sổ. Tôn dày từ 1,2 tới 1,4 ly chứ không như anh Toy từ 0,8 tới 1 ly đâu.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là xưa thôi cụ ơi
Giờ đây người ta thiết kế xe phía trước vỏ mỏng hoặc bằng nhựa dẻo để hấp thụ xung lực khi va chạm xảy ra nhằm đảm bảo an toàn
Khung của xe có 1 số bằng thép mỏng hoặc hợp kim được gia cố thêm tán đinh tạo lực
Còn phía sau người ta thiết kế vỏ mỏng và 2 lớp nhằm giảm ồn
Xe vin nhìn vênh váo thế thì đây kà lỗi cơ bản khâu lắp ráp và theo chủ quan em thì là thợ lắp ráp chưa có trình độ cao, lại gặp phải thứ lôm côm lỡ cỡ ngay từ khâu đột dập nên nó mới lệch lạc thế
Nếu a Vượn không nổ tung trời là nào nano met nào xuất khẩu châu âu thì đã ko thành trò hề thế này - cái gì cũng có giá của nó - xem ra a V vẫn còn tiếp tục nổ và bao biện lý do nhiều

Huthasa

Xe container
Đấy là xưa thôi cụ ơi
Giờ đây người ta thiết kế xe phía trước vỏ mỏng hoặc bằng nhựa dẻo để hấp thụ xung lực khi va chạm xảy ra nhằm đảm bảo an toàn
Khung của xe có 1 số bằng thép mỏng hoặc hợp kim được gia cố thêm tán đinh tạo lực
Còn phía sau người ta thiết kế vỏ mỏng và 2 lớp nhằm giảm ồn
Xe vin nhìn vênh váo thế thì đây kà lỗi cơ bản khâu lắp ráp và theo chỉ quan em thì là thợ lắp ráp chưa có trình độ cao, lại gặp phải thứ lôm côm lỡ cỡ ngay từ khâu đột dập nên nó mới lệch lạc thế
Nếu a Vượn không nổ tung trời là nào nano met nào xuất khẩu châu âu thì đã ko thành trò hề thế này - cái gì cũng có giá của nó - xem ra a V vẫn còn tiếp tục nổ và bao biện lý do nhiều
Thân và khung cứng để bảo vệ hành khách. bumper đầu đuôi mềm để giảm chấn thương cho người khác khi va chạm.

cka

Xe hơi
Các cụ ngây thơ vãi nhái. Bàn giao 1 con xe đâu có đơn giản, check lên check xuống. Khách hàng vác về nhà chạy mấy tháng va quệt rồi kêu lỗi - chuyện hài. VF nó đang trong giai đoạn phát triển nên nó tránh không đôi co với khách - hỗ trợ về kéo tăng đơ bản lề là xong. Chị 2 ngu quăng video lên Facebook tưởng hay, cuối cùng phải gỡ còn níu kéo tý để giữ thể diện.
Được thêm con mẹ ********* nhận vơ là xe của mình, copy video về đăng như thật - em ý cố làm V-New vài năm nữa rồi cố mua con mui trần 2 bánh =)).

Lỗi biến dạng cửa chỉ có 2 nguyên nhân: 1 là va chạm ngoài - 2 là để hành lý nặng bên trong không chằng buộc - khi vào cua tốc độ lớn quán tính nó xô 1 phát là biến dạng cửa, lệch bản lề.

Cửa xe em Hàn Quốc thôi, đỗ lệch nghiêng xe ghếch lên vỉa hè như kia - đóng còn khó khăn. Ngược lại - cửa tài kia thì thả nhẹ 1 cái nó cũng phập như chém thớt

Chỉnh sửa cuối: