Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

GrapQR

Xe buýt
Nhường các cụ hết! Mua xe này về có lẽ phải có người nhà làm gara ô tô.
Tôi có ghé qua các group xe Vinfast hiện tại.
Nói một cách công bằng dựa trên các comment của người dùng thì tỷ lệ lỗi là thấp. 5 thì 10 họa mới có 1 lỗi nghiêm trọng bị bóc phốt như này.
Túm váy thì chất lượng xe cũng tạm dc, dùng ko đến nỗi quá khó chịu.
Tuy nhiên thương hiệu yếu sẽ dẫn đến nhiều rủi ro cho người mua, trong đó đặc biệt là giá thanh hoán/sang nhượng/chi phí sửa chữa...có thể sẽ ko tốt như những dòng xe phổ thông.
Do đó, Vin cần giảm giá xe hơn nữa để chiết khấu bớt rủi ro cho người mua. Nếu ko, người mua nên chọn phương án an toàn, nhất là khi hạn chế về tài chính.

cocsku

Xe cút kít
Thỉnh thoảng phải có vụ bóc phốt thế này mới hay. Nhiều người chú ý. Nhiều cụ vốn ko thích Vin rất tích cực share trên mạng, mà ko biết rằng, họ có thể đang trúng kế của bọn vin giáo. Thế cho nên cái video này cứ tự do trên mạng, mà ko bị xoá. Thậm chí có nghi vấn vụ này do chính vin dàn dựng, tung ra nên mới được trôi nổi thế.

Cứ để ý mấy cái phốt thực sự trầm trọng xem. Còn lâu mới tồn tại được như vậy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Tạm thời em lái SUV. Cảm nhận đầu tiên là êm, cách âm tốt. ít hôm nữa em lái đường dài xem sao :))

202

Xe container
1. Bác tin các báo cáo tham luận của hiệp hội xe VN thì bây h VN ko đứng nhất thì cũng đứng nhì trong các cường quốc về công nghiệp xe hơi. Mấy chục năm rồi, mọi thứ vẫn là con số 0 tròn trĩnh, Vâng, nó là yếu tố khách quan thôi.
2. Bác tin BCTC ở VN là chính xác thì việc 1 doanh nghiệp ma được định giá 700tr $ và thương vụ khiến khớ khớ các cụ hiện nay đang vướng vòng lao lý, điều đó thực sự có lý.
3. Bán lỗ để bù chi phí sản xuất ==> đến bố của Adam Smith cũng giỏi như bác là cùng.
4. Bán để tăng độ phủ thương hiệu, hy vọng tương lai ===> ok cái này đúng nhưng nó lại giống cái điều mà em nói bên trên thôi. :)
Cụ chả hiểu gì thì đừng chém.
Bán lỗ vẫn phải bán, bán càng nhiều thì càng ít lỗ, bán càng nhiều thì sau mới hy vọng có lãi và lãi nhiều.

GrapQR

Xe buýt
1. Bác tin các báo cáo tham luận của hiệp hội xe VN thì bây h VN ko đứng nhất thì cũng đứng nhì trong các cường quốc về công nghiệp xe hơi. Mấy chục năm rồi, mọi thứ vẫn là con số 0 tròn trĩnh, Vâng, nó là yếu tố khách quan thôi.
2. Bác tin BCTC ở VN là chính xác thì việc 1 doanh nghiệp ma được định giá 700tr $ và thương vụ khiến khớ khớ các cụ hiện nay đang vướng vòng lao lý, điều đó thực sự có lý.
3. Bán lỗ để bù chi phí sản xuất ==> đến bố của Adam Smith cũng giỏi như bác là cùng.
4. Bán để tăng độ phủ thương hiệu, hy vọng tương lai ===> ok cái này đúng nhưng nó lại giống cái điều mà em nói bên trên thôi. :)
Tôi tin cái có cơ sở hơn, được nhiều bên công nhận, chứ đem mọi thứ lên cân chả nhẽ tôi tin bác ? Tôi còn chẳng biết bác là ai, số liệu để lập luận hay dẫn chứng đều ko có !
Bác có gì show ra dc thì show, hợp lý thì tôi nghe còn dừng ở việc đặt nghi vấn vu vơ hiện tại thì xin lỗi tôi ko tin dc !

Bán lỗ để bù chi phí sản xuất ==> đến bố của Adam Smith cũng giỏi như bác là cùng.
Bác nói câu này thì tôi cũng lậy bác thôi. Uber còn lỗ chết mẹ ra bao nhiêu năm sao nó còn phải hoạt động, bác ý kiến cái ko thể hiểu dc !
Thêm nữa là hàng đã sản xuất ra rồi nằm chất đống ở kho đấy, chi phí nguyên vật liệu chi ra rồi, bán dc xu nào hay xu đấy chứ để om cho nó thối ra chẳng nhẽ lại hơn ?

AVG ko được định giá bán dựa trên BCTC.
Trong thẩm định giá ko phương pháp nào là phương pháp BCTC cả - bác có thể tự tìm hiểu !
Có tổng cộng 4 công ty độc lập tham gia vào việc định giá AVG, trong đó VCBS - Công ty Chứng khoán của NH Vietcombank tư vấn cho Mobifone mua AVG với giá 24 nghìn tỷ, vượt xa con số 8,9 nghìn tỷ chốt giá nhé !
Nói thật thì định giá là môn khoa học ko chính xác, nó dựa trên cảm nhận chủ quan của thẩm định viên rất nhiều ! Lỗ lòi như Uber hay Wework vẫn còn giá trị cả tỷ đô nữa là AVG ! Thanh tra nhà nước ko thuê thẩm định giá độc lập vào xác định lại giá trị mà tự lấy giá mua bán - đi giá trị tài sản còn lại trên BCTC của AVG và chốt đó là số tổn thất cho NN là ko hợp lý. Hầu hết mọi người đọc báo cho biết nên chỉ hiểu vòng ngoài.

lapin

Xe container
Em nhớ mang máng c0s 7 phương pháp định giá a:))

Vũ Minh Hoàn

Xe hơi
Có mỗi vậy cũng làm clip bóc phốt. lấy dao gọt bớt đi là được mà

Ocean13

Xe tải
Cụ chả hiểu gì thì đừng chém.
Bán lỗ vẫn phải bán, bán càng nhiều thì càng ít lỗ, bán càng nhiều thì sau mới hy vọng có lãi và lãi nhiều.
Cụ phải đọc từ đầu cho rõ nguồn cơn câu chuyện. Nói leo là bất lịch sự, phát biểu khi chưa rõ đâu đuôi là kém hiểu biết

Ocean13

Xe tải
Tôi tin cái có cơ sở hơn, được nhiều bên công nhận, chứ đem mọi thứ lên cân chả nhẽ tôi tin bác ? Tôi còn chẳng biết bác là ai, số liệu để lập luận hay dẫn chứng đều ko có !
Bác có gì show ra dc thì show, hợp lý thì tôi nghe còn dừng ở việc đặt nghi vấn vu vơ hiện tại thì xin lỗi tôi ko tin dc !

Bác nói câu này thì tôi cũng lậy bác thôi. Uber còn lỗ chết mẹ ra bao nhiêu năm sao nó còn phải hoạt động, bác ý kiến cái ko thể hiểu dc !
Thêm nữa là hàng đã sản xuất ra rồi nằm chất đống ở kho đấy, chi phí nguyên vật liệu chi ra rồi, bán dc xu nào hay xu đấy chứ để om cho nó thối ra chẳng nhẽ lại hơn ?

AVG ko được định giá bán dựa trên BCTC.
Trong thẩm định giá ko phương pháp nào là phương pháp BCTC cả - bác có thể tự tìm hiểu !
Có tổng cộng 4 công ty độc lập tham gia vào việc định giá AVG, trong đó VCBS - Công ty Chứng khoán của NH Vietcombank tư vấn cho Mobifone mua AVG với giá 24 nghìn tỷ, vượt xa con số 8,9 nghìn tỷ chốt giá nhé !
Nói thật thì định giá là môn khoa học ko chính xác, nó dựa trên cảm nhận chủ quan của thẩm định viên rất nhiều ! Lỗ lòi như Uber hay Wework vẫn còn giá trị cả tỷ đô nữa là AVG ! Thanh tra nhà nước ko thuê thẩm định giá độc lập vào xác định lại giá trị mà tự lấy giá mua bán - đi giá trị tài sản còn lại trên BCTC của AVG và chốt đó là số tổn thất cho NN là ko hợp lý. Hầu hết mọi người đọc báo cho biết nên chỉ hiểu vòng ngoài.
Bác viết nhiều nhưng khi bác đem Uber làm ví dụ cho công nghiệp sản xuất, cơ khí chế tạo thì thôi, miễn bàn :).

sonphdmg

Xe tải
Chắc thằng nào nó chèn cái que vào chứ làm gì có chuyện đó :D

poiuy

Xe cút kít
Tôi có ghé qua các group xe Vinfast hiện tại.
Nói một cách công bằng dựa trên các comment của người dùng thì tỷ lệ lỗi là thấp. 5 thì 10 họa mới có 1 lỗi nghiêm trọng bị bóc phốt như này.
Túm váy thì chất lượng xe cũng tạm dc, dùng ko đến nỗi quá khó chịu.
Tuy nhiên thương hiệu yếu sẽ dẫn đến nhiều rủi ro cho người mua, trong đó đặc biệt là giá thanh hoán/sang nhượng/chi phí sửa chữa...có thể sẽ ko tốt như những dòng xe phổ thông.
Do đó, Vin cần giảm giá xe hơn nữa để chiết khấu bớt rủi ro cho người mua. Nếu ko, người mua nên chọn phương án an toàn, nhất là khi hạn chế về tài chính.
Những người mua xe này người ta thừa biết nó là gốc BMW rồi nên xác định luôn nó nó mất giá khủng như BMW, chi phí đắt đỏ như BMW thôi. Người ta không quan trọng những thứ đó. Đổi lại họ sẽ được những thứ khác.
Chứ cứ đem cái ưu điểm của xe Toy ra để lấy làm chuẩn mực thì các xe hãng khác ai mua?

cka

Xe hơi
Lại là con mụ ********* phỏng cụ ?
con mịa up clip không phải chủ xe. Nó mượn Clip để tăng tương tác FB ********* của nó.
Còn chị chủ xe gỡ clip rồi. Đội bán hàng online với câu view ăn theo thôi. Lỗi phát sinh do người dùng hay không chưa biết - nhưng cách phản ứng như thế là thái quá!
Ra garage nó làm gì ngoài cách em nói: kéo lại tăng đơ bản lề bị lệch hoặc thay khuyến mãi cánh gió mới?
Xong trả lại xe có nhận không hay lại dỗi tiếp? Làm người tiêu dùng cũng phải văn minh xíu, không người ta cười cho :)

samoclan

Xe điện
Hàng việt thôi mà

cka

Xe hơi
Ý cụ là cái bản lề hay cái gì đó treo cái cửa không thể tự nhiên hỏng được mà phải là đâm va mới bị đúng không?
chẳng cần phải đâm va cụ ạ, các cụ trở đồ nặng trong xe không chèn kỹ, vào cua nó văng cho tan cả cửa!

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Giới tinh hoa Việt đi xe xịn vãi.....sợ nhất các cháu nhỏ mải nghịch hay ko để ý tựa vào thành cửa thì sao các cụ nhỉ ???? Xe em ( không thuộc giới tinh hoa) nhưng có chẳng may không đóng khít thì đèn báo chưa đóng cửa và cũng ko đẩy ra được.....

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Chiếc xe 2 tỷ mà như hàng mã loại mang đi đốt ngày rằm , ngày lễ ,
không biết có phải là hàng tàu nhập về lắp ráp đại khái nên không thể tránh được mấy lỗi quá cơ bản như này không nhỉ
mới bên ngoài mà đã như thế thì bên trong liệu có còn nhiều lỗi hơn nguy hiểm tính mạng hơn không nhỉ .... !!!
tốt nhất cứ xe Đức , Nhật , Hàn mà mua , Mãnh liệt quá thành tê liệt luôn thì khốn !
chị chủ kia sau khi sửa chữa chiếc xe mang về chắc gì đã khác hơn , xe nhìn dại mà thô quá ,
em thì không dám ngồi xe Vin mà chạy tốc độ trên 80 đâu
Xe Mỹ, Ý,.... không được hả cụ ? :)

datto70

Xe điện
Những người mua xe này người ta thừa biết nó là gốc BMW rồi nên xác định luôn nó nó mất giá khủng như BMW, chi phí đắt đỏ như BMW thôi. Người ta không quan trọng những thứ đó. Đổi lại họ sẽ được những thứ khác.
Chứ cứ đem cái ưu điểm của xe Toy ra để lấy làm chuẩn mực thì các xe hãng khác ai mua?
SỢ hỏng và mất giá khó bán lại cứ toyota hoặc santafe mà phang cụ nhỉ, yêu nước làm gì =))

202

Xe container
Cụ phải đọc từ đầu cho rõ nguồn cơn câu chuyện. Nói leo là bất lịch sự, phát biểu khi chưa rõ đâu đuôi là kém hiểu biết
Đọc qua là rõ hiểu biết như nào. Bất cứ nội dung gì cũng phải đảm bảo thông hiểu. Nội dung cụ viết cũng rõ như vậy

Mai_Le

Xe đạp
Nếu bà chị quay clip này tự tin quay biển số và logo xe, thậm chí quay mặt thì sẽ tăng độ tin cậy. Còn thế này sẽ khiến người ta đặt dấu hỏi sao phải che che giấu giấu. Nếu là lỗi do NSX thì chủ xe có gì sai đâu mà ko dám ít nhất là quay biển số xe. Người ta hoan toan co the đặt câu hỏi liệu có phải là chiêu cạnh tranh ko lành mạnh hay không nên cố tình né quay biển số xe và mặt mũi chủ xe.
Cụ ko thấy nội thất của xe nào à cụ bên vin phót à

hatchback

Xe buýt
chẳng cần phải đâm va cụ ạ, các cụ trở đồ nặng trong xe không chèn kỹ, vào cua nó văng cho tan cả cửa!
Clip này có gì đấy vô lý, cháu cũng thấy kỳ kỳ.
Nhưng mà vụ chở đồ nặng trong xe thì cháu không nghĩ như cụ. Cháu đi xe nhiều, chở đồ nặng cũng nhiều, khả năng này quá hiếm!
Vụ lùi xe đâm va vào đâu đấy hoặc bị xa khác đâm va làm biến dạng xe nhưng cãi cố, để yêu cầu hãng xe đền thì có khả năng.