Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

Junying1607

Xe tải
Nhiều đến mức nào hả cụ? Nhiều đến tầm cộng 3 con bằng một mình con Vios nhỉ? Nói chung đường còn dài, lỗ nghìn tỉ còn dai. Cứ vài năm nữa mới biết dc. Vạn sự khởi đầu nan.
:)>-
Cụ còn hóng dài dài. Vin có nhà nước bảo hộ để phát triển công nghiệp VN. Những người trời như cụ không biết được đâu. Ngày xửa ngày xưa lúc vin mới ra xe cái đám cô hồn cũng nói ý như cụ vậy :))))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thớt chả có tin mới bóc phốt, tuyền ofer chém nhau ;)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn hóng dài dài. Vin có nhà nước bảo hộ để phát triển công nghiệp VN. Những người trời như cụ không biết được đâu. Ngày xửa ngày xưa lúc vin mới ra xe cái đám cô hồn cũng nói ý như cụ vậy :))))
Em cũng mong như vậy cụ ạ. Bảo hộ quá anh V lại như em trai đi khám vài năm thì quá an toàn.
:))
Kính cụ 1000 ly, hôm qua em đọc một cụ sale của Vin bảo khách là Fadil năm 2020 không còn xe mà em vui!
Cũng giống Bphone lúc nào cũng cháy hàng mà cụ. Có để bán đâu? Made in Vietnam..
#-o

Junying1607

Xe tải
Em cũng mong như vậy cụ ạ. Bảo hộ quá anh V lại như em trai đi khám vài năm thì quá an toàn.

Cũng giống Bphone lúc nào cũng cháy hàng mà cụ. Có để bán đâu? Made in Vietnam..
#-o
Ủa. Cụ này ko ở VN à ? Hay cụ ở trên núi mà ko biết xe Vin ở ngoài đường nó chạy đầy đường vậy ?????

poiuy

Xe cút kít
Ngoài con này ra còn những con nào cũng lỗi giống hệt thì bóc luôn 1 thể. Đừng để đến lúc xì nhớt, hỏng cọc lái hay túi khí không nổ cả loạt mới bóc thì đau lắm.
Xe nào mà chả có xe lỗi này nọ, Thấy 1 xe lỗi thì cứ làm như tìm ra châu Mỹ vậy.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ủa. Cụ này ko ở VN à ? Hay cụ ở trên núi mà ko biết xe Vin ở ngoài đường nó chạy đầy đường vậy ?????
Thế nào là đầy đường? Sao em vẫn thấy nhiều cụ bảo đi cả ngày mới gặp vài con? Thế Toy thì gọi là đi hết đường à cụ?

Cuop_vip

Xe máy
Con này bị tai nạn rồi. Đâm cong cả khung rồi

HaiPhin

Xe tải
Kính cụ 1000 ly, hôm qua em đọc một cụ sale của Vin bảo khách là Fadil năm 2020 không còn xe mà em vui!
Sao e thấy a Vượng quảng cáo là nhà máy chạy còn chưa đc nổi 50% công suất kia mà, chắc là chưa nhập đồ về kịp roài?

quangdieu05

Xe buýt
Thế nào là đầy đường? Sao em vẫn thấy nhiều cụ bảo đi cả ngày mới gặp vài con? Thế Toy thì gọi là đi hết đường à cụ?
Đi chưởi nhau mà lại nghe thằng khác nói.
Hic.
Thằng nhóc nhà HÀNG XÓM NHÀ e lúc nó 3 tuổi chửi nhau với ku NHÀ EM cũng y như cụ.
Kakak
Toàn bảo là:

cocsku

Xe cút kít
Đã bảo rồi , nhưng chồng không nghe mà cứ phải vinfast cơ
Bán xe merc đi để mua xe vinfast ....( cười ) chờ cả 1 năm , đây mãnh liệt tinh thần việt ( cười )
quay cho anh em nào muốn mua xe vin trước khi xuống tiền ( cười )
Rât nhiều lỗi , ừ xe mới lỗi nhưng toàn lỗi sơ đẳng , .... ( cười )
chị chủ quá hiền , phải em em còn chửi cho mát mặt luông ! chứ cười gì
Gái HN nó thâm thuý thế đấy. Cười mới làm ông chồng lộn tiết. Chửi nó, nó tát cho cái thì dại mặt.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đi chưởi nhau mà lại nghe thằng khác nói.
Hic.
Thằng nhóc nhà HÀNG XÓM NHÀ e lúc nó 3 tuổi chửi nhau với ku NHÀ EM cũng y như cụ.
Kakak
Toàn bảo là:
Thế những cụ bảo chạy đầy đường là đi đếm xong gạch như đếm lợn đó hả cụ? Đến thông số bán xe còn phải nghe nói Vin tự đưa doanh số cơ mà.
=D>

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Gái HN nó thâm thuý thế đấy. Cười mới làm ông chồng lộn tiết. Chửi nó, nó tát cho cái thì dại mặt.
Thâm thuý hay không thì chịu. Nhưng vấn đề là nó nói Đúng thì nó tát cho cũng chả oan đâu,.

RAVA

Xe ba gác
Bác nghe thế nào mà lại ra đc giọng gái HN đc nhể, e chả thấy giống tý nào, xe lại còn biển 79 nữa?

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nói về lỗi thì phải nói về lỗi cá biệt và lỗi hàng loạt. Sợ nhất là lỗi hàng loạt chiếc nào cũng bị, nó biểu hiện trình độ thiết kế chế tạo chưa đạt. Lỗi cá biệt chắc luôn chiếm một tỷ lệ nhất định, trình độ tổ chức và tay nghề càng tốt thì tỷ lệ lỗi cá biệt càng thấp.
Cái vỏ nhựa xe này là lỗi cá biệt, vì không thấy các xe khác bị. Nói chung dây chuyền sản xuất va kiểm tra chất lượng vẫn còn phải hoàn thiện thêm.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Nói về lỗi thì phải nói về lỗi cá biệt và lỗi hàng loạt. Sợ nhất là lỗi hàng loạt chiếc nào cũng bị, nó biểu hiện trình độ thiết kế chế tạo chưa đạt. Lỗi cá biệt chắc luôn chiếm một tỷ lệ nhất định, trình độ tổ chức và tay nghề càng tốt thì tỷ lệ lỗi cá biệt càng thấp.
Cái vỏ nhựa xe này là lỗi cá biệt, vì không thấy các xe khác bị. Nói chung dây chuyền sản xuất va kiểm tra chất lượng vẫn còn phải hoàn thiện thêm.
Hay quá! Rất thích những bình luận của cụ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ lỗi không bung túi khí ở Toy là cá biệt hay hàng loạt? Lúc nào cũng thấy mấy anh fan Vin lôi ra nói mà Toy nó vẫn chạy như lợn con ở khắp nơi trên thế giới? :D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ lỗi không bung túi khí ở Toy là cá biệt hay hàng loạt? Lúc nào cũng thấy mấy anh fan Vin lôi ra nói mà Toy nó vẫn chạy như lợn con ở khắp nơi trên thế giới? :D
Bung túi khí là lỗi hàng loạt của loại túi khí Takara đó, nên người ta phải triệu hồi xe để thay túi khí. Cái lỗi vỏ nhựa xe như đầu topic là lỗi cá biệt, có thể do một lỗi nào đó trong khâu lắp ráp, sản xuất của chính chiếc xe đó mà các xe khác có thể không bị.