[Công nghệ] Mất dữ liệu máy tính

Cascheb

Xe hơi
Em có con PC dell, em.mua từ hồi 2011. Giờ ít dùng mà lỗi ra thấy màn hìn xanh lét, gọi thằng ku em học Bách Khoa sang lay hoay cả buổi k sửa đc. E nghi bad ổ, giờ e lo nhất là dữ liệu ảnh trong máy.
Có cụ nào có cao kiến j, hay có địa chỉ tin tưởng cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

Sao cụ ko thử lấy ổ cứng ra cắm thêm vào 1 máy để bàn khác xem ntn. Lỗi màn hình xanh có nhiều nguyên nhân, chưa chắc đã do lỗi hdd

formen

Xe lăn
màn hìn xanh lét, gọi thằng ku em học Bách Khoa sang lay hoay cả buổi k sửa đc.
hehe.

lau châm ram đi cụ, rồi cắm lại. thử máy thì rút jack ổ cứng ra trc xem main,chip,ram có ngon k rồi mới cắm ổ vào chứ lị.

e mới tự cứu đc con ổ trong lap của em = pm hasleo data recovery (đc tặng bản quyền).
ổ của cụ mà có khay cắm usb ngoài mang qua e đọc cho (e chỉ có khay cho ổ 3 in sata laptop).

đọc thử giúp cụ thôi nha, copy đc dữ liệu ra thì tốt. k đọc đc mời cụ thuê tay chuyên giá đắt cho yên tâm.

p/s. cách của cụ cồng trên rất nhanh bổ rẻ. cụ nên theo.

tobichan

Xe máy
cắm sang máy khác xem sao bác ??? coi có đọc được không

VinhHT

Xe hơi
Cần thêm thông tin của cụ, màn hình xanh khi mới mở màn lên hay cụ khởi động vào win rồi màn hình hiện xanh?
- Trường hợp 1 mới mỏ màn hình lên đã xanh thì lỗi màn hình k liên quan tới PC
- Trường hợp 2 khởi động vào được win rồi màn hình xanh bt là là do xung đột phần mềm, nhưng cụ chủ k biết bao lâu k dùng máy rồi có thể bị ẩm mốc PC cần vệ sinh và kiểm tra kỹ hơn

Còn phần dữ liệu ổ cứng cụ lên làm theo các bên trên cụ tháo nó ra cắm sang thiết bị khác bình thường có bad ổ cứng thì cũng liên quan tới ổ C còn các ổ D, E... khác thì vẫn lấy được dữ liệu cụ nhé

Chúc cụ lấy được giữ liệu mong muốn!

Anhgiaxiteen

Xe máy
Cụ vào bios xem còn nhận ổ HDD ko? Rồi lấy cái đĩa,usb boot vào mini win xem sao?

jupiter83

Xe máy
Website
anhphugia.com
cụ cần lấy data thì cứ tháo ổ cứng ra rồi cắm sang máy khác là ok thôi