Mất gương Civic 2.0

seiko2009

Xe đạp
Uh cho mình hỏi chút vì mình chua "được" mất gương bao giờ . Sau khi mất gương mình phải gọi cứu hộ đưa đến hãng hoặcc xưởng sủa xe hay làm sao ? vì không có gương thì đi làm sao được , ngoài ra CSGT nó hỏi thăm ,
Câu hỏi của bác này cũng giống câu hỏi của mình, bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp. Thanks.

mopmeo

Xe đạp
Câu hỏi của bác này cũng giống câu hỏi của mình, bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp. Thanks.
Bác cứ đi thoải mái, lỡ mấy chú có gọi lại bảo các bác làm việc thế nào để bọn XXX nó vặt của em. Còn không cứ nói nhẹ nhàng, xin một cái là các chú thông cảm ngay ấy mà. Mấy chú CSGT mà vặt nữa thì các chú ấy khác gì bọn XXX ấy nhể. Hề hê :21:

Em bị mất 2 lần rồi, vẫn chạy bình thường chỉ có điều thỉnh thoảng phải thò đầu ra ngoài, hịc. Chưa bị Stop lần nào. :101:

dungrau

Xe tải
Nước VN mình không biết đến bao giờ mới khá lên được khi vẫn còn những thằng đi vặt gương, bóc logo nhỉ :77:
cái này thì chỉ có cách là..bao giờ bọn nghiện nó đủtiền mua oto và thuốc nó cũng trả thèm lấy gương lấy logo đâu.:)):))dcm bon vặt gương

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
thông báo khẩn:

các bác chủ xe đi civic cần cẩn trọng khi đỗ xe tại nơi không có người trông, tốt nhất gửi vào bãi xe hoặc tự mình trông xe nếu bí quá. :21:

hiện tại dang có nạn vặt gương civic, vặt thanh gạt mưa, vặt lô gô, ... vặt đủ thứ có thể vặt trên cái xe ở địa bàn Hà nội

và khi bị mất gương thì nhất quyết không mua lại ngoài chợ giời tránh kích cầu

>> xe em mới bị chúng nó vặt tối thứ 6 vừa rồi, xe dể ngay cửa nhà, đường đi lại đông đúc ( phố Phan Kế Bính), ấy thế mà mất cảnh giác cái là bị chúng nó xơi ngay đôi cần gạt mưa, đôi củ gương:102: làm em thiệt hại một buổi đi dã ngoại cuối tuần:102:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
cái này thì chỉ có cách là..bao giờ bọn nghiện nó đủtiền mua oto và thuốc nó cũng trả thèm lấy gương lấy logo đâu.:)):))dcm bon vặt gương

không phải đâu bác, cái này là do có nhiều chủ xe khi bị mất gương là đi tìm mua tại chợ giời đấy ạ.
và cũng là do có những gara mua lại của chúng

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
lần trước nghe có chuyện khắc mã số lên gương tránh mất trộm là thế nào ấy nhể, có bác nào biết nó trống trộm ra sao thì giới thiệu cho em biết với

hungapu

Xe buýt
ở trong hãng là 2tr9 bác ạ .

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
em đang ủ mưu làm cái gương thế này thì chắc hết vặt:

k biết có khả thi hay k :21:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
không phải đâu bác, cái này là do có nhiều chủ xe khi bị mất gương là đi tìm mua tại chợ giời đấy ạ.
và cũng là do có những gara mua lại của chúng

ôi, thế này thì hết thuốc chữa bệnh ăn cắp vặt luôn.

seiko2009

Xe đạp
Bác cứ đi thoải mái, lỡ mấy chú có gọi lại bảo các bác làm việc thế nào để bọn XXX nó vặt của em. Còn không cứ nói nhẹ nhàng, xin một cái là các chú thông cảm ngay ấy mà. Mấy chú CSGT mà vặt nữa thì các chú ấy khác gì bọn XXX ấy nhể. Hề hê :21:

Em bị mất 2 lần rồi, vẫn chạy bình thường chỉ có điều thỉnh thoảng phải thò đầu ra ngoài, hịc. Chưa bị Stop lần nào. :101:
Cám ơn bác, đúng như bác nói, mấy chú CSGT mà vặt nữa thì cũng khác gì bọn ấy.

Chia buồn với bác industry.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Ông bạn e hôm nọ cũng bị vặt cả đôi ở đó ...... cụ ra chợ mà mua rẻ hơn nhiều or hỏi thanh bình ........(b) (b) (b)

Như này là tiếp tay đấy nhá :^)

Cám ơn bác, đúng như bác nói, mấy chú CSGT mà vặt nữa thì cũng khác gì bọn ấy.

Chia buồn với bác industry.
Hôm qua em lên hãng làm rồi, mất 500k tiền miễn thường.
gương mới không ngon bằng gương cũ :102: chân gương mấy bác thợ bắt vít chưa chặt lắm nên hơi rung rung :102: hôm nào em phải lên hãng bẩu bắt vít lại mới được :^)

Chỉnh sửa cuối:

seiko2009

Xe đạp
Như này là tiếp tay đấy nhá :^)

Hôm qua em lên hãng làm rồi, mất 500k tiền miễn thường.
gương mới không ngon bằng gương cũ :102: chân gương mấy bác thợ bắt vít chưa chặt lắm nên hơi rung rung :102: hôm nào em phải lên hãng bẩu bắt vít lại mới được :^)
Bác có được bảo hiểm cả đôi cần gạt mưa không? Hôm em mua bảo hiểm, con bé tư vấn ở đó bảo em là 1 năm được bảo hiểm mỗi bộ phận mất cắp một lần. Hôm đó quên không hỏi rõ cụ thể thế nào.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bác có được bảo hiểm cả đôi cần gạt mưa không? Hôm em mua bảo hiểm, con bé tư vấn ở đó bảo em là 1 năm được bảo hiểm mỗi bộ phận mất cắp một lần. Hôm đó quên không hỏi rõ cụ thể thế nào.
có chứ, 2 thanh gạt mưa là bộ phận khác với gương mà
bị mất trong 1 vụ thì được bồi thường tất, chỉ trả tiền miễn thường là 500k/vụ
nếu từ giờ tới lúc hết hạn bảo hiểm mà lại bị mất như thế nữa thì tự mua.

hôm trước chạy lên CA phường khai báo mà cứ nhấp nhổm vì khai báo xong quay về lại mất thêm lô gô với nẹp cửa thì thành 2 vụ thì toi :21:

seiko2009

Xe đạp
có chứ, 2 thanh gạt mưa là bộ phận khác với gương mà
bị mất trong 1 vụ thì được bồi thường tất, chỉ trả tiền miễn thường là 500k/vụ
nếu từ giờ tới lúc hết hạn bảo hiểm mà lại bị mất như thế nữa thì tự mua.

hôm trước chạy lên CA phường khai báo mà cứ nhấp nhổm vì khai báo xong quay về lại mất thêm lô gô với nẹp cửa thì thành 2 vụ thì toi :21:
Thế cái bảo hiểm này cũng hay. Vừa tránh được phải ra chợ giời mua tiếp tay cho mấy thằng trộm, vừa được hàng xịn chính hãng. :41:

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
thế mà xe em đi hơn 1 năm rồi , em hớ hênh quá chẳng bảo vệ gương hay bắn ốc logo gì cả , mà tuyền chui vô chỗ nào tối + vắng em đỗ xe:77:...may quá...chắc mai e phải đi làm bảo hiểm (b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
thế mà xe em đi hơn 1 năm rồi , em hớ hênh quá chẳng bảo vệ gương hay bắn ốc logo gì cả , mà tuyền chui vô chỗ nào tối + vắng em đỗ xe:77:...may quá...chắc mai e phải đi làm bảo hiểm (b)

bác ra phố huế bảo mấy cửa hàng nó làm cho cái lồng thép inox rồi bọc trùm cả củ gương. :^)
còn cái thanh gạt mưa nữa em chưa nghĩ ra cách nào :21: hay là gắn keo 502 vào cái nắp che bulon :21:

vdtung

Xe tải
Bảo vệ gương thì hơi phiền nhưng vụ làm bảo vệ thanh gạt mưa thì tuần sau rảnh em sẽ tình nguyện làm chuột bạch .
Kể ra hãng nào nhanh nhạy tí trong vụ này là sẽ bán được khối xe, chỉ cần tuyên bố bán các phụ kiện hay mất cắp với giá rẻ là trộm cắp sẽ ko còn hứng thú. Ở Việt Nam nhiều người mua Camry thay vì Mec và BMW cũng vì giá phụ tùng Camry rẻ hơn nhiều so với 2 hãng kia

SpecX7426

Xe tăng
Bảo vệ gương thì hơi phiền nhưng vụ làm bảo vệ thanh gạt mưa thì tuần sau rảnh em sẽ tình nguyện làm chuột bạch .
Kể ra hãng nào nhanh nhạy tí trong vụ này là sẽ bán được khối xe, chỉ cần tuyên bố bán các phụ kiện hay mất cắp với giá rẻ là trộm cắp sẽ ko còn hứng thú. Ở Việt Nam nhiều người mua Camry thay vì Mec và BMW cũng vì giá phụ tùng Camry rẻ hơn nhiều so với 2 hãng kia
Cái vụ bảo vệ thanh gạt mưa E đã làm chuột bạch cho các cụ rồi mà! Đổ keo Silicon vào 2 con bulông rồi đậy nắp nhựa lại! Tháo ra hơi khó đấy!

vdtung

Xe tải
thể em học cụ vậy :D cụ mua ống phun sillion rồi bơm vào là xong hả

mopmeo

Xe đạp
Bơm Silicon tôi thấy cũng an tâm, khá ổn nhưng chưa kiểm tra. He ehe chờ bọn xxx kiểm tra.:'(

Các bác bơm Silicon thì nhớ bơm đầy vào, thừa ra thì lấy giẻ lau sau cũng được.
Tại vì em nghỉ, khi mà cạy ra thì nắp nhựa ra trước, bọn xxx phải lấy hết lớp Silicon may ra mới vặn được ốc vít. Thế thì cũng mất thời gian của bọn nó, hi vọng là nó chán quá mà lắp lại cái nắp nhựa đã tháo, Chứ nó mà lấy luôn cái nắp nhựa cũng mệt. :102:

Hịc, hôm nay em lại bị mất 03 cái ốp Lazang. Em đã để xe chổ có thế thấy được gương và gạt nước rùi, thế mà nó lại thịt cái kia :'(