[Funland] Mất khối tiền vì trêu thằng sư điên

meomun346

Xe container
Em thấy việc buông lỏng quản lý người tâm thần là không chấp nhận được. Đầy vụ gây ra nguy hiểm cho cộng đồng rồi. Nếu đã tâm thần còn cho đi xe máy lao như điên thế kia lao vào ai thì ai chịu..............Xem lại xem ông nào cấp bằng xe máy cho nó.
Có khi ko có bằng cụ ơi. Mà CSGT cũng ngại dây vào mấy sư như này, nên các sư càng được thể lên nước!
Thằng này nhìn sơ vậy mà gọi là sư hay thầy được thì đến quỳ, chưa kể còn tâm thần nữa :(
Luật như đb, tâm thần thì nhốt mẹ vào, trông coi cẩn thẩn. Toàn khốn nạn, mất dậy thả rông ra đường giết người rồi kêu tâm thần để thoát tội. Con chó dại cắn người còn đập chết được, loại này cắn người xử lý ra làm sao??

Nhà chùa dễ dãi các cụ nhỉ, điên mà cũng đc làm thầy.
Lẽ ra thấy sư phát bệnh như này, chùa phải chăm sóc riêng, và cắt dnah hiệu sư thầy đi chứ.

Đúng đấy cụ, mà giờ thành phong trào, học hành không được lại vào chùa làm thầy
Chỗ em còn có cậu nghiện hút. CS khu vực vẫn đến hỏi thăm suốt. Sau mấy tháng tu tập, nay vào chùa mặc áo nâu, xuống tóc, và được sư trụ trì tin tưởng. Cậu ấy lại biết lái ô tô, sử dụng các thiết bị điện tử nên rất được việc (trong chùa nhiều nico và sư nữ, mấy việc ấy họ ko rành). Chả biết thầy đã cai được mai thúy chưa???????

longhai

Xe tăng
Chỗ em còn có cậu nghiện hút. CS khu vực vẫn đến hỏi thăm suốt. Sau mấy tháng tu tập, nay vào chùa mặc áo nâu, xuống tóc, và được sư trụ trì tin tưởng. Cậu ấy lại biết lái ô tô, sử dụng các thiết bị điện tử nên rất được việc (trong chùa nhiều nico và sư nữ, mấy việc ấy họ ko rành). Chả biết thầy đã cai được mai thúy chưa???????
Sư như này thì có mà nát chùa lúc nào không biết cụ nhỉ

fanmu1234

Tháo bánh
Có khi ko có bằng cụ ơi. Mà CSGT cũng ngại dây vào mấy sư như này, nên các sư càng được thể lên nước!

Còn lâu mới cai được nhé, không khéo lại còn sơi luôn các sư nữ =))=))=))

Nhưng chùa nào lạ thế, sư nam tu chung với sư nữ ah

meomun346

Xe container
Còn lâu mới cai được nhé, không khéo lại còn sơi luôn các sư nữ =))=))=))

Nhưng chùa nào lạ thế, sư nam tu chung với sư nữ ah
Nó là cái thiền viện, đang xây cụ ạ. Em đến thấy có cả nam và nữ, họ ở hai khu riêng :)):)):))

ubisapro

Xe trâu
Civic này thay 2 cửa sổ trước+sau và gương lái chắc cũng tầm 8-9 củ, có bảo hiểm thì đỡ. Thanh niên sư kia mà có giấy chứng nhận tâm thần thì có khi thoát tội nhưng đòi đền được cũng khoai đấy. Chắc cũng dạng giang hồ bất hảo bị gia đình tống vào chùa nhưng vẫn thói nào tật nấy.
lên báo thế này mà bảo hiểm đền cho e mới thấy lạ đó :))

hành_khất_đêm

Xe điện
Biết thế đấm cho trận cho nó hết mẹ tâm thần đi, mấy thằng tâm thần uống thuốc ko ăn thua đâu, phải dọa nó mới biết sợ

honda_cub79

Xe lăn
Thế này thì quá nhọ cho bác chủ xe