mất phanh

remlun

Xe tải
Các bác nào có kinh ng... chỉ em với. chả hôm nọ em thuê 1 con ỉn tự lái chở cả nhà đi sầm sơn. hú hồn các bác ợ, xe đang bon thì gặp biển hạn chế 50km/h. em mới đệm phanh để giảm tốc độ - lại ở tam điệp đấy -thì hỡi ơi lạnh hết cả người. sao chân phanh nhẹ thế, em nhồi tiếp 2 phát nữa mới đựơc, may mà lúc đó không có gì phía trước. em liền dồn số, dùng xe và móc điện thoại gọi cho chủ xe. chủ xe cũng không biết và bảo em đưa xe vào gara nào gần đó kiểm tra mới củ chuối chứ . em gọi cho máy ông lái xe ở cơ quan em. may quá có ông biết, ông ý bảo em tắt máy và nhồi phanh liên tục cho đến khi cứng thì thôi, sau đó lên xe bò đến chổ nào mà sửa. em nghe theo và thấy ok. thì ra sau khi kiểm tra bác thợ bảo cạn dàu phanh và phải xả air gì đó. tổng cộng phải chi mất 120k cho cả đổ dầu phanh. em hay phải thuê xe đi lắm. có cách gì để kiểm tra phanh trước khi nhận xe không các bác nhể. giúp em với

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Bình thường bác mượn xe của ai đó, bác cứ đạp thử phanh trước đã. Thấy bình thường thì thôi. Trong capo bác dễ dàng nhìn thấy hộp dầu phanh , to bằng cỡ 2 bao thuốc lá , dầu nằm ngang vạch chuẩn là ok.

chuyện có không khí trong dầu phanh cũng không phải là hiếm đâu bác ạ. Xả hết ra rồi đổ lại là ok , chi phí cũng không đắt lắm.

Các bác nào có kinh ng... chỉ em với. chả hôm nọ em thuê 1 con ỉn tự lái chở cả nhà đi sầm sơn. hú hồn các bác ợ, xe đang bon thì gặp biển hạn chế 50km/h. em mới đệm phanh để giảm tốc độ - lại ở tam điệp đấy -thì hỡi ơi lạnh hết cả người. sao chân phanh nhẹ thế, em nhồi tiếp 2 phát nữa mới đựơc, may mà lúc đó không có gì phía trước. em liền dồn số, dùng xe và móc điện thoại gọi cho chủ xe. chủ xe cũng không biết và bảo em đưa xe vào gara nào gần đó kiểm tra mới củ chuối chứ . em gọi cho máy ông lái xe ở cơ quan em. may quá có ông biết, ông ý bảo em tắt máy và nhồi phanh liên tục cho đến khi cứng thì thôi, sau đó lên xe bò đến chổ nào mà sửa. em nghe theo và thấy ok. thì ra sau khi kiểm tra bác thợ bảo cạn dàu phanh và phải xả air gì đó. tổng cộng phải chi mất 120k cho cả đổ dầu phanh. em hay phải thuê xe đi lắm. có cách gì để kiểm tra phanh trước khi nhận xe không các bác nhể. giúp em với

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Thuê xe chứ nhiều rủi ro nhỉ

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Xe đi thuê tức là ko quen xe, không biết về các bệnh của xe bác phải chung sống với lũ mà chấp nhận thôi, chẳng thể nào gọi chủ xe mà bắt đền được vì chính họ nhiều khi vừa nhận xe người trước trả xong là cho bác thuê luôn. Bác xử được như thế ko gây tai nạn là mừng rồi.
Lần sau khi nhận xe bác lên xe nổ máy đạp phanh thật lực rồi giữ nguyên xem nó thế nào, nếu chân phanh giữ nguyên không bị tụt thì ok gài số chạy thử một đoạn đạp phanh hết cỡ để thử nếu ăn lết bánh thì nhận xe, thế thôi. Cẩn thận hơn nữa thì mở nắp capo kiểm tra dầu phanh, chui xuống gầm xem mấy cái cup ben nó có chảy dầu không.
Chúc bác lái xe an toàn

lanth

Xe tải
Úi, nguy hiểm thế nhỉ! Tiện thể hỏi các bác là khi đi thuê xe thì cần phải kiểm tra những vấn đề gì trước khi nhận xe vậy, thỉnh thoảng em cũng đi thuê xe đi chơi nên muốn hỏi các bác chút kinh nghiệm. Cảm ơn các bác trước.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác kiểm tra giáy tờ này (xem có đúng với xe không này), lốp sơ cua (có khi không có), sờ túi xem còn tiền không này..... đại loại thế. Đang đi mà đứt dây cu roa thì vào gara này (có thể gọi điện cho chủ xe đòi xe khác nếu có thể )

Mubaohiem

Xe buýt
Về vấn đề đi thuê xe, 1 kinh nghiệm hồi chưa có $ cưới vợ 2 là: nhận xe ngoài các vấn đề bác Xeđịahình nói, em thấy 1 vẫn đề nữa là soi vỏ cho kỹ, nếu không lúc trả xe là mất tiền oan cho nhà xe - rõ ràng xước cũ mèm nhưng vẫn phải đền (mặc dù không nhiều - nhưng tức).

remlun

Xe tải
Cảm ơn các bác đã chỉ cho vài giáo, chả là trước đây em cưới em kiamoning nhưng dành phải li dị sớm vì 1 vài lý do nho nhỏ... cưói xong rồi mới thấy không hợp. bây chừ đi nhởi ở mô là phải thuê xe các bác ợ. các bác có biết địa chỉ mô nựa thì chỉ em với. thanks các bác cấy.