[Funland] Mật vụ Mỹ, Đệ nhất Không lực, Đệ nhất Ca đi lắc v.v...

Hay quá, hình như vụ APEC xong phía Mỹ để lại cho VN mấy cái Ford Expendation phải không ạ?

Axe

Xe tải
cụ phải đứng trên vỉa hè, bắt ku mật vụ đứng dưới đường mà choạch chứ :D

drumer

Xe tăng
đúng rồi. May em post tiếp nhé. Bh em đi làm việc khác thú vị hơn lướt oép nhé ;)
cụ cứ làm việc thú vị đó đi ạ,mai em xem tiếp.những bài kiểu thế này ko có cụ thì bao giờ mới đc xem,ko bít cụ có chụp đc bên trong con cadillac đó ko ạ,em tò mò quá chả bit óp sần nó dư lào.đêm hôm mời cụ ly rượu cho sung ạ.

dht

Xe điện
Hay quá, hình như vụ APEC xong phía Mỹ để lại cho VN mấy cái Ford Expendation phải không ạ?
Đúng đấy, mấy ông PTT đi xe này. Xe này chống đạn, bên cánh cửa có cài súng tiểu liên.

manhhung1901

Xe điện
1 đặc vụ chụp cùng em

Ít ra Cụ chủ cũng phải đứng lên trên chứ ai lại đứng dưới như thế bao giờ...:P
Nơi Cụ chủ đang làm việc và nơi đã đi qua đâu phải ai cũng biết.Em hóng bài tiếp theo của CỤ.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
cụ phải đứng trên vỉa hè, bắt ku mật vụ đứng dưới đường mà choạch chứ :D
Nơi Cụ chủ đang làm việc và nơi đã đi qua đâu phải ai cũng biết.Em hóng bài tiếp theo của CỤ.
Các cụ thông cảm họ đang làm nhiệm vụ ko được phép sao nhãng hoặc mất tập trung. Vì vậy họ đồng ý chụp ảnh cùng là họ nể mình lắm rồi (vì em có phù hiệu tiếp cận, chứ người khác ko được lại gần). Chẳng nhẽ họ đã thế mình lại còn đạo diễn họ phải đứng ở đâu :))

Estonque

Xe điện

Estonque

Xe điện
Công nhận bài của bác Thức bài nào cũng có chất lượng cực cao, hehe

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Nghệ thuật bảo vệ yếu nhân ko nằm trong sự hoành tráng và trang thiết bị. Tất nhiên, nếu lực lượng an ninh có nhiều trang thiết bị hiện đại, tính năng cao, hỏa lực mạnh, họ sẽ có lợi thế trước kẻ xấu. Tuy nhiên, sự thành công của công tác bảo vệ nằm ở khâu tình báo và nghi binh. Chính đoàn xe rầm rộ, máy bay to đẹp, các cảnh vệ hầm hố đôi khi chỉ là biện pháp dọa người yếu bóng vía và đánh lạc hướng. Trong khi đó TT Mỹ đã đi trên 1 đoàn xe nhỏ hơn và ko ầm ĩ để đến địa điểm họp. Cũng có lúc người ta thấy TT lên chiếc Boeing 747 nhưng thực ra ông sau đó lại kín đáo xuống và chuyển sang 1 chiếc máy bay khác nhỏ hơn để bay.

Để vận chuyển những chiếc xe phục vụ đoàn, Mật vụ Mỹ dùng máy bay vận tải C-17 Globemaster. May bay có thể chở được lượng hàng lên đến 77,5 tấn. Tổng trọng lượng cất cánh tối đa (bản thân máy bay+nhiên liệu+hàng hóa) là 265 tấn. Tốc độ bay thông thường (cruise speed) là 833km/h. Tầm bay ko tiếp nhiên liệu là từ 4.400-5.200km tùy theo đời máy bay. Đường băng tối thiểu để cất/hạ cánh là 1064mx27m (DxR). Nó có thể chở xe tăng, xe bọc thép; hoặc 102 lính dù có đầy đủ súng ống, khí tài. Giá trị của 1 chiếc là khoảng 218 triệu đôla.

Ảnh C17 tại SB Nội Bài tháng 7/2010

By pttawake at 2012-06-01

Chỉnh sửa cuối:

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Mấy con Ford Expedition đấy là K10 của BCA mua đấy cưng, k phải Mẽo mang sang đâu :D

Đúng cái gì mà đúng
Đúng như cụ nói, mấy chiếc này BCA mua. Hồi mới nhập về đỗ đầy trong sân của Ford Láng Hạ

Estonque

Xe điện
Đúng như cụ nói, mấy chiếc này BCA mua. Hồi mới nhập về đỗ đầy trong sân của Ford Láng Hạ
Em cũng được nghịch mấy con đấy rồi, hay phết, lốp cao su lỗ chỗ kiểu tổ ong để chống đạn thì phải, trên nóc còn gắn 1 cái camera quan sát nữa :D

fuxe

Xe container
Cảm ơn cụ awake chia sẻ :x, sao cadilac one mà lại có 2 cái nhỉ :D

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Caddilac One thì xịn thật nhưng muốn đi xa, VD như từ Mỹ sang HN, TT phải cần đến máy bay. Người ta hay mặc nhiên coi chiếc Boeing 747 có dòng chữ United States of America là Air Force One nhưng ko phải như vậy. Air Force One là mật danh cho bất cứ chiếc máy bay nào mà TT Mỹ lên và di chuyển bằng nó. Không lực Hoa Kỳ có 1 số máy bay khác nhau để phục vụ TT, từ Boeing 747 (chiếc này hay dùng nhất, đầy đủ trang thiết bị nhất và nổi tiếng nhất), cho đến C-32/Boeing 757 (chốc nữa em sẽ có ảnh và nói thêm), cho đến những máy bay nhỏ như của bầu Đức.

Trong chuyến thăm tháng 11/2006, đoàn Mỹ mang cả chiếc Boeing 747 và chiếc C-32/Boeing 757 sang VN. Khi nào TT lên máy bay nào thì chiếc đó sẽ được gọi là Air Force One. Người bên ngoài ko biết được

2 chiếc ở SB Nội Bài 11/2006

Mazda3CB

Xe tăng
Caddilac One thì xịn thật nhưng muốn đi xa, VD như từ Mỹ sang HN, TT phải cần đến máy bay. Người ta hay mặc nhiên coi chiếc Boeing 747 có dòng chữ United States of America là Air Force One nhưng ko phải như vậy. Air Force One là mật danh cho bất cứ chiếc máy bay nào mà TT Mỹ lên và di chuyển bằng nó. Không lực Hoa Kỳ có 1 số máy bay khác nhau để phục vụ TT, từ Boeing 747 (chiếc này hay dùng nhất, đầy đủ trang thiết bị nhất và nổi tiếng nhất), cho đến C-32/Boeing 757 (chốc nữa em sẽ có ảnh và nói thêm), cho đến những máy bay nhỏ như của bầu Đức.

Trong chuyến thăm tháng 11/2006, đoàn Mỹ mang cả chiếc Boeing 747 và chiếc C-32/Boeing 757 sang VN. Khi nào TT lên máy bay nào thì chiếc đó sẽ được gọi là Air Force One. Người bên ngoài ko biết được

2 chiếc ở SB Nội Bài 11/2006
Cái này xem Air Force One (1997) thấy lúc cứu dc tổng thống(Harryson Ford đóng) lên 1 con máy bay chờ quân thì cũng change call sign thành AFO

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Chiếc máy bay hoành tráng nhất mà dân gian vẫn hay gọi là Air Force One trong Không lực Hoa Kỳ người ta gọi là VC-25, là phiên bản quân sự của Boeing 747. Cũng như ô tô, để nghi binh và làm rối loạn thông tin đối với những ai định tấn công TT Mỹ, Không lực Hoa Kỳ có 2 chiếc VC-25. Hình dáng của VC-25 chúng ta đã quen thuộc:

VC-25 tại SB Nội Bài 11/2006

Thông tin về máy bay này hiển nhiên là tối mật nhưng dân gian đồn đoán dựa trên những gì người ta biết về B747-200B thì VC-25 có thể bay liên tục ko tiếp nhiên liệu là 12.600km (1/3 chu vi đường xích đạo). Tổ bay hoàn toàn là các sỹ quan Không lực HK, ko dùng phi công dân sự, đi cùng là 1 bác sỹ và 1 y tá. Nó chở được hơn 70 người và có giá trị 325 triệu đô.

Tổng DT sàn máy bay là 370m2. Trên máy bay có đầy đủ phòng họp nội các, phòng ngủ TT, phòng tắm hoa sen, các trạm truyền tin, liên lạc vệ tinh với 87 đường điện thoạt, internet và truyền hình vệ tinh (19 màn hình), tất cả đều mã hóa. Máy bay được thiết kế để người bên trong an toàn khi bên ngoài không khí bị nhiễm xạ hạt nhân hoặc có chất độc sinh/hóa. Tất cả dây dợ trên máy bay đều được bọc kim để bảo vệ khỏi sóng điện từ trong trường hợp có vụ nổ hạt nhân. Nó còn có cả phòng phẫu thuật đầy đủ thiết bị để mổ. Nhà bếp trên máy bay có thể phục vụ cùng 1 lúc 100 suất ăn.

Các biện pháp phòng thủ gồm có pháo sáng mồi bẫy để chống tên lửa tầm nhiệt, máy gây nhiễu chống ra đa, máy thả phoi nhôm gây nhiễu, thiết bị tạo sóng hồng ngoại đánh lừa tên lửa tầm nhiệt...

đầu máy bay VC-25

đuôi

biểu tượng của TT