[Funland] Mấy anh Tàu làm em choáng quá

xanh

Xe điện
Máy TQ rẻ nhưng chị phí vận hành cao, máy Âu Mỹ đắt nhưng chị phí vận hành thấp
Cứ tính chạy vài ngày lại ngưng để sửa chữa vài ngày thì một năm tính ra thiệt hại do ngưng sản xuất còn quá cha cái tiết kiệm do giá rẻ
Hàng cơ khi phổ thông còn dùng tàm tạm chứ hàng cơ khí chính xác thì tàu làm không chuẩn. Cách giờ độ 5 năm bọn tầu nó chào hàng nhà khung lắp ráp 50m2-2 tầng khách hàng tùy chọn mẫu thiết kế với đủ nội thất và vận chuyển lắp ráp giá chỉ 7500$ khách hàng chỉ cần chuẩn bị sẵn chân đế đài móng. Không hiểu với giá đó thì làm cái nhà kiểu gì?

Thanmen

Xe buýt
Khi vớ đc nhõn cái vỏ máy,

Violong

Xe tăng
Hàng cơ khi phổ thông còn dùng tàm tạm chứ hàng cơ khí chính xác thì tàu làm không chuẩn. Cách giờ độ 5 năm bọn tầu nó chào hàng nhà khung lắp ráp 50m2-2 tầng khách hàng tùy chọn mẫu thiết kế với đủ nội thất và vận chuyển lắp ráp giá chỉ 7500$ khách hàng chỉ cần chuẩn bị sẵn chân đế đài móng. Không hiểu với giá đó thì làm cái nhà kiểu gì?

Vãi thậ.

Nhưng 7500 cũng đáng để thử xem nó làm ăn thế nào đấy cụ ơi. Đàm phán làm xong mới trả tiền, tao trả hẳn 8 ngàn, sợ gì, có khi học được kha khá.

hieukon

Xe container
chuẩn là giá nào bên china cũng có, nhg nó cũng bảo, chúng mày đừng nên mua rẻ quá, chất lg k ra gì đâu, còn giá nào tao cũng làm đc....

ntquantn

Xe buýt
Em lại chia sẻ thêm với các cụ mợ. Sản phẩm của nhà em là do tự nghĩ ra, làm thủ công hoàn toàn. Đến giờ cũng ngót nghét 10 năm rồi.

4 năm trước thì mở xưởng, thuê người đào tạo hướng dẫn thợ làm. Trang bị thêm ít máy móc nếu xếp hạng chắc 0.1. Yếu tố nhân công chiếm đến 80-90%.

Khoảng 1 năm nay nhân sự ngày càng bất ổn và đỉnh điểm đến tháng vừa rồi em cho nghỉ hết, quyết tâm đầu tư để giảm thiểu yếu tố con người là vì vậy.

Nói thêm về lố máy hiện có cũng là do em và ông cậu (có xưởng cơ khí) tự thiết kế để phục vụ công việc, đỡ sức người nhưng vẫn phụ thuộc người điều khiển.

Đợt vừa rồi tìm mãi, đến cả từ khóa cũng không biết, cứ mò mẫm mãi mới ra. Về máy mà em định nâng cấp lên thì chắc giá vật liệu cũng chục triệu là cùng (em đoán vậy, tầm 50 kg inox với cái động cơ). Quan trọng là ý tưởng và thiết kế, thử nghiệm vận hành máy. (Vụ này em rút kinh nghiệm từ lố máy tự làm).

Giá rẻ của mấy anh Khựa bán (chi phí vật liệu và lợi nhuận) là em nghĩ do copy làm (chứ có mất đồng nào nghiên cứu quái đâu).

(Máy đơn thuần xử lý về cơ khí, bánh răng, lô cán..., phần điện có mỗi cái motor 1kw và mạch biến tần đk tốc độ chấm hêt)

ntquantn

Xe buýt
Mấy lão làm em run quá

Mấy hôm gia công hàng nó giả về, lúc ấy mới vỡ mồm.
Hàng tày rẻ nhưng ko đến mức ấy, trừ khi là đồng nát
Cứ phải dùng rồi mới biết được. Giá chưa phản ánh được hết giá trị của nó.
Như trước đây xe đầu kéo, xe tải đến 90% dùng xe tầu. Chạy được 1, 2 năm bán vội. Giờ xe tầu chả mấy ai mua.
Thằng Tàu cái gì cũng làm được và giá nào cũng chơi nhưng giá rẻ quá sẽ ôm mồm rồi lên đây kêu cho mà xem.

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Cháu ko biết cụ mua hàng gì nhưng Hàng Tàu thì cụ muốn giá nào nó cũng làm cho cụ đc. Nếu chắc về kỹ thuật thì yêu cầu nó cung cấp hàng ngon nhưng xác định đắt hơn chút thì chất lượng ko kém mấy so với hàng đắt cụ định mua đâu mà giá rẻ hơn rất nhiều

Cartoner

Xe điện
Em lại chia sẻ thêm với các cụ mợ. Sản phẩm của nhà em là do tự nghĩ ra, làm thủ công hoàn toàn. Đến giờ cũng ngót nghét 10 năm rồi.

4 năm trước thì mở xưởng, thuê người đào tạo hướng dẫn thợ làm. Trang bị thêm ít máy móc nếu xếp hạng chắc 0.1. Yếu tố nhân công chiếm đến 80-90%.

Khoảng 1 năm nay nhân sự ngày càng bất ổn và đỉnh điểm đến tháng vừa rồi em cho nghỉ hết, quyết tâm đầu tư để giảm thiểu yếu tố con người là vì vậy.

Nói thêm về lố máy hiện có cũng là do em và ông cậu (có xưởng cơ khí) tự thiết kế để phục vụ công việc, đỡ sức người nhưng vẫn phụ thuộc người điều khiển.

Đợt vừa rồi tìm mãi, đến cả từ khóa cũng không biết, cứ mò mẫm mãi mới ra. Về máy mà em định nâng cấp lên thì chắc giá vật liệu cũng chục triệu là cùng (em đoán vậy, tầm 50 kg inox với cái động cơ). Quan trọng là ý tưởng và thiết kế, thử nghiệm vận hành máy. (Vụ này em rút kinh nghiệm từ lố máy tự làm).

Giá rẻ của mấy anh Khựa bán (chi phí vật liệu và lợi nhuận) là em nghĩ do copy làm (chứ có mất đồng nào nghiên cứu quái đâu).

(Máy đơn thuần xử lý về cơ khí, bánh răng, lô cán..., phần điện có mỗi cái motor 1kw và mạch biến tần đk tốc độ chấm hêt)
Máy mà chênh lệch Đài Loạn 50k, Tàu 2K thì chắc chắn phải xem lại. Có thể cái máy cụ cần đáng giá 2k thật thì khi hỏi Đài Loan 50k lại là do cụ không hiểu hết giá trị của máy 50k.
Còn bình thường, hàng tàu gắn thương hiệu tây thì giảm được tầm 20-30% so với hàng tây. Hàng tàu thương hiệu tàu mà chất lượng gần bằng tây thì giá cũng cỡ 40-50% hàng tây (do nó bớt được chi phí quảng cáo, quản lý...nên giá rẻ hơn). Hàng tàu cùng tính năng với hàng tây mà có giá bằng 20-30% thì nhìn hình thức đã thấy lởm và độ tin cậy không cao, nếu lắp cho dây chuyền lớn là lo ngay ngáy.

yuh2105

Xe tăng
Cái gì cũng có giá của nó. Em tin là vậy. Với kiểu 2k / 50k thì nó... quá sức tưởng tượng. Em nghiêng về khả năng chất lượng kém ạ.

muamua

Xe buýt
Tiền nào của nấy. Hàng tàu giá nào cũng có nhưng chất lượng khác nhau rất nhiều. Cụ nên thoả thuận kĩ.

Hoặc coi như mua thử cho biết để lấy kinh nghiệm

dongioang

Xe tải
Máy liên quan đến gỗ-chế biến cây cối à cụ?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
50 còn 25 thì ok chứ còn 2k thì cụ phải mua 20 con mới dùng đc, khựa không tin đc.

ntquantn

Xe buýt
Máy mà chênh lệch Đài Loạn 50k, Tàu 2K thì chắc chắn phải xem lại. Có thể cái máy cụ cần đáng giá 2k thật thì khi hỏi Đài Loan 50k lại là do cụ không hiểu hết giá trị của máy 50k.
Còn bình thường, hàng tàu gắn thương hiệu tây thì giảm được tầm 20-30% so với hàng tây. Hàng tàu thương hiệu tàu mà chất lượng gần bằng tây thì giá cũng cỡ 40-50% hàng tây (do nó bớt được chi phí quảng cáo, quản lý...nên giá rẻ hơn). Hàng tàu cùng tính năng với hàng tây mà có giá bằng 20-30% thì nhìn hình thức đã thấy lởm và độ tin cậy không cao, nếu lắp cho dây chuyền lớn là lo ngay ngáy.
Đúng là em đang nghĩ y hệt như cụ luôn

ubisapro

Xe trâu
E chả dám nghĩ vênh nhiều thế đâu. Tiền đi đôi chất lượng :))

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Mua máy móc đừng tham đồ rẻ, phải đặt Câu hỏi Khi giá của nó Quá rẻ, đó là kinh nghiệm xương máu của em khi mua máy móc của Khựa. và sau này làm việc với khựa, em ko bjo bàn về giá, chỉ hỏi về chất lượng va chuyển giao công nghệ

chuotdong

Xe điện
Em cũng nghĩ cái 50$ của Đài loan chắc cụ chưa sài hết tính năng của nó

Testcake

Xe đạp
Tiền nào của nấy , sự thật ai cũng tránh nói là đồ tàu dùng tốt thì giá cũng ko hề rẻ đâu

--Lamborghini--

Xe lăn
Mấy nữa lại có thớt nội dung vì cả tin nên ăn trái hơi đắng :)