[Funland] Máy bay Vietjet đi Huế lại hạ cánh xuống Đà Nẵng rồi bồi thường cho mỗi khách 100k đi xe đò ra Huế.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nhề.
Cà phê bít =))=))=))=))=))=))=))
Cơ quan chủ quản của cái báo kinh dị này của mợ là gì???
Đám xâu bít ah ???
Nói trắng ra, độ tin cậy của cái Đại Lá Cải này còn chưa với tới cái đế giày của FB nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Tin lá cải hay tin xịn thế cụ cun?

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa em đi SGN - HUE, cũng phải hạ cánh xuống ĐN rồi bổn hãng dùng xe đưa đón chở ra Huế. Bước lên xe em còn hỏi nhân viên "qua đèo Hải Vân mà xe hạ cánh xuống vực thì bổn hãng tính bảo hiểm máy bay hay bảo hiểm xe ô-tô đây?".

Phủi phui cái miệng, nhờ nói kiểu ém xì bùa thế mà xe ko lộn xuống đèo. :)) :))
Bổn hãng trả lời cụ sao ạ?
Tìm lếch mắt, éo thấy cơ quan chủ quản cafebiz, cụ tìm hộ xem?

dongnat123

Xe container
Nó chưa bay ngang Huế xong mở cửa bảo khách nhảy xuống là may rồi đấy :)).

Đùa chứ tàu hoả mà người ta còn kiếm xe chở khách nếu bị dừng giữa chừng, chị Thảo này chán quá
Chuẩn cmnr, do ứng xử kém thôi, đang bay thông báo với hành khách trước: Sân bay Huế không hạ cánh được, HK nào có nhu cầu sẽ bay ngang và mở cửa cho xuống trước, không thì mời cầm 100k đi xe ra Huế ;))

matizvan2009

Xe ba gác
Vì chẳng có hãng hàng không nào trên thế giới dám hành xử như VJ, khi hạ cánh sân bay khác mà đưa khách hàng 4 đô la rồi bảo khách tự đi về.
thế cụ có nhớ vụ cụ đốc tờ người Mỹ gốc Việt bị hãng HK nổi tiếng của Mỹ lôi xềnh xệch ra khỏi mb không
----
vụ cướp ghế (do bán quá số ghế có trên mb- cái này hãng nào cũng làm) khi quá ghế ở các hãng của tây sẽ ntn: hãng kêu gọi ai chấp nhận nhường ghế cho đối tượng vip hơn (thế nào là vip thì tùy) để đi chuyến sau sẽ được thưởng một ít tiền mặt hoặc giảm giá hoặc nâng hạng vé đã mua ... nếu có người tình nguyện nhường thì ổn thỏa, nếu không có thì nó chơi random, ai đen chịu, giống như trường hợp cụ đốc tờ gốc Việt....
--- cướp ghế của VNA từ PQ về SG: cái này vợ thằng bạn em kể: đội đấy đi chung một tua nên khá đông, sân bay cho check-in rồi, có thẻ ra mb rồi nhưng vẫn đòi đuổi vợ thằng bạn em và 1 người nữa để nhường cho 2 vc người ngoại quốc về kịp để nối chuyến bay ra nước ngoài ở SG, trong đội vợ bạn em có em gấu tính lại là đại gia (bao cả lớp đi ăn chơi ...) nên nhất quyết không chịu, đòi đình công bằng cách nếu bỏ lại 2 người của đoàn thì cả đoàn đều ở lại, kết quả là vận đen rơi vào 2 khách khác và 2 khách này bị em nhân viên mặt đất lừa đưa thẻ lên mb cho em ấy rồi em ấy xé luôn ...

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Bổn hãng trả lời cụ sao ạ?

Tìm lếch mắt, éo thấy cơ quan chủ quản cafebiz, cụ tìm hộ xem?
Công ty Cổ phần VCCorp- Giấy phép thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp trên internet số 1776/GP-STTTT do Sở Thông tin và Truyền thông TP Hà Nội cấp ngày 23 tháng 06 năm 2014.

Giống Otofun được sở hữu bởi Công ty Cổ phần OTV Truyền thông - Giấy phép số: 245/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 13 tháng 5 năm 2016; Sửa đổi, bổ sung ngày 06 tháng 8 năm 2018.

cun01

Xe container
,
Tin hay tin xịn thế cụ cun?
Thật ra là em cũng đếch quan tâm đến tin hịn hay phếch.
Bởi 1 nhẽ là xem xét sự vật hiện tượng được đưa trên các mạng xã hội như FB cũng chả khác Bói Voi mấy tí. Độ tin cậy xem như chả có :D

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ có nhớ vụ cụ đốc tờ người Mỹ gốc Việt bị hãng HK nổi tiếng của Mỹ lôi xềnh xệch ra khỏi mb không
----
vụ cướp ghế (do bán quá số ghế có trên mb- cái này hãng nào cũng làm) khi quá ghế ở các hãng của tây sẽ ntn: hãng kêu gọi ai chấp nhận nhường ghế cho đối tượng vip hơn (thế nào là vip thì tùy) để đi chuyến sau sẽ được thưởng một ít tiền mặt hoặc giảm giá hoặc nâng hạng vé đã mua ... nếu có người tình nguyện nhường thì ổn thỏa, nếu không có thì nó chơi random, ai đen chịu, giống như trường hợp cụ đốc tờ gốc Việt....
--- cướp ghế của VNA từ PQ về SG: cái này vợ thằng bạn em kể: đội đấy đi chung một tua nên khá đông, sân bay cho check-in rồi, có thẻ ra mb rồi nhưng vẫn đòi đuổi vợ thằng bạn em và 1 người nữa để nhường cho 2 vc người ngoại quốc về kịp để nối chuyến bay ra nước ngoài ở SG, trong đội vợ bạn em có em gấu tính lại là đại gia (bao cả lớp đi ăn chơi ...) nên nhất quyết không chịu, đòi đình công bằng cách nếu bỏ lại 2 người của đoàn thì cả đoàn đều ở lại, kết quả là vận đen rơi vào 2 khách khác và 2 khách này bị em nhân viên mặt đất lừa đưa thẻ lên mb cho em ấy rồi em ấy xé luôn ...
2 việc trên khác với việc nó bỏ cụ dọc đường rồi đưa cụ 100k bảo tự gọi xe đi về
Ngoài ra, vụ cụ người Việt ở Mỹ được bồi thường mớ lớn cụ ạ.

https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/united-airlines-boi-thuong-khung-cho-bac-si-dao-370121.html

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Công ty Cổ phần VCCorp- Giấy phép thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp trên internet số 1776/GP-STTTT do Sở Thông tin và Truyền thông TP Hà Nội cấp ngày 23 tháng 06 năm 2014.

Giống Otofun được sở hữu bởi Công ty Cổ phần OTV Truyền thông - Giấy phép số: 245/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 13 tháng 5 năm 2016; Sửa đổi, bổ sung ngày 06 tháng 8 năm 2018.
VCCorp là công ty cổ phần giống otofun, không phải là 1 cơ quan báo chí.
Nhân viên VCCorp tuyển về chuyên đi cọp tin bài nơi khác, thêm thắt vài chữ, từng bị doạ kiện vì copy đăng tin không dẫn nguồn từ báo chính thống. Sau đó sửa thêm chữ nguồn ở dưới tin cọp về.
Nhân viên VCCorp không phải phóng viên, hóng hớt FB đăng tin câu view vì ăn lương theo view.

7years

Xe điện
Nó thả cụ ở sân bay HK rồi đền 40 đô HK để cụ bắt xe đò về VN à?
À xong bay tiếp chứ, chờ mấy tiếng đó, em.kể chuyện bay muộn nó đối đãi ra sao thôi cụ làm gì gay gắt vậy...

7years

Xe điện
Em chưa hiểu nên hỏi lại cho rõ thôi.
à nếu mà chi tiết thì đại khái nó cũng chậm 6h thôi, chứ 12h là em chém quá. Hồi đó em bay sang Nhật bổn, gớm chết hồi VN còn lạc hậu, bay sang nhật phải transit hồng kong. Vì chậm chuyến đến 12h đêm mới đến nơi, tính ra cũng khá là mệt mỏi

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
chuyện thường ợ. Ngày trước e hay đi Chu Lai, thời tiết xấu tí nó hạ cánh méo được thì bay ra Đà Nẵng, cho mỗi người 100K bẩu tự bắt xe đò về Chu Lai :T

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
VCCorp là công ty cổ phần giống otofun, không phải là 1 cơ quan báo chí.
Nhân viên VCCorp tuyển về chuyên đi cọp tin bài nơi khác, thêm thắt vài chữ, từng bị doạ kiện vì copy đăng tin không dẫn nguồn từ báo chính thống. Sau đó sửa thêm chữ nguồn ở dưới tin cọp về.
Nhân viên VCCorp không phải phóng viên, hóng hớt FB đăng tin câu view vì ăn lương theo view.
Báo mới đăng

https://m.baomoi.com/s/c/29948889.epi?utm_source=desktop

mazda3_pro

Xe lăn
Hồi xưa em đi SGN - HUE, cũng phải hạ cánh xuống ĐN rồi bổn hãng dùng xe đưa đón chở ra Huế. Bước lên xe em còn hỏi nhân viên "qua đèo Hải Vân mà xe hạ cánh xuống vực thì bổn hãng tính bảo hiểm máy bay hay bảo hiểm xe ô-tô đây?".

Phủi phui cái miệng, nhờ nói kiểu ém xì bùa thế mà xe ko lộn xuống đèo. :)) :))
Hồi đó chưa có hầm hở cụ?

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
----
Có chuyện cướp vé rồi xé luôn hở cụ? hay ho thế :D

mazda3_pro

Xe lăn

Gì chứ VCCorp thì hơi bị to đới, ai trong giới IT cũng đều nghe danh cả.

Azeglio

Xe điện
Đã chọn đi hàng không giá rẻ thì chấp nhận dịch vụ rẻ. Việc Vietjet Air dồn chuyến là có, nhưng máy bay nó bay lên trời mà có ô nào bảo nó lừa khách đi cảng khác thì cũng đến chịu.

Vận hành cả hãnh hàng không mà các cụ làm như mấy nhà xe đò tuyến. Luật sư của họ lại chả cứng cựa, ông nào kiện thiệt ráng chịu. Mỗi khái niệm Vận đơn là gì khéo chả hiểu đòi đi kiện hãng hàng không. Đến sợ các anh hùng.

dangkyqd

Xe hơi
vẫn là bài toán dịch vụ.