Thảo luận Mấy cái cao su bát bèo trong hãng liệu có đắt quá ko?

gentviet

Xe buýt
Hôm nay nhà cháu đem em liniva vào xưởng hđ bảo dưỡng cấp 10v, bt thay dầu lọc dầu, ktra, vệ sinh hết 1 tr ok, hôm nay thợ báo rách mấy cái cao su, ok thay cho yên tâm, ra thấy báo giá toàn bộ gần 5,5 tr. Liệu vật tư chính hãng và công xá thế có chát quá so với bên ngoài ko các cụ?

Blue Water

Tháo bánh
Tăm bông đắt hầy

songhong11

Xe hơi
Giá vậy là đúng giá của hãng, mua ngoài bát bèo loại tốt 700k/cái, tămpong hình như 200 k/ cái

gentviet

Xe buýt
Giá vậy là đúng giá của hãng, mua ngoài bát bèo loại tốt 700k/cái, tămpong hình như 200 k/ cái
vậy là so với bên ngoài bát bèo đắt gấp đôi và tămpong gấp 3 cụ nhỉ, cộng thêm công xá chắc cũng rẻ hơn nữa. Nhà cháu từ đầu đến giờ toàn vào hãng vì chủ yếu thay đồ khi vào bảo dưỡng nên cũng ko so đo khi hãng bảo thay, và những thứ cần phải thay như bugi, má phanh, dầu hộp số, lọc các loại thì nhà cháu nghĩ tốt nhất dùng chính hãng cho nó an tâm. Tuy nhiên sau 10v chắc có thể dần phải thay một vài thứ theo thời gian phải hỏng. Ko biết bên gara ngoài có chỗ nào uy tín và chuyên nhập phụ tùng tốt dòng nissan ko các cụ nhỉ?

gentviet

Xe buýt
Hôm nay rảnh rỗi mới lôi mấy cái bát bèo thợ vứt sau xe từ cuối tuần vừa rồi, nhìn cảm quan có thấy nó bị nứt vỡ gì đâu các cụ nhỉ? Đăng hình lên cho cụ nào cần thì lấy về lắp

Davidboy

Xe đạp
Hôm nay rảnh rỗi mới lôi mấy cái bát bèo thợ vứt sau xe từ cuối tuần vừa rồi, nhìn cảm quan có thấy nó bị nứt vỡ gì đâu các cụ nhỉ? Đăng hình lên cho cụ nào cần thì lấy về lắp

Cao su thấy ko sao nhưng bát bèo quan trọng nhất là cái bạc xoay kia cụ à, nó ảnh hưởng đến chuyển hướng khi cụ đánh lái.

songhong11

Xe hơi
Thường thì thợ ko lừa cụ vụ này đâu, cụ để ý cái khe giữa phần bát cao su bên trong và cái đế cao su to bên ngoài khi bị hỏng thì nó nứt ra, cụ đẩy đẩy thấy nó dịch chuyển tự do là nó hỏng rồi, em đi xe này thay bát bèo 2 lần rồi.

Duc_Quang

Xe buýt
Hôm nào cụ cho em cái bộ bát cao su này với nhé, em xem có chế cháo được gì với cái bát hiện giờ của em được không. Mà nó chẳng bán cái nắp của cái bát bèo này nhỉ, hôm nào mưa hoặc rửa xe là trong đó đầy nước, nuôi cá được. Bực phết.

gentviet

Xe buýt
Hôm nào cụ cho em cái bộ bát cao su này với nhé, em xem có chế cháo được gì với cái bát hiện giờ của em được không. Mà nó chẳng bán cái nắp của cái bát bèo này nhỉ, hôm nào mưa hoặc rửa xe là trong đó đầy nước, nuôi cá được. Bực phết.
xin lỗi cụ là ko trả lời ngay được do cuối tuần bận, nhà cháu để ở góc nhà lâu quá thế là bà xã quăng ra thùng rác luôn roài

Duc_Quang

Xe buýt
xin lỗi cụ là ko trả lời ngay được do cuối tuần bận, nhà cháu để ở góc nhà lâu quá thế là bà xã quăng ra thùng rác luôn roài
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Hôm nào em và cụ giao lưu đê xem chia sẻ học hỏi được gì với nhau về việc chăm sóc xe không.

quydal

Xe hơi
vậy là so với bên ngoài bát bèo đắt gấp đôi và tămpong gấp 3 cụ nhỉ, cộng thêm công xá chắc cũng rẻ hơn nữa. Nhà cháu từ đầu đến giờ toàn vào hãng vì chủ yếu thay đồ khi vào bảo dưỡng nên cũng ko so đo khi hãng bảo thay, và những thứ cần phải thay như bugi, má phanh, dầu hộp số, lọc các loại thì nhà cháu nghĩ tốt nhất dùng chính hãng cho nó an tâm. Tuy nhiên sau 10v chắc có thể dần phải thay một vài thứ theo thời gian phải hỏng. Ko biết bên gara ngoài có chỗ nào uy tín và chuyên nhập phụ tùng tốt dòng nissan ko các cụ nhỉ?
Cụ vào FB" Club Nissan Grand Livina Viet Nam" anh em hội tụ trên này nhé cụ. Em cũng Livina anh em hội giúp đỡ nhau nơi mua phụ tùng và gara tốt nhất. Giá hợp lý nhất.

Hoa_Belco

Xe đạp
Các Cụ đi grand livina cho hỏi nhờ có cụ nào thay lọc xăng hay bơm xăng chưa? xe của em đi thấy hơi giật ko biết có phải do lọc Ko? Cụ nào biết tư vấn giúp em với vì nghe thấy bảo thay cả bơm là đắt lắm chẳng biết thế nào?