Thảo luận Mấy cụ chạy xe Samsung rồi cho cảm nhận về xe Samsung đi ạ.

3d4s

Xe tăng
Nam Sơn Auto nói:
Chúc mừng cụ đã có một lựa chọn cực kỳ sáng suốt cụ ạ. 1 lựa chọn rất xứng đáng với đồng tiền bát gạo mà cụ bỏ ra. Xe nhập nguyên chiếc, tiêu chuẩn hàng nội địa. khung gầm renault, máy nissan tiết kiệm nhiên liệu, options tiện nghi quá đầy đủ. Hiện tại đại lý ở HN đang có chương trình khuyến mại dịp cuối năm cực lớn đó. Cụ quan tâm thì L/H vs e nhé: 0944.375.691 e Lâm
Cụ có xe SM5 hay SM6 không a?

lovewheels

Xe buýt
Các bác samsung có địng nhập QM3 về bán không?

Ncnghi

Xe đạp
Cảm nhận của em sau 2 tuần chạy con QM5, xe chắc chắn, không ồn, hộp số tự động vô cấp ko có độ chễ khi chuyển số. Tiện nghi quá thừa (tự động hết đèn,gạt mưa....). Nhưng có vẻ vỏ dầy cho lên xe nặng. đi đường trường qua ngon nhưng đèo dốc ko bốc. Đánh giá chung giá ngon chạy ngon hơn CRV, CX5, nhưng em chưa biết chỗ Bảo dưỡng dòng xe này ở đâu

Nam Sơn Auto

Xe đạp
Website
mbageas.life
Cảm nhận của em sau 2 tuần chạy con QM5, xe chắc chắn, không ồn, hộp số tự động vô cấp ko có độ chễ khi chuyển số. Tiện nghi quá thừa (tự động hết đèn,gạt mưa....). Nhưng có vẻ vỏ dầy cho lên xe nặng. đi đường trường qua ngon nhưng đèo dốc ko bốc. Đánh giá chung giá ngon chạy ngon hơn CRV, CX5, nhưng em chưa biết chỗ Bảo dưỡng dòng xe này ở đâu
xe cụ mua ở đâu thì cứ về đó mà bảo dưỡng thôi cụ ạ

Chit

Xe tải
Đèo dốc cụ phải đi số chứ, SM3 mà em còn phi dốc Hà Giang ầm ầm

Ncnghi

Xe đạp
Đèo dốc cụ phải đi số chứ, SM3 mà em còn phi dốc Hà Giang ầm ầm
Ok mình thử rồi. Sang số dàn thì ok. Nhưng để số D như chị em thường đi thì cảm giác ko bốc nó cứ tư từ mà tiến

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có ông anh có con Samsung SM3 kim báo xăng bị lỗi, hết xăng trong bình nhưng kim vẫn full. Lúc đầy bình có khi kim lại báo hết xăng. Cụ nào biết chỗ khắc phục cho e địa chỉ với. Em xin biếu cả thùng vodka

Ncnghi

Xe đạp
Bác nào sử dung QM5 cho em hỏi: em cầm chìa khóa lúc đến gần xe mở cửa nó không tự động mở khóa. em thấy ở tay nắm cửa nó có cảm biến mà

SM3PE

Xe buýt
Bác nào sử dung QM5 cho em hỏi: em cầm chìa khóa lúc đến gần xe mở cửa nó không tự động mở khóa. em thấy ở tay nắm cửa nó có cảm biến mà
Nó chỉ tự khoá khi cụ ra xa xe thôi, còn khi mở cụ phải cầm vào tay nắm nó mới mở khoá.

Nam Sơn Auto

Xe đạp
Website
mbageas.life
có cảm biến cụ nhé, nhưng phải bấm vào nút ở trên tay nắm cửa sẽ đc khoá, hoặc mở. cái này nó ko tự động khoá như sm3 hay sm5 đâu cụ.

Ncnghi

Xe đạp
có cảm biến cụ nhé, nhưng phải bấm vào nút ở trên tay nắm cửa sẽ đc khoá, hoặc mở. cái này nó ko tự động khoá như sm3 hay sm5 đâu cụ.
Ý em là đã khoá rồi nhưng khi đến gần cầm vào tay nắm cửa nó không mở

Nam Sơn Auto

Xe đạp
Website
mbageas.life
Ý em là đã khoá rồi nhưng khi đến gần cầm vào tay nắm cửa nó không mở
cụ đến gần sau đó bấm cái nút trên tay nắm cửa trước, sau đấy cho tay vào kéo ra là mở đc mà

forte1661

Xe hơi
Một vài cụ ở trên cứ nói đồ Sam Sung đắt nhưng không thấy ai nói gì là đặt hay rẻ. Vậy các cụ cho em hỏi khí không phải, Thế đồ Sam Sung đắt hay không? P/S: Vì em thấy đồ xe hàn hãng khác rẻ như bèo. Không biết SS có như vậy không ạ?

thief_fighter

Xe buýt
Một vài cụ ở trên cứ nói đồ Sam Sung đắt nhưng không thấy ai nói gì là đặt hay rẻ. Vậy các cụ cho em hỏi khí không phải, Thế đồ Sam Sung đắt hay không? P/S: Vì em thấy đồ xe hàn hãng khác rẻ như bèo. Không biết SS có như vậy không ạ?
đồ ko đắt lắm nhưng ko sẵn và nhiều như Forte cụ ạ. Em trước cũng đi Forte sau chuyển sang SS thấy như vậy

danaminhtuan

Xe tải
Cụ mua xong tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy?

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Tình hình là sau mấy năm đi ss, em cũng đã thay thế một số đồ và thống kê sơ sơ như sau:
phụ tùng thay thế có 2 loại, do chính hãng sx hoặc đơn vị ngoài sx.
má phanh sau: khoảng 500k.
Bugi của bosch 1200k/4c.
dây curoa tổng khoảng 700k. chỉ có 1 dây thôi.
thụt sau gần củ rưỡi.
em có thay một cái cảm biến số lùi, thợ hay gọi là núm vếu hộp số hết 1500k nhưng e mặc cả và được giá thấp hơn.
dầu máy đi 10.000km hoặc 1 năm e thay hết 1100k tròn kèm cả thay lọc luôn, cứ thay dầu là e thay luôn lọc.
lọc gió điều hoà và động cơ giao động quanh quẩn 500k.
đó là một số thứ hao mòn cần phải thay, xe em đi được gần 15 vạn rồi.
giá thì có thể thay đổi theo từng thời điểm và sẽ khác nhau giữa hàng chính hãng và hàng sx oem.
theo đánh giá của em thì không thành vấn đề đắt rẻ. chả chênh bao nhiêu vì nhìn đồ của nó cũng chất.
hầu đa những đồ mà em thay thì không phải đặt hàng mà có ngay.
một số đơn vị em mua hàng như:
Đông Hải 276 Nguyễn Xuyển.
Toàn Cầu.
Duy Anh Hải Phòng (bên này đã dừng kd phụ tùng xe cỏ và chuyển sang phụ tùng xe sang hàng bãi).
mast (hình như mua cái tay nắm cửa.
Hoàng Gia 105 NGuyễn Tuân thì phải.
Đắt rẻ là do đánh giá mỗi người, với em thì giá phụ tùng như thế là ok và xe sau của em vẫn sẽ là SS hoặc RN hoặc Mit PS.

Ncnghi

Xe đạp
Các bác đi samsung QM 5 cho em hỏi lọc gió điều hoà của em này nằm ở đâu nhỉ??? Em lính mới tìm mãi ko thấy

Ncnghi

Xe đạp
Cụ mua xong tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy?
Tình hình là sau mấy năm đi ss, em cũng đã thay thế một số đồ và thống kê sơ sơ như sau:
phụ tùng thay thế có 2 loại, do chính hãng sx hoặc đơn vị ngoài sx.
má phanh sau: khoảng 500k.
Bugi của bosch 1200k/4c.
dây curoa tổng khoảng 700k. chỉ có 1 dây thôi.
thụt sau gần củ rưỡi.
em có thay một cái cảm biến số lùi, thợ hay gọi là núm vếu hộp số hết 1500k nhưng e mặc cả và được giá thấp hơn.
dầu máy đi 10.000km hoặc 1 năm e thay hết 1100k tròn kèm cả thay lọc luôn, cứ thay dầu là e thay luôn lọc.
lọc gió điều hoà và động cơ giao động quanh quẩn 500k.
đó là một số thứ hao mòn cần phải thay, xe em đi được gần 15 vạn rồi.
giá thì có thể thay đổi theo từng thời điểm và sẽ khác nhau giữa hàng chính hãng và hàng sx oem.
theo đánh giá của em thì không thành vấn đề đắt rẻ. chả chênh bao nhiêu vì nhìn đồ của nó cũng chất.
hầu đa những đồ mà em thay thì không phải đặt hàng mà có ngay.
một số đơn vị em mua hàng như:
Đông Hải 276 Nguyễn Xuyển.
Toàn Cầu.
Duy Anh Hải Phòng (bên này đã dừng kd phụ tùng xe cỏ và chuyển sang phụ tùng xe sang hàng bãi).
mast (hình như mua cái tay nắm cửa.
Hoàng Gia 105 NGuyễn Tuân thì phải.
Đắt rẻ là do đánh giá mỗi người, với em thì giá phụ tùng như thế là ok và xe sau của em vẫn sẽ là SS hoặc RN hoặc Mit PS.
Mua xong khoảng 1 củ

Nam Sơn Auto

Xe đạp
Website
mbageas.life
Các bác đi samsung QM 5 cho em hỏi lọc gió điều hoà của em này nằm ở đâu nhỉ??? Em lính mới tìm mãi ko thấy
Dòng này lọc điều hoà thay hơi khoai 1 chút cụ nhé, nó nằm sâu trong cốp phía ghế phụ đó. Rảnh cụ chạy qua 157 Hoàng Liên , Cốc Lếu, Lào Cai thợ ở đấy thay cho cụ