[Funland] Máy khoan

ubisapro

Xe trâu
Tiền nào của đó thôi. Mua hẳn còn khoan búa chọc ngoáy cho đã khi cần. Ít xèng thì thôi. E ít xèng toàn đi mượn :D

The Tank

Xe điện
Các cụ đã ai dùng cái này chưa? Thấy quảng cáo trên kênh bán hàng của vtv chói tai mà giá chưa đến 600k. Dùng có ra gì không các cụ?

Tuỳ nhu cầu của cụ. :D
Với e thì ko dùng đc.
Bộ này chỉ dùng với đồ mềm và nhẹ nhàng thoai.
Kiểu khoan thì thạch cao, tường cũ, mục...
Tô vít, mỏ lết, kìm... thì vặn nhẹ vừa phải.
Búa thì đóng đinh vào gỗ, nhựa...
Cả bộ mà gặp phải quả nào rắn, chắc, chặt thì tan tành luôn và chỉ có khóc thôi. :))
Mới thì nhìn long lanh thế thôi, chứ để ko 1 năm rồi mở ra thì rỉ toàn bộ lun.
Ah, mấy cụ bẩu hộp ngon: Hihi, nó ép nhựa tái chế định hình thế thôi, chọt phát là bọp, 2 cái khoá kia đóng 3 lần là bung mất tích lun. :))

duytrong

Xe lăn
Các cụ đã ai dùng cái này chưa? Thấy quảng cáo trên kênh bán hàng của vtv chói tai mà giá chưa đến 600k. Dùng có ra gì không các cụ?

Em dùng loại gần như này,mua hơn triệu từ lâu rồi,thấy dùng việc vặt trong nhà cũng ổn.

xe_không_khói

Xe hơi
Website
www.chothuemaykhoan.com
Dùng ít thì đi thuê máy về mà dùng cho rẻ các cụ ạ. Cần máy ới em, cho thuê khoan các loại các cụ nhé. :))

Chỉnh sửa cuối:

Hại Điện

Xe container
Em dùng 1 con khoan búa TQ mua 350k lúc 10 năm trước, dùng sửa lặt vặt trong nhà vẫn ổn.

Tuy nhiên, giờ khoan Bosch rẻ òm, khoan búa nhỏ nhất của Bosch cũng chỉ vài trăm ngàn thôi.

Pumzen

Xe ba gác
Nhõn 6 lít mà nhiều món tạp pí lù phết nhể .
Mà cái ảnh quảng cáo thèng chụp ko chọn lấy bộ còn sạch sẽ lại chụp cái bộ rỉ hoen mấy thứ. :))

Cartoner

Xe điện
Em dùng 1 con khoan búa TQ mua 350k lúc 10 năm trước, dùng sửa lặt vặt trong nhà vẫn ổn.

Tuy nhiên, giờ khoan Bosch rẻ òm, khoan búa nhỏ nhất của Bosch cũng chỉ vài trăm ngàn thôi.
Của Bosch xịn đào đâu ra. Cụ biết chỗ nào bán Bosch xịn không giới thiệu em. Thỉnh thoảng đị mua máy mà vào cửa hàng bán từ hàng tàu fake cho tới hàng được gọi là xịn là em hoảng, chả biết đường nào mà lần. Mở mấy cái Bosch được coi là xịn là thấy tem lem nhem, có dính dầu máy ở vỏ nhựa, vỏ giấy thì không có niêm phong..không thể tin tưởng được. Có cửa hàng nào chuyên bán hàng Bosch xịn thtooiyt,

QAZ

Xe container
Tuỳ nhu cầu của cụ. :D
Với e thì ko dùng đc.
Bộ này chỉ dùng với đồ mềm và nhẹ nhàng thoai.
Kiểu khoan thì thạch cao, tường cũ, mục...
Tô vít, mỏ lết, kìm... thì vặn nhẹ vừa phải.
Búa thì đóng đinh vào gỗ, nhựa...
Cả bộ mà gặp phải quả nào rắn, chắc, chặt thì tan tành luôn và chỉ có khóc thôi. :))
Mới thì nhìn long lanh thế thôi, chứ để ko 1 năm rồi mở ra thì rỉ toàn bộ lun.
Ah, mấy cụ bẩu hộp ngon: Hihi, nó ép nhựa tái chế định hình thế thôi, chọt phát là bọp, 2 cái khoá kia đóng 3 lần là bung mất tích lun. :))

Hàng dùng 1 lần rồi bỏ mà cụ đòi hỏi cao thế !

Hại Điện

Xe container
Của Bosch xịn đào đâu ra. Cụ biết chỗ nào bán Bosch xịn không giới thiệu em. Thỉnh thoảng đị mua máy mà vào cửa hàng bán từ hàng tàu fake cho tới hàng được gọi là xịn là em hoảng, chả biết đường nào mà lần. Mở mấy cái Bosch được coi là xịn là thấy tem lem nhem, có dính dầu máy ở vỏ nhựa, vỏ giấy thì không có niêm phong..không thể tin tưởng được. Có cửa hàng nào chuyên bán hàng Bosch xịn thtooiyt,
Bosch xịn có thẻ cào kiểm tra và bảo hành điện tử cụ nhé. Cụ muốn chắc thì lên web của Bosch VN xem đại lý gần nhất thì mua thôi.

Con khoan tay không búa rẻ nhất của Bosch tầm 550k, có búa tầm 800k. Chả việc gì phải mua khoan tàu.

QAZ

Xe container

Bây giờ đi mua máy cầm tay thích mua hiệu gì cũng có mà cùng 1 giá luôn mới sợ: Hitachi Makita Ryobi DeWalt BlackDecker . . . hình thức y chang khác mỗi tên !

Tôi hay mua mấy đồ cầm tay này thì thấy hiện có hàng Total / Ingco là khá chất lượng, giá cũng hợp lý, lại đồng bộ đủ hết từ máy cầm tay điện, pin đến cơ lê tô vít đủ loại.

Snake master

Xe tăng
Loại này về dùng 1 lần bỏ cụ ạ

K_Grab

Xe tải
Máy khoan và các loại máy dụng cụ điện cầm tay em biết nhiều, nhưng em nói ít thế này. các cụ dùng nhẹ nhàng gia đình là được, mấy trăm mà rất nhiều tính năng thì ai chả thích, công tắc sẽ có đảo chiều, chiết áp to nhỏ, có khoan bê tông nhưng chỉ gọi là dùng nhẹ nhàng thôi, các cụ ấn lấy ấn để là dễ bay hết răng xoắn rô to.
Mà nếu hay bị mượn thì chả cần mua Bosch , makita xịn làm gì.
Còn tiền nào của đó, nếu là ae phải kiếm ăn dùng nó hàng ngày khoan đục thì phải mua hàng hãng.

K_Grab

Xe tải
Máy khoan và các loại máy dụng cụ điện cầm tay em biết nhiều, nhưng em nói ít thế này. các cụ dùng nhẹ nhàng gia đình là được, mấy trăm mà rất nhiều tính năng thì ai chả thích, công tắc sẽ có đảo chiều, chiết áp to nhỏ, có khoan bê tông nhưng chỉ gọi là dùng nhẹ nhàng thôi, các cụ ấn lấy ấn để là dễ bay hết răng xoắn rô to.
Mà nếu hay bị mượn thì chả cần mua Bosch , makita xịn làm gì.
Còn tiền nào của đó, nếu là ae phải kiếm ăn dùng nó hàng ngày khoan đục thì phải mua hàng hãng.
Cụ nhầm ạ. Khoan nhỏ, kể cả có búa cũng chỉ khoan được vữa trát, gạch và "bê tông" đểu. Gặp bê tông xịn thì cứ đứng cầm khoan cả ngày cũng chẳng dũi thêm được ly nào.

DV2004

Xe tăng
Thêm 2,3 tăm mua bosh cũng đủ options thế này cho lành.

wave-tau

Xe container
Mua cũng ok cụ thớt, lúc nào cháy bóng điện lôi khoan ra cắm bấm bấm mấy phát cho kêu làm màu với vợ tí rồi mí thay cái bóng. :)) :))