[Công nghệ] Máy lọc không khí có tác dụng thực sự không

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Chào cụ, máy này có thêm tính năng bắt muỗi, nghĩa là lọc khí + bắt muỗi (nếu cụ sử dụng đúng)
- Cụ phải tắt đèn và đi ra khỏi phòng, sau đó bật tính năng bắt muỗi thì máy mới thật sự bắt được muỗi.
Lí do: máy sử dụng đèn UV màu xanh để dẫn dụ muỗi, nếu cụ để đèn trong phòng sáng thì đèn uv sẽ không thu hút.
Thứ hai nếu cụ ở trong phòng thì muỗi sẽ tìm đến cụ chứ không tìm đến máy.
KHÔNG KHÍ XANH thông tin đến cụ ạ

chuyendivesang

Xe buýt
Cụ nên đóng cửa thường xuyên, chỉ nên mở cửa vào buổi tối trước khid di ngủ vài tiếng đồng hô thôi ạ.
Lý do như sau

- 1. Mở cửa vào ban ngày ô nhiễm nhiều hơn, chỉ có hại không có lợi
- 2. Cửa phòng không đóng kín thì máy hoạt động liên tục, lúc nào cũng chạy ở mức công suất cao
- 3. Cụ mở cửa thoáng thì không khí chỉ sạch bán kính 5m xung quanh máy
Cảm ơn cụ!

Nongdantb

Xe buýt
Em thì em không tin lắm vào mấy thứ này,lọc gì thì lọc mà k có khí tươi,oxy bổ sung thì toàn hít mùi của nhau.

vodafone36

Xe tải
cái hình chữ nhật để góc nhà ấy ạ. em thấy trên này cũng nhiều cụ bán hàng Nhật bãi, không biết thế nào. Điều hòa em nghĩ là mua bãi còn được vì nó có tác dụng làm mát, lọc không khí chỉ là phụ. Còn cái này nhiệm vụ chính là lọc không khí, người ta dùng bao nhiêu năm rồi thải ra liệu có còn ổn?
Cụ thay cái màng lọc là ok còn máy cũ hay mới thì đâu ảnh hưởng gì nhiều. Cụ phải hiểu là bên Nhật họ thu nhập cao cái máy 5 tr không đáng là bao đối với bọn giàu có bên đó nên hơi xấu có thể họ đã thay rồi. Hoặc có mẫu mới VIP hơn họ cũng lên dời. Nhà họ không có chỗ để đồ dư dùng mất diện tích. Cụ thấy màng lọc đó nó giữ lại bao nhiêu bẩn. Nếu không có cái lọc đó thì bẩn nó đã được cụ và gia đình hút vào người rồi.

mimi0811

Xe đạp
Có chứ cụ, nhà em nhà ống bếp với phòng khách tầng 1 thông nhau nhiều lúc nấu nướng bật hút mùi rồi vẫn ko hết ám mùi nhất là hôm nào có món xào tỏi, bản chất lọc không khí chủ yếu vẫn là lọc bụi cái màng than hoạt tính nó sẽ giúp khử mùi nhưng để mà phụ thuộc hết vào máy lọc không khí thì ko hiệu quả vẫn phải có hút mùi! Em kết hợp cả hút mùi cả thông gió và lọc không khí thì thấy kết quả khá ưng, đun nấu xong vẫn còn mùi đọng lại nhưng 15p sau là hết sạch mùi thức ăn.

Cụ nên mua các đời máy có công suất lớn hơn hạn mức của NSX đề ra để đạt hiệu quả tốt. VD: Nhà cụ 40m2 thì mua máy công suất 60 ~ 70m2
Máy lọc không khí (có màng lọc than hoạt tính) nó đã bao gồm 2 tính năng lọc bụi và khử mùi rồi ạ
Vâng e cảm ơn 2 cụ

Hung236

Đi bộ
Các bác cho mình hỏi ở HCM có bác nào cung cấp màng lọc chinh hãng của máy lọc kk panasonic f-vxh50 hàng bãi không( loại có mùi trà xanh như quảng cáo), vì minh thấy màn hepa thay mới toàn loại thường chất lượng sợ không đảm bảo.
- thêm 1 điều nữa là sao mình mua máy dòng Vxh50 này không thấy có lỗ cảm biến odor( mùi) bên hông máy như trong cataloge của nó, và trên mặt điều khiển nó cung bỏ bớt đèn báo odor này---> vậy có phải nó đã bỏ bớt sensor odor ra không mặc dù máy vẫn đủ các màn lọc nước, than hoạt tính, hepa và nanoe.
Nhờ các bác cao nhân giải thích dùm mình , xin cám ơn.!

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Nhờ các bác cao nhân giải thích dùm mình , xin cám ơn.!

Đây chính là lỗ cảm biến của máy đó cụ ạ, hai lỗ 2 chức năng bụi mùi
Cái vòng tròn này là chế độ khử mùi mạnh
Các bác cho mình hỏi ở HCM có bác nào cung cấp màng lọc chinh hãng của máy lọc kk panasonic f-vxh50 hàng bãi không
Cụ đã mua hàng bãi thì sao có màng lọc chính hãng ạ, cụ tìm đc cái mã màng lọc tương ứng với model là tốt lắm rồi cụ ạ

Hung236

Đi bộ
Đây chính là lỗ cảm biến của máy đó cụ ạ, hai lỗ 2 chức năng bụi mùi

Cái vòng tròn này là chế độ khử mùi mạnh

Cụ đã mua hàng bãi thì sao có màng lọc chính hãng ạ, cụ tìm đc cái mã màng lọc tương ứng với model là tốt lắm rồi cụ ạ
-cám ơn bác đã giải thích dùm, nhung trên máy minh mua nó chỉ có 1 lỗ cảm biến chứ không phải 2 lỗ bác, vậy nó đã bỏ bớt chức năng lọc mùi chăng??

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
-cám ơn bác đã giải thích dùm, nhung trên máy minh mua nó chỉ có 1 lỗ cảm biến chứ không phải 2 lỗ bác, vậy nó đã bỏ bớt chức năng lọc mùi chăng??
Nếu máy có màng lọc than hoạt tính (màu đen, dạng viên hoặc dạng phủ như tờ giấy đều được) là có chức năng khử mùi. Chỉ là máy không có cảm biến thôi.

Hung236

Đi bộ
Nếu máy có màng lọc than hoạt tính (màu đen, dạng viên hoặc dạng phủ như tờ giấy đều được) là có chức năng khử mùi. Chỉ là máy không có cảm biến thôi.
Vậy hả, cám ơn bác đã nhiệt tình giải thích dùm mình, ah sẵn tiện mình hỏi muốn mua cái màng hepa có mùi tinh chất trà xanh gì đó là ở vn mình không có hả bác, hoặc có thể chọn cái nào tương tự về kích thước từ mấy con máy hãng để gắn vào được không.

NQLAW

Xe máy
Chào cụ, máy này có thêm tính năng bắt muỗi, nghĩa là lọc khí + bắt muỗi (nếu cụ sử dụng đúng)
- Cụ phải tắt đèn và đi ra khỏi phòng, sau đó bật tính năng bắt muỗi thì máy mới thật sự bắt được muỗi.
Lí do: máy sử dụng đèn UV màu xanh để dẫn dụ muỗi, nếu cụ để đèn trong phòng sáng thì đèn uv sẽ không thu hút.
Thứ hai nếu cụ ở trong phòng thì muỗi sẽ tìm đến cụ chứ không tìm đến máy.
KHÔNG KHÍ XANH thông tin đến cụ ạ
ý mình là con này lọc có tốt không ấy. Mình tính hốt.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Vậy hả, cám ơn bác đã nhiệt tình giải thích dùm mình, ah sẵn tiện mình hỏi muốn mua cái màng hepa có mùi tinh chất trà xanh gì đó là ở vn mình không có hả bác, hoặc có thể chọn cái nào tương tự về kích thước từ mấy con máy hãng để gắn vào được không.
Dạ, hàng xách hay hàng bãi em không rành lắm ạ, bác cứ ra cửa hàng thấy cái màng hepa panasonic nào có kích thước tương đường thì lấy về gắn vào đc mà

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
em có cái máy lọc không khí, nó bị hỏng chế độ ozon, có cụ nào biết ở đâu sửa được không ah

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
em có cái máy lọc không khí, nó bị hỏng chế độ ozon, có cụ nào biết ở đâu sửa được không ah
ozon độc hại giờ ít người dùng, cụ hạn chế thôi, bỏ đc thì bỏ đi cụ ạ