[Công nghệ] Máy lọc không khí có tác dụng thực sự không

luckylac43d

Xe tải
Cụ nào chuẩn bị hoàn thiện nhà thì chơi luôn lọc tổng cho cả nhà, mấy cái lọc kk cục bộ k ăn thua đâu

xegiacmo

Xe container
Cụ nào chuẩn bị hoàn thiện nhà thì chơi luôn lọc tổng cho cả nhà, mấy cái lọc kk cục bộ k ăn thua đâu

Làm 1 phòng / máy như điều hoà được ko cụ ?
Cụ cho ít thông tin : điều kiện lắp đặt , giá ...

luckylac43d

Xe tải
Làm 1 phòng / máy như điều hoà được ko cụ ?
Cụ cho ít thông tin : điều kiện lắp đặt , giá ...
Nó chia ra đc nh phòng mà cụ. 1 phòng thì phí quá. Nó chính là hệ thống lọc kk tổng và cấp khí tươi, lắp cùng điều hoà âm trần là đẹp nhất. Cụ vô panasonic.jp tìm mã sp r nghiên cứu thêm nhé

xegiacmo

Xe container
Nó chia ra đc nh phòng mà cụ. 1 phòng thì phí quá. Nó chính là hệ thống lọc kk tổng và cấp khí tươi, lắp cùng điều hoà âm trần là đẹp nhất. Cụ vô panasonic.jp tìm mã sp r nghiên cứu thêm nhé
Toàn tiếng Nhật , em xem ảnh cũng hiểu mang máng . Thằng bạn em tự chế hệ thống hút gió ( để khử mùi thuốc lá trong phòng kín ) cũng dạng này

luckylac43d

Xe tải
Toàn tiếng Nhật , em xem ảnh cũng hiểu mang máng . Thằng bạn em tự chế hệ thống hút gió ( để khử mùi thuốc lá trong phòng kín ) cũng dạng này
Dịch sang tiếng anh or tiếng việt cụ ei. Video hệ thống đây

luckylac43d

Xe tải
Em oánh dấu nghiên cứu món này
E cũng đang nghiên cứu món này. Bạn e làm r và thực sự nó hay quá. Đo bằng phần mềm của dyson về chỉ số bụi trong nhà có những lúc về 0 luôn. Giá đầu tư ban đầu chỉ con cục bộ vip tí.

Phuco2007

Xe lăn
E cũng đang nghiên cứu món này. Bạn e làm r và thực sự nó hay quá. Đo bằng phần mềm của dyson về chỉ số bụi trong nhà có những lúc về 0 luôn. Giá đầu tư ban đầu chỉ con cục bộ vip tí.
Dự tính 30 củ chắc ok cụ nhỉ

Bopbi_hsgs

Xe container
Em oánh dấu ngâm cứu để chọn lựa mua máy lọc kk

TN Hải

Xe hơi
nhà e mua 1 con dùng tầm 1 năm, chả biết có lọc bụi pm2.5 không nhưng cảm nhận rõ nhất là vào phòng ko còn mùi khai do thằng ku thỉnh thoảng tè dầm :))

Emesco

Xe điện
Nhà em 2 con Delonghi, 1 con SHARP
Cảm nhận: Delonghi ít nút, dễ SD, rất êm, vẫn có gió thổi nhưng tuyệt đối êm
SHARP đẹp, nhiều nút bấm, có bù ẩm, có báo bẩn...
Nhưng chế độ thấp nhất vẫn ồn

tegiac06

Xe đạp
Phòng ngủ mình 15m2 đang phân vân con Sharp FP-J30E-B hàng new giá 2 củ và 1 em KC-B70 hàng bãi mà được bao test với nói thay mới nguồn + màng lọc hepa màng hoạt tính giá 2.7 củ. Không biết loại nào ổn các bác nhỉ. Nếu mua hàng bãi có dịch vụ nào test máy cho mình không nhỉ? :(

CSKH TMCARe

Xe buýt
Phòng ngủ mình 15m2 đang phân vân con Sharp FP-J30E-B hàng new giá 2 củ và 1 em KC-B70 hàng bãi mà được bao test với nói thay mới nguồn + màng lọc hepa màng hoạt tính giá 2.7 củ. Không biết loại nào ổn các bác nhỉ. Nếu mua hàng bãi có dịch vụ nào test máy cho mình không nhỉ? :(
Cụ tự mua 1 cái máy đo chất lượng không khí cầm tay giá tầm từ 5 triệu đổ lên.
Đo xem chất lượng không khí trong phòng kể từ khi chạy máy bao lâu thì đạt ngưỡng an toàn.
Đóng cửa 24h đo xem trong 24 tiếng máy chạy liên tục thì có bao nhiêu tiếng không khí đạt ngưỡng an toàn?
Phải chắc chắn con hepa của cụ chặn được bụi mịn 0.3 đổ lên, nhầm hepa chỉ chặn được bụi to là phí tiền.
VD con lọc không khí xiaomi 2.0, có người đã test trong phòng đóng kín chạy liên tục thì 80% thời lượng không khí trong phòng ở mức không an toàn.
Có nghĩa quảng cáo láo công suất.

Cách rẻ hơn là mua con nào đạt chuẩn test của Mỹ và Châu Âu để chặn bụi mịn và siệu mịn. Gúc để tự tìm hiểu, đỡ bị lừa mua máy hepa dởm cụ ạ.

lucky226

Xe tải
Mình có tìm hiểu sơ 3 loại.
- Panasonic chi phí màn lọc cực đắt: loại. Giá chính hãng thì khoảng giá 2 cái lọc bằng 1 cái máy mới! Tức là giá 1 bộ lọc bằng nửa cái máy!
- Xiaomi thì màn lọc rẻ hơn (có 2 loại màn lọc 2 màu khác nhau, loại có khử mùi đắt hơn 100k đ), nhưng cũng là chi phí đáng kể (hãng nói dùng được 1 năm, nhưng khuyến cáo thay 3-6 tháng tuỳ theo môi trường). Ngoài ra Xiaomi có thể điều khiển bằng điện thoại qua wifi nhưng tất cả hàng Xiaomi điều khiển bằng wifi chỉ dùng tần số 2.4Ghz, nhà mình dùng wifi ac 5Ghz tốc độ cao nên rất bất tiện.
- Sharp thì hơn Xiaomi là có thêm ion, màn lọc quảng cáo tuổi thọ 2 năm, giá thay thế cũng rẻ, màn lọc có thể và cần lấy máy hút bụi ra hút vệ sinh định kỳ. Mua về nhớ xé bỏ bọc ny lông bọc 2 cái lọc nhé! Toàn tiếng Anh thôi, thằng bán không chịu cho tiếng Việt vào.
Chi phí màn lọc của Coway thì sao thế cụ ơi :)

Go on

Xe điện
Đo xem chất lượng không khí trong phòng kể từ khi chạy máy bao lâu thì đạt ngưỡng an toàn.
Đóng cửa 24h đo xem trong 24 tiếng máy chạy liên tục thì có bao nhiêu tiếng không khí đạt ngưỡng an toàn?
Phải chắc chắn con hepa của cụ chặn được bụi mịn 0.3 đổ lên, nhầm hepa chỉ chặn được bụi to là phí tiền.
VD con lọc không khí xiaomi 2.0, có người đã test trong phòng đóng kín chạy liên tục thì 80% thời lượng không khí trong phòng ở mức không an toàn.

Cách rẻ hơn là mua con nào đạt chuẩn test của Mỹ và Châu Âu để chặn bụi mịn và siệu mịn. Gúc để tự tìm hiểu, đỡ bị lừa mua máy hepa dởm cụ ạ.
Đúng là đồ Tàu cụ nhỉ, em đang định mua cái của Xiaomi may quá cụ thông tin, cụ có link test máy xiaomi đó không cho em xin ạ

tegiac06

Xe đạp

bác có biết màng Hepa xịn của bọn sharp bán ở đâu giá cả như thế nào không bác nhỉ. Chứ làm được như mấy cái bác nói thì tốt quá nhưng đang tính cho phương án kinh tế hơn :D