[Công nghệ] Máy lọc không khí có tác dụng thực sự không

CSKH TMCARe

Xe buýt
bác có biết màng Hepa xịn của bọn sharp bán ở đâu giá cả như thế nào không bác nhỉ. Chứ làm được như mấy cái bác nói thì tốt quá nhưng đang tính cho phương án kinh tế hơn :D
Bác muốn thì tự tìm hiểu xem những hãng nào cung cấp màng hepa xịn chứ? Em thì tìm và chọn xong rồi, không sharp cũng k chơi đồ máy rác thải nội địa.
Nói chung nguyên lý máy lọc kk như nhau cả, đều là màng lọc giấy và quạt. Có đứa nó còn mua máy hãng xịn rồi mua màng lọc hãng khác miễn là pass chuẩn lọc bụi mịn và lắp vừa, lắp vào cho rẻ. Bác tự tìm hiểu bằng tiếng anh, đừng tìm tiếng Việt.
Xem máy pass chuẩn nào thì đạt, tìm con đạt chuẩn mà giá không quá mắc mà quất.

HyperSport

Xe buýt
Bác nào chuyên Hitachi review hộ tôi EP-L110E với. Đa tạ, tôi rót sẵn rượu đây :)

CSKH TMCARe

Xe buýt
Đúng là đồ Tàu cụ nhỉ, em đang định mua cái của Xiaomi may quá cụ thông tin, cụ có link test máy xiaomi đó không cho em xin ạ
Cụ tự tìm nhé, ngày làm bao thứ, em không công đâu tìm lại. Em nói thật, cụ muốn kiểm chứng thì cụ tự search dùm em vậy. Em chả lợi lộc gì, cung cấp các cụ info thôi. Đọc được bài test xiaomi thú thật em thấy chướng quá, nhà em cũng có ông thần tượng xiaomi. Mang kết quả test đập vào mặt cho tỉnh ra cái gì mà "hàng nội địa tq".

tegiac06

Xe đạp
Vừa đọc trên trang https://smartairfilters.com thì thấy quan trọng nhất là tấm lọc, còn máy móc có thể dụng quạt kết hợp với màng là đủ lọc tương đối tốt và không kém nhiều so với các máy chuyên dụng :) . Cái Original DIY chính là cái quạt thông thường kết hợp với tấm lọc hepa

Mrphamvn

Xe tăng

Nhà em dùng 3 chiếc xiaomi pro để lọc cho toàn bộ căn hộ

Chọn xiaomi vì nó phù hợp với thiết kế của căn hộ

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày em mua con Pana F PLX45A, bị vợ em càm ràm mấy lần vì nó khử sạch mùi thơm của hoa vợ em cắm trong phòng các cụ ạ. Dùng cỡ 10 ngày lôi tấm lọc thô ra rửa nó bẩn chả khác gì cái tấm lọc trên máy điều hòa để nửa năm mới vệ sinh. Em không rõ hiệu quả đến đâu, nhưng 10 ngày mà nó hút cho đống bụi như thế là kk trong phòng sạch hơn rồi.

CSKH TMCARe

Xe buýt
Rẻ mà ngon nhỉ. Cụ post lên khéo lại bay cả topic. Hôm qua ở topic khác e nói máy lọc kk thực ra chả hiệu quả mấy và mua cái màng lọc hepa xịn thì nó chính là làm bằng giấy, tự lắp vào điều hoà là đc cái máy điều hoà kiêm máy lọc mà Giờ xem lại topic bay rồi.
Vừa đọc trên trang https://smartairfilters.com thì thấy quan trọng nhất là tấm lọc, còn máy móc có thể dụng quạt kết hợp với màng là đủ lọc tương đối tốt và không kém nhiều so với các máy chuyên dụng :) . Cái Original DIY chính là cái quạt thông thường kết hợp với tấm lọc hepa

CSKH TMCARe

Xe buýt
Con xiaomi k nằm trong bảng so sánh luôn vì nó lọc kém hơn cả con tự chế với màng hepa xịn buộc quạt. Cho các cụ thần thánh xiaomi khựa bổ ngửa.

baodem

[Tịch thu bằng lái]

Nhà em dùng 3 chiếc xiaomi pro để lọc cho toàn bộ căn hộ

Chọn xiaomi vì nó phù hợp với thiết kế của căn hộ
Con này vừa đẹp, nhiều chức năng và giá quá đẹp cụ nhỉ. Nhưng mấy ông tàu khựa này không chịu chi tiền quảng cáo, maketing, chiết khấu lại thấp nên ít seeder lắm. Nhưng nó đẩy mạnh bán hàng theo kiểu giới thiệu cho bạn bè, truyền tai nhau để mua tốt phết.

CSKH TMCARe

Xe buýt
Con này vừa đẹp, nhiều chức năng và giá quá đẹp cụ nhỉ. Nhưng mấy ông tàu khựa này không chịu chi tiền quảng cáo, maketing, chiết khấu lại thấp nên ít seeder lắm. Nhưng nó đẩy mạnh bán hàng theo kiểu giới thiệu cho bạn bè, truyền tai nhau để mua tốt phết.
Cái con chạy vừa lọc bụi tốt hơn hẳn xiaomi, êm ít ồn hơn nhiều mà rẻ hơn lại đẹp giống thế và hơn thế mới chết. Nó đếch đc quảng bá vì đếch phải hàng khựa mọi mà thuộc dự án đưa không khí sạch tới người nghèo trên thế giới! ;))
Đời éo le quá, xiaomi mà cụ bảo ít quảng cáo. Sít đơ nó trên of đầy.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi cái máy lọc cấu tạo chỉ có cái quạt + cái màng lọc mà sao đắt thế nhỉ, kể cả quạt hịn cũng làm gì mà đắt thế nhỉ, nhà cháu tiền ít mưa quạt thông gió + màng lọc xịn về chế có đc k ạ ???

Mrphamvn

Xe tăng
Ở Việt Nam thì dòng máy lọc kk của xiaomi thuộc loại best seller đó cụ ơi

Bán chạy lắm

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước em đã nghĩ cách tự chế máy lọc Không khí cho nhà em. Em chế nó lọc bụi, lọc hơi khai thối, đủ đảm bảo khí vào nhà là sạch không bụi, không có hơi độc. Nhưng hơi cồng kềnh vì qua ba bộ lọc rồi thêm cái bơm. Em chế nó khác các hãng ở chỗ là em đặt nó đưa khí vào nhà chứ không phải loại đặt trong nhà (partial through) chỉ để lọc bụi như trên thị trường.
Giờ ko ở VN nên chắc bữa nào vẽ bán bản quyền quá!

handico

Xe tải
Nhà e sài con này. Thấy rất ok các cụ mợ nhé

Bác muốn thì tự tìm hiểu xem những hãng nào cung cấp màng hepa xịn chứ? Em thì tìm và chọn xong rồi, không sharp cũng k chơi đồ máy rác thải nội địa.
Nói chung nguyên lý máy lọc kk như nhau cả, đều là màng lọc giấy và quạt. Có đứa nó còn mua máy hãng xịn rồi mua màng lọc hãng khác miễn là pass chuẩn lọc bụi mịn và lắp vừa, lắp vào cho rẻ. Bác tự tìm hiểu bằng tiếng anh, đừng tìm tiếng Việt.
Cụ mua loại nào vậy ạ? có thể share lên giúp em với ạ, em cũng đang nghiên cứu mà mông lung quá

Euro2CityStar

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi cái máy lọc cấu tạo chỉ có cái quạt + cái màng lọc mà sao đắt thế nhỉ, kể cả quạt hịn cũng làm gì mà đắt thế nhỉ, nhà cháu tiền ít mưa quạt thông gió + màng lọc xịn về chế có đc k ạ ???
được .
đóng cái khung gỗ đẹp chút rồi căng màng lọc lên như hộp loa là đẹp
quạt thì chơi lồng sóc áp suất nó cao

butchikim

Xe ba gác
Cách rẻ hơn là mua con nào đạt chuẩn test của Mỹ và Châu Âu để chặn bụi mịn và siệu mịn. Gúc để tự tìm hiểu, đỡ bị lừa mua máy hepa dởm cụ ạ.
bác có biết màng Hepa xịn của bọn sharp bán ở đâu giá cả như thế nào không bác nhỉ. Chứ làm được như mấy cái bác nói thì tốt quá nhưng đang tính cho phương án kinh tế hơn :D
Cụ biết thì tư vấn cho mọi người, có phải ai cũng biết TA để tự tìm hiểu như cụ được đâu.

tegiac06

Xe đạp
Rẻ mà ngon nhỉ. Cụ post lên khéo lại bay cả topic. Hôm qua ở topic khác e nói máy lọc kk thực ra chả hiệu quả mấy và mua cái màng lọc hepa xịn thì nó chính là làm bằng giấy, tự lắp vào điều hoà là đc cái máy điều hoà kiêm máy lọc mà Giờ xem lại topic bay rồi.
Trong bài nó cũng giới thiệu là một số tấm lọc giá rẻ khoảng 200k/tấm nhưng cũng rất hiệu quả. Còn muốn hiệu quả cao hơn hay là sử dụng trong phòng diện tích lớn thì dùng quạt có công suất lớn là rất hiệu quả. Đấy chính là cái cột cuối Cannon đấy. Nói thế nhưng em cũng đã mua 1 con sharp hàng nội địa cũ có thay mới các màng lọc rồi vì nó có thêm chức năng bù ẩm với mấy cái linh tinh. Tóm lại đọc qua trang đó mới thấy bọn bán máy loại này nó lãi kinh :D

Sơn Đại Bàng

Xe đạp
Website
www.khongkhisach.vn
Em đang phân vân giữa ba con này:
1.Sharp KC-F30EV-W
2. PANASONIC F-PXM35A-B
3. Sharp FP-J40E-W
mong các bác tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều ạ
Chào cụ, cụ cần xác định diện tích phòng sử dụng - nhu cầu sử dụng ( tạo ẩm - hút ẩm - bắt muỗi) để chọn được dòng máy hợp lý! Chúc cụ chọn được em ưng ý!