Máy lọc không khí năng lượng mặt trời

xaunhatxahoi

Xe điện
Cháu định mua cái máy lọc không khí để trong xe cho bớt mùi vì xe cháu là nỉ nên sau 1 thời gian dùng có vẻ bẩn. Cháu định mua cái máy lọc không khí năng lượng mặt trời vì xe cháu hết lỗ để cắm điện rồi ạ ! nhu cầu là như vậy nhưng cháu muốn tham khảo các cụ đi trước về mấy điểm sau
+ Tác dụng thực tế khi để máy này trên xe không khí có cải thiện được nhiều không ?
+ Cháu định để nó ở phía kính sau, nhưng những khi không sử dụng để ngoài bãi xe lâu 1-2 ngày thì có nên tắt hoặc che đậy gì cho nó không ?
+ Các cụ cho em tham khảo nên dùng của hãng nào với nhé
cháu đang định soi cái này không biết ntn
http://minhngocauto.com/san-pham/2152/may-loc-khong-khi-khu-mui-nang-luong-mat-troi.html

Đội ơn các cụ trước !

vtlam

Xe buýt
Em cũng đang dùng cái giống như link của cụ. Cái này của hãng Carmate nhập từ Nhật về (thấy ghi made in JP). Do không cần điện nên dễ lắp đặt, cụ cứ vứt ở đằng sau băng ghế sau cũng OK. Nó có công tắc 2 nấc: 1 nấc dùng năng lượng mặt trời - khi nào nắng ráo mới chạy, và 1 nấc dùng pin nạp bên trong. Nói chung là có hiệu quả, ai lên xe cũng khen xe sạch sẽ, không hôi!

Kiabuoisang

Xe container
Máy lọc bằng năng lượng này hồi trước cháu cũng thấy có bán bên Trần Nhật Duật, hình như hơn 500K thì phải. Chẳng biết thế nào, nhưng với tấm pin năng lượng bé tẹo thì cùng lắm cũng chỉ cho ra được điện thế 3V hoặc hơn tý tẹo. Cháu cứ tưởng tượng cái xe thì to đùng, xài cái loại công suất tý hon nàu liệu có ổn không nhỉ. Với lại khi đêm xuống, thì nó có chạy bằng năng lượng bóng đêm không nhỉ. Nên cháu cũng chẳng hâm mộ loại này lắm.

HobbyDriver

Xe tăng
Bác yên tâm là nếu lúc đi ở chỗ không kẹt xe mà bác chịu khó mở cửa sổ 5' thì bằng cái máy ấy chạy chắc cả đêm.
Tùy điều kiện bác ạ

Kiabuoisang

Xe container
Bác yên tâm là nếu lúc đi ở chỗ không kẹt xe mà bác chịu khó mở cửa sổ 5' thì bằng cái máy ấy chạy chắc cả đêm.
Tùy điều kiện bác ạ
ho ho ý bác là khử mùi bằng cách bổ xung khí trời hử. Cái này em ứ thử vì bụi vào đầy, tốn cơm hút bụi.

htm76us

Xe tải
Loại này đọc thông số đã thấy không ổn rồi, vì ai cũng biết là lọc không khí một thời gian là phải thay bộ phận lọc. Chẳng có loại nào mà " không cần bận tâm đến việc thay màng lọc khí". Loại của Sharp cũng yêu cầu dùng 1 đến 2 năm là phải thay. Làm gì có loại nào không cần thay màng lọc.