[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

bo_thang_ty

Xe tăng
Mây hồng, mây trắng, mây đen rồi mưa. Mợ moon 45 sọi rồi chắc đang là mây đen, chắc gặp mây đen. Sắp mưa rồi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

114hangbong

Xe lăn
Thực ra cũng chẳng để làm gì, em nghĩ là truyền thống đúc kết để bữa ăn được gọn gàng, khoa học vệ sinh thôi. Làm người phụ nữ vất vả. Ngồi đầu nồi xới cơm, canh để cạnh ai cần làm ơn cho xin muôi canh, bla bla...Em thấy cũng nhiều phiền phức.
Nấu nướng ngon gia đình tốt, nhưng ăn hàng cũng có cái hay. Em thì vợ thích như nào em thích theo như thế :)) ủng hộ nhiệt tình, tiện. Hiểu biết để qua làm khách, ăn nhà hàng mình biết cách để hòa đồng, văn minh với môi trường tham gia.

Thế mà có người lôi mấy cái đấy ra làm ngáo ộp với thể hiện đẳng cấp thì thôi tôi cũng chịu rồi !
Em sống cùng các cụ, ăn cùng mâm, ngủ cùng... tòa nhà. Nếu có hai vc em ăn thì ông bà không phát biểu gì nhưng bữa trưa chỉ có ông bà với bọn trẻ con thì ông bà dạy dỗ, ca cẩm chúng nó về nết ăn nết ở suốt. Con bé con kêu trời vì xì trét :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, em thấy 1 số gia đình còn giữ cái lược gỗ cỡ to từ thời ông bà để lại, luộc rau cho ra đĩa xong phải chải cho nó thẳng. Có khách thì cầu kì hơn chút, chải bổ luống, nhìn ngon mắt hơn hẳn.
Chết mất thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ phải tặng mợ bài Sao em nỡ vội lấy chồng nhé ! :)
Bài đó kiêng không tặng mợ à!
Mà mun biết quái gì thơ với nhạc đâu. Kể em còn làm với tụi TQ thì em tặng mun trai đẹp Trung Hoa.

GloryJack

Xe container
Chị Moon xinh mà cụ, không phải xinh xuất xắc hiện đại nhưng cũng dễ nhìn. Còn tính cách nhiều khi chưa tiếp xúc cũng không biết được, nhiều khi thể hiện ở trên mạng và đời thực nó là hai thái cực khác nhau hoàn toàn. Mà em tò mò là có cụ nào biết chị ý bao tuổi không ạ. Em thấy các cụ nhiệt quá. Em là mợ mà cũng bị hấp dẫn bởi thớt này.
Mợ í sinh năm 1978, đâu đó có lần mợ ấy nói vậy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

114hangbong

Xe lăn
Cảm xúc tiêu cực về mợ của em lại ùa về rồi đấy.
Em có bằng chứng mợ chỉ ngang em, mợ có muốn xem lại không?????
Ớt ơi...!!!
Em không thích Ớt đôi co trong này đâu, bỏ qua đi cho vui. :))
Nhá.. nhá..

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy gắp rau muống rối tinh , sợi rau vốn cục với nhau. Sau đó Cụ chấm 1 cục đó vào bát nước mắm và vung vẩy lên bắn ra bàn ăn
Cụ thấy thế nào
Em không có bồ cào chải rau.
Em xếp từng sợi đấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc truyện trẻ con Con vịt xấu xí của chưa ?

1. Sắp đến mùa đông, vợ chồng thiên nga đưa con tới phương Nam tránh rét, nhưng vì một đứa con quá nhỏ khiến họ phải dừng chân nghỉ lại ven đường. Hai vợ chồng nhờ cô vịt chăm sóc giùm thiên nga con và hứa sang năm sẽ quay lại đón con.

2. Cô vịt đồng ý để thiên nga con ở lại cùng đàn vịt. Vịt mẹ bận rộn với việc kiếm ăn, thiên nga con chỉ có thể chơi cùng với những chú vịt con nhưng điều đó khiến chúng thật sự buồn.Bởi hình dáng không giống những chú vịt nên thiên nga bị cách bạn hắt hủi, bắt nạt, chúng cho rằng thiên nga là một con vịt xấu xí và vô tích sự.

3. Một năm sau thiên nga được bố mẹ quay lại đón. Gia đình đoàn tụ trong niềm hạnh phúc mừng rỡ. Thiên nga con đã quên hết mọi chuyện buồn tủi trước kia, nó chạy đến cảm ơn vịt mẹ và bịn rịn chia tay với các bạn vịt con để cùng bố mẹ bay tới những chân trời tươi đẹp

4. Lúc ấy, đàn vịt con mới hiểu con vịt xấu xí mà chúng thường ghét bỏ chính là thiên nga, loài chim đẹp nhất trong vương quốc họ nhà chim. Chúng đã hối hận về cách cư xử của mình.

Đơn giản vì em hưởng thụ 1 nền giáo dục khác các Cụ thôi và khác các Mợ mà Cụ vẫn gặp hay quen biết.
Có thể mợ HP vì thừa hưởng nền giáo dục,căn bản,gia đình tốt. Nhưng chắc chắn mợ chưa đủ thông minh để áp dụng,hiểu đúng nền giáo dục đó.
Cuộc đời 60 năm. Mợ hãy dành nốt 20 năm còn lại để hiểu đi. Bởi mọi thứ mợ hiểu về nó( gia đình,nền giáo dục...) sai hoàn toàn và mợ mắc bệnh hơi nặng rồi đấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy gắp rau muống rối tinh , sợi rau vốn cục với nhau. Sau đó Cụ chấm 1 cục đó vào bát nước mắm và vung vẩy lên bắn ra bàn ăn
Cụ thấy thế nào
Em không có bồ cào chải rau.
Em xếp từng sợi đấy.
Rau muống luộc sắp ra đĩa nó cần sự thẩm mỹ,tiện dụng.bắt mắt.
Nhìn đĩa rau của mợ thì em hiểu mợ ở trong nền giáo dục lý tưởng( như mợ kể) nhưng trí óc của mợ y như những cọng rau mà mợ mất time để xếp trên đĩa.
Và với đĩa rau đó gắp làm sao cho gọn khi chấm ? Đây là rau vườn,còn ra sông,rau bè cọng nó dài nửa mét mợ xếp ra sao?
Nói gì thì nói,mợ nên bớt chú ý bản thân,dẹp bớt cái ảo tưởng đi.